[Funland] Bàn về "chạn vương".

Tengiduocnhi

Xe tải
Hoa hậu yêu đại gia: Mịa con kia yêu thằng đó vì tiền.
Đại gia yêu hoa hậu: Thằng kia yêu con đó vì nhan sắc thôi.
Lấy vợ giàu: Chui gầm chạn.
Lấy chồng giàu: Chuột sa chĩnh gạo.

Đây là góc nhìn của mấy thằng hèn, loser. Ko thể sung sướng nổi nên luôn tìm cách dìm người khác xuống để tự tôn mình lên.

Hatha Yoga

Xe tăng
Về mặt nào đó thì họ là những ng dòm xa ngắm dộng, nhẫn nhục hơn người. Hay nói cách khác hi xinh đời bố củng cố đời con :))
Dưng đời sống có mỗi lần, chịu gò bó thế được thật ... đáng nể!
1 lần xóm em có vụ cãi nhau, bà kia chửi thằng chạn vương là "chó chui gầm chạn", nghĩ cay thật, tức mà chết còn gì.

Thích Đu Đủ

Xe điện
1 lần xóm em có vụ cãi nhau, bà kia chửi thằng chạn vương là "chó chui gầm chạn", nghĩ cay thật, tức mà chết còn gì.
Ông này chưa học hết bài, đã chui thì phải kín, đừng thò mặt ra ;))
hi hi, em mới đọc xong phần lý thuyết "gầm chạn đại cương" :))

Hatha Yoga

Xe tăng
Hoa hậu yêu đại gia: Mịa con kia yêu thằng đó vì tiền.
Đại gia yêu hoa hậu: Thằng kia yêu con đó vì nhan sắc thôi.
Lấy vợ giàu: Chui gầm chạn.
Lấy chồng giàu: Chuột sa chĩnh gạo.

Đây là góc nhìn của mấy thằng hèn, loser. Ko thể sung sướng nổi nên luôn tìm cách dìm người khác xuống để tự tôn mình lên.
Chạn vương bình tĩnh, trời nóng nên vui vẻ.

thinhduybao

Xe điện
Sát vách nhà em đây , chạn vương đòi mua Merc, cái chạn nó mua cho con CX -5, nhưng vưỡn tên con gái . Nhục vãi !

iTrust

Xe buýt
Sao ông chạn vương không bật lại nhỉ, kiểu: có chạn vương đây lấy cho là may lắm rồi, kêu ca nỗi gì? ;))

Hatha Yoga

Xe tăng
Ông này chưa học hết bài, đã chui thì phải kín, đừng thò mặt ra ;))
hi hi, em mới đọc xong phần lý thuyết "gầm chạn đại cương" :))
Em cũng chưa có dịp được nói chuyện với mấy ông trạn vương, không biết cảm giác nó dư nào, họ có ngại ngùng gì không hay thấy bình thường, ông anh rể em thì ông ấy bình thường, hiền lành ít nói, nói chung em có thiện cảm với ông ấy, nghèo nhưng không hèn.

Binbi

Xe điện
Em không biết ai chạn vương, cũng không quan tâm đến chạn vương, chỉ biết rằng nếu có ai đó may mắn được nhờ bên vợ để mà có cuộc sống tốt hơn thì cũng nên mừng cho họ chứ không nên dè bửu làm gì.
Em cũng biết rằng là thằng đàn ông đích thực thì ngoài việc làm trụ cột gia đình thì cũng không nên nhúng mũi vào việc nhà người khác :D

Hatha Yoga

Xe tăng
Sao ông chạn vương không bật lại nhỉ, kiểu: có chạn vương đây lấy cho là may lắm rồi, kêu ca nỗi gì? ;))
Bà hàng xóm mà cụ, nói thế ông bà nhạc nghe thấy lại không hay :)) , mà những ông trạn vương này hầu như trên răng dưới *** nên éo dám to mồm, to kèn tý là cho next luôn ra mà thuê trọ ấy :)).

thungkhe

Xe điện
Về mặt nào đó thì những người ở rể được thì thực sự tính cách rất hài hoà và nền nã. Dùi đục chấm mắm cáy dư E thì chịu.

butchikim

Xe ba gác
Bọn đấy thì em chấp gì, đàn ông là phải là trụ cột gia đình, bản thân em đây tự kiếm tiền mua đất, xây nhà, ra đường ai cũng tôn trọng, em nói sự thật chứ không phải khoe khoang.
Cụ có vẻ thành đạt, thậm chí thành đạt hơi sớm thì phải.

Tengiduocnhi

Xe tải
Chạn vương bình tĩnh, trời nóng nên vui vẻ.
Lúc nào chả bình tĩnh ak bạn, bình tĩnh còn nghe các ông ỘP diễn con cáo và chùm nho chứ.

Giờ hỏi các ông trên này, có ai thích lấy vk như Công Phượng ko? Chắc lắc đầu quầy quậy hết.

Em có cả thế giới nhưng suốt đời em chẳng có được tôi - 1 loser chia sẻ.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cụ có vẻ thành đạt, thậm chí thành đạt hơi sớm thì phải.
Chủ thớt có vấn đề về nhận thức, có lẽ xuất phát điểm cũng ko cao, giờ tưởng là có tí chút nên cố làm màu.

Hatha Yoga

Xe tăng
Sát vách nhà em đây , chạn vương đòi mua Merc, cái chạn nó mua cho con CX -5, nhưng vưỡn tên con gái . Nhục vãi !
Đòi hỏi cao thế cụ, em tưởng vào có cái nhà to ở là ngon lắm rồi lại còn đòi xe hịn, thế này không biết dùng từ gì để tả đây, đào mỏ là từ giành cho phụ nữ rồi.