[Thảo luận] Bấm còi mà cứ như điếc trên đường Trường Chinh

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em này khả năng có vấn đề về thính giác kụ ah

Em ý vừa đc ở quê gửi cho cái iphone 5S , vừa đi cừa thưởng thức âm nhạc thì sao nghe đc tiếng còi nữa . Cụ chủ nên lắp còi ngân giống mấy anh...đường dài ý ;))

TL_Vietnam

Xe lăn
Chỉ cần thò cổ ra "Đang tập lái đơi" đảm bảo xe cộ dẹp hết sáng 2 bên ngay ;))

mazda32010

Xe tải
Cụ hơi lạm dụng còi. Nói hơi thẳng là thiếu văn hóa sử dụng còi.

Ở 0:12, 0:24, 0:30, 1:00, 1:18 cụ còi hoàn toàn thừa. Đường rất đông, cụ còi nữa cũng chả để làm gì. Em nghĩ là cụ còi theo thói quen.

Ở 1:37, cụ cố tình dí sát vào em gái đằng trước, còi liên tục hết sức thiếu văn hóa. Chả hiểu với tình trạng giao thông lúc ấy thì cụ còi để làm cái quái gì?

Em rất khó chịu với những bác tài còi vô tội vạ, đường đang đông, đang tắc mà cứ còi liên hồi, đường chẳng có gì cũng thỉnh thoảng phải nhá còi 1 phát. Sử dụng còi khi tham gia giao thông là cần thiết, nhưng phải sử dụng đúng lúc đúng chỗ.

Vài lời nghịch nhĩ, mong cụ xem xét lại cách sử dụng còi của mình.
E thích ý kiến của cụ, đi trong phố e rất ngại bấm còi, mà bấm cũng nhẹ nhẹ ko sợ người ta điếc tai :))

pkhcsht

Xe điện
Nếu cần thiết thì bim tí thôi. Còi rất gây ức chế cho người khác.
Em bé về khoe với mẹ: may quá, hôm nay đeo tai nghe vừa vui lại vừa đỡ bị ức chế.

ngựa thồ

Xe tăng
hãy là người tham gia giao thông có văn hóa: từ người đi bộ, xe thô sơ, xe máy, ô tô. ra nước ngoài mà còi nhiều là bị nhìn như 1 sinh vật lạ và dễ bị ăn đòn.

cuccucukd

Xe tăng
Ông chủ lập thớt ra để lấy gạch đá xây nhà thì phải

tytum

Xe tăng
Các cụ cứ gạch đá đi ạ, em cũng mong cụ nào mà nói được làm được thì hay quá

Chỉnh sửa cuối:

cayenneturbo

Xe tải
Đường xá thế, k muốn còi cũng phải còi. K còi để xảy ra va chạm có khi còn bị mắng có còi để làm gì. E fun tý.<:-P

BonBonTT

Xe điện
Mêjj, giờ nhiều bọn cứ cắm tai nghe vừa đi vừa nghe nhạc nên như điếc luôn. Cộng thêm các cháu nó toàn đi theo kiểu, đường tao tao đi, éo thèm quan sát xung quanh, gặp bọn kiểu này rất bực mình. Nhưng em thấy cụ còi cũng hơi nhiều

V.T.A

Xe điện
Cụ hơi lạm dụng còi. Nói hơi thẳng là thiếu văn hóa sử dụng còi.

Ở 0:12, 0:24, 0:30, 1:00, 1:18 cụ còi hoàn toàn thừa. Đường rất đông, cụ còi nữa cũng chả để làm gì. Em nghĩ là cụ còi theo thói quen.

Ở 1:37, cụ cố tình dí sát vào em gái đằng trước, còi liên tục hết sức thiếu văn hóa. Chả hiểu với tình trạng giao thông lúc ấy thì cụ còi để làm cái quái gì?

Em rất khó chịu với những bác tài còi vô tội vạ, đường đang đông, đang tắc mà cứ còi liên hồi, đường chẳng có gì cũng thỉnh thoảng phải nhá còi 1 phát. Sử dụng còi khi tham gia giao thông là cần thiết, nhưng phải sử dụng đúng lúc đúng chỗ.

Vài lời nghịch nhĩ, mong cụ xem xét lại cách sử dụng còi của mình.
Chuẩn .
Thực sự đi đường em ghét nhất tay nào đường đã tắc lại còn bim bim . Đường này là lưu thông hỗn hợp HN chứ ko phía SG có phân làn riêng ,cụ muốn 1 mình 1 đường bim bim thoải mái khi có 2 bánh mời cụ chạy Pháp Vân - Ninh Bình hoặc cầu Thanh Trì- Big C
:((

pnew

Xe điện
Đường xá thế, k muốn còi cũng phải còi. K còi để xảy ra va chạm có khi còn bị mắng có còi để làm gì. E fun tý.<:-P
Sao lại fun? em thấy cụ nói đúng đấy chứ. Tất nhiên là không còi thừa. Với kiểu đi của 2b ở VN, đi lạng, lách không cần biết đằng sau, gương thì cất đi cho mới, có gương cũng chẳng sử dụng đúng chức năng của nó thì k muốn còi cũng phải còi

Emchaien

Xe buýt
Xe máy tạt đầu vượt lên như đàn cào cào châu chấu nhỉ, cụ chủ có lẽ chuyển sang đi Lac, còi Lac cực khó bấm, mà lại nặng nữa :D

Emchaien

Xe buýt
Ở VN không có còi thì còn lâu mới đi được, mà bấm còi nhiều cũng chả đi nhanh được :D

chitom

Xe tăng
Trên đường GP vào tầm giờ đi làm, em rất hay gặp một xe Getz cũng còi suốt từ Ngã 3 Kim Đồng lên quá ngã 3 Nguyễn An Ninh mới thoát, dùng còi như xe khách mới vui chứ:D. Em nghe mà cứ xót hộ cái còi, ko biết còi nhiều thì có nhanh hỏng ắc quy ko ạ?:))
Dừng đèn đỏ ở Hà nội, nhắm mắt lại thư giãn chốc lát cho đỡ mệt mắt:P
Khi nào nghe thấy dàn đồng ca còi vang lên từ 4 phía thì mở mắt ra đi tiếp - Chắc chắn đèn đã chuyển từ đỏ sang xanh:))

30M60xx

Xe buýt
Bình thường thôi có gì đâu cụ

Sao lại fun? em thấy cụ nói đúng đấy chứ. Tất nhiên là không còi thừa. Với kiểu đi của 2b ở VN, đi lạng, lách không cần biết đằng sau, gương thì cất đi cho mới, có gương cũng chẳng sử dụng đúng chức năng của nó thì k muốn còi cũng phải còi
Cụ nói đúng. Giao thông ở Việt Nam thì mình phải đi theo kiểu Việt Nam chứ như ở các nước khác chắc e cũng chẳng dùng đến còi. Mà đường Trường Chinh nổi tiếng là xe máy đâm oto ,tham gia giao thông chẳng quan sát thôi thì mình cứ chịu khó còi vậy, ngừoi ta mắng mình là người ta đã biết mình có mặt ở cạnh người ta.. thế cũng tốt..... chẳng nhẽ thằng TÂY nó làm thừa cái còi...

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu thấy bình thường, có gì đâu, tưởng em gái đấy không cho cụ vượt một đoạn dài, hóa ra có mỗi thế, đường Hà nội như thế là thường mà.

mabu_210

Xe điện
Khiếp, sao cụ xỉ vả em kinh thế, có thể là em bấm còi hơi nhiều nhưng nhiều xe máy cứ tạt vào đầu thì làm sao. Cụ nhận xét người thì cũng nên vừa phải thôi chứ.
Em đồng quan điểm với cụ..........như cụ thì em thấy chỉ là nháy còi, rất bình thường....chỉ nháy còi thôi chứ ko còi dài, nếu dòi dài và còi nhiều thì đúng là nghịch nhĩ, còn còi sinh ra để hoạt động đúng chức năng của nó: cảnh báo và ngăn ngừa còn hơn để đến lúc va chạm đối phương lại nói sao ko còi :D. Nhiều người đi xe máy ngu ngơ bỏ mẹ, cứ nhao vào làn ô tô, không còi ko được.
NHƯNG:
Nhà cháu thấy bình thường, có gì đâu, tưởng em gái đấy không cho cụ vượt một đoạn dài, hóa ra có mỗi thế, đường Hà nội như thế là thường mà.

Chỉnh sửa cuối: