[Funland] Bàn về "chạn vương".

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ thành đạt nên thế. Còn tận dụng mọi điều kiện để tiến lên. Ứng xử tốt là đc. E nhiều lần bố vợ bảo bán đất cho đã cho vợ để gq nợ mà e k nghe. Kế hoạch z cho vợ con khỉ mình bán xứ mà thôi.
Người thành đạt chẳng ai đi soi những chuyện như thế của người khác cụ ạ. Em dự là cụ ấy thua kém họ về mặt nào đó mà không nói được với ai vì sự thua kém là đúng lại còn bị chê là nhỏ nhen. Nên còn mỗi cách là hậm hực lên đây mở thớt giải tỏa tâm lý :))
Bọn đấy thì em chấp gì, đàn ông là phải là trụ cột gia đình, bản thân em đây tự kiếm tiền mua đất, xây nhà, ra đường ai cũng tôn trọng, em nói sự thật chứ không phải khoe khoang.
Chắc cụ chủ lại gato rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Cụ thớt háng rảnh phết :)) em cũng không thích nhưng đấy là việc của người ta, họ chấp nhận được và thấy tốt cho họ thì kệ họ thôi :D khi không phân tích đánh giá ngta làm j

tomo21311

Xe tăng
Bọn đấy thì em chấp gì, đàn ông là phải là trụ cột gia đình, bản thân em đây tự kiếm tiền mua đất, xây nhà, ra đường ai cũng tôn trọng, em nói sự thật chứ không phải khoe khoang.
Giọng này chuẩn giọng gato, mẹ đi làm bục mặt kiếm tiền hơi éo đâu mà chạn vương với đế. Nghĩ thoáng đê mỗi người một các sống một hoàn cảnh đừng đem cách nghĩ của mình áp đặt cho người khác.

traurung2017

Xe hơi
Em không biết ai chạn vương, cũng không quan tâm đến chạn vương, chỉ biết rằng nếu có ai đó may mắn được nhờ bên vợ để mà có cuộc sống tốt hơn thì cũng nên mừng cho họ chứ không nên dè bửu làm gì.
Em cũng biết rằng là thằng đàn ông đích thực thì ngoài việc làm trụ cột gia đình thì cũng không nên nhúng mũi vào việc nhà người khác :D
Phán như cụ em ưng!

Duc Sang

Xe container
"Trần Bình cao lớn đẹp trai, muốn lấy vợ nhưng các nhà giàu chẳng ai chịu gả con cho, còn lấy người nghèo thì ông lại cho là xấu hổ[2]. Mãi về sau, một người nhà giàu có ở Hội Dũ là Trương Phụ có người cháu gái từng gả chồng năm lần nhưng chồng chết ngay, không ai dám lấy. Trần Bình muốn lấy cô ta.

Trong ấp có lễ tang, Trần Bình chăm chỉ đến giúp việc. Trương Phụ thấy thế có ý kính trọng ông, rồi gả người cháu gái đó cho ông. Nhà ông nghèo, Trương Phụ cho mượn tiền và lụa để làm đám cưới."
Nhờ làm "chạn vương" (từ cụ chủ dùng) mà về sau Trần Bình làm đến chức thừa tướng nhà Hán bên TQ đấy cụ chủ :D

Hoa hậu yêu đại gia: Mịa con kia yêu thằng đó vì tiền.
Đại gia yêu hoa hậu: Thằng kia yêu con đó vì nhan sắc thôi.
Lấy vợ giàu: Chui gầm chạn.
Lấy chồng giàu: Chuột sa chĩnh gạo.

Đây là góc nhìn của mấy thằng hèn, loser. Ko thể sung sướng nổi nên luôn tìm cách dìm người khác xuống để tự tôn mình lên.
Thật cụ!
Ghét nhất mấy thằng đàn ông đàn ang ngồi lê đôi mách bình phẩm chuyện nhà người khác như chủ thớt.

tungst

Xe buýt
E kệ, quan trọng mối quan hệ mình và bạn, tốt chơi xấu thôi.

TungThoc

Xe điện
Đàn ông nghèo lấy vợ khá giả là chó chui gầm chạn, đàn ông giàu lấy vợ nghèo phụ nữ bị chê là bán đ_ít nuôi trôn, vợ chồng lấy nhau môn đăng hộ đối thì là hôn quan hỗn quân cá mè một lứa không ai bảo được ai.

QMintech

Xe tăng
Vậy cũng coi là start úp thành công :)

DucAnh.Sg

Xe buýt
Kệ họ, ko nên để ý chuyện nhà người khác.

L.C.D

Xe container
Chạn hay ko chạn do tư duy các cụ thôi. Nếu hoàn cảnh bắt buộc phải ở chung nhà vợ (chưa có nhà cửa, nhà vợ neo người...) mà các cụ ứng xử đàng hoàng đĩnh đạc, tình nghĩa chân thành thì ko ai chê cười đc cả. Mà những ng như thế thì dù họ sống ở đâu, đứng nơi nào, họ cũng cóc thèm quan tâm tới những lời ong ve của những kẻ soi mói bần tiện.
Việc đi soi mói bình phẩm việc ở nhờ nhà vợ của ng khác cũng là việc ko nên. Ko ở hoàn cảnh ng ta thì làm sao thấu hết sự tình mà cứ bình luận là hèn này hèn nọ. Vì em tin ko ông rể nào ở nhờ nhà vợ mà lại đi bô bô khoe là tôi ở nhờ để âm mưu chiếm tài sản nọ kia. Tất cả đánh giá của người ngoài, em cho rằng đều nhiều phần phiến diện.
Còn làm dâu hay rể, trong cư xử với các bậc bề trên mà biết khéo chiều chuộng các cụ là tốt chứ sao. Với nhãn quan ng tiêu cực thì đó là xu nịnh, hạ mình. Với em, biết làm đẹp lòng các bậc sinh thành, dù là cha mẹ mình hay cha mẹ vợ/chồng- thì đều là đáng quý.
Tóm lại là em có 2 ông con zai, nhà cửa em tính đến thời điểm này là ko thiếu, nhưng nếu sau này chúng nó lựa chọn ở nhà vợ, em ủng hộ hết. Con cháu em mà được nhà vợ hỗ trợ chăm sóc, em xin làm chạn hoàng thái hậu luôn! :))

Đại xa

Xe tải
Bố mình nghèo - ko phải lỗi của mình
Bố vợ nghèo - ...

Binbi

Xe điện
Thế ông nhúng mũi vào chuyện của tôi làm gì, tự mình chửi mình ngu, cỡ như ông chắc trạn vương chứ trụ cột gì :)).
Được làm chạn vương cũng tốt nhưng bố mẹ vợ em điều kiện chả dư dả gì nên em không làm được cụ ạ :D
Diễn đàn là chung, cho dù là thớt cụ mở nhưng ai cũng có quyền tham gia bình luận, cụ đâu có quyền cấm em, phỏng ạ :D
Mà thôi, với cách hành văn và ngữ pháp của cụ thì em chỉ nên tỏ thái độ bằng cách ... im lặng :D
Chào cụ!

vietpq75hanes

Xe container
Em đc nhạc phụ cho đất, nhưng ko lấy, họp gia đình nói rõ luôn: bán theo giá thị trường bao nhiêu em trả, ok thì mua - bán hợp đồng rõ ràng. Tóm lại càng minh bạch, càng tốt.
Nhiều nhà chỉ có con gái, con rể lại ko phải là con trưởng thì ở cùng, hoặc ở gần ông bà ngoại ko vấn đề gì.

chacchanxe

Xe buýt
Nếu mà ở nhà vợ đối xử tốt và phải tự chủ về kinh tế thì ko sao. Như ý của cụ chủ là nhiều ông chẳng làm gì, ko tự chủ về kinh tế ở nhà vợ lúc đấy thấy hèn hèn.

Dancingwiththewind

Xe điện
Những ông ra vẻ ta đây không nhờ nhà vợ, xong bắt vợ con đi thuê nhà ở để chứng tỏ điều gì?
Thời buổi nam nữ bình đẳng, quyền lợi và trách nhiệm của con cái như nhau. Đến pháp luật còn ghi rõ thừa kế bằng nhau.
Còn đàn ông hay đàn bà lấy hoàn cảnh sống của người ta ra mỉa mai dè bỉu thì có lắm tiền đến mấy cũng không đc gọi là người thành đạt đâu. Kiểu như có nhiều tiền cũng không mua đc văn hoá ấy.

DidiLe

Xe container
Cụ giỏi.
Huyênh hoang và so bì nữa.

alsmileSP

Xe tải
Em thấy chẳng sao, chỉ xem cách họ sống thế nào thôi chứ họ sống với nhà vợ mà mọi người đều vui vẻ thì sao không sống nhỉ. Cách viết của cụ chủ thớt em thấy có vẻ coi thường người khác quá. Em có nhà riêng nhưng cũng mong có cái chạn to đây ạ