Bác Giang Duy Đạt giải thích giúp em (Closed)

Trạng thái
Thớt đang đóng

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
E mua cái D80 chỗ Vũ Nhựt, D300s chỗ ông Quangdzung, balo máy ảnh chỗ GDD, nghe cũng co vẻ "lang bạt" phết chứ nhảy. Được cái qua ông Vũ Nhựt với ông Quangdzung tán dóc cũng vui. Còn mua bán cũng chả nặng nề chuyện đắt rẻ lắm, gọi là OF thì bớt tý chút cho nhau vui cũng hay

Chỉnh sửa cuối:

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
OF tuy nhỏ, OFers có thể hiền, có thể "9 bỏ làm 10", có thể bị chăn, có thể bị lợi dụng..., nhưng có 1 điểm mọi người đều nhìn thấy là: các loại ăn cháo đá bát, loại làm ăn chộp giật CHẮC CHẮN sẽ không thể tồn tại trên OF (ở ngoài thì kệ, mỗi ngày có thêm vài cái 4r cơ mà)

kin_ha

Xe tăng
nhà bác phick đâu nhỉ, lên trả lời chất vấn của bộ trưởng nào

OF tuy nhỏ, OFers có thể hiền, có thể "9 bỏ làm 10", có thể bị chăn, có thể bị lợi dụng..., nhưng có 1 điểm mọi người đều nhìn thấy là: các loại ăn cháo đá bát, loại làm ăn chộp giật CHẮC CHẮN sẽ không thể tồn tại trên OF (ở ngoài thì kệ, mỗi ngày có thêm vài cái 4r cơ mà)
ung thủ đến nơi rồi anh ạ
:bz :bz :bz

@all: e thì e thiết nghĩ thế này ...
buôn bán là chuyện ở ngoài jữa các thành viên OF ... vậy hỏi khí ko fải khi sướng có ai kêu ko? hay toàn gặp chuyện k vừa ý rồi adua rủ nhau cùng kêu khóc mở công đường ???
thuận mua vừa bán ...
ng` vừa ý ko sao... ng` k vừa ý thì này nọ ...
rồi k kể những đồng chí chả hiểu mô tê j` ... ăn chân gà chân vịt nh` quá cũng bị ngứa hay sao ý ...
thật nực cười ...
nói chung nói theo fiến diện đàn ông & đàn bà có lẽ e chưa đủ tuổi nhận xét & nói nhg câu như thế này nhưng nhìn 1 cách khách quan ... em nhắc lại 1 lần nữa & cũng theo những gì em cảm nhận , em biết & tự bản thân em thấy ... OF là 1 sân chơi chung cho tất cả mọi ng` ko fân loại tầng lớp hay đối tượng nhưng ko có nghĩa là 1 cái chợ để kinh doanh buôn bán ...
OF là 1 sân chơi nối kết thành viên với nhau & chơi với nhau 1 cách vui vẻ ...
những vụ thỏa thuận buôn bán j đó jữa các thành viên ... vừa ý hay ko vừa ý nên cho ngoài lề ...
chỉ khổ những các đồng chí chính quyền qlý 4room đi dọn dẹp ...
:bz

Chỉnh sửa cuối:

anhcobra

Xe container
ố ồ ô ố ồ, ồ ố ô ô ồ ố ồ ô ố ố. Ặc min hô khẩu hiệu roài

khoaviet

Xe tăng
em mà mua đồ nikon em toàn ra VIC,bảo hành 2 năm,nguồn gốc xuất xứ rõ ràng,mua nhiều được tặng cái túi nikon để đựng đồ như shoping về,oai dã man.trước mua ở chỗ GDD chắc chị bán hàng với anh mắt lém lém nhìn em trẻ con tưởng học sinh nên toàn bị bơ bơ nên em dỗi,chả bao giờ vào lại luôn:)

CHU DU

Xe buýt
nhà bác phick đâu nhỉ, lên trả lời chất vấn của bộ trưởng nào
Em thấy bác nhimphich chẳng cần phải trả lời làm gì nữa. Những gì bác GDD trả lời đã nói lên tất cả!

VeryGood

Xe điện
Các bác lưu ý hộ em cái vấn đề:

MUA HÀNG NGÀY 23 hay 24.07.2010

Kêu ca NGÀY 29.07.2010.

Em thật sự chả biết nói gì nữa ngoài từ CHÁN.

@ Nhimphich:
Hãy nhìn lại mình trước gương khi kêu ca người khác.
Em từng mua 1 cái máy ảnh Ixy còi chỗ bác GDD. Vì nghĩ giá đã niêm yết trên thớt của bác ý ở muare rồi nên không hỏi lại giá, khi thanh toán thấy chị nhà tính đắt hơn 100k. Em thắc mắc thì chị ấy bớt 100k nhưng thái độ rất không vui vẻ, như kiểu vồ hụt 1 con gà.
Hôm rồi thằng cháu em làm rơi, nên ống kính ko thu vào được, thằng cu em mang ra chỗ bác GDD sửa. Nhân viên chỗ bác í không nhận sửa ngay vì, bảo thay phụ kiện, hẹn 3h sau quay lại, chi phí mất 300k. Em bảo cu em em mày là con gà.$-)
Chuyện mua bán đáng lẽ cũng chả nên kể ở đây, nhưng thấy cụ GDD có í miệt thị cụ Nhím nên em cũng cũng có tý nóng mặt.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Vụ này đông nhỉ, em thấy Ô Phở bây giờ có lẽ còn hot hơn cả Quán Cafe.

Em đã có giao dịch mua bán đồ phôtô với nhiều cụ trên OF, chính vì suốt ngày phải nghĩ tới chuyện mua mua bán bán mà không nghĩ tới chuyện chụp ảnh nên em bỏ luôn chụp ảnh. Từ đó cuộc sống của em nhàn hạ hẳn, đỡ phải lúc nào cũng nghĩ tới chuyên nâng cấp thiết bị, đi đâu cũng túi lớn túi nhỏ, chụp xong về suốt ngày phải ngồi sửa trước khi post lên Ô Phở.

À quên, em đã từng mua dSLR và khoảng 4-5 cái PnS ở nhà Vũ Nhật, mua ống L và một cơ số ống cùng phụ kiện ở nhà GDD, được VIC đổi miễn phí cái D300 đang dùng lấy 1 cái D300s, mua túi ở GP, mua đèn ở HT, được GDD cho mượn cái đèn mà em quên không dùng 1 tháng tự đem trả lại, được VIC cho mượn cái PnS mới tinh mà hình như sau khi trả thì thấy cái sạc vẫn đang nằm ở nhà (toàn quên không đem đi trả, ngại ghê). Nhân dịp này em kể lại kỷ niệm nhớ lại một thời đã từng cầm máy.

Snake_eyes

Xe tải
cho em xin 1 câu: em tưởng D90 càng ngày càng rẻ chứ nhể.
@Giaothong: cụ cho em xin số ĐT hôm nào em mời cụ cafe cụ hướng dẫn em thêm tý sử dụng D300 cái. Em mua cả sách về đọc mà nhiều chỗ vẫn không hiểu. Hôm nọ cụ chỉnh chỗ nào cho em mà ấn 1 phát nó zoom lên 100%, giờ em set up lại nó chả lên như thế nữa. huhu

lolotica

Xe điện
Em cũng đã có lần mua đồ ở chỗ bác GDD, về nhà check lại website của bác ấy mới thấy mình mua bị đắt hơn một chút so với giá trên web :-/. Sau đó em đến khiếu nại và mua thêm đồ khác thì nhân viên nhà bác ấy cũng vui vẻ trừ tiền. Lần sau mua em rút kinh nghiệm: mua đồ gì chỗ bác ấy thì vào luôn máy tính của cửa hàng bác GDD, check giá và chỉ cho người bán hàng luôn.

Có lần em mua 1 cái túi Lowepro gần trăm usd chỗ bác ấy, sau đó thấy không phù hợp mang đến nhờ bác ấy đổi cho cái khác, nhân viên nhà bác ấy cũng vui vẻ đổi cho chủng loại khác luôn (mặc dù túi đó em mua hơn tuần rồi, tất nhiên mác mỏ ni lông còn nguyên).

quangdzung

Xe điện
Em thấy bác nhimphich chẳng cần phải trả lời làm gì nữa. Những gì bác GDD trả lời đã nói lên tất cả!
Em thì nghĩ là bác nhím còn ko dám trả lời mới đúng. Vì những cái bác ấy thắc mắc em thấy chả có cái nào là chính đáng cả.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
E mua cái D80 chỗ Vũ Nhựt, D300s chỗ ông Quangdzung, balo máy ảnh chỗ GDD, nghe cũng co vẻ "lang bạt" phết chứ nhảy. Được cái qua ông Vũ Nhựt với ông Quangdzung tán dóc cũng vui. Còn mua bán cũng chả nặng nề chuyện đắt rẻ lắm, gọi là OF thì bớt tý chút cho nhau vui cũng hay
Thế thì trả thêm đi :)):))

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
"9 bỏ vào mồm " chứ ...................

tymobai

Xe điện
Ko biết mợ GT nói đùa hay thật chứ E thấy rất đúng, trước đây E cũng một thời hết Ca rồi Ni rồi lại Ca, cũng lang thang mua hàng ở nhiều nơi: Vú Nhặt, GDD, rồi Hải Vọng Đức, rồi bác PhươngĐV bên GL,... Nói chung là tốn tiền, mất thời gian, đau hết cả đầu (bác nào sống = nghề NA thì ko nói làm gì), giờ làm con PnS chụp cho thanh thản! :D

PS: trước đây E cũng mua của cụ Huân 1 số thứ linh tinh, túi, hộp chống ẩm, lens, thẻ nhớ,...Túi thì dùng được đúng 3 hôm bục chỉ chỗ quai đeo (em dùng rất cẩn thận), và cũng công nhận là 1 số bác ở trên nói đúng, Gấu nhà cụ Huân và 1 đồng chí đầu trọc trọc thái độ bán hàng không đc tốt lắm! :-h

quangdzung

Xe điện
@Giaothong: cụ cho em xin số ĐT hôm nào em mời cụ cafe cụ hướng dẫn em thêm tý sử dụng D300 cái. Em mua cả sách về đọc mà nhiều chỗ vẫn không hiểu. Hôm nọ cụ chỉnh chỗ nào cho em mà ấn 1 phát nó zoom lên 100%, giờ em set up lại nó chả lên như thế nữa. huhu
Máy ảnh cũng giống như 1 số loại hàng hóa khác bác ạ. Có thời điểm tăng, có thời điểm hạ. Tóm lại là khi nhập được giá thấp thì bán thấp mà khi phải nhập giá cao thì cũng đành phải bán cao thôi ạ. chứ không chả nhẽ lại bán lỗ

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cái vụ zoom 100% thì cụ phải hỏi cụ QD chứ sao lại hỏi em :)

Em không cầm máy ở đây, tuy nhiên nhớ mang máng là vào phần customize để đặt cái nút tròn tròn ở giữa trong phần CONTROLS, sau đó chọn trong menu của phần đó với múc zoom là normal thì phải. Ngầm định của cái phím đó lại đặt là zoom out nên lúc bấm vào nó lại thu nhỏ.

Tính năng này chỉ có Nikon có, theo em rất hữu dụng cho những người hay chụp out nét cần phải kiểm tra nhanh, đỡ phải bấm cái kính lúp nhiều lần.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Vụ này đông nhỉ, em thấy Ô Phở bây giờ có lẽ còn hot hơn cả Quán Cafe.

Em đã có giao dịch mua bán đồ phôtô với nhiều cụ trên OF, chính vì suốt ngày phải nghĩ tới chuyện mua mua bán bán mà không nghĩ tới chuyện chụp ảnh nên em bỏ luôn chụp ảnh. Từ đó cuộc sống của em nhàn hạ hẳn, đỡ phải lúc nào cũng nghĩ tới chuyên nâng cấp thiết bị, đi đâu cũng túi lớn túi nhỏ, chụp xong về suốt ngày phải ngồi sửa trước khi post lên Ô Phở.

À quên, em đã từng mua dSLR và khoảng 4-5 cái PnS ở nhà Vũ Nhật, mua ống L và một cơ số ống cùng phụ kiện ở nhà GDD, được VIC đổi miễn phí cái D300 đang dùng lấy 1 cái D300s, mua túi ở GP, mua đèn ở HT, được GDD cho mượn cái đèn mà em quên không dùng 1 tháng tự đem trả lại, được VIC cho mượn cái PnS mới tinh mà hình như sau khi trả thì thấy cái sạc vẫn đang nằm ở nhà (toàn quên không đem đi trả, ngại ghê). Nhân dịp này em kể lại kỷ niệm nhớ lại một thời đã từng cầm máy.
Chết cha, em đang bắt nhân viên phải đền đấy:(( :)

Snake_eyes

Xe tải
Máy ảnh cũng giống như 1 số loại hàng hóa khác bác ạ. Có thời điểm tăng, có thời điểm hạ. Tóm lại là khi nhập được giá thấp thì bán thấp mà khi phải nhập giá cao thì cũng đành phải bán cao thôi ạ. chứ không chả nhẽ lại bán lỗ
Em đồng ý với bác bán hàng phải có lãi...Nhập cao thì bán cao, nhg nhiều khi nhập thấp vẫn om lại bán giá cao. Em có ông anh làm nghề ảnh toàn thế. hic

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chết cha, em đang bắt nhân viên phải đền đấy:(( :)
Người nhận hàng là sếp mà sao lại bắt đền nhân viên là sao?

Lại quên một phát nữa, hôm SN OF tình cờ có người nhét vào túi máy ảnh của em cái ống fix Nikon thì phải (em chưa giở ra xem), nghe đồn ống này mua của VIC. Chính chủ hôm nào làm bữa ở 34 gọi em đem ống ra cho nhé. Nhà Jolie hôm đấy cũng ra lấy lại sạc.

Trạng thái
Thớt đang đóng