[Funland] Bàn về "chạn vương".

Hoacomay17

Xe tăng
Chia sẻ với chủ thớt
coong nhận vào thớt này mới thấy nhiều chạn vương, chạn đế, chạn thánh... :)))

comiki

Xe ba gác
Người OF
Hai cụ mợ bớt nóng ;))
Nói chạn vương chỉ là ám chỉ kiểu ng ăn bám thôi. Còn có thể con rể ko có lực nhưng có trí, kết hợp với nhà ngoại... nhỏ thì để lo cho con (cháu ông bà ngoại), lớn thì giúp nhà ngoại một tay cùng xây cái chạn đẹp hơn ;)) chả sao cả!!!
Chỉ là có một số người thiển cận như em, chữ nhẫn ko đủ, chỉ dừng ở vỡ lòng "chạn vương đại cương" đã sức cùng lực kiệt ;))
Lão về mắc võng chuồng gà đi.

_AHA_

Xe điện
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
Cả 2 hài lòng là được. Dù e ko thích như thế nhưng cụ cũng đừng ác mồm với người ta. Sống khổ đâu phải là tốt, trong khi lại có đk tốt hơn

dacsan.gt

Xe tải
Bần nông giờ mới có cái suy nghĩ vậy, ông sếp đây tài sản cả trăm tỏi có mỗi 2 đứa con gái, mua xe mua nhà cho con rể còn phải van lài chúng nó mới lấy cho kia kìa, con rể gọi sang nhậu nó ko sang là tâm tư cả tuần.

hatinh5760

Xe điện
Có phải Serie của Buồn vì nghèo không.
Nghèo hèn không ai có chạn gả con gái cho phải không. Nhà có chạn, người ta có đủ trí để nhìn người để gả con nhé.
Cứ gặm nhấm nỗi đau, rồi đi xoi mói, ghen tị với sự bằng lòng của người khác.
Xã nhà e nhờ gầm chạn 1 năm khi hoàn thành sổ đỏ và xây nhà. No vấn đề, no chạnh lòng nhé.

kdchuyennghiep

Xe tăng
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
Cháu đang chui chạn đây, chả thấy gì.
Khó chịu nhất là ông bà già vợ cứ thỉnh thoảng lại dấm dúi cho cháu vad con gái vài trăm củ, đất thì toàn đứng tên vợ em. Sổ đỏ cả tập, thỉnh thoảng cứ phải mang ra phơi.
Thôi thì đc cái con cái sau này nó có hậu phương vững chắc, giờ e có đi ct cả tháng cũng chả lo vì có ông bà ngoaih chăm lo.

xebetong

Xe container
Để làm chạn vương, ngoài năng lực còn do số nữa, cụ chủ đừng có nói sớm, đến 50 tuổi lương 3 cọc 3 đồng lại đẻ 2 đứa con trai thì nói gì cũng chưa muộn

Bố Nhím Con

Xe tải
Hóng các cụ "chạn vương" ( theo lời cụ thớt ) chia sẻ b-)

ubisapro

Xe trâu
Đấm quan teo. Lấy được vợ nhà giàu mà ngoan thì chả sướng bỏ moẹ ra ý chứ. :))

Thằng hề 06

Xe tăng
Em giờ hối ko kịp đơi... Ngày xưa có đk làm chạn vương thì lại húng chó anh hùng rơm, ta đây nam nhi chi trí, thế là thằng bạn nó đớp cmn chức chạn vương
Mịa... Bây giờ nó hoành tá tràng một bước lên xe nhà dăm bẩy cái, xe hết mẹc lại bim ,còn em vưỡn grap với ship bơ ôm lấy con uây ghẻ nhiều hơn ôm vợ... Híc híc :((

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đang là chạn đế đây, chạn vương là cái thá gì? :D
e muốn làm chạn vương mà ko được, nên khá a cay với các chạn đế với chạn vương vì chúng ló giỏi hơn mình nhiều quá!

Hatha Yoga

Xe tăng
Em là người cổ hủ, bảo thủ nên cũng ko thích kiểu đó lắm. Chỉ có điều em nhát nên ko dám nói ra, sợ họ tự ái lại đang gọt hoa quả thì e rồi đời. Nhưng em cảm thấy những chạn vương thế này có may mắn nhàn hạ sung sướng nhưng cũng ko thoải mái, động nói gì cũng dễ bị người ta đánh giá ( thầm thôi): tài giỏi đíu gì, toàn nhờ nhà vợ. Những người như thế, nếu muốn sống vô tư thoải mái thì phải có 1 năng lực chịu đựng tương đối tốt, đồng thời nhà vợ cũng phải rất tế nhị mới tránh được mâu thuẫn.
Một ông đồng nghiệp của em ở cty cũ cũng thuộc lại chạn đế, và ông ấy khá tự hào với thành tích ấy. Có lần liên hoan cuối năm, ông ấy bảo mấy anh em: tết này có thời gian xuống nhà tôi chơi nhé. Một vị nói nửa đùa nửa thật: "ông là đíu gì có nhà mà xuống". Nghe xong cả lũ cười ầm lên, ông kia mặt cười mà như mếu.
Em nghĩ thôi cũng thấy đau rồi, chứ em mà hoàn cảnh ấy thì không biết chui xuống đâu.

Hatha Yoga

Xe tăng
Đàn ông mà đi chui gầm giường nói xấu nhà khác e thấy bẩn bựa và ti tiện thật, chủ thớt nên mượn si lít và váy của vợ mặc vào mới hợp :))
Trên này cũng lắm ông chạn vương nên nhảy cồ lên là phình phường :)).

rooney2008

Xì hơi lốp
Chỗ em chạn vương được gọi là bố rể.