[Thảo luận] Bấm còi mà cứ như điếc trên đường Trường Chinh

Website
www.facebook.com
Khiếp, sao cụ xỉ vả em kinh thế, có thể là em bấm còi hơi nhiều nhưng nhiều xe máy cứ tạt vào đầu thì làm sao. Cụ nhận xét người thì cũng nên vừa phải thôi chứ.
Ơ, em tưởng thế là vừa rồi? Em còi nhẹ thế thôi mà.:D

thanhsquin

Xe buýt
Văn hóa Còi :D, em cũng bị thói quen dùng còi. Mặc dù đường vắng,có một vài xe 2B đi cùng chiều nhưng đến gần em lại còi phát (có lẽ vì một vài lần em gặp 2B đang đi thay đổi hướng đột ngột mà không có tín hiệu báo trước, sợ lắm ợ), cứ đến chỗ giao cắt nào em lại còi phát. Còn chỗ đông, ùn ứ thì em không dùng còi như bác chủ thớt. Nhả chân phanh từ từ mà nhích thôi

aladanh pham

Xe đạp
đường Trường chinh thì đông rồi, tuyến đường ngày nào em cũng phải đi. Nhiều lúc 2B cứ le ve, không ra hẳn làn ngoài nhưng cũng ko lùi hẳn làn trong làm cho 4B muốn tiến lên cũng không được vì 2B đi sát quá, nhưng cũng phải chịu vì nhiều lúc đường nó thế.

muadem

Xe cút kít

thinhkieuphong

Xe điện
đường đông thì em cũng ko còi, đi chậm thôi

Jeep lun A2

Xe tải
Đường đông thế cụ còi vào đâu. Hạn chế cụ ạ!

vaytienmuaxe

Xe hơi
Một lần em đi Thái, thèng ku HDV nó nói là "xe ô tô ở Thái không có còi, còi để xuất khẩu sang VN mình hết rồi để lấy ngoại tệ!" bây giờ em mới thấy nó nói đúng các cụ ạ:-$

sannguyen

Xe tải
Nói thật em rất ghét người bấm còi nhiều, nhiều khi còi một hai cái em còn nhường nhiều quá bực éo nhường luôn !

Đam mê

Xe tăng
Cụ hơi lạm dụng còi. Nói hơi thẳng là thiếu văn hóa sử dụng còi.

Ở 0:12, 0:24, 0:30, 1:00, 1:18 cụ còi hoàn toàn thừa. Đường rất đông, cụ còi nữa cũng chả để làm gì. Em nghĩ là cụ còi theo thói quen.

Ở 1:37, cụ cố tình dí sát vào em gái đằng trước, còi liên tục hết sức thiếu văn hóa. Chả hiểu với tình trạng giao thông lúc ấy thì cụ còi để làm cái quái gì?

Em rất khó chịu với những bác tài còi vô tội vạ, đường đang đông, đang tắc mà cứ còi liên hồi, đường chẳng có gì cũng thỉnh thoảng phải nhá còi 1 phát. Sử dụng còi khi tham gia giao thông là cần thiết, nhưng phải sử dụng đúng lúc đúng chỗ.

Vài lời nghịch nhĩ, mong cụ xem xét lại cách sử dụng còi của mình.
Chuẩn ợ, đúng là ra đường rất nhiều người bấm còi theo thói quen, nhiều khi dừng chờ đèn đỏ, còn 2s cũng phải "bim" cái, mà đã dừng đèn đỏ thì ai chả chú ý rùi, sang xanh là lướt thui...., bây giờ nhà sản xuất ô tô cứ thiết kế mỗi lần "bim" là mất 1 cốc xăng thì chắc ít "bim" lém, hehe =D>

xuandai

Xe buýt
Cụ cậy cụ có 4B, ngồi trong đó ko nắng, ko mưa, đỡ ồn ào nên cụ cứ thích còi là còi, và chửi 2B đi thế nọ, đi thế kia. Vâng, đúng là có nhiều thành phần đi 2B ý thức rất kém (nhất là HN), hay lạng lách, nhưng cụ cứ đi tốc độ vừa phải trên làn của cụ, thì cũng ít khi va quyệt với 2B lắm, vì những thành phần lạng lách thì nó chủ động tránh cụ rồi.

Cụ thử tưởng tượng, cụ là 2B đi đằng trước, trời nắng nóng, đường thì đông, có muốn đi nhanh cũng ko đi được, trong khi xe đằng sau còi ầm ĩ lên, thì cụ sẽ cảm thấy thế nào.

Theo nhà cháu, đi trong phố nên hạn chế còi đến mức tối đa

GBDB

Xe tải
Đường đông tốt nhất cụ chủ đi cẩn thận và hạn chế còi thôi.

honza

Xe tải
Thình huống này quá bt! Mà cụ cũng ủn vào mít em nó 1 phát thì phải! Đường đông không cần còi vì ai cũng đi chậm!

Blue_Jean

Xe hơi
Nói thật em rất ghét người bấm còi nhiều, nhiều khi còi một hai cái em còn nhường nhiều quá bực éo nhường luôn !
E cũng hay như cụ,kekee đường thì đông mình đi trước còn không thể vượt được mà xe đằng sau cứ còi loạn cả lên. Bực mình lắm các cụ ạ.e là em cứ giả điếc.

cuccucukd

Xe tăng
Video nhạt. Xem mất thời gian. Cụ chủ cứ còi loạn cả lên. Xe đi phía trước nhiều thằng sẽ chửi cụ " bóp cái đ...gì mà bóp lắm thế. Đường của nhà m...chắc"

thanhday

Xe hơi
Điều quan trọng ko phải cụ có bấm còi hay không, mà ở ý thức người đang đi

Laoba

Xe điện
E có 2 điều cụ nên chú ý:
1. cụ nên bỏ thói quen bấm còi đi
2. chiều cụ đi mua thuốc ho cho cụ và f1 đi chắc cụ bật điều hòa lạnh quá.

TL_Vietnam

Xe lăn
Sáng nay nhà cháu bị 1 em vios đi đằng sau bên phải cứ chốc lại pim 1 phát suốt từ Đàn xã Tắc cho đến tận Cát Linh, lộn cả mề

tunghtd

Xe tải
Nhiều cụ rất hay nhầm lẫn, trên đường Hà Nội này được bao nhiêu đường phân rõ làn ô tô và làn xe máy mà các cụ tự cho mình quyền cấm xe máy đi vào làn đấy??!
Em rất dị ứng với thể loại còi nhặng xị lên mà chả chịu bỏ tý chút bã đậu ra nhìn xem liệu có nhanh được hơn ko vì đường cũng tắc bố nó hết rồi?
Vài lời như vậy chẳng may động vào cụ nào thì xin mời các cụ cứ cho ý kiến.

Big T

Xe máy
Cụ hơi lạm dụng còi. Nói hơi thẳng là thiếu văn hóa sử dụng còi.

Ở 0:12, 0:24, 0:30, 1:00, 1:18 cụ còi hoàn toàn thừa. Đường rất đông, cụ còi nữa cũng chả để làm gì. Em nghĩ là cụ còi theo thói quen.

Ở 1:37, cụ cố tình dí sát vào em gái đằng trước, còi liên tục hết sức thiếu văn hóa. Chả hiểu với tình trạng giao thông lúc ấy thì cụ còi để làm cái quái gì?

Em rất khó chịu với những bác tài còi vô tội vạ, đường đang đông, đang tắc mà cứ còi liên hồi, đường chẳng có gì cũng thỉnh thoảng phải nhá còi 1 phát. Sử dụng còi khi tham gia giao thông là cần thiết, nhưng phải sử dụng đúng lúc đúng chỗ.

Vài lời nghịch nhĩ, mong cụ xem xét lại cách sử dụng còi của mình.
Em cũng đồng ý với cụ. Đi xe máy thấy bác ô tô nào đi bên cạnh là em chỉ sợ bác ý còi thôi. Đau hết cả đầu - nhất là khi đi làm về.
Còi xe em em còn ra garage nhờ mấy chú thợ làm sao cho nố kêu bé bé thôi. Thực chất chỉ để cảnh báo cho người ta không va vào mình là chính. Còn vì còn bé quá nên nhiều khi bấm xe máy cũng chẳng nhường em cũng kệ. Mình ngồi trong có điều hòa, music êm ái. Làm sao phải vội.

Website
www.facebook.com
Em cũng đồng ý với cụ. Đi xe máy thấy bác ô tô nào đi bên cạnh là em chỉ sợ bác ý còi thôi. Đau hết cả đầu - nhất là khi đi làm về.
Còi xe em em còn ra garage nhờ mấy chú thợ làm sao cho nố kêu bé bé thôi. Thực chất chỉ để cảnh báo cho người ta không va vào mình là chính. Còn vì còn bé quá nên nhiều khi bấm xe máy cũng chẳng nhường em cũng kệ. Mình ngồi trong có điều hòa, music êm ái. Làm sao phải vội.
Ai cũng được như cụ thì bà con được nhờ.:D