Bác Giang Duy Đạt giải thích giúp em (Closed)

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhcobra

Xe container
Đấy các cụ thấy không? ngày xưa lão SonTT nói đúng ghê lắm, "mua máy ảnh mới khó, chứ chụp ảnh thì khó gì"

Libor

Xe điện
À, may quá chưa khảo đã xưng. Lại cafe nhỉ, đừng nói là bận nhá.
Cafe là chuyện nhỏ, chuyện ...kia...mới là chuyện nhớn! cứ có Cafe miễn phí thì gọi lúc nào iem cũng đi. Kể cả đang đi chơi với bạn *ái iem cũng hoãn ...nhá! :)) =))

V-A-K

Xe đạp
Cháu đồng ý với kụ chauchau, thực ra mua bán là do thỏa thuận 2 bên, trước khi mua kụ chủ thớt đã xem web rồi, đến nơi thấy không như trên web thì trao đổi luôn tại cửa hàng, trao đổi vẫn ko dc thì kụ đừng mua nữa, đơn giản kụ nhỉ.
Khi mua hàng ở đâu cung vậy, cháu xem kỹ web của họ (nếu họ có) trước khi mua, và đến nơi cái gì không ưng cháu đòi hỏi luôn. Mặc cả thoải mái mà kụ!
Cháu cũng mua hàng của kụ GDD một số thứ: body, lens... thấy không vấn đề gì, ku GDD được cái hay quên phản hồi (như 1 số kụ comments) câu hỏi của cháu. Lúc đầu cháu cũng thấy hơi ức, mà sau cháu kệ,cái quan trọng là cháu cần hàng giá tốt nên cháu gọi vài lần, cậy Ofer cháu khều giảm giá, có cái cũng được giá tốt nên tốn vài cú phone cũng chẳng sao :D.
Cháu thấy kụ chủ thớt loại cái vụ bán lại cái D3000 cũ khỏi sự kiện này thì có vẻ như thấu lý mà ko đạt tình. Nếu kụ bán cái D3000 chẳng mua gì, hoặc chỉ mua mà ko bán cho kụ GDD cái D3000 thì chắc tình hình có thể khác... :D.
Cháu đoán kụ chủ mở thớt để xả bức xúc, dưng mà vô hình chung có khi lại gây dư luận không tốt cho kụ GDD, mình lên đây để chơi vui, chát chít , xì pam, nhậu nhẹt, ko nên vô tình qua diễn đàn tạo dư luận không tốt cho OFer khác, nhất là ảnh hưởng đến kinh doanh, cuộc sống của kụ ấy (đấy là cháu nói vô tình, còn nếu kụ cố tình thì...cháu chịu).
Cháu xin góp vài lời chân tình, cháu thề!!! (xin fép kụ Bắp Bơ xài bản quyền của kụ 1 lần nhé)

ngamban

Xe điện
Đấy các cụ thấy không? ngày xưa lão SonTT nói đúng ghê lắm, "mua máy ảnh mới khó, chứ chụp ảnh thì khó gì"
Cái câu này chuẩn anh ạ, em chỉ đính chính thêm là "Mua máy ảnh dùng rồi ở VN khó..." hihi :D
Bên kia em mua phầm phập ngót hơn chục phát, ống có, máy có, flash có, Filter có, túm lại là hầm bà lằng của cả Ni lẫn Ca, dưng mờ về nhà sao có xiền ồi, có cái lòng "ham thích mua sắm" ồi mà vưỡn thấy mua máy, mua ống chả đơn giản nhẹ nhàng tí lào.
Chắc phải chiển qua mua hàng mới kính cong may ra mới đỡ vất :D
Cái vụ lập thêm cái sới vật hay đới, chơi cả positive và negative feedback của người mua, người bán vào nó mới hoành, túm lại là nâng tầm Ô Phở thêm một mức mới, chí ít trong vấn đề mua sắm, trao đổi các thiết bị ngành ảnh. Ô Phở có lẽ cũng cần cái "Chợ giời" cho riêng mình :)

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Các Cụ làm chứng nhé, em sẽ mang 20 lít rượu ngô Thanh Vân hạ thổ 1 năm. Thừa thiếu thế nào mặc kệ Cụ tính.
Số điện thoại của em trước em mua 500k thôi. Nhưng nó lại giống hệt số máy để bàn (Khác mỗi mã vùng) Nên em để dùng, Cụ ạ.
DONE !!!!!!!

Cụ ko bán số thì có mua xe ko ? Biển 3388 nhé ;)

@X5 : Ban nick bây giờ :-|

anhcobra

Xe container
Haizzzzz, Ô phở chứ có phải cái chợ đâu mà chú đòi mua mua bán bán, sang chợ giời nhá

aijin

Xe tăng
Số em cũng đen mua len canon 17-85 chỗ cụ GDD được khoảng hơn 1 năm nay đã 3 lần phải đi thay cap hiện giờ lại đang có hiện tượng xấu chuẩn bị phải thay lần thứ 4(thay lần thứ nhất là khoảng 5 tháng sau khi mua-khi đó còn bảo hành nhưng vì đánh mất giấy bảo hành nên em không mang đến GDD thay mà mang thẳng đến Vọng Đức...)

LifeArt

Xe tải
Em là khách hàng của bác Huân đây, hồi đầu tiên em mua 1 ống kính canon efs 18-135 của GDD, sau đó rao bán lại trên xóm mà toàn bị mấy chú vào dìm hàng, chính bác Huân ntin cho em và nói mang lên để bác ấy mua lại và sẽ tạo điều kiện cho em đổi ống mới từ đó em gắn bó với GDD dù mua không nhiều. Em chơi cả Xóm lẫn VNPT nên nhận thấy: rất nhiều nhận xét cả chủ quan lẫn khách quan, thiện chí lẫn thiếu thiện chí về GDD và bản thân bác Huân cũng phải đăng đàn khá nhiều rồi. Hầu hết những phản hồi không tích cực về GDD đều không nhằm trực tiếp vào cá nhân bác Huân mà xoay quanh chị nhà, anh hói và đám nhân viên (đây là sự thật các bác có thể kiểm chứng), với cá nhân em vẫn đánh giá cao về chất lượng hàng của bác Huân, hiện tại em đang dùng 1body 5DM2+24-70L+(code UX12)+filter B&W+đồ lặt vặt(em khoe tí), đều do bác Huân bán cho em, dùng tốt và không có sai xót gì. Nếu bác Huân mà khắc phục một số những nhược điểm mà nhiều anh em phản ánh (góp ý mang tính thiện chí chứ không phải để a dua, bôi nhọ) thì em nghĩ sẽ thu hút được nhiều anh em đến hơn.
Cụ này reg nick mấy tháng rồi, bài đầu tiên vào OF là khen bác Huân ?? Có ý gì đây :-?[-X

tàu điện

Xe tải
Nói chung cũng chỉ là kiểu kinh doanh theo kiểu ăn xổi ở VN khi bước vào TK XXI: GẶT NHANH TA HÁI VÊ!!!
Hê hê! Đồ không hỏng thì còn uy tín với nhau, có vấn dề gì (số này khoảng 0,1 %) thì mới biết chú lào tốt, chú lào xấu.

FujiS5200

Xe điện
Em thực sự thấy chán cho nhà bác GDD. Em thật, khách hàng người ta có sai có thắc mắc thì bác giải thích cho người ta rõ, chứ không phải có mặt để cãi nhau chuyện hơn thua. Bác thắng ở đây nhưng sẽ mất đi rất nhiều khách hàng tiềm năng khác, hay là bác có quá đủ khách hàng rồi nên có thể hành xử như kiểu phở chửi, cháo quát?

Em thật, chính những người còn "gà" thế này mới là mối làm ăn lâu dài cho bác vì trong tương lai họ còn nâng cấp nhiều lần. Lần đầu mà đã thấy thế này thì liệu họ có còn quay lại?

Các trang web khác thấy nhiều bác khen cửa hàng bác nhiệt tình này nọ, nói chung là cực tốt, nhưng phải chăng chỉ là khi đã gọi điện cho bác, và bác chủ Phích này không may mắn khi đến cửa hàng bác mà bác tránh đi vì OFer nhưng chưa giao lưu bao giờ?

Em đã từng đến thăm cửa hàng bác vài lần, và cũng mua đồ của bác 1 lần, nhưng cũng như bác Phích kia là không may mắn được gặp bác. Và cũng từ đó, em tự hứa với bản thân mình cũng như khuyên tất cả những người có hỏi ý kiến em là đừng bao giờ đến cửa hàng bác.

Em không làm ăn gì liên quan đến vật tư ảnh cũng chả quen ai làm ăn liên quan hay cạnh tranh gì với bác cả, em chỉ là thằng chơi ảnh linh tinh và em đã có nhận xét như thế. Vậy cũng mong bác nên xem xét lại (Em cũng xin kể ra luôn cái sự ngốc nghếch của em vì đã lặn lội đi từ đầu này đến đầu kia thành phố đến cửa hàng bác để nhìn được nhân viên của bác (hình như cả vợ bác nữa) trả lời kiểu cụt lủn và lạnh nhạt như kiểu mậu dịch viên ngày xưa vậy, cũng như đã mua hàng với cái giá chat hơn giá bác đăng trên mạng)

Vài lời góp ý của một thằng đã từng đi mua máy ảnh, đã từng đắn đo giữa GDD với Vũ Nhật, BoneVN để rồi từ chối tới cửa hàng bác. Kính bác.

hic
dường như e đi vào nhầm hay sao ý ...
OF là 1 sân chơi chung cho tất cả mọi ng` ... chứ ko fải để dùng cho 1 nhóm nhỏ mua bán & kêu khóc ...
hình như ... em nhầm ...:bz:bz:bz
thế này lại khổ chính quyền OF thôi ...

tàu điện

Xe tải
Lại CM típ: Hình như iem ko phải Min Mod, cũng ko phải người nổi tiếng trên OF hay sao ý, mấy lần iem cũng ham rẻ, PM cho Bác GDD mà ứ thấy Bác ấy trả lời???

Cuong762001

Xe buýt
Em cũng chia sẻ cả các kụ trên này về cửa hàng GDD của bác Huân , lần đầu em mua máy D5000 ở Digital trên phố Hàng Bài sau hai tháng chụp choạch chán quá em nâng đời con D90 qua một vài nhời giới thiệu và đọc trên OF này , Em có đ.t trước cho bác ý hẹn tối qua gặp ở cửa hàng , em thấy bác ý tư vấn rất nhiệt tình , thu lại cái máy của em so với lúc em mua là lỗ khoảng 1 chai :-" ( Chấp nhận được với thời gian 2 tháng tập chụp và sướng với em nó ) , sau đó em có qua lại mua bán một vài cái ống kính của bác Huân ( em mua của bác ý và chán lại mang ra bán đổi các ống khác ở GDD ) , em rút ra 1 kinh nghiệm là khi đến GDD thì tốt nhất nên gặp bác Huân ( Vì em đã được 2 lần bác ý bớt cho khoảng hai lít hoặc vài đô :bz , còn nếu gặp vợ hay nhân viên nhà GDD thì tốt nhất các bác quay xe về hôm khác đến mua cũng chưa muộn , vì về kỹ thuật cũng như tư vấn , định giá hàng cũ , quyết định giá cả đều : A nhô , anh Huân à , có blu bloa ...$-)

tnts

Xe buýt
Sới nài của Mốc X, DG.. thế mà chỉ thấy Mốc X vào nói mỗi câu chả liên quan gì :))

:bz:bz:bz
đúng là ... chuyện đàn ông chúng mình
fù fù ...

Trạng thái
Thớt đang đóng