[Funland] Bàn về "chạn vương".

Loxe12a

Xe buýt
Cụ chủ sinh ra nghèo khôg có tội. Nhưng không tìm được chạn để chui thì hãy xem lại năng lực của mình. :D
Con cái không chọn được bố mẹ ruột, nhưng bố mẹ vợ và bố mẹ chồng mà không chọn được nữa thì cũng xem lại năng lực:D
Em ngày xưa được ông cụ nhà vợ tặng cái xe giờ đang làm xe ôm đến giờ đây các cụ.

xe_ruou_gai

Xe tải
Cụ chủ sinh ra nghèo khôg có tội. Nhưng không tìm được chạn để chui thì hãy xem lại năng lực của mình. :D
Con cái không chọn được bố mẹ ruột, nhưng bố mẹ vợ và bố mẹ chồng mà không chọn được nữa thì cũng xem lại năng lực:D
Em ngày xưa được ông cụ nhà vợ tặng cái xe giờ đang làm xe ôm đến giờ đây các cụ.
Cụ nhạc tặng em quả bom nổ chậm đến giờ em vẫn ấm ức đây. Cứ tính trả về lò sản xuất mà ông cụ bảo hết zin k trả đc kk. Đc cái ngan già nhà em lo toan gia đình trong ấm ngoài êm, còn hàng họ hỏng hết rồi :(( hàng tháng em còn phải nộp lương, gọi dạ bảo vâng,…. Thà trốn sang ông bà nhạc ngồi chè cháo với ông cụ cho sướng kk. Ở nhà lại bị sai vặt mà ko dám bật.
giờ nếu cho e ở nhà ông bà ngoại em ở lì đấy luôn kk

ABC&XYZ

Xe tải
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
Xưa các Cụ bảo: "trai ở nhà vợ như Chó chui gầm chạn"
Nay các Cụ bảo: "trai ở nhà vợ là Vua chạn"
Đúng là thế sự đổi thay

Chỉnh sửa cuối:

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Đệt, thật ra e chê chạn vương là vì sợ chạn ít ruồi nhiều, bọn nó tranh mất chạn của mình.
Đúc kết lại, với thanh niên chưa vợ thì chạn vương là nỗi sỉ nhục khá nhớn. Với thanh thiếu niên đã có vợ ko có chạn chui vào là thuộc danh sách những ng hèn kém.

Tổng kết này mới quan trọng: lấy vợ nó hèn người ra =)) Tốt nhất nếu có thể thì méo lấy!

.... ah quên, đó là e nói ng khác, còn e hèn sẵn dồi =))) đếch qtam.

baongan2511

Xe buýt
em thấy cụ nên suy nghĩ thoáng ra chứ. Bây giờ cưới nhau, nhà trai hay nhà gái có điều kiện xin thì cho chứ sao đâu. Con cái xin của bố mẹ thì có gì lạ. Còn trường hợp anh chị họ của cụ thì em đánh giá là cứng nhắc quá. Nhà cửa rộng không ở lại ra ngoài thuê chật chội, mình thì không sao nhưng khổ cả vợ con.

Nhiều khi ông bà cho không nhận ko được cụ ạ. Ông bà lại nghĩ mình cậy có tiền coi thường. Nên ông bà cho em vẫn nhận nhưng vừa phải nhận để cho ông bà vui thôi. Còn em ko thiếu :) hihi
Vâng cụ ơi, em thì nếu cho em vẫn nhận bình thường =)) nhưng mà thực tế làm chạn cũng đâu phải dễ đâu, con nhà giàu thường thông minh tài giỏi, nếu lấy ck người ta lấy ck giỏi, có thể ko giỏi về kinh tế nhưng học giỏi chẳng hạn (nhiều cụ học giỏi nhưng làm kinh tế thì rùa lắm, chỉ làm nghiên cứu các thứ thôi)

xe_ruou_gai

Xe tải
Vâng cụ ơi, em thì nếu cho em vẫn nhận bình thường =)) nhưng mà thực tế làm chạn cũng đâu phải dễ đâu, con nhà giàu thường thông minh tài giỏi, nếu lấy ck người ta lấy ck giỏi, có thể ko giỏi về kinh tế nhưng học giỏi chẳng hạn (nhiều cụ học giỏi nhưng làm kinh tế thì rùa lắm, chỉ làm nghiên cứu các thứ thôi)
Nồi tròn úp vung tròn, méo úp méo các cụ ngày xưa nói vậy mà, thế nên lấy đc con nhà giàu thì bản thân con gái họ đc đào tạo và gia đình họ cũng có tầm nhìn. Em thoáng hiểu ý cụ kk nên ko dám phân tích thêm nữa

onano69

Xe container
Em thì chưa ngủ nhà vk giờ nào, kể cả có nhậu say đến mấy cũng về nhà ngủ mặc dù nhà ngoại rất quý và em không phân biệt gì :P nhưng cảm giác ở nhà vợ nó hèn người đi :))

nguyenhuy2210

Xe điện
Em 33 tuổi còn độc thân, tem nguyên zin chưa dính vân tay. Các cụ biết cái chạn nào to giới thiệu e về làm vương với ạ? Em ngoan lành chi thức hứa yêu con ông bà ngoại hết lòng ạ

Lucas_lee

Xe tăng
Bà hàng xóm mà cụ, nói thế ông bà nhạc nghe thấy lại không hay :)) , mà những ông trạn vương này hầu như trên răng dưới *** nên éo dám to mồm, to kèn tý là cho next luôn ra mà thuê trọ ấy :)).
Đúng r cụ. Ngoan lắm, bảo j nghe nấy luôn. Trường hợp này e gặp r. Gần như chẳng còn tí vị thế nào trong gia đình đâu.

Nồi tròn úp vung tròn, méo úp méo các cụ ngày xưa nói vậy mà, thế nên lấy đc con nhà giàu thì bản thân con gái họ đc đào tạo và gia đình họ cũng có tầm nhìn. Em thoáng hiểu ý cụ kk nên ko dám phân tích thêm nữa
Vâng cụ ơi, ước mơ của em hồi trẻ là làm Chạn vương đấy nhưng ko đc, em vẫn trêu vợ em là em đánh cắp giấc mơ làm chạn vương của anh, vợ em nghe cười như nghé, bảo em là làm chạn vương thì chạn của em phải là chạn cũ, chạn đểu =)) chạn 62 tuổi haha

xe_ruou_gai

Xe tải
Vâng cụ ơi, ước mơ của em hồi trẻ là làm Chạn vương đấy nhưng ko đc, em vẫn trêu vợ em là em đánh cắp giấc mơ làm chạn vương của anh, vợ em nghe cười như nghé, bảo em là làm chạn vương thì chạn của em phải là chạn cũ, chạn đểu =)) chạn 62 tuổi haha
Kaka :D cứ gia đình ấm êm trong ngoài hạnh phúc, kinh tế ổn định thì thằng hàng xóm nói gì kệ mẹ nó kk quan điểm em thế

xukthal.

Xe lăn
Một yêu em có ô tô
Hai yêu Văn điển bà bô mới về...:))

Chạn vương mà gặp quả chạn mồ côi thì lại sướng :))

emphailamsao

Xe tăng
Em thì chưa ngủ nhà vk giờ nào, kể cả có nhậu say đến mấy cũng về nhà ngủ mặc dù nhà ngoại rất quý và em không phân biệt gì :P nhưng cảm giác ở nhà vợ nó hèn người đi :))
Có cái gì để hèn thì mới hèn ng đi cụ ah. Còn nếu cụ mọi thứ đều anh dũng hiên ngang thì tư duy cụ cũng hèn hơn ng khác là ko dám ngủ ở nhà vợ dù chỉ 1 ngày, mặc dù bản thân mình ko có gì phải khúc mắc cả. Em vd như này cho cụ nhé: giả sử có 1 người tình cảnh y hệt cụ không khác gì, giả sử nhé xong ngta dám ngủ ở nhà vợ mà ko sợ hèn người đi thì thằng nào hèn hơn? Cụ hay là ông giả sử kia? Mà cái “hèn người đi” của cụ nó cụ thể ntn cụ chắc ko tả dc, vì nó chỉ tồn tại trong niềm tin của cụ thôi ah. Như em thấy là cụ “ko dám” ngủ ở nhà vợ dù 1 hôm mới là hèn đấy. :)

emphailamsao

Xe tăng
Đúng r cụ. Ngoan lắm, bảo j nghe nấy luôn. Trường hợp này e gặp r. Gần như chẳng còn tí vị thế nào trong gia đình đâu.
Trg hợp này thì ko làm chạn vương cũng đầy ng coi thường rồi ah. Còn có các cụ đội trời đạp đất, ko nhờ vả nhà vợ thậm chí cho thêm mà cũng vẫn ko muốn “ở nhà vợ 1 ngày nào” mới khó hiểu theo suy nghĩ của em.

tungst

Xe buýt
E có nhà riêng trc khi lấy vợ nên ko hiểu cảm giác chạn, nhưng e thấy nếu ô bà ngoại có đk cho vợ mình thì mình cũng được hưởng lây, con cái có điều kiện sống đầy đủ hơn.

xukthal.

Xe lăn

Halinh07

Xe tăng
Có điều kiện ở riêng thì tốt không thì ở nhà của bên Ngoại cho đâu có sao ( không ở chung với bố mẹ vợ). Cuộc sống nếu 2 người thương yêu,tin tưởng và chia sẻ thì chả có vấn đề gì. Các bố nhà mình nhiều người hay gia trưởng,bảo thủ mới lắm chuyện.

baongan2511

Xe buýt
Nếu nhạc Phụ nhạc Mẫu cho mỗi con 1 cái nhà thì không được lấy để khỏi mang tiếng chạn vương à các cụ. Nói chung các cụ bỏ cái suy nghĩ đấy đi và nghĩ thoáng ra chứ. Sau này cc có con gái lấy phải thằng nhà méo có, tiền thì không, mà các cụ cho nhà nó không ở lại lôi con cháu các cụ ra ở khu ổ chuột thì lúc đấy cc nghĩ sao. Nói chung con cái nhận thừa kế của bố mẹ thì có gì đâu mà Chạn chủng