[Thảo luận] Bấm còi mà cứ như điếc trên đường Trường Chinh

gavacao

Xe hơi
Trước mấy lần trời thì nắng nóng, em dừng đèn đỏ chỗ dưới chân cầu từ Láng Hạ sang Lê Văn Lương (qua cầu rồi nhé, ngã 4 Nguyễn Ngọc Vũ - Lê Văn Luơng). Dừng đèn đỏ mà cứ bị ô tô đằng sau thốc còi dù vẫn còn 5,6 giây nữa mới xanh. Đi thì làn bên trong đông, đi tầm giữa (chưa sang làn ngoài cùng nhé) mà vẫn bị các chú đằng sau thốc còi (em không nghĩ thốc còi báo em), chẳng hiểu các chú thốc còi gì mà ghê thế. Em đi đã nóng rồi còn thấy ức chế thêm. Cuối cùng cũng có đi nhanh hơn được em đâu. Đi gặp đèn đỏ thì dừng trước em được 1 xe chứ mấy.
Em từng giống như cụ. Trời nóng nên lúc đấy máu trong người nó cũng nóng lên. Đầu tiền e cũng ngoảnh lại nhìn lái xe có ý nhắc nhở. Nhưng e vừa quay đầu lại thì lái xe nhấn còi thêm 3 phát nữa trêu tức em, thế là e chống chân chống xe máy xuống, đi bộ quay lại gõ cửa xe, bắt kéo kính xuống. Em hát mấy câu thế là lái xe xin lỗi rối rít.

Trường hợp như cụ chủ này mà e là cô bé đi xe wave thì chắc là cụ ý bị ăn cục gạch, gạch thật ấy ah.

nobody2011

Xe tải
Em rất ghét những thằng hay lạm dụng còi, tinh tướng, ta đây là xe ô tô, còi to, các xe máy, xe bé phải nhường đường cho ta... làm như cả thiên hạ bị điếc, còn mỗi mình là thính. Còi mà bóp theo kiểu dí mít em, thì hãy ... từ từ nhá...

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ hơi lạm dụng còi. Nói hơi thẳng là thiếu văn hóa sử dụng còi.

Ở 0:12, 0:24, 0:30, 1:00, 1:18 cụ còi hoàn toàn thừa. Đường rất đông, cụ còi nữa cũng chả để làm gì. Em nghĩ là cụ còi theo thói quen.

Ở 1:37, cụ cố tình dí sát vào em gái đằng trước, còi liên tục hết sức thiếu văn hóa. Chả hiểu với tình trạng giao thông lúc ấy thì cụ còi để làm cái quái gì?

Em rất khó chịu với những bác tài còi vô tội vạ, đường đang đông, đang tắc mà cứ còi liên hồi, đường chẳng có gì cũng thỉnh thoảng phải nhá còi 1 phát. Sử dụng còi khi tham gia giao thông là cần thiết, nhưng phải sử dụng đúng lúc đúng chỗ.

Vài lời nghịch nhĩ, mong cụ xem xét lại cách sử dụng còi của mình.
Vote cụ, em ghét nhất bọn đi sai làn, ghét nhì bọn đi bốn bánh sướng vãi ra còn còi nhiều, xe máy đi căng thẳng hít bụi nóng hơn nhiều.
Mà HN sao không phân làn rõ ràng như SG nhỉ, em thấy SG ô tô đi đường ô tô, xe máy đi đường xe máy, rất rành mạch.

tuanta

Xe tăng
Văn hóa còi xe là đây chứ đâu.
Văn hóa còn được tô đậm thêm bởi tư duy: đấy, còi thế rồi mà "bọn 2b" nó cứ tràn hết ra trước mặt, thế có điên không. Giờ các ông bảo tôi ít dùng còi, thì có mà 9h đêm mới về được nhà với mẹ mướp.

HaiNQ1983

Xe buýt
Chung quy vấn đề văn hóa giao thông vn:
- 2b, 4b đèn đỏ còn 4,5s đã còi inh ỏi, thế nhưng vẫn nghĩ người đi trước ngu :? - Loại này cứ cho đầy mứt vào mồm may ra mới khá đc.
- 2b ko học luật, cứ nhằm đầu 4b, dù đường rộng vẫn thích đi giữa đường, tạt đầu vượt lên, 4b còi là đúng - loại 2b này cứ gặp xe tải với Container thì mới bách nhục.
- 4b nhất là taxi và tải nhỏ rất hay tạt ngang, vỉa ko xi nhan hoặc xi nhan chậm: 2 loại này ko còi trc oan gia với nó.

Chỉnh sửa cuối:

2 tai 8 banh

Xe container
đường HN mà không còi thì không được, nhưng còi nhiều như cụ chủ thì không nên.
dùng còi là để cảnh báo nhưng đường đông thía thì cụ cứ chậm chậm là ok rùi - trừ trường hợp cụ đang vội. mà đang vội thì phọt lên đây làm giề ???

Chery

Xe tải

Ở 0:12, 0:24, 0:30, 1:00, 1:18 cụ còi hoàn toàn thừa. Đường rất đông, cụ còi nữa cũng chả để làm gì. Em nghĩ là cụ còi theo thói quen.

Ở 1:37, cụ cố tình dí sát vào em gái đằng trước, còi liên tục hết sức thiếu văn hóa. Chả hiểu với tình trạng giao thông lúc ấy thì cụ còi để làm cái quái gì?

Em rất khó chịu với những bác tài còi vô tội vạ, đường đang đông, đang tắc mà cứ còi liên hồi, đường chẳng có gì cũng thỉnh thoảng phải nhá còi 1 phát. Sử dụng còi khi tham gia giao thông là cần thiết, nhưng phải sử dụng đúng lúc đúng chỗ.

Đồng quan điểm như cụ!
Chả hiểu một số cụ sao cứ bắt người khác : tao xin vượt mày phải tránh, tao xin rẽ mày phải nhường... Không tao chửi là điếc, là mù. Hôm trước cái vụ còi này thằng ku em nó cũng kể chuyện nó đi ở Bạch Mai đông như kiến mà cái thằng ô tô nó cư dí còi vào ***, điên tiết nó dừng mẹ trước mũi xe thằng ôn vật kia ngồi hút thuốc mà thằng ôn con kia ko dám mở cửa xe xuống gây gổ, song vì sợ ảnh hưởng người khác nên nó phải đi ko thì nó ngồi cho đến trưa *** cần đi làm luôn
Giao thông VN nó thế, đường thì nhung nhúc mà xe nào nào cũng bấm còi inh ỏi, loạn xì ngầu cả nên đã mệt càng thêm mệt

NNS

Xe ngựa
túm lại còi là để cảnh báo nguy hiểm chứ ko phải để dẹp đường nhé cụ chủ thread. cùng lắm là để tỏ thái độ phản đối 1 hành vi vô ý thức cử người khac trên đường như dừng quá lâu nghe đt, mua hàng, hoặc bấm còi để kéo sự chú ý củ 1 người đi đường lơ đãng nào đó thôi.
muốn có còi dẹp đường thì cụ đi xe có còi hụ, đèn nháy hoặc tệ quá thì đi ... ambulance:))
chứ đừng còi để giục người khác, nhất là đông bỏ ***, đèn chưa bật, đi ăn kẹc đâu mà cứ cuống lên thế? vô văn hóa lắm

Vova

Xe container
Cụ chủ thớt đúng là thiếu đá xây lâu đài nên mới mở thớt này :))
Đi đoạn như cụ chủ em cũng chả còi phát nào, đoạn cụ húc mít em kia hoặc cụ quá già hoặc cụ quá non kiểu nào em cũng ko đồng tình [-X
Xem lại utube thấy cụ chủ vừa lò dò vừa còi cật lực. Đi kiểu đấy thực ra vừa phiền mọi người, vừa khổ mình. Nếu muốn nhanh thì chắc phải đi nhanh lên một chút, cố gắng chiến đấu để xe máy đừng tạt đầu. Còn nếu không thì chấp nhận chậm hơn tẹo, bình tĩnh mà đi, nóng nảy có giải quyết được gì đâu.

namdu

Xe buýt

Em like comment của cụ Bụp. Đường thì đông, chạy nhanh thế éo nào được mà còi inh ỏi lên như thế nhể

Chỉnh sửa cuối:

nxuhn

Xe buýt
Cái này phải có tuyên truyền sâu rộng để các cụ 4b sứ dụng còi cho hợp lý.Cũng đã có khá nhiều vụ tai nạn nghiêm trọng mà nguyên nhân là sư dụng còi.Cụ nào đi 4b mà vội thì gửi xe mà đi 2b cho nó nhanh còn xác định đi 4b thì cứ từ thưởng thức không khí mát mẻ và âm nhạc cho thoải mái đầu óc,e cũng tùy lúc mà dùng 2b hay 4b.Đường mình nó hỗn hợp thế thì cũng nên sống chung với lũ thôi!

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em rất ghét chú nào đường đông là bấm còi, bấm còi lúc đó không giải quyết được gì mà còn gây ức chế cho người tham gia giao thông. Việc cụ múc vào mít em gái kia cũng là do cụ nóng vội, căn không chuẩn. Chả hay ho gì mà vạch áo cho người xem lưng

rabbit

Xe tải

Chuẩn, ghét nhất là những ông tài dùng còi có văn hóa thế này, và bọn có học Taxi cũng như xe 16-24 chỗ.

1 ly vang cho bớt còi đi ạ...

Chỉnh sửa cuối:

hoasyngheo

Xe tải
Bác hắt xì hơi mà em giật bắn cả mềnh :( em đi đường này em chả còi như bác đâu, cái xe cỏ của em nó hú to lắm chả còi ng ta cũng né rồi ạ :P

heroesdaubu

Xe điện
Nói chung là hạn chế còi, phán đoán tình huống từ xa. Những chỗ như lên hay xuống đường trên cao nhiều xe cứ còi ầm ĩ, đèn nháy loạn xạ trong khi xe xếp như bao diêm.

Heo Mập

Xe tải
Phải thú thật với cụ chủ, em tự nhận em là người rất hiền lành, nhưng khi tham gia giao thông, nếu em đi 2B mà phải thường xuyên, liên tục bị tra tấn bởi tràng còi như clip, ý nghĩ đầu tiên trong đầu em sẽ là "ước gì kiếm được hòn gạch liệng một phát vào kính lái bây giờ nhỉ". Trong thực tế, em cũng rất hiếm khi sử dụng còi, trừ trường hợp gặp người khác có dấu hiệu không tập trung có thể gây nguy hiểm cho mình và những người khác (có lẽ vì thế nên mặc dù xe em đi hơn 4 vạn nhưng hôm em đi lắp đèn ở chỗ cụ LedTech, các cụ khác cứ thắc mắc cái logo ở vị trí còi trên vô lăng của em vẫn như mới mà của mọi người đa số bị xỉn hoặc cũ đi nhiều rồi)

hungbv

Xe buýt
Cụ ấy không còi thì cụ ấy sợ mọi người không biết là cụ ấy có xe oto, em cũng ghét thể loại còi lung tung trong khi đường tắc.

cuccucukd

Xe tăng
Cụ chủ chạy mất dép rồi. Hê hê. Lập thớt để mong sự đồng tình ái ngờ ăn toàn đá tảng. Thôi đừng comment nữa các cụ

billnantes

Xe container
đường đông thế còi cũng không có tác dụng ,bấm làm gì nhiều .