[Funland] Bắn tốc lộ cuối Đại Lộ Thăng Long: bẫy hay vô tình

Thiệu90pt

Xe đạp
Chào các cụ, mợ ọp phơ,

Nhà cháu thường xuyên đi qua ĐLTL và thấy tình trạng bắn tốc độ 60 km/h có rất nhiều lái xe bị cạp nong chỉ vào mặt, một hàng dài các nàng 4b xinh đẹp chờ xxx xử lý các ông chồng. Điều này cũng dễ hiểu vì biển tốc độ 80 và 60 mới lắp đặt nên nhiều cụ dính chưởng. Hiện nay số xe bị bắn tốc độ giảm nhiều có lẽ do các cụ lái xe đã biết hoặc đã bị phạt rồi.

Thế nhưng hôm nay nhà cháu xuýt bị phạt mặc dù đã biết có bắn tốc độ, may mà phát hiện kịp nên không mất thời gian và mất tiền cho Xxx. Sau khi đi qua chốt cháu mới nghĩ phải chăng đây là một cái bẫy?

Chả là khi lái xe chiều từ HN lên Hòa Lạc đến đầu ra cao tốc có biển hạn chế tốc độ 80 nấp sau những làm cây, rồi đến biển hctđ 60 nhìn thấy rõ ràng nhưng có xe bắn tốc độ 60 nằm ngay bên cạnh. Điều đó có nghĩa là lái xe phải thắng gấp phanh khi nhìn thấy biển 60 và nhà cháu cũng phải phanh gấp mới tránh đươc kiếp nạn. Cũng may là không bị thằng xe cô g nào húc vào đít. Đây là cái bẫy ngẫu nhiên hay do xxx chủ ý sắp đặt. Mời các cụ vào chém.

Chỉ bác nào lạ đường mới dính xxxxx thồi.

Trần Gia

Xe tăng
Chào các cụ, mợ ọp phơ,

Nhà cháu thường xuyên đi qua ĐLTL và thấy tình trạng bắn tốc độ 60 km/h có rất nhiều lái xe bị cạp nong chỉ vào mặt, một hàng dài các nàng 4b xinh đẹp chờ xxx xử lý các ông chồng. Điều này cũng dễ hiểu vì biển tốc độ 80 và 60 mới lắp đặt nên nhiều cụ dính chưởng. Hiện nay số xe bị bắn tốc độ giảm nhiều có lẽ do các cụ lái xe đã biết hoặc đã bị phạt rồi.

Thế nhưng hôm nay nhà cháu xuýt bị phạt mặc dù đã biết có bắn tốc độ, may mà phát hiện kịp nên không mất thời gian và mất tiền cho Xxx. Sau khi đi qua chốt cháu mới nghĩ phải chăng đây là một cái bẫy?

Chả là khi lái xe chiều từ HN lên Hòa Lạc đến đầu ra cao tốc có biển hạn chế tốc độ 80 nấp sau những làm cây, rồi đến biển hctđ 60 nhìn thấy rõ ràng nhưng có xe bắn tốc độ 60 nằm ngay bên cạnh. Điều đó có nghĩa là lái xe phải thắng gấp phanh khi nhìn thấy biển 60 và nhà cháu cũng phải phanh gấp mới tránh đươc kiếp nạn. Cũng may là không bị thằng xe cô g nào húc vào đít. Đây là cái bẫy ngẫu nhiên hay do xxx chủ ý sắp đặt. Mời các cụ vào chém.

Chiều quay về Hn , phía bên kia, 5 năm gần đây thỉnh thoảng cũng có e buổi sáng bắt vạch liền khi đi từ Xuân mai vào cao tốc nhé cụ

Trần Gia

Xe tăng
Chỗ cuối đại lộ thì e luôn cảnh giác, nhưng đi lên TP Hoà Bình e lại bị dính chỗ qua trạm thu phí đường mới, bị bắn chỗ đoạn xuống dốc, đường ngon đang mát chân ga, lúc ngó vào đồng hồ thì đã hơn 80km, và thế là các chú xxx lại thân thương gọi vào :)))
Đáng ra hết dốc Cụ phải rẽ vào làm con gà đồi, chả ai bảu gì, đằng này cứ mát chân thì mất con ...cắp nách 😋

Poirot

Xe buýt
Có con i10 màu trắng ngày nào chả đậu giữa cầu Hoà Lạc, để hôm nào rảnh tạt vào hỏi xe chú làm sao mà cứ đỗ đây suốt thế, có cần anh hỗ trợ gì không trêu tí xem sao :D

cuongdiv

Xe container
Đáng ra hết dốc Cụ phải rẽ vào làm con gà đồi, chả ai bảu gì, đằng này cứ mát chân thì mất con ...cắp nách 😋
E ngó mãi ko thấy gà móng đỏ nên cứ cố đi tìm, chưa tìm đc thì đã dính :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đường này giống hệt như gần đến SB Nội Bài cũng có biển HCTĐ 60, nếu muốn ko mất tiền thì cứ trước biển 60 tốc độ xe mình về 55 là đẹp, em đi nhiều nên thấy cứ khi có biển 80 rồi đến 60: buông ga từ 80 đến đúng biển 60 là xe nó về được 60, nếu ko đệm nhẹ tí phanh là chuẩn.
Cc phải nhìn biển báo chứ, lx ko nhìn biển phạt ko oan.

Nb ko bắt chiều vào sb, bắt chiều ra thôi. Chiều vào gây ùn muộn h bay ăn chửi sml ngay.

ms.đẹp

Xe tải
Có con i10 màu trắng ngày nào chả đậu giữa cầu Hoà Lạc, để hôm nào rảnh tạt vào hỏi xe chú làm sao mà cứ đỗ đây suốt thế, có cần anh hỗ trợ gì không trêu tí xem sao :D
Chuẩn đít 57

oto.giacmoxa

Xe điện
Biển hạn chế tốc độ khi hết đại lộ chúng nó cắm từ đời Tống, cụ nào bị thì tự trách mình thôi, bẫy gì.
Nguyên tắc cắm biển hạn chế tốc độ không được cản trở giao thông, cụ thể là từ biển báo đến nơi băn tốc độ xa bằng quãng đường xe thả ga giảm tốc không phải phanh.

ĐLTL tốc độ 100, khi ra khỏi đại lộ có biển (80) và biển 60 thứ nhất nấp sau lùm cây Lx không nhìn thấy, đến biển 60 km/h thứ 2 em Morning nằm sát biển này. Những người quen đường đã biết thì tránh được,, còn người lần đấu đi qua thì dính trăm phần trăm. Đó là chủ đề mà nhà cháu muốn nói trong thớt này.

Các cụ cũng đưa ra các trường hop tương tự để mọi người biết, tránh mất thời gian và mất tiền oan.

Chỉnh sửa cuối:

bloodheartvn

Xe điện
Em chịu ko biết ý cụ chủ là gì, nhắc mọi ng đi cẩn thận hay cắm biển bẫy, hay các anh CSGT vòi vĩnh. Em đi đg này có mỗi một lần em thấy bình thường hết ạ.
Hay tại cụ đi nhiều nên đi theo thói quen, giờ trái thói quen thì kêu là bẫy. Hay đối với ng mới đi đường hoặc ít đi thì để ý biển kỹ hơn nên ko dính chăng.

oto.giacmoxa

Xe điện
Nguyên tắc cắm biển hạn chế tốc độ không được cản trở giao thông, cụ thể là từ biển báo đến nơi băn tốc độ xa bằng quãng đường xe thả ga giảm tốc không phải phanh.

ĐLTL tốc độ 100, khi ra khỏi đại lộ có biển (80) và biển 60 thứ nhất nấp sau lùm cây Lx không nhìn thấy, đến biển 60 km/h thứ 2 em Morning nằm sát biển này. Những người quen đường đã biết thì tránh được,, còn người lần đấu đi qua thì dính trăm phần trăm. Đó là chủ đề mà nhà cháu muốn nói trong thớt này.

Các cụ cũng đưa ra các trường hop tương tự để mọi người biết, tránh mất thời gian và mất tiền oan.
Em chịu ko biết ý cụ chủ là gì, nhắc mọi ng đi cẩn thận hay cắm biển bẫy, hay các anh CSGT vòi vĩnh. Em đi đg này có mỗi một lần em thấy bình thường hết ạ.
Hay tại cụ đi nhiều nên đi theo thói quen, giờ trái thói quen thì kêu là bẫy. Hay đối với ng mới đi đường hoặc ít đi thì để ý biển kỹ hơn nên ko dính chăng.
Có nghĩa là lái xe lạ chỉ nhìn thấy biển hạn chế tốc độ 60 km/h cuối cùng thôi nên khi nhìn thấy biển mà đi tốc độ 80 thì chỉ có phanh gấp mới không bị dính. Mà phanh gấp như thế rất nguy hiểm dễ bị xe sau tông vào mông, nếu tốc độ 100 thì chắc chắn dính.

QL72

Xe tải
E thấy đặt biển có sao đâu, mình đi đúng tốc độ theo biển báo, tại các cụ cứ thích mát ga

Bảo_Ngân

Xe buýt
Cụ mua cái Cam hành trình Vietmap. Đến những chỗ như thế nó lải nhải: "Bạn đang đi quá tốc độ" đau cả đầu cho mà xem. Đố cụ chạy quá đc đấy. Kkk

newmtc

Xe tăng
Cc phải nhìn biển báo chứ, lx ko nhìn biển phạt ko oan.

Nb ko bắt chiều vào sb, bắt chiều ra thôi. Chiều vào gây ùn muộn h bay ăn chửi sml ngay.
cảm thấy quá thì quay lại đi đường Phú Cường đâm ra quốc lộ 2 có thoát không cụ?

tumtum

Xe điện
Website
www.facebook.com
HN đi Hòa Lạc gần đến HL có biển hết cao tốc sau đó biển 80 và 60 cắm cả 2 bên đường, bác nào dính thì tự trách mình thôi. Cả 2 bên cầu vượt đều có xxx.
Rẽ phải đi xuân mai cũng có nhuôn :))

rongnho

Xe tăng

Sonduong.BMV

Xe container
Cụ mua cái Cam hành trình Vietmap. Đến những chỗ như thế nó lải nhải: "Bạn đang đi quá tốc độ" đau cả đầu cho mà xem. Đố cụ chạy quá đc đấy. Kkk
Cam hành trình Vietmap có “ nhìn và đọc” đc biển báo hay cập nhật cụ ?

kdchuyennghiep

Xe tăng
Chiều về Hòa Lạc - HN, ngày nào khi qua hầm cũng gặp mấy cụ bị xxx vịn, điểm bắn trên cầu vượt cách đấy ko xa.
Lạ cái là họ cắm biển tốc độ max 100 mà vẫn cố vượt cơ, nhanh đâu chả thấy!