[Funland] Bắn tốc lộ cuối Đại Lộ Thăng Long: bẫy hay vô tình

tamdao

Xe tăng
Đi đúng luật, chậm vài giây thì càng an toàn cho mình và cho túi tiền

ubisapro

Xe trâu
Đợt có tai nạn nên cắm biển hạn chế. E hóng nhạc phụ e bảo vậy. Còn biển cắm cả 2 bên đường chứ có phải mỗi bên phải đâu?

otothanglong

Xe điện
Chào các cụ, mợ ọp phơ,

Nhà cháu thường xuyên đi qua ĐLTL và thấy tình trạng bắn tốc độ 60 km/h có rất nhiều lái xe bị cạp nong chỉ vào mặt, một hàng dài các nàng 4b xinh đẹp chờ xxx xử lý các ông chồng. Điều này cũng dễ hiểu vì biển tốc độ 80 và 60 mới lắp đặt nên nhiều cụ dính chưởng. Hiện nay số xe bị bắn tốc độ giảm nhiều có lẽ do các cụ lái xe đã biết hoặc đã bị phạt
rồi.

Thế nhưng hôm nay nhà cháu xuýt bị phạt mặc dù đã biết có bắn tốc độ, may mà phát hiện kịp nên không mất thời gian và mất tiền cho Xxx. Sau khi đi qua chốt cháu mới nghĩ phải chăng đây là một cái
bẫy?

Chả là khi lái xe chiều từ HN lên Hòa Lạc đến đầu ra cao tốc có biển hạn chế tốc độ 80 nấp sau những làm cây, rồi đến biển hctđ 60 nhìn thấy rõ ràng nhưng có xe bắn tốc độ 60 nằm ngay bên cạnh. Điều đó có nghĩa là lái xe phải thắng gấp phanh khi nhìn thấy biển 60 và nhà cháu cũng phải phanh gấp mới tránh đươc kiếp nạn. Cũng may là không bị thằng xe cô g nào húc vào đít. Đây là cái bẫy ngẫu nhiên hay do xxx chủ ý sắp đặt. Mời các cụ vào chém.

Nó có biển báo thì cứ đi theo biển, chỗ này xxx làm lâu rồi, từ khi tuyến đi HB tây bắc thì tích cực bắn hơn, em đi suốt bắn em hơi khó, nhưng em thấy hợp lý

Sonduong.BMV

Xe container
Dưng phím cho nhau chắc khó ai biết được
Không thằng náo dám làm sai so với quy định này:
Để hạn chế tốc độ đột ngột, đoạn chuyển tiếp trung gian được quy định là không nhỏ hơn 250 mét cho việc chuyển tiếp từ tốc độ 120km/h xuống 100km/h và không nhỏ hơn 200 mét cho việc chuyển tiếp từ tốc độ 100km/h xuống 80km/h và không nhỏ hơn 150 mét cho việc chuyển tiếp từ tốc độ 80km/h xuống 60km/h.

MEC V6

Xe điện
Chào các cụ, mợ ọp phơ,

Nhà cháu thường xuyên đi qua ĐLTL và thấy tình trạng bắn tốc độ 60 km/h có rất nhiều lái xe bị cạp nong chỉ vào mặt, một hàng dài các nàng 4b xinh đẹp chờ xxx xử lý các ông chồng. Điều này cũng dễ hiểu vì biển tốc độ 80 và 60 mới lắp đặt nên nhiều cụ dính chưởng. Hiện nay số xe bị bắn tốc độ giảm nhiều có lẽ do các cụ lái xe đã biết hoặc đã bị phạt rồi.

Thế nhưng hôm nay nhà cháu xuýt bị phạt mặc dù đã biết có bắn tốc độ, may mà phát hiện kịp nên không mất thời gian và mất tiền cho Xxx. Sau khi đi qua chốt cháu mới nghĩ phải chăng đây là một cái bẫy?

Chả là khi lái xe chiều từ HN lên Hòa Lạc đến đầu ra cao tốc có biển hạn chế tốc độ 80 nấp sau những làm cây, rồi đến biển hctđ 60 nhìn thấy rõ ràng nhưng có xe bắn tốc độ 60 nằm ngay bên cạnh. Điều đó có nghĩa là lái xe phải thắng gấp phanh khi nhìn thấy biển 60 và nhà cháu cũng phải phanh gấp mới tránh đươc kiếp nạn. Cũng may là không bị thằng xe cô g nào húc vào đít. Đây là cái bẫy ngẫu nhiên hay do xxx chủ ý sắp đặt. Mời các cụ vào chém.

Bẫy gì đi xe cuối đường cao tốc chú ý giảm tốc độ chứ cụ, chú ý quan sát biển để tiền cho vợ con hưởng cụ ơi

fantasy0178

Xe tăng
Chỗ này e tuần nào e cũng đi qua vài lần, có hôm còn bấm còi tin tin chào các đ/c xxx cho vui. Hôm trc đi chung xe với một cậu BCA, đến biển 60 vẫn băm gần 90, e buột miệng nhắc e ơi mình bị bắn mất rồi, sau mới nhớ ra cùng hội cùng thuyền, mấy cậu xxx vẫy xong lại bắt tay mời đi. Ngồi xe ngành đi sướng thật.

Bopbi_hsgs

Xe container
Chỗ này e tuần nào e cũng đi qua vài lần, có hôm còn bấm còi tin tin chào các đ/c xxx cho vui. Hôm trc đi chung xe với một cậu BCA, đến biển 60 vẫn băm gần 90, e buột miệng nhắc e ơi mình bị bắn mất rồi, sau mới nhớ ra cùng hội cùng thuyền, mấy cậu xxx vẫy xong lại bắt tay mời đi. Ngồi xe ngành đi sướng thật.
Xe ngành phi 90 vưỡn phải xuống bắt tay mới đc đi tiếp thì đi 50 còn nhanh hơn ;))

cuongdiv

Xe container
Chỗ cuối đại lộ thì e luôn cảnh giác, nhưng đi lên TP Hoà Bình e lại bị dính chỗ qua trạm thu phí đường mới, bị bắn chỗ đoạn xuống dốc, đường ngon đang mát chân ga, lúc ngó vào đồng hồ thì đã hơn 80km, và thế là các chú xxx lại thân thương gọi vào :)))

kdchuyennghiep

Xe tăng
5 năm nay, Ngày nào e cũng chạy chiều đi và chiều về cung này, chả sao
Nói chung là cứ đi nghiêm chỉnh thì chả sợ thằng đel nào và em cũng đel cần thằng nào phải cảnh mới chả báo!

Binh Nguyen

Xe buýt
Đường này giống hệt như gần đến SB Nội Bài cũng có biển HCTĐ 60, nếu muốn ko mất tiền thì cứ trước biển 60 tốc độ xe mình về 55 là đẹp, em đi nhiều nên thấy cứ khi có biển 80 rồi đến 60: buông ga từ 80 đến đúng biển 60 là xe nó về được 60, nếu ko đệm nhẹ tí phanh là chuẩn.
em đi cao tốc cũng khá đều và chưa bị dính phát nào vì thường chủ động nhả ga khi nhìn thấy biển từ xa, đặc biệt Pháp Vân-cầu giẽ, ĐLTL, 5B và Hạ Long HP giờ các chú ấy đứng đều lắm. Sáng em vừa chạy 2 tiếng từ HN đi Hạ Long, qua 2 trạm thu phí Hải Phòng và cầu Hạ Long Hải Phòng có chốt bắt nhiều xe lắm. Thường lỗi không thắt dây an toàn và tốc độ cuối đường.
Thói quen giảm tốc chủ động và để ý biển là chuẩn cụ ạ!

yourdalink

Xe container
Mới cắm đc hơn năm rùi cụ ạ. Em đi qua cả năm đều gặp 1 em trắng trắng xinh xinh đậu sát lề đường từ sáng đến đêm.
Có phải lối rẽ ra Sơn Tây đúng k cụ? Đợt em đi 2 lần đều thấy con xe trắng đó :))

Lacet_ti

Xe container
Đội làm đltl bắn nhiều, bắt nhiều lỗi nhưng cũng dễ tính dễ làm việc. Xxx ko cắm biển đc cụ nhé, chỉ tìm chỗ hạp phong thủy để tác nghiệp thôi. Còn việc xxx bắt tốc độ đầu biển thì chẳng sai, có biển hạn chế thì phải đi chậm trước biển và biển có hiệu lực ngay sau biển nên xxx ko sai, ko bẫy.
Xxx ko cắm biển nhưng bên GtCc cắm biển thường theo đề nghị hoặc tham khảo xxx nhé. Nên tuy 2 mà lại1 thoai :)

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Cụ chủ quan chứ 02 biển 80, 60 to đùng đặt cả 02 bên đường thì đâu có gọi là bẫy

tieunhupha

Xe điện
Đội gtcc "vô tình" cắm thế thôi cụ nhé. Đội csgt share ít để xin đội gtcc cắm biển "trách nhiệm" hơn mà kết quả chỉ được có thế.;))

Chilkan

Xe hơi
Đến cuối đường không giảm tốc độ để chuẩn bị vào đô thị mà còn cố tình phi nhanh, kêu ca nỗi gì. Thớt nhảm