Bác Giang Duy Đạt giải thích giúp em (Closed)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Còn đây là PM của em gửi cho bác chủ thớt ngay hôm bác ấy thắc mắc, hỏi han:

Giangduydat nói:
Chào bác!

Em là Duy Huân, vừa rồi em có nghe phone ở cửa hàng và sau đó phone lại bác số 0913533511.
Như em giải thích cùng bác, do có chút nhầm lẫn trên website, sau đó internet chúng em bị hỏng 3 ngày rồi (em dùng trả trước FPT) :((
- Chiếc D90 chúng em đổi cho bác là đã hết sức cố gắng:
1- Hỗ trợ đổi D3000 trong khi em này chúng em đang rất nhiều.
2- Chúng em giảm 100k, tặng sách HDSD bản quyền 100k (sách chúng em mua), dán màn hình...
Chúng em bán khác cách của nơi khác áp dụng là:
- Bán rẻ máy xong bán đắt phụ kiện bù lại
hay Bán đồ thấp cấp cho khách để "gỡ" lại giá.
Cái này em không nói hay nhưng nếu chúng em không làm tốt thì chắc chắn anh em không thể tìm tới và ủng hộ như vậy bác ạ.
Việc kinh doanh chúng em làm có chuyên môn cao, có trách nhiệm cao. Chúng em vẫn tự tin là đang phát triển đúng hướng và tự hào được anh em quí mến (trong đó có cả cụ Nhimphich khó tính. He he).

Có dịp mời cụ cofe em xin mạn đàm chuyện ảnh ọt và những khó khăn trong nghề. Em nghĩ buổi này vui hơn là nói chuyện khi ngồi mua bán ạ.
Cụ nhất trí thì cho em một cái SMS theo số trên, em có mặt ngay sau 30 phút.

Chúc cụ sức khỏe và thành công!

Kính cụ

Duy Huân.

Minh chè

Xe tăng
4- Lý do bên web của em bên phần KM sửa bị báo lỗi, cái này em vẫn để qua hôm nay chưa nhờ chú em làm code web sửa lại.
Tất cả các khách hàng khác vẫn biết, vẫn mua. Chỉ có bác là than phiền.

@ Nhimphich:
Bác làm em mất tôn trọng một khách hàng nhiều tuổi, một OF cùng sân chơi. Điều này em rất tiếc nhưng bác bắt em phải làm thế.
EM nghĩ nếu bác bán hàng qua mạng thì nếu có khuyến mãi hay niêm yết giá đều phải bán đúng...làm gì có chuyện bác bảo Web lỗi chưa sửa và bán theo giá mới...
Em đọc bài của bác xong rồi nhớ đến 1 bài có cụ nào đó phọt lên vụ đi ăn thử Phở của mẹ Kỳ Duyên...nói là menu in sai chưa sửa được nên khách hàng phải chấp nhận giá của cửa hàng...
Có gì ko phải bác bỏ quá cho

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
EM nghĩ nếu bác bán hàng qua mạng thì nếu có khuyến mãi hay niêm yết giá đều phải bán đúng...làm gì có chuyện bác bảo Web lỗi chưa sửa và bán theo giá mới...
Em đọc bài của bác xong rồi nhớ đến 1 bài có cụ nào đó phọt lên vụ đi ăn thử Phở của mẹ Kỳ Duyên...nói là menu in sai chưa sửa được nên khách hàng phải chấp nhận giá của cửa hàng...
Có gì ko phải bác bỏ quá cho
Bác cũng chưa hiểu rõ.
Chúng em có đầy đủ thông tin trên trang chủ.
Gói khuyến mãi cao dành cho một số loại hàng đã qua sử dụng, trong đó có D90kit.
Loại bác ấy mua là hàng mới 100%, hàng từ VIC phân phối. Mà loại hàng này chúng em chả bán cao được.

dongcasper_2

Xe tăng
tạo uy tín thì khó, chứ phá thì nhanh lắm, mấy năm trước trên muare tung hứng cũng ác nên thỉnh thoảng có qua đấy, sau e cũng cạch hẳn

Aries204

Xe điện
Lại có tranh cãi roài. Hot thế

Em cũng mua hàng nhiều nơi roài. Lúc nào cần mua gì e đều xem trước trên mấy trang như Xóm, vnphoto, OF, bonnevn... chỗ nào rẻ nhất e lượn qua 1 lần xem có tin tưởng ko. Nếu tin tưởng thì mua luôn, ko thì lại qua chỗ gần rẻ bằng..... nên bây h đồ của em mỗi thứ mua 1 nơi: Bodykit thì mua trên hàng khay, 55-250 thì mua ngoccanon, 50 1.8 thì mua chỗ cụ Huân, grip mua của DGcamera bên xóm, balo cũng mua bên xóm.

Chỉnh sửa cuối:

CHU DU

Xe buýt
1- Bác đến shop với một thái độ không mấy vui vẻ, nói tới ở OF này nọ. Muốn như vậy sao không phone em một tiếng đi.
Nói thật, lúc đó em loanh quanh ở đó nhưng tránh gặp bác vì chưa giao lưu bác bao giờ, tính em thẳng nên tránh để nói qua lại mất lòng.
@ Nhimphich:
Bác làm em mất tôn trọng một khách hàng nhiều tuổi, một OF cùng sân chơi. Điều này em rất tiếc nhưng bác bắt em phải làm thế.
Em tưởng là đến từ Of phát là tay bắt mặt mừng, giải toả thái độ không mấy vui vẻ của cụ nhimphich luôn chứ:-" Hoá ra em nghe tinh thần của anh em off là sai à:-s

quangdzung

Xe điện
Em đọc xong em có vài thắc mắc với bác chủ thớt
1- Bác mua máy sáng nay hay mua được vài hôm rồi ạ. Bởi vì nếu mua được vài hôm rồi thì câu chuyện nó có thể khác nhiều ạ. mấy cái đồ công nghệ này có khi mua ngày hôm nay ngày mai giá nó tụt đánh vèo xuống cũng chả biết đâu mà lần. Nếu bác đã mua được vài ngày rồi mà hôm nay mới thấy giá trên web rẻ hơn thì mới kêu thì thật ra là hơi vô lý. vì giá hôm nay có thể khác giá ngày hôm qua. Thậm chí có thể thấp hơn cả giá ngày mai. Vì thế em nghĩ so sánh giá ở các thời điểm khác nhau là không hợp lý.
2- Em xem trên trang web ở cái đường link mà cụ trích. Em thấy cái phần khuyến mãi mà cụ đề cập là nó dành cho máy đã qua sử dụng. Nếu cụ mua máy cũ thì cụ đòi hỏi là đúng. còn nếu cụ mua máy mới 100% thì chuyện cụ đòi hỏi đồ khuyến mãi là phi lý. mà mấy cái đồ đưa thêm cho cụ nếu ko thuộc phần khuyến mãi thì đương nhiên là phải tính tiền. Và với mấy thứ đó theo em nghĩ giá 270k cũng ko phải là đắt. Riêng quyển sách hướng dẫn bằng tiếng Việt của bác Đức Thiện đã là 100k/ quyển rồi ạ.
Em chỉ có vài thắc mắc nhỏ như thế, mong cụ bình tĩnh lại xem kỹ từng phần. Nếu có gì thì kêu tiếp cũng có muộn đâu

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Kể cũng lạ, em mới mua của bác Giang Duy Đạt có ...... 1 cái túi đựng máy :D :D hôm đó em đi chơi về muộn 22h00 mới qua được, gọi điện bảo bác ấy chờ. Thế ấmà đến nơi thấy Gấu nhà bác ấy bắc ghế vìa hè ngồi đợi từ bao giờ (bác ấy vắng nhà) thật ái ngại, em định mua cái tủ chống ấm, một bác phụ nữ già vác bỏ vào xe cho em, rồi em đổi ý lại không mua nữa .... bác già lại ra vác vào =D> Em thấy ai cũng vui vẻ hòa nhã̀ lắm . . . em e là có sự hiểu lầm chăng

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
em thì không rõ cái vụ này đúng sai ra sao, miễn binh luận, chỉ kể cho cụ nghe hồi em mua con d90 của em, em gọi 2 chỗ, bác gdd và vũ nhật, 2 cuộc điện thoại khác hẳn nhau đó ạ, chắc do bác gdd bận rộn quá nên tư vấn khá hời hợt (chắc cũng nhiều cụ hỏi sì pam suốt ngày) và em có cảm giác bên kia rất bận rộn chỉ muốn buông máy, em bảo có mang được đến nơi không thì bác gdd có vẻ ngài ngại, dĩ nhiên, cụ gdd cũng chả có sai trái gì, chỉ có mất khách thôi vì em gọi sang vu nhat thì khác hẳn, em có cảm giác bác vũ nhật (chả biết tên gì - long thì phải) có vẻ cần em hơn, vậy là em qua mua thôi, đến nơi rất vui vẻ, anh em sì pam bét nhè, hôm đấy đi mua với gái nên em cũng vênh mặt được tí, ke ke ke. Giá em chưa nói tới và em cũng chả biết đắt hay rẻ hơn.

Nói vậy để giúp bác gdd thôi, em cũng làm dịch vụ em hiểu những khó khăn của bác, mong bác sớm hoàn thiện, ai cũng cần hoàn thiện phải không bác.

kin_ha

Xe tăng
e đang định đên GDĐ kiếm con D90 đây, híc,

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em không bàn luận gì về việc của Bác nhím và bác GDD. Em chỉ nói cá nhân em thì mua nhiều hàng chỗ bác GDD rồi. Nhưng em luôn điện trước cho Bác Huân.
Giá cả thì cũng xêm xêm như mọi nơi, nhưng chất lượng hàng thì yên tâm.
Đáng lẽ trước khi đến, Bác nhím cũng nên xem lại bảng giá tại thời điểm đó, và đưa luôn giá trước khi trả tiền thì đỡ có cái thớt này.
Em mua cái máy của bác capden, kể cả hôm vừa rồi phát hiện như em nói trên, hỏi Ngọc Canon nó bảo không có cái thay, em cũng xác định là xuống tiền rồi kể cả đi tong 4-5 củ mua cái lens mới em cũng không gọi lại cho bác capden. Chỉ là nhân chuyện của Bác em mới buôn tí cho đỡ buồn lòng thế thôi.

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
Mời Bác đọc lại quy định của OF ở đây và sửa hoặc xóa bài nhé.

Em không bàn luận gì về việc của Bác nhím và bác GDD. Em chỉ nói cá nhân em thì mua nhiều hàng chỗ bác GDD rồi. Nhưng em luôn điện trước cho Bác Huân.
Giá cả thì cũng xêm xêm như mọi nơi, nhưng chất lượng hàng thì yên tâm.
Đáng lẽ trước khi đến, Bác nhím cũng nên xem lại bảng giá tại thời điểm đó, và đưa luôn giá trước khi trả tiền thì đỡ có cái thớt này.
Em mua cái máy của bác capden, kể cả hôm vừa rồi phát hiện như em nói trên, hỏi Ngọc Canon nó bảo không có cái thay, em cũng xác định là xuống tiền rồi kể cả đi tong 4-5 củ mua cái lens mới em cũng không gọi lại cho bác capden. Chỉ là nhân chuyện của Bác em mới buôn tí cho đỡ buồn lòng thế thôi.
Bố cháu hỏng Nikon sao lại gọi cho canon nhỉ. Em chỉ biết là cái bố cháu định thay thì ở VIC nó nhiều như quân nguyên. giá thì rẻ bèo làm gì mà phải bi quan đến chuyện đi tong 4-5 củ nhể

NotTube

Xe buýt
Em cũng mua máy chỗ bac GDD hai ba lần, cũng nch với bác Huân rồi, ko có vấn đề gì.. vấn đề là ở nhân viên của bác ý, em ko thích cái thái độ >:)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Máy hút bụi em mua cho bác còn chạy không mà không thấy nói gì thế :D (không bảo hành đâu đấy nhá)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bố cháu hỏng Nikon sao lại gọi cho canon nhỉ. Em chỉ biết là cái bố cháu định thay thì ở VIC nó nhiều như quân nguyên. giá thì rẻ bèo làm gì mà phải bi quan đến chuyện đi tong 4-5 củ nhể
j
Hố hố em công nhận ngoài cái ngoàm đó ra thì có rất nhiều nắp đậy thẻ của D40 :D em bị gãy cái nắp thẻ, VIC Order hẳn 50 cái bên Nhật về để thay cho em, chả hiếu bán hết chưa

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Em đọc xong em có vài thắc mắc với bác chủ thớt
1- Bác mua máy sáng nay hay mua được vài hôm rồi ạ. Bởi vì nếu mua được vài hôm rồi thì câu chuyện nó có thể khác nhiều ạ. mấy cái đồ công nghệ này có khi mua ngày hôm nay ngày mai giá nó tụt đánh vèo xuống cũng chả biết đâu mà lần. Nếu bác đã mua được vài ngày rồi mà hôm nay mới thấy giá trên web rẻ hơn thì mới kêu thì thật ra là hơi vô lý. vì giá hôm nay có thể khác giá ngày hôm qua. Thậm chí có thể thấp hơn cả giá ngày mai. Vì thế em nghĩ so sánh giá ở các thời điểm khác nhau là không hợp lý.
2- Em xem trên trang web ở cái đường link mà cụ trích. Em thấy cái phần khuyến mãi mà cụ đề cập là nó dành cho máy đã qua sử dụng. Nếu cụ mua máy cũ thì cụ đòi hỏi là đúng. còn nếu cụ mua máy mới 100% thì chuyện cụ đòi hỏi đồ khuyến mãi là phi lý. mà mấy cái đồ đưa thêm cho cụ nếu ko thuộc phần khuyến mãi thì đương nhiên là phải tính tiền. Và với mấy thứ đó theo em nghĩ giá 270k cũng ko phải là đắt. Riêng quyển sách hướng dẫn bằng tiếng Việt của bác Đức Thiện đã là 100k/ quyển rồi ạ.
Em chỉ có vài thắc mắc nhỏ như thế, mong cụ bình tĩnh lại xem kỹ từng phần. Nếu có gì thì kêu tiếp cũng có muộn đâu
Em muốn cụ trả lời rõ vì cụ là đối tác cung ứng hàng cho chúng em.
Đ/c này đã mua của em từ ngày 23.07 cụ ạ.
Chúng em giảm 100.000vnd khi mua hàng, tặng cuốn sách 100.000vnd nữa, thêm miếng dán màn hình rồi hỗ trợ sử dụng tại chỗ.
Cụ nào làm dịch vụ tốt hơn nữa cứ cho cái comment.

Kể ra thì kể cho hết đi. Em thật sự chán về thái độ và tinh thần của những OFer như đ/c chủ thớt này.

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
tiện đây cháu cũng nói luôn, hôm vừa rồi cụ vietvoiz cho cháu cái túi máy ảnh, bố con cháu mừng mừng là vì nhà cháu không có túi, hôm sau sang, trước khi đi gọi điện phát, thấy thái độ cũng có vẻ lạnh lùng 'sang mà lấy', sang đến nơi, cụ ý vứt cái túi cho nhân viên đưa cho bố con cháu, cháu cầm mà tí khóc, tưởng được diện kiến cụ ý làm vài lon cô ca với người nổi tiếng of, ai ngờ. cháu thấy của cho không bằng cách cho, cụ vietvoiz cũng nên dút kinh nguyệt :(

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Các bác lưu ý hộ em cái vấn đề:

MUA HÀNG NGÀY 23 hay 24.07.2010

Kêu ca NGÀY 29.07.2010.

Em thật sự chả biết nói gì nữa ngoài từ CHÁN.

@ Nhimphich:
Hãy nhìn lại mình trước gương khi kêu ca người khác.

Trạng thái
Thớt đang đóng