[Thảo luận] Bấm còi mà cứ như điếc trên đường Trường Chinh

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ hơi lạm dụng còi. Nói hơi thẳng là thiếu văn hóa sử dụng còi.

Ở 0:12, 0:24, 0:30, 1:00, 1:18 cụ còi hoàn toàn thừa. Đường rất đông, cụ còi nữa cũng chả để làm gì. Em nghĩ là cụ còi theo thói quen.

Ở 1:37, cụ cố tình dí sát vào em gái đằng trước, còi liên tục hết sức thiếu văn hóa. Chả hiểu với tình trạng giao thông lúc ấy thì cụ còi để làm cái quái gì?

Em rất khó chịu với những bác tài còi vô tội vạ, đường đang đông, đang tắc mà cứ còi liên hồi, đường chẳng có gì cũng thỉnh thoảng phải nhá còi 1 phát. Sử dụng còi khi tham gia giao thông là cần thiết, nhưng phải sử dụng đúng lúc đúng chỗ.

Vài lời nghịch nhĩ, mong cụ xem xét lại cách sử dụng còi của mình.
E cũng đồng tình với ý Kiến của cụ. Cụ chủ hôm nào đi xe máy thấy xe ô tô thúc còi phía sau thì mới thấm thía ạ. Hãy hạn chế dùng còi trong thành phố, nơi đông người (đừng bắt chước lái xe buýt và taxi).

le dauphin

Xe hơi
đi xe máy mà tắc đường ông nào cứ còi thì bị ghét ngay

mondeo1186

Xe tăng
Điếc văn hóa bóp còi. lắm lúc em cũng ức chế vì 2b cứ chạy làn ngoài bóp còi ko tránh nhưng đấy là đường thoáng thôi

Mr_kirimaru

Xe tải
He he báo cáo cụ em cũng gặp trường hợp này 1 lần. E đi 2b, chú 4b sau rất hoành tráng bấm còi trong khi đường đông đèn đỏ trước. Iem mặc kệ, nó cú lên thò mặt ra chửi Đá con mèo mày, điếc hả.

Iem trả lời: OH EM ĐIẾC THẬT MÀ, MÀ SAO ANH ĐÁ CON MÈO BỐ ANH THẾ, AI ĐỜI LẠI CHỬI CẢ BỐ MÌNH THẾ. THIẾU NGHIÊM TÚC QUÁ rồi cười rất tươi :)

Kết luận: cụ nào đã từng sang Sing hoặc Malay thì thấy họ cực ít khi bấm còi, chỉ nháy đèn. Cụ chủ rút kinh nghiệm nhé :)

tytum

Xe tăng
He he báo cáo cụ em cũng gặp trường hợp này 1 lần. E đi 2b, chú 4b sau rất hoành tráng bấm còi trong khi đường đông đèn đỏ trước. Iem mặc kệ, nó cú lên thò mặt ra chửi Đá con mèo mày, điếc hả.

Iem trả lời: OH EM ĐIẾC THẬT MÀ, MÀ SAO ANH ĐÁ CON MÈO BỐ ANH THẾ, AI ĐỜI LẠI CHỬI CẢ BỐ MÌNH THẾ. THIẾU NGHIÊM TÚC QUÁ rồi cười rất tươi :)

Kết luận: cụ nào đã từng sang Sing hoặc Malay thì thấy họ cực ít khi bấm còi, chỉ nháy đèn. Cụ chủ rút kinh nghiệm nhé :)
Đấy, góp ý lịch sự như cụ có phải hay hơn không

beobeu

Xe tải
Kô bấm còi thì hay hơn, ThaiLand cũng ít bấm còi hì.....

29F...-7755

Xe tải
Em thấy còi hơi thừa khi đường đông thế.

Becgie

Xe điện
Hôm em đi ở đường Lê Văn Lương thấy 1 mẹ bầu đeo tai nghe đi xe máy trước cái xe Bus (xe vào trạm dừng trả khách) mà nó còi gần 150m chả thèm tránh. Em cũng bó tay với cái loại này luôn.

ngthenam

Xe buýt

Ở 0:12, 0:24, 0:30, 1:00, 1:18 cụ còi hoàn toàn thừa. Đường rất đông, cụ còi nữa cũng chả để làm gì. Em nghĩ là cụ còi theo thói quen.

Ở 1:37, cụ cố tình dí sát vào em gái đằng trước, còi liên tục hết sức thiếu văn hóa. Chả hiểu với tình trạng giao thông lúc ấy thì cụ còi để làm cái quái gì?

Em rất khó chịu với những bác tài còi vô tội vạ, đường đang đông, đang tắc mà cứ còi liên hồi, đường chẳng có gì cũng thỉnh thoảng phải nhá còi 1 phát. Sử dụng còi khi tham gia giao thông là cần thiết, nhưng phải sử dụng đúng lúc đúng chỗ.

Em hoàn toàn đồng ý với cụ. Đường TC gần như lúc nào cũng đông, có còi cũng chả đi nhanh được. Chỉ làm ô nhiễm âm thanh thêm.
Em đi đường là cực ghét những ai còi vô tội vạ. Đèn đỏ còn vài giây mà đứng đăng sau cũng còi loạn lên. Đường đông cũng còi loạn lên. Có đi nhanh được đâu cơ chứ.
Cái đoạn 1:37 rất không nên, đành rằng là e ấy không để ý cụ chủ còi nhưng cụ dí vào đuôi xe em ấy nhỡ em ấy tay lái yếu, không chống chân được ngã ra thì làm sao?

Ducloidsn

Xe tải

Máy tính ở công ty em bị cuỗm mất cái headfone nên không nghe thấy gì. :)) nghe cụ tường thuật em hoàn toàn nhất trí. Văn hóa của cụ chủ kém quá. Cụ cứ như kiểu bố con chó xồm ý, người ta đi trước cụ cụ muốn vượt thì phải xin lịch sự chứ ai lại cái kiểu dí vào *** người ta mà ấn thế. Cụ lên OF mà chưa đọc cái bài nào về văn hóa còi à. Đường đông xe máy họ phải đi vậy thôi, Hà Nội làm sao mà vội được, đường có phải của riêng nhà cụ đâu.

anhtho

Xe ngựa

Em cũng thấy cụ chủ hơi lạm dụng còi, hoặc nói chính xác hơn là còi không đúng chỗ. Đoạn đầu đường đông thế, không lẽ cụ còi để các 2b dạt hết vào lề để 4b cụ đi ?.
Em chỉ còi khi đường thoáng mà 2b cứ diễn giữa đường, hoặc có 2b chuẩn bị rẽ mà không để ý, chứ đường đông hoặc tắc đường là cái còi xe em nó gần như hỏng.

kidhp

Xe tải
Chuyện này quá bình thường ở HN cụ à :)

NNS

Xe ngựa
sang Sing đi cả ngày éo thấy thèng nào bấm 1 tiếng còi.
trong khi đó dân mình còi inh ỏi để thể hiện ta đây rất ... vô văn hóa.
nói chung em đi đường rất khinh bỉ bọn bấm còi, vì trong thành phố này rất ít trường hợp để nhấn còi. còi ko phải để đòi người khác dẹp đường cho ta đi đâu nhé.

anhtho

Xe ngựa
sang Sing đi cả ngày éo thấy thèng nào bấm 1 tiếng còi.
trong khi đó dân mình còi inh ỏi để thể hiện ta đây rất ... vô văn hóa.
nói chung em đi đường rất khinh bỉ bọn bấm còi, vì trong thành phố này rất ít trường hợp để nhấn còi. còi ko phải để đòi người khác dẹp đường cho ta đi đâu nhé.
Thế thì mời cụ ra chỗ Little India, chúng nó còi như VN, vì ở đó người Ấn sang đường hoặc đi dưới lòng đường cũng như ở Việt Nam.

qdungtb

Xe đạp
Đường hn thì bình tĩnh cụ ạ, bọn 2b nó ko có gương với ko quan sát gương như 4b nhà mình.
Còi lên nó ko biết ai còi với cả no biết hướng nào mà tránh đâu.
Theo em cụ cứ còi và rà phanh, để nó tránh rồi đi chậm chậm qua là được, không cần vội thế :)

NNS

Xe ngựa
Thế thì mời cụ ra chỗ Little India, chúng nó còi như VN, vì ở đó người Ấn sang đường hoặc đi dưới lòng đường cũng như ở Việt Nam.

hì hì, cụ so lên chả so, cụ lại so giao thông Vn với Ấn hoặc Banglades.
mới cả cung tùy vùng, Ấn đa phần các đô thị vẫn hơn xa Vn mình, đúng ko hả cụ?:D
dù sao đi đường đã đông, bụi bặm, cta đi xe hơi bất quá chỉ tốn time, xăng thôi, những người đi xe máy họ cũng cực lắm, nghe còi kèn inh ỏi rất ức chế, stress, nên dân mình dễ hung hãn trên đường.
em đi xe gần như ko bao giờ em bấm còi, vướng thì e dừng lại, chỉ trừ khi có những thằng dở hơi dừng xe giữa đường nghe đt chẳng hạn thì em mới còi.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
hì hì, cụ so lên chả so, cụ lại so giao thông Vn với Ấn hoặc Banglades.
mới cả cung tùy vùng, Ấn đa phần các đô thị vẫn hơn xa Vn mình, đúng ko hả cụ?:D
dù sao đi đường đã đông, bụi bặm, cta đi xe hơi bất quá chỉ tốn time, xăng thôi, những người đi xe máy họ cũng cực lắm, nghe còi kèn inh ỏi rất ức chế, stress, nên dân mình dễ hung hãn trên đường.
em đi xe gần như ko bao giờ em bấm còi, vướng thì e dừng lại, chỉ trừ khi có những thằng dở hơi dừng xe giữa đường nghe đt chẳng hạn thì em mới còi.
Dạ thưa cụ em nói Little India là ở Sing đó, ở gần Mustapha.

http://www.otofun.net/threads/536708-khu-tiẻu-án-dọ-singapore/page2

Chỉnh sửa cuối:

Honda67cm

Xe hơi
Đường đông mà cụ chủ, em dự cụ chủ đang có việc gấp, với lại em đeo phone cụ chủ hắt xì hơi em giật cả mình

okient

Xe tải
Đường này thì kụ có còi nữa cũng chả nhanh được.

LacettiCDX

Xe buýt
Website
www.vinaholidays.com.vn
Em mà như em gái kia em cũng ko thèm nhường, dừng đèn xanh đèn đỏ chú nào cứ còi loạn lên là em éo thèm đi cho mày đợi luôn, lịch sự thì em lịch sự lại, xây dựng văn hóa giao thông mà như thế này nhiều cụ còn bênh em đến chịu, em cũng còi nhưng lúc nào thấy ko an toàn thôi, ví dụ đường hẹp lại nhiều ngõ ngang tắt chỉ sợ bố nào phi ra ko kịp phanh, em nghĩ cũng nên rút kinh nghiệm về vụ này, hạn chế tối đa khi có thể, trong trường hợp cụ chủ, nếu cụ vượt qua được em nó cụ có đi nhanh hơn được ko? Hay được 1 đoạn xe máy kia lại vượt cụ

Chỉnh sửa cuối: