[Funland] Bàn về "chạn vương".

Hatha Yoga

Xe tăng
Chủ thớt có vấn đề về nhận thức, có lẽ xuất phát điểm cũng ko cao, giờ tưởng là cố tí chút nên có làm màu.
Xuất phát điểm không cao nhưng cái đích cuối cùng mới là đẳng cấp, đấy mới là nhận thức, nên ăn thêm muối cụ ạ.

namngontay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đẻ toàn con gái khi nó lớn đến tuổi lấy chồng sẽ thấy. Vừa thương con gái, vừa lo thằng rể nó lập mưu lấy tiền của mình.
Cũng có 1 số chạn vương bất đắc dĩ (vì thương vợ mà phải về ở cùng ông bà nhạc) cũng chẳng sung sướng đâu.
Đồng tiền nó liền khúc ruột, đừng nghĩ ăn được của người khác 1 đồng mà không phải bỏ công sức ra.

hxduong

Xe lăn

comiki

Xe ba gác
Người OF
Xuất phát điểm không cao nhưng cái đích cuối cùng mới là đẳng cấp, đấy mới là nhận thức, nên ăn thêm muối cụ ạ.
Cái đích đến là ngồi bàn nhảm chuyện người khác để thể hiện cái hạn hẹp của mình. Cụ ăn nhầm muối rồi.

Kim ngưu 101

Xe tải
Em là người cổ hủ, bảo thủ nên cũng ko thích kiểu đó lắm. Chỉ có điều em nhát nên ko dám nói ra, sợ họ tự ái lại đang gọt hoa quả thì e rồi đời. Nhưng em cảm thấy những chạn vương thế này có may mắn nhàn hạ sung sướng nhưng cũng ko thoải mái, động nói gì cũng dễ bị người ta đánh giá ( thầm thôi): tài giỏi đíu gì, toàn nhờ nhà vợ. Những người như thế, nếu muốn sống vô tư thoải mái thì phải có 1 năng lực chịu đựng tương đối tốt, đồng thời nhà vợ cũng phải rất tế nhị mới tránh được mâu thuẫn.
Một ông đồng nghiệp của em ở cty cũ cũng thuộc lại chạn đế, và ông ấy khá tự hào với thành tích ấy. Có lần liên hoan cuối năm, ông ấy bảo mấy anh em: tết này có thời gian xuống nhà tôi chơi nhé. Một vị nói nửa đùa nửa thật: "ông là đíu gì có nhà mà xuống". Nghe xong cả lũ cười ầm lên, ông kia mặt cười mà như mếu.

Hieu Altis2011

Xe buýt
Cái đích đến là ngồi bàn nhảm chuyện người khác để thể hiện cái hạn hẹp của mình. Cụ ăn nhầm muối rồi.
Đàn ông mà đi chui gầm giường nói xấu nhà khác e thấy bẩn bựa và ti tiện thật, chủ thớt nên mượn si lít và váy của vợ mặc vào mới hợp :))

qua_khoang

Xe tăng
Người ta ở đâu thời kệ người ta.Đấy là lựa chọn của họ,soi mói làm gì.

lum..zzz

Xe điện
Lo bát cơm vào mồm đi, người ta ở sao liên quan gì nghe thấy mùi ức chế

comiki

Xe ba gác
Người OF
Đàn ông mà đi chui gầm giường nói xấu nhà khác e thấy bẩn bựa và ti tiện thật, chủ thớt nên mượn si lít và váy của vợ mặc vào mới hợp :))
Đồ phụ nữ đẹp thế chả có đâu mà phí phạm cụ ạ.

sfc fba

Xe hơi
vì hèn và tham thôi

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
Quan trọng là ứng xử cụ ạ. Nếu vẫn được cả nhà vợ tôn trọng.
Em xưa cũng chạn vương mấy năm vì muốn con học phố trung tâm chứ nhà mình cách đó có mấy km. Góp 50% tiền xây sửa lại nhà ngoại. Nhưng ở lâu dài rất không ổn cụ ạ.
Sau nghĩ lại dại, thời điểm đó tiền đó mua dc lô đất nhỏ ngoại thành rồi hix...

Gianthienly

Xe container
Em không thấy có bất kỳ vấn đề gì khi ở nhà vợ (nói thẳng ra là ở rể). Dâu hiền hơn con gái, rể hiền hơn con trai.
Nếu muốn vợ mình cũng đối xử tốt với bố mẹ mình như mình mong muốn thì tại sao không đối xử với bố mẹ cô ý như vậy?
Ở rể có gì xấu khi vẫn đi làm bình thường, thu nhập và mọi thứ bình thường. Em thấy hiện nay rất nhiều em gặp ngoài đời thực giúp vợ chăm sóc bố mẹ vợ tốt hơn cả vợ đó. Và cũng ở rể nhưng ở rể không phải vì người ta hám của, đơn giản là cho vợ cảm thấy yên tâm làm việc vợ yêu thích. Vậy là do tình yêu.
Em có trong tay thực tế là 3 trường hợp chứ không hề nói quá. 3 người đàn ông đó ít nhất có 2 người là con 1 và đk gđ không hề khó khăn gì hết. Đơn giản là họ rất yêu vợ. Và cơ người ở với nhau 21 năm rồi nhé, giờ thì dón cả bố mẹ chồng về và mua nhà bên cạnh ghép thành biệt thự ở cùng nhau. Vì giờ bố mẹ chồng muốn được chăm sóc và ở cùng thôi.
Vậy đấy

hxduong

Xe lăn
Em không thấy có bất kỳ vấn đề gì khi ở nhà vợ (nói thẳng ra là ở rể). Dâu hiền hơn con gái, rể hiền hơn con trai.
Nếu muốn vợ mình cũng đối xử tốt với bố mẹ mình như mình mong muốn thì tại sao không đối xử với bố mẹ cô ý như vậy?
Ở rể có gì xấu khi vẫn đi làm bình thường, thu nhập và mọi thứ bình thường. Em thấy hiện nay rất nhiều em gặp ngoài đời thực giúp vợ chăm sóc bố mẹ vợ tốt hơn cả vợ đó. Và cũng ở rể nhưng ở rể không phải vì người ta hám của, đơn giản là cho vợ cảm thấy yên tâm làm việc vợ yêu thích. Vậy là do tình yêu.
Em có trong tay thực tế là 3 trường hợp chứ không hề nói quá. 3 người đàn ông đó ít nhất có 2 người là con 1 và đk gđ không hề khó khăn gì hết. Đơn giản là họ rất yêu vợ. Và cơ người ở với nhau 21 năm rồi nhé, giờ thì dón cả bố mẹ chồng về và mua nhà bên cạnh ghép thành biệt thự ở cùng nhau. Vì giờ bố mẹ chồng muốn được chăm sóc và ở cùng thôi.
Vậy đấy
Em biết 1 trường hợp như dòng bôi đậm.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ chạn vương là những người biết nhìn xa trông rộng, họ biết rằng đó là cách hợp pháp để biến một phần tài sản của ông bà nhạc thành của mình sau khi ông bà nhạc quy tiên, họ thấm nhuần rằng cha mẹ họ nghèo không phải lỗi của họ nhưng ông bà nhạc mà không giầu là hoàn toàn do họ
Ngày xưa em có tán 1 em bố làm cỡ kha khá nhiều đất, lâu lâu hơi chán nhãng ra tí có chú 36 nhảy vào cướp mất sau cho miếng đất to tướng hơn 100 m2 ở Đội Cấn. Em cũng ko tiếc vì mình cũng ko yêu mấy. Nhưng về sau đặt ra ng tắc bố mình giàu rồi nhưng bố vợ ko thể thua bố mình cho nhà vk khỏi xấu hổ.
Nhưng nhìn lại 30 năm ko được gì từ nhà vk 😭😭