[Thảo luận] Bấm còi mà cứ như điếc trên đường Trường Chinh

saodem1208

Xe đạp
Hành động tạo thói quen, thói quen tạo ý thức... Từ trước đến nay ai đi trên đường cũng tiện tay "tin tin" cái còi cái cho vui. Từ những tình huống như đèn đỏ chuyển sang xanh bấm còi loạn xạ đến những tình huống chỉ bấm cho vui nên dẫn đến người tham gia giao thông cũng không quan tâm nhiều đến việc phải chú ý quan sát khi nghe thấy tiếng còi nữa cũng là điều bình thường. Cứ bấm còi vô tội vạ như cụ chủ thì họ không tránh cũng là lẽ thường, gặp phải đầu bò nóng tính nó còn tặng cho viên gạch nữa chứ chả chơi. Em đi trong phố cực ít dùng còi vì có còi mọi người cũng chả quan tâm nhưng đi đường trường thì cái còi lại cực quan trọng để tránh những "anh hùng thôn" từ đường nhánh lao ra với tốc độ cao

namdu

Xe buýt
Hộ cụ

Đính chính là em chỉ up video hộ cụ chủ thớt thôi nhá , chứ không phải em lái ợ, không cụ nào lại cho em ly vang thì toi em
Cụ Jing may mà có Đính chính chứ không thì giờ này cũng đủ gạch - đá xây vài hòn núi bộ roài nhể :))
Cụ thật là nhìn xa trông rộng đới, mời cụ Jing (b) :))

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Người Hà Lội vưỡn thía mà cụ.

tytum

Xe tăng
Em thấy sao nhiều anh hùng bàn phím thế, em nghĩ có góp ý thì cũng nên chân thành thì hay hơn. Nhiều cụ nói hay quá mà chẳng biết thực tế thế nào.

giangthuy3108

Xe buýt
Em thấy sao nhiều anh hùng bàn phím thế, em nghĩ có góp ý thì cũng nên chân thành thì hay hơn. Nhiều cụ nói hay quá mà chẳng biết thực tế thế nào.
Cụ ơi, nhận gạch xây nhà trên otofun cũng là một nét văn hóa đấy ạ, căn bản cái tít cụ đặt hơi hô li gân mà nội dung thì lại bị bành thị lòi ra là cụ ấn còi nhiều quá mức he he... nhà e thì ít dùng còi lắm nhưng khi đã ấn thì có lúc còn quên chả nhả tay ra ấy chứ (đối với trường hợp xe máy nghênh ngang chắn chắn đường thông thoáng). Cụ chủ cứ bình tĩnh hè hè

tree

Xe tải
Đi đường HN mà k có còi em k dám đi 4B. Tất nhiên còi thế nào thì tùy tình huống trên đường, nếu đường đông quá, nhắc 2B đi trc, bên cạnh biết 4 bánh đang đi phía sau thì chỉ cần "tin" 1 phát thôi. Còn đi trong ngõ thì khi giao cắt đường nhánh em cugnx hay "tin" phát để tb có 4B thôi. Có thể cụ chủ ức chế 2B quá nên tin tin hơi nhiều. nói chung em thấy tình huống thế là...bình thường ở HN

cucho

Xe tăng
Em đi ct nước ngoài, đâu đâu cũng thấy giới thiệu giao thông là ở đây không dùng còi vì đường ai nấy đi, còi thường chỉ dùng để chửi nhau.
Giao thông Việt nam không phải đường ai nấy đi, mà tất cả mọi ngừoi đi ở tất cả các đường. Tức là giao thông hỗn hợp. Khác nhau căn bản về bản chất.
Em không thích dùng còi, càng không thích lạm dụng còi. Nhưng nếu không dùng còi (hỏng còi) thì rất khó khăn khi tham gia giao thông ở ta.

Cái gì lạm dụng quá cũng đều thành không tốt, kể cả ăn quá, học quá, ấy quá......=))

cucho

Xe tăng
Băt đầu từ năm 1998 (hoăc khoảng đấy) em thấy thủ đô ta đã biết không bấm còi khi tắc đường, đường đông. Gần đây đã biết tắt máy chờ đèn xanh.
Ai cừoi em mặc kệ. Nhưng em đảm bảo trước đây không thế. Cứ gọi là inh tai, ngạt thở khi chờ thông đường