[Funland] Bắn tốc lộ cuối Đại Lộ Thăng Long: bẫy hay vô tình

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Có biển báo hết cao tốc từ xa rồi thì phải chú ý giảm tốc độ thôi, biển 80 và 60 to đùng cũng dễ nhìn mà. Chỉ những cụ nào lơ đễnh, không tập trung hoặc chạy ẩu vẫn mát ga thì dính thôi.
Vừa rồi em đi một vòng miền Trung, Tây Nguyên, trước khi đi đọc thông tin thấy nào là bắn nào bẫy ghê gớm các kiểu, cuối cùng đi về chả mất đồng nào.

Kết luận là đi đường thì phải chú ý quan sát, cẩn thận là không làm sao. Cảnh sát họ làm việc của họ, mình đi đường của mình, mình không sai thì ai bắt được.

Em chỉ thấy duy nhất có một trường hợp có thể gọi là rủi ro khi đi đường, đó là mình đi chếch sau hoặc đang vượt xe to đúng lúc có biển, bị che khuất tầm nhìn. Còn lại thì chả có cái biển nào không nhìn thấy cả.
Mỗi chiều đường, có 2 làn đường trở lên, phải cắm biển cả 2 bên đường, hoặc trên giá long môn, mới đủ điều kiện được phạt nhé, còn không chỉ được nhắc nhở, các cụ cứ xin biên bản rồi ghi ý kiến của mình vào xem, lại nhắc nhở cho đi mà, em bị rồi, lại câu quen thuộc lần sau rút kinh nghiệm....
Đường nhiều làn phải có biển giảm tốc độ trên giá long môn! Ko đâu như ở VN!

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
VN vớ vẩn nhất cho cắm biển với bước tốc độ là 20km, đang từ 100 tụt xuống ngay 80 rồi 60 làm lái xe trở tay không kịp. Đường cao tốc Hạ Long - Hải Phòng còn cắm biển 80 ở ngay chân cầu lúc xuống dốc. Em nghĩ nên quy định bước tốc độ của biển phải là 10km thì đỡ đột ngột, xxx khó mà ăn tiền được mà hao phí phanh xe của XH cũng bớt đi
Cao tốc NB-LC đoạn qua Việt Trì cũng đùng 1 cái từ 100 giảm xuống 80 ko có cảnh báo giảm tốc trước đó, lũ mát rượi!

hairyscary

Xe điện
Một số nước thì trước khi hết đuòng cao tốc, họ cắm liên tục các biển báo đỏ loè loè nên kiểu gì cũng biết là hết đường giảm tốc độ. VN mình thì cắm biển cho đủ thủ tục.

Yeuphunu

Xe điện
Vừa rồi em đi một vòng miền Trung, Tây Nguyên, trước khi đi đọc thông tin thấy nào là bắn nào bẫy ghê gớm các kiểu, cuối cùng đi về chả mất đồng nào.

Kết luận là đi đường thì phải chú ý quan sát, cẩn thận là không làm sao. Cảnh sát họ làm việc của họ, mình đi đường của mình, mình không sai thì ai bắt được.

Em chỉ thấy duy nhất có một trường hợp có thể gọi là rủi ro khi đi đường, đó là mình đi chếch sau hoặc đang vượt xe to đúng lúc có biển, bị che khuất tầm nhìn. Còn lại thì chả có cái biển nào không nhìn thấy cả.
Cháu thấy ý kiến cụ chuẩn luôn.
Cháu cũng luôn như cụ.
Khám sức khỏe cần có đôi mắt tinh đủ tiêu chuẩn để lái xe cơ mà.

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Cuối cao tốc Lào Cai có biển trên giá long môn mà nhiều người vẫn dính.
Thế thì phải chịu thôi.
Mà cuối ct Lào Cai vắng xe mà nó để cả 10-20km hạn chế 60 kèm vạch liền cực kỳ ức chế, chắc hợp tác với xxx tạo bẫy.

poiuy

Xe ba gác
Thế thì phải chịu thôi.
Mà cuối ct Lào Cai vắng xe mà nó để cả 10-20km hạn chế 60 kèm vạch liền cực kỳ ức chế, chắc hợp tác với xxx tạo bẫy.
Có 1 tẹo đường chui qua đường mà cụ kê lên 10-20km?

nsh

Xe tăng
Đường nhiều làn phải có biển giảm tốc độ trên giá long môn! Ko đâu như ở VN!
Cháu nghĩ là cắm biển đã có quy chuẩn rồi.
Cụ là bên cắm biển, cụ không thể nói là: cụ thích thì cắm nhiều biển, không thích thì cắm ít hơn.
Muốn thêm nhiều biển báo thì có lẽ phải đề xuất sửa Tiêu chuẩn.

nguyenhong3x

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nghĩ là cắm biển đã có quy chuẩn rồi.
Cụ là bên cắm biển, cụ không thể nói là: cụ thích thì cắm nhiều biển, không thích thì cắm ít hơn.
Muốn thêm nhiều biển báo thì có lẽ phải đề xuất sửa Tiêu chuẩn.
Trên 1 số cao tốc vẫn gắn biển GIẢM TỐC ĐỘ bằng 2 thứ tiếng to đùng trên giá long môn thì theo Tiêu chuẩn nào?

vietbamboo

Xe điện
Cháu ủng hộ cách bắn càng khó càng khiến dân lái xe nghiêm túc hơn, có trách nhiệm hơn.
Chỉ có điều việc cắm biểm mà thiếu tính toán, thiếu khoa học thì cần phải điều chỉnh lại. Rất may là bên cắm biển không phải là cảnh sát giao thông.
Cuối Láng Hòa Lạc cháu còn thấy cách bắn rất thú vị là cái xe để ven đường chỉ là nghi binh, các bác tài giảm nhưng khi qua xe lên tới cầu thì lại tăng tiếp và chỗ đó mới là chỗ bắn thật.

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Chỉ mấy ngày trước em đi ĐL Thăng Long mà thấy nguy hiểm quá.

Cụ nào đi làn trái ngoài cùng lưu ý cành cây, có đoạn chìa ra đường khá dài, cành lại cứng nên quệt gương em nghe cái rầm. Còn nếu bị giật mình đánh lái chuyển làn thì cũng rất căng.

Chiều từ HN đi ạ.

Rô-Ron

Xe điện
Chỉ mấy ngày trước em đi ĐL Thăng Long mà thấy nguy hiểm quá.

Cụ nào đi làn trái ngoài cùng lưu ý cành cây, có đoạn chìa ra đường khá dài, cành lại cứng nên quệt gương em nghe cái rầm. Còn nếu bị giật mình đánh lái chuyển làn thì cũng rất căng.

Chiều từ HN đi ạ.
Cụ đi thì để ý chút là được, đừng đi sát lề quá.
em thấy họ cũng thường xuyên cắt tỉa cành cây.
Em thường xuyên đi đường này và rất thích hàng cây 2 bên đường. Quá đẹp!