[Funland] Bắn tốc lộ cuối Đại Lộ Thăng Long: bẫy hay vô tình

oto.giacmoxa

Xe điện
Thế là răng hả bác?
Biển 60kmh nhìn thấy dõ dàng thì cứ thế mà hạ thôi, có gì đâu nhỉ?
Với tốc độ 100 thì phải có biển hạn chế tốc độ 80 để giảm tốc sau đó mới biển hạn chế tốc độ 60 km/h. Do biển 80 không nhìn thấy vì vậy từ tốc độ 100 xuống 60 km/h phải phanh gấp mới không phạm lỗi.

Nói chung nếu chưa đi qua thì khó hình dung.

Cụ tham gia giao thông ở VN thì phải luyện tinh mắt, thấy một con xe tự nhiên đậu lề đường thì phải đặt câu hỏi ngay. Và phải chịu khó update bẫy bằng các phương tiện thông tin :))

oto.giacmoxa

Xe điện
Thưa cụ em chạy Forte, gần1 năm nay em chạy qua đây như sau: đang chạy 100, thả ga từ biển hết cao tốc thì đến biển 80 xe còn 75 và đến biển 60 xe còn 55.

Nhiều cụ không biết có đi qua đây không mà chém là bẫy??? Cả 2 hướng đếu biển báo đầy đủ, thậm chí có cả 2 bên và nhắc lại ở chỗ nhập làn. Cụ nào bị bắt ở đây thì chỉ tự trách mình là không quan sát thôi, không trách xxx được.
Hôm nào trời Quang mây tạnh thì có tầm nhìn xa, lúc nào trời âm u, sương mù, chập tôi...tầm nhìn sẽ bị rút ngắn lại. Và cụ đã có chủ ý nhìn biển nên tầm nhìn xa hơn khi lái xe bình thường.

samoclan

Xe điện
Đề nghị phát quang bụi dậm

vietran

Xe ba gác
Nhìn thấy biển hết cao tốc là phải giảm tốc rồi. Đó mới là thói quen đúng.
Vào cao tốc thì phải chạy làn đà rồi tăng tốc nhập làn mới an toàn.
Mịa thế mà rình bắn mới đau, cụ nào đầu Hoà Lạc hướng về Hn lưu ý bắn 60 trên đại lộ nhé

assanovic

Xe tải
Một biển báo hết cao tốc to đùng (là đã phải bắt đầu giảm tốc độ về 80 dần r), 1 đoạn nữa 2 biển 80 cắm 2 bên đường, tiếp đó là biển 60 to ko kém mà lại thoáng. Như thế mà chủ thớt và mấy cụ bảo bẫy này bẫy nọ thì em cũng ạ các cụ. Các cụ đi kiểu ko chú ý quan sát, không làm chủ tốc độ và coi thường biển báo, hay đi kiểu luồn lách dẫn đến dễ bị xe to che khuất biển báo thì đừng đổ thừa ạ.

compac123456

Xe tải
Cuối cao tốc HN-LC đoạn qua cầu chui cũng 60 - mỏ vàng của các bác ấy cả!
Em bị phát chỗ này. Đi từ Bắc Ninh. Đến trạm thu phí các anh mới tuýt. Mà hình như qua hầm kiểu này tốc độ mặc định là 60. Em ko thấy biển báo tốc độ chỗ này

oto.giacmoxa

Xe điện
Một biển báo hết cao tốc to đùng (là đã phải bắt đầu giảm tốc độ về 80 dần r), 1 đoạn nữa 2 biển 80 cắm 2 bên đường, tiếp đó là biển 60 to ko kém mà lại thoáng. Như thế mà chủ thớt và mấy cụ bảo bẫy này bẫy nọ thì em cũng ạ các cụ. Các cụ đi kiểu ko chú ý quan sát, không làm chủ tốc độ và coi thường biển báo, hay đi kiểu luồn lách dẫn đến dễ bị xe to che khuất biển báo thì đừng đổ thừa ạ.
Không có quy định hết cao tốc phải giảm tốc, cụ giảm tốc là do kinh nghiệm. Cao tốc TL nếu cụ đi làn ngoài cùng thỉ có thể nhín thấy. Lx đi làn giữa và trong cùng thì xe phải đến gần biến mắt liếc ngang mới nhìn thấy. Hôm nay nhà cháu vừa đi qua, cụ đi qua đoạn này từ bao giờ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Biển hạn chế tốc độ là biển như nào mà em đi qua nhìn không thấy nhỉ ?

duongcua03

Xe tăng
Đường này giống hệt như gần đến SB Nội Bài cũng có biển HCTĐ 60, nếu muốn ko mất tiền thì cứ trước biển 60 tốc độ xe mình về 55 là đẹp, em đi nhiều nên thấy cứ khi có biển 80 rồi đến 60: buông ga từ 80 đến đúng biển 60 là xe nó về được 60, nếu ko đệm nhẹ tí phanh là chuẩn.
Cụ cẩn thận thật, e chạy thấy biển 60 e chạy 60, chứ ít khi 55 nếu đường vắng và đẹp kiểu như đltl hay Nội Bài!

ubisapro

Xe trâu
Có phải lối rẽ ra Sơn Tây đúng k cụ? Đợt em đi 2 lần đều thấy con xe trắng đó :))
Mời cụ. Ngay đầu video luôn ợ. Hugo đứng bắt ở lối rẽ ra Sơn Tây or hướng đi Yên Bài (hướng Xuân Mai e ko đi nên ko biết:D). Cũng tuỳ hôm, hướng đi nào đông theo dự báo thì các Hugo chốt ở hướng đó. Lực lượng ... mỏng mà :D

ubisapro

Xe trâu
Không có quy định hết cao tốc phải giảm tốc, cụ giảm tốc là do kinh nghiệm. Cao tốc TL nếu cụ đi làn ngoài cùng thỉ có thể nhín thấy. Lx đi làn giữa và trong cùng thì xe phải đến gần biến mắt liếc ngang mới nhìn thấy. Hôm nay nhà cháu vừa đi qua, cụ đi qua đoạn này từ bao giờ?
Mời cụ. Chi tiết Cam hành trình ở còm trên. E 1-2 tuần lại chạy qua đây, e lạ gì. Ngay hôm đầu mới cắm biển, e đã nhìn thấy rồi. Con xe i10 quen thuộc :D

assanovic

Xe tải
E có cái homestay trên này nên lượn đường này nó như cơm bữa, hầu như tuần nào e cũng lượn, từ ngày xe máy còn chạy qua cầu được cơ ạ.

Ý cụ tức là biết hết cao tốc r nhưng vẫn chạy như cao tốc được ấy ạ :). Tốc độ tối đa quy định cho đường 1 chiều nhiều hơn 2 làn ngoài khu vực đông dân cư là 90km/h. Có nghĩa là bét nhất, cụ đã phải giảm đc tốc độ, nếu cụ chạy lần đầu, thì càng phải giảm để mà nghe ngóng tình hình, ko riêng đường này mà bất kì đường nào, chứ nếu mà cụ giữ cái mindset như vậy, thì dễ dính các đường lạ khác, hoặc đường quen nhưng nó cắm thêm biển sau này lắm ạ.

oto.giacmoxa

Xe điện
E có cái homestay trên này nên lượn đường này nó như cơm bữa, hầu như tuần nào e cũng lượn, từ ngày xe máy còn chạy qua cầu được cơ ạ.

Ý cụ tức là biết hết cao tốc r nhưng vẫn chạy như cao tốc được ấy ạ :). Tốc độ tối đa quy định cho đường 1 chiều nhiều hơn 2 làn ngoài khu vực đông dân cư là 90km/h. Có nghĩa là bét nhất, cụ đã phải giảm đc tốc độ, nếu cụ chạy lần đầu, thì càng phải giảm để mà nghe ngóng tình hình, ko riêng đường này mà bất kì đường nào, chứ nếu mà cụ giữ cái mindset như vậy, thì dễ dính các đường lạ khác, hoặc đường quen nhưng nó cắm thêm biển sau này lắm ạ.
Hết cao tốc tốc độ là 90 km/h, với tốc độ này mà chỉ nhìn thấy biển 60 thì chỉ có phanh gấp mới không dính bắn tốc độ vì xxx để Xe bắn tốc độ sảt này.

oto.giacmoxa

Xe điện
Mời cụ. Ngay đầu video luôn ợ. Hugo đứng bắt ở lối rẽ ra Sơn Tây or hướng đi Yên Bài (hướng Xuân Mai e ko đi nên ko biết:D). Cũng tuỳ hôm, hướng đi nào đông theo dự báo thì các Hugo chốt ở hướng đó. Lực lượng ... mỏng mà :D

Nhà cháu vừa đi qua đoạn này, đi làn giữa không nhìn thấy hầu hết các loại biển báo cấm đỗ, biển ghi địa danh, biển hạn chế tốc độ...Mùa này cây keo phát triển nhanh nên mọc che hết cả các loại biển báo.

xecub49

Xe điện
Chào các cụ, mợ ọp phơ,

Nhà cháu thường xuyên đi qua ĐLTL và thấy tình trạng bắn tốc độ 60 km/h có rất nhiều lái xe bị cạp nong chỉ vào mặt, một hàng dài các nàng 4b xinh đẹp chờ xxx xử lý các ông chồng. Điều này cũng dễ hiểu vì biển tốc độ 80 và 60 mới lắp đặt nên nhiều cụ dính chưởng. Hiện nay số xe bị bắn tốc độ giảm nhiều có lẽ do các cụ lái xe đã biết hoặc đã bị phạt rồi.

Thế nhưng hôm nay nhà cháu xuýt bị phạt mặc dù đã biết có bắn tốc độ, may mà phát hiện kịp nên không mất thời gian và mất tiền cho Xxx. Sau khi đi qua chốt cháu mới nghĩ phải chăng đây là một cái bẫy?

Chả là khi lái xe chiều từ HN lên Hòa Lạc đến đầu ra cao tốc có biển hạn chế tốc độ 80 nấp sau những làm cây, rồi đến biển hctđ 60 nhìn thấy rõ ràng nhưng có xe bắn tốc độ 60 nằm ngay bên cạnh. Điều đó có nghĩa là lái xe phải thắng gấp phanh khi nhìn thấy biển 60 và nhà cháu cũng phải phanh gấp mới tránh đươc kiếp nạn. Cũng may là không bị thằng xe cô g nào húc vào đít. Đây là cái bẫy ngẫu nhiên hay do xxx chủ ý sắp đặt. Mời các cụ vào chém.

Cụ phải xem biển báo hết cao tốc trước, đến biền 80 và đến biển 60. Cụ không thấy được biển 80 thì 60 phải phanh gấp là đúng rồi. Máy xxx sẽ bắn sau lưng xe cụ và báo chốt bên kia cầu vượt để xử lý. Đúng qui trình mà. Em chưa mất đồng nào ở cái chốt này.

Xe bọ xít

Xe container
Mới cắm đc hơn năm rùi cụ ạ. Em đi qua cả năm đều gặp 1 em trắng trắng xinh xinh đậu sát lề đường từ sáng đến đêm.
Đúng là miễng ngon nên rất cần cù và chăm chỉ làm việc :))

oto.giacmoxa

Xe điện
Cụ phải xem biển báo hết cao tốc trước, đến biền 80 và đến biển 60. Cụ không thấy được biển 80 thì 60 phải phanh gấp là đúng rồi. Máy xxx sẽ bắn sau lưng xe cụ và báo chốt bên kia cầu vượt để xử lý. Đúng qui trình mà. Em chưa mất đồng nào ở cái chốt này.
Hôm nay nhà cháu đã thử nhìn thấy biển hất cáo tốc giảm ga đến 90, đi làn giữa chú tâm tìm biển 80, khi thấy biển này thì thả chân ga, xe chạy đến đúng biển 60 thì cũng giảm đến tốc độ 60. Biển 80 khuất tầm nhin nên đi gần đến mới thấy.

Nếu lái xe lần đầu qua đoạn này thì đến 90 % dính lỗi quá tốc độ.