[Funland] Bàn về "chạn vương".

Hatha Yoga

Xe tăng
Ngày xưa em có tán 1 em bố làm cỡ kha khá nhiều đất, lâu lâu hơi chán nhãng ra tí có chú 36 nhảy vào cướp mất sau cho miếng đất to tướng hơn 100 m2 ở Đội Cấn. Em cũng ko tiếc vì mình cũng ko yêu mấy. Nhưng về sau đặt ra ng tắc bố mình giàu rồi nhưng bố vợ ko thể thua bố mình cho nhà vk khỏi xấu hổ.
Nhưng nhìn lại 30 năm ko được gì từ nhà vk 😭😭
Dân 36, 37, 38, 17 thì tung hoành khắp nơi rồi, chạn đa số dân này.

Hatha Yoga

Xe tăng
Cụ chắc không đọ nổi họ nên buồn chán đúng không
Em vai 5 tấc rộng thân 10 thước cao tự mua đất tự xây nhà nên không bằng chạn vương được, vì họ có mất giọt mồ hôi nào đâu mà vẫn có nhà ở, chốt là em nhận thua :)).

Hatha Yoga

Xe tăng
Chia sẻ với chủ thớt
coong nhận vào thớt này mới thấy nhiều chạn vương, chạn đế, chạn thánh... :)))
Chạn vương trong xã hội cũng không phải ít, trên ộp cũng vậy ạ, nên nhiều ông nhảy cồ cồ lên cũng không lạ :)).

DurexXL

Xe lăn
Xóm em có nhiều chạn vương phết ạ, chủ yếu dưới 2 dạng : 1 là ở quê ra làm thuê rồi tán tỉnh con nhà người ta rồi rúc vào kiếm chỗ ở luôn, 2 là nhà vợ có tý gọi là đất cát. Dạng 1 thì em thấy còn đỡ vì hoàn cảnh khó khăn, chứ dạng 2 chẳng nhẽ bất tài đến nỗi phải rúc váy mẹ vợ để xơ múi tý tài sản thì nhục phết. Không biết đầu chúng nó nghĩ gì.

Em có ông anh rể lấy bà chị họ em, nhà bà chị họ em đàng hoàng rộng rãi ông ấy nhất định không ở mà đi thuê nhà, 2 vc cũng viên chức cơ bản, thuê cái nhà 2,5 triệu cũng khá chát. Em thấy bình thường với ông này, chứ ông này mà là chạn vương thì nó cứ sao ấy khó nói chuyện.

Các cụ nghĩ sao về các chạn vương.
Các bàn bia, các cuộc trà công sở thì em lại gặp rất nhiều ông to mồm chửi các chạner nhưng ánh mắt lại loé lên cái thèm thuồng ghen tức

Đê tiện

Hatha Yoga

Xe tăng
Các bàn bia, các cuộc trà công sở thì em lại gặp rất nhiều ông to mồm chửi các chạner nhưng ánh mắt lại loé lên cái thèm thuồng ghen tức

Đê tiện
Ghen tức gì cụ, đấy là cụ tự nghĩ thôi, đàn ông đàn ang mồ hôi công sức người ta đổ ra để xây dựng gia đình, thì có thằng chẳng tài chẳng cán gì tự dưng có nhà ở chẳng lo xây nhà, chẳng lo mua xe, ở nhà vợ 1 điều dạ 2 điều vâng, đi khẽ nói nhẹ.

Fecaonguyen

Xe tải
Em đang xây chạn rất to để mong có thằng nó về trông chạn cho e đây. Cụ chủ đừng quá gato như thế. Mỗi người một lựa chọn, một lối đi. Miễn không vi phạm pháp luật là đều ok hết.

DurexXL

Xe lăn
Ghen tức gì cụ, đấy là cụ tự nghĩ thôi, đàn ông đàn ang mồ hôi công sức người ta đổ ra để xây dựng gia đình, thì có thằng chẳng tài chẳng cán gì tự dưng có nhà ở chẳng lo xây nhà, chẳng lo mua xe, ở nhà vợ 1 điều dạ 2 điều vâng, đi khẽ nói nhẹ.
Mỗi người một cuộc sống, chắc đé.o cái thằng ông ang mồ hôi kia đã đem lại hạnh phúc, hài hoà cho vợ bằng ông kia

Cái trò đứng ngoài đánh giá nhận xét chuyện nhà người khác nó vừa hèn vừa đốn mạt

Em thật

P/s: em là đàn ông bình thường, nhà do em xây tiền em trên đất bố đẻ em để lại ạ

Thích Đu Đủ

Xe điện
Dân 36, 37, 38, 17 thì tung hoành khắp nơi rồi, chạn đa số dân này.
Cụ lại đi hơi quá đà! Tranh luận nên duy lý trí, bị cảm xúc lấn át sẽ buông lời hàm hồ.

Chạn vương đa phần các ông có mâu thuẫn từ trước lôi ra chọc ngoáy nhau. Người ngoài cuộc ít qtam, chỉ ngó xem lợi hại thế nào thôi. Vào thế ng ta mình còn có hành động bỉ hơn chưa biết chừng!

thinhduybao

Xe điện
Đòi hỏi cao thế cụ, em tưởng vào có cái nhà to ở là ngon lắm rồi lại còn đòi xe hịn, thế này không biết dùng từ gì để tả đây, đào mỏ là từ giành cho phụ nữ rồi.
À lại nói về nhà, chạn vương có nhà cạnh nhà em, tất nhiên sổ đỏ vưỡn đứng tên ông bà nhạc, chạn vương đòi mua Vinhome ra ở riêng éo được !

Fecaonguyen

Xe tải
Bọn đấy thì em chấp gì, đàn ông là phải là trụ cột gia đình, bản thân em đây tự kiếm tiền mua đất, xây nhà, ra đường ai cũng tôn trọng, em nói sự thật chứ không phải khoe khoang.
Ai chứ riêng em *** bao giờ tôn trọng người như cụ. Em cứ thật thế thôi.

sontranvu

Xe điện
Toàn giọng gato.

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Có ở ngoài bờ đê cũng đ’ bao giờ suy nghĩ làm chạn, thế cho nó nhẹ đầu
Có ăn được l tiền của mấy con đàn bà

Hatha Yoga

Xe tăng
Mỗi người một cuộc sống, chắc đé.o cái thằng ông ang mồ hôi kia đã đem lại hạnh phúc, hài hoà cho vợ bằng ông kia

Cái trò đứng ngoài đánh giá nhận xét chuyện nhà người khác nó vừa hèn vừa đốn mạt

Em thật

P/s: em là đàn ông bình thường, nhà do em xây tiền em trên đất bố đẻ em để lại ạ
Nhưng thằng đàn ông nó bỏ mồ hôi công sức ra cái nhà đứng tên nó, cái xe đứng tên nó, đi đâu nó ngẩng cao đầu, còn thằng người thừa kia thì nhà tên vợ, xe tên vợ, chẳng có cái gì, trong nhà thì đi khẽ cười duyên, đố dám nói to, ra ngoài ai hỏi nhà ông ở đâu thì trả lời "tao *** có nhà".

Hatha Yoga

Xe tăng
À lại nói về nhà, chạn vương có nhà cạnh nhà em, tất nhiên sổ đỏ vưỡn đứng tên ông bà nhạc, chạn vương đòi mua Vinhome ra ở riêng éo được !
Chạn vương mặc định là người rất kiên trì nhẫn nhịn, vài chục năm nữa ông bà nhạc sẽ die và ta sẽ hưởng thành quả :)).

Hatha Yoga

Xe tăng
Có ở ngoài bờ đê cũng đ’ bao giờ suy nghĩ làm chạn, thế cho nó nhẹ đầu
Có ăn được l tiền của mấy con đàn bà
Ai chứ riêng em *** bao giờ tôn trọng người như cụ. Em cứ thật thế thôi.
Chạn vương họ rất kiên trì, tầm nhìn sâu xa hàng chục năm sau, họ tính cái lớn mà cụ, có bỏ bao mồ hôi nước mắt ra ngày kiếm dăm ba trăm như đa phần người khác đâu ạ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Mợ nói đúng quá...thế nhà vợ em có điều kiện là lỗi của em ạ.
Thôi em về làm Chạn tiếp vậy.
chuẩn lỗi đấy cụ, mà là lỗi...lạc. E cũng rình xem có tỉa của nhà vợ đc cái j ko, mà cuối cùng thì lại nạp lại, cay quá!!!!

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em cũng có cái chạn nhỏ, sau em lại đập đi, xây lại cái chạn mới to hơn. Tốn 1 mớ, ở đc có nhõn 3 hôm
Em có đc tính là chạn vương ko?

Sakai Việt Nam

Xe điện

thợ xây

Xe buýt
Chạn vương chắc phải trao giải cho thằng Cu 26 - nó lấy chị 62 . Chắc hẳn nó phải là Siêu chạn vương cần tìm đối thủ .

Demchinhhang.net

Xe container
"Nếu muốn trở thành 1 người đàn ông thành đạt. Bạn phải cưới 1 ông bố vợ giầu"
Đấy là ông thầy dạy môn kinh tế vĩ mô của em phát biểu khi mở bài môn học hồi em học đại:))