Bác Giang Duy Đạt giải thích giúp em (Closed)

Trạng thái
Thớt đang đóng

HUGO

Xe tải
Nhà ảnh này ăn nói vui tai nhỉ ,khách hàng có sai hay đúng thì cũng không nên nói vỗ mặt thế ,đây là chốn công cộng khách hàng tiềm năng chiếm tỷ lệ không nhỏ ấy mà chơi kiểu éch cần chúng mày ông vẫn có khách(bắt gà ngoài cộng đồng mạng thì xây cái www. làm gì ?) chả bù cho nhà Topcare !!!!!!!!

Haibinh

Xe điện
Em thấy các cụ thế nào ấy toàn chụp mũ, chỗ bác Huân cũng có nhiều uy tín tồn tại bao nhiêu năm nay.

Em hỏi khí không phải các cụ toàn nêu ra điiểm xấu cảu GDĐ thế nhưng các cụ sao vẫn tới GDĐ mua hàng để rồi mấy cái lỗi abc quay ra kêu tùm lum vậy. Đến đàn bà còn vào dè bỉu các bác. Rõ chán.

jupitercocs

Xe buýt
Số em cũng đen mua len canon 17-85 chỗ cụ GDD được khoảng hơn 1 năm nay đã 3 lần phải đi thay cap hiện giờ lại đang có hiện tượng xấu chuẩn bị phải thay lần thứ 4(thay lần thứ nhất là khoảng 5 tháng sau khi mua-khi đó còn bảo hành nhưng vì đánh mất giấy bảo hành nên em không mang đến GDD thay mà mang thẳng đến Vọng Đức...)
cụ chụp thế nào mà hay bị đứt dây zoom thế nhỉ?Tớ dùng ống này mua lại của 1 bác trên Xóm 2 năm nay mà có bị sao đâu?Hay là bác vừa ấy vừa kéo ra...

binhnq2

Xe tăng
du về ngay nhà mình đi, loạng quạng ở đây vỡ đầu bây h!!!!
Em thấy bác nhimphich chẳng cần phải trả lời làm gì nữa. Những gì bác GDD trả lời đã nói lên tất cả!

apgroup

Xe tải
Định vào hùa với kụ chủ thớt tí mà kụ ấy chạy mất tiêu rồi :D

KUKKU

Xe tăng
Em nghĩ người mua luôn có suy nghĩ mình bị lừa nếu phát hiện ra 1 điều gì đó nên có bức xúc.

Tuy nhiên, các bác trên mạng chỉ nghe 1 phía và bắt đầu phán như đúng rồi. Điều này ảnh hưởng đến uy tín của người bán rất nhiều.

Kiểu như đánh hội đồng ý. Khi bác ra đường chẳng may va chạm với ai đó, y rằng đám đông xúm lại làm như bác đâm chết người ta rồi, bù lu bù loa lên.

Về những chuyện khác liên quan đến cửa hàng bác GDD, em cũng đã từng đọc, không có ý kiến.

Chỉ xin có ý kiến về việc của nhím.

1. Em nghĩ mua bán trực tiếp là thoả thuận trực tiếp. Cụ GDD đã đính chính là giá trên web chưa chính xác. Khi đến cửa hàng, cụ tiền trao cháo múc, có thỏa thuận hết rồi, đâu phải cụ GDD lừa cụ về giá đâu. Chuyện này có nên bàn không? Chưa kể hàng của VIC mới 100% thì em nghĩ giá không thể bán cao hoặc thấp hơn giá thị trường.

2. Khi mua hàng cụ phải hỏi rõ có những gì kèm theo, cụ có quyền không mua cơ mà. Nếu lúc đấy thiếu túi với thẻ sao cụ không từ chối mua? Chưa kể là bác thoả thuận đổi máy cũ lấy máy mới, nên những gì khuyến mại trên web có hiệu lực hay không là do thỏa thuận với bác GDD chứ?

3. Việc thuê xe ôm 100k chở tủ chống ẩm về, em không biết cụ kể ra làm gì?

4. Nếu máy bác có vấn đề, thì hẵng lên tiếng chứ em thấy máy có vấn đề gì đâu?

Khuyên các bác, khi mua máy nên khảo sát kĩ giá cả, cần thì hỏi người bán cụ thể (nhiều nơi ghi trên web không cập nhật đâu). Nếu không biết gì về kĩ thuật thì nhờ người đi xem hộ (bác Hiệp lực ạ), nhất là mua máy cũ.

Về phía cửa hàng bác GDD, em có qua 1 vài lần. Trước khi qua chỉ cần gọi hoặc SMS cho bác Huân, mặc dù chưa gặp bác ý trực tiếp lần nào ở cửa hàng, nhưng đều được đối xử bình thường. Mấy cái lens em mua chỗ khác còn được bác ý vệ sinh miễn phí, xin mấy cái miếng giấy lau lens bác ý cho cả túi.
Về giá cả thì bao h cũng thoả thuận trước, nói là dân OF bác ý toàn giảm giá 20%.

Cửa hàng nào cũng thế thôi, có kinh doanh mới có lãi, chả ai làm dâu thiên hạ bán rẻ hay miễn phí cho các bác được. Vì thế xin hãy công minh khi đánh giá 1 ai đó.

Em cũng chơi với bên Vũ Nhật, dưng hồi mới đầu cũng bị nhà cụ ý bán đắt cho 1 số thứ đấy (can tội không khảo giá trước cơ). Dưng mà những lần sau vẫn thỉnh thoảng qua chỗ cụ ý chơi, mua bán gì đều khảo giá, mặc cả thuận mua vừa bán.
cái chỗ xanh xanh chữ to kia là thật hay phét đới cụ???

nhimphich

Xe điện
Chào các cụ, từ chiều nhà em bận nên không ol được, bây giờ mới vào đọc ý kiến các cụ và GDD.
Thứ nhất: Em thấy buồn cho bác GDD về cách bác đối thoại với em vì dù sao em cũng là khách hàng, em chỉ thắc mắc về quyền lợi của mình. Bác GDD là người cung cấp dịch vụ thì không nên có thái độ ăn thua như vậy với khách hàng. Khách hàng làm sao tin bác khi họ có ý kiến là bác chơi lại ngay như vậy.
Thứ hai: Sự việc mua bán của em không như bác nói: khi em mang con D3000 dến chỗ bác và mang con D 90 về là 2 việc bao gồm trong dó: bán con D3000 và mua con D90, bác mua con D3000 cũng nhằm bán lại lấy lãi, không phải vì thế mà bác cắt bỏ khuyến mãi con D90 của em.
Giá D90 từ ngày 23/7 đến 29/7 tính theo USD quy đổi ra VND không thay đổi.
Thứ ba: Từ hôm em mua máy em chưa hề quay lại cửa hàng bác nên không có chuyện em có thái độ không vui vẻ với bác. Em đã gọi điện thoại ngay cho bác trong ngày hôm mua và nghe bác giải thích là trang web in sai vì vậy em cho qua, không có ý kiến nữa (trên trang web không hề nói rõ chỉ áp dụng cho máy 2nd).
Đến tận ngày 28/7 em kiểm tra lại, thấy trang web vẫn như cũ nên em nghĩ bác chưa giải quyết thỏa đáng cho em, vì vậy, hôm nay em gọi điện cho bác nhằm trao đổi nhưng bác nói đang bận và không gọi lại nên em mở thớt cảnh báo mọi người và yêu cầu bác giải thích vì biết bác cũng là ofer.
Thứ tư: Có rất nhiều người mới tập chơi ảnh nên họ không thể hiểu hết về kỹ thuật, thiết bị, giá cả, dịch vụ bảo hành. Vì vậy họ cần những nơi có uy tin, không nói dối họ, không lừa họ, không dựa vào sự ngu ngơ của họ để xoay xở, bớt xén vài thứ vặt vãnh để tăng lợi nhuận.
Em là một ofer mới tập chụp ảnh còn nhiều ngu ngơ, nếu bác gặp những người như thế nên giúp họ hiểu biết thêm về thiết bị, trung thực với họ về giá cả, đừng lập lờ xoay xở, đừng ăn thua với họ. Hãy đối xử với họ như những khách hàng VIP của bác.
Mong bác ngày càng kinh doanh phát đạt.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Hị, hị, tự nhiên lạc vào thớt này, mãi không ra được. Làm ăn trên OF cũng gian nan quá nhể các kụ. Thôi, e đi ngủ, chúc các cụ ngủ ngon, mai em hóng tiếp.

ngamban

Xe điện
Em đọc cả mười mấy trang, thấy đa phần các cụ bênh GDĐ hầu hết là có thâm niên trên OF, có quen biết với nhà GDĐ. Bên cạnh đó có nick thì đăng ký từ thời Napoleon...chuổng cời, viết được bài đầu tiên là đi bênh GDĐ (âm binh của ai đới chả buồn tính) và một vài nick ứ phải chiện của mình cũng vào nói người này người kia khóc than hơ hơ (mấy đồng chí này thì mũi hơi to quá khổ nên có muốn tránh nhúng vào chiện người khác cũng khó, ko phải chiện mình mà ngồi phán kiểu ếch ộp, tối tối oạp oạp cho đỡ buồn mồm). Những cụ khác có dính dáng tí chút vài chiện ko hay với nhà GDĐ thì hầu hết là ít số má trên OF hơn, thâm niên cũng ko lâu bằng các cụ khác. Thêm câu nói "khách đến phải tránh mặt" của cụ GDĐ thì em cũng lơ mơ hiểu cái sự tình nó là dư lào. Túm lại một chữ là "nản", cơ mà cũng ếch phải chiện của em, em chả quan tâm nữa làm giề.
Cuối cùng thì cái vụ cụ GDĐ chả buồn giả nhời em nổi lấy một chữ cũng lờ lớ lơ chả thấy nói đến, may quá là em chả cần nữa dưng mà thớt nài đang hot, em vừa nghía thấy 47 cụ ngó nghiêng ở đơi rồi, thế nên cũng phải la liếm, dòm ngó tí hí hí :D
@ Anh Khọm: Anh ơi, em ở lước ngoài ko có đk đóng góp được gì cho Ô Phở thì làm sao giờ dù tinh thần đóng góp thì nhiều lớm :-s
@ Lão Rắn: Người ta thấy mua máy ở nhà khó khăn, vừa mới mộng mơ tí với cái idea "Chợ giời Ô Phở" thì đã vùi dập rồi (Miềng ghét lão nài nhất OF :)))
@ Anh Mộng: Có cái tn mà có vẻ anh ko thích em tham gia, nên cũng chả buồn đáp lại, em cũng nhiều lần đả động đến trước khi về nước nhưng ko thấy anh có ý kiến gì. Thôi vậy, dù sao im lặng cũng là câu giả nhời anh nhể. Thanks anh!

Chỉnh sửa cuối:

daika

Xe điện
GDD không được câu xin lỗi hoặc giải thích ra hồn, quay ra "chửi" lại "gà" thế mà mấy chú OF cũng a dua theo được. Em chịu các chú đấy, các chú đặt mình ở vị trí đi mua hàng dính quả này xem... có còn ngồi đấy mà nổ được không?

Theo em hiểu GDD cũng bán hàng nhiều, và khách hàng biết nhiều qua mạng... Do vậy, giá trên web nên được tôn trọng hàng đầu, Đã biết có sai sót không xin lỗi, giải thích loanh quanh rồi bật lại gà là ae OF mà còn dám nói đến văn minh - văn hóa khi mua bán nữa cơ đấy... nghe ngứa *** quá.

quangdzung

Xe điện
GDD không được câu xin lỗi hoặc giải thích ra hồn, quay ra "chửi" lại "gà" thế mà mấy chú OF cũng a dua theo được. Em chịu các chú đấy, các chú đặt mình ở vị trí đi mua hàng dính quả này xem... có còn ngồi đấy mà nổ được không?

Theo em hiểu GDD cũng bán hàng nhiều, và khách hàng biết nhiều qua mạng... Do vậy, giá trên web nên được tôn trọng hàng đầu, Đã biết có sai sót không xin lỗi, giải thích loanh quanh rồi bật lại gà là ae OF mà còn dám nói đến văn minh - văn hóa khi mua bán nữa cơ đấy... nghe ngứa *** quá.
Cụ là nhà kinh doanh mà nhỡ cụ dính phải quả khách lởm thì sao ( Em xin lỗi cụ Nhím, em ko có ý nói cụ ). Không phải là lúc nào khách hàng cũng luôn luôn đúng nhé. Cũng cần phải xem lại một số bộ phận tự coi mình là thượng đế xem có xứng đáng hay ko

dzuy1010

Xe tăng
Em lạc vào đây giờ mới ra được. mời các cụ tiếp ạ. em té

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Dù sao đây cũng là một cái thớt vui đáo để.

@Nhim:
đ/c nói 2 từ "ăn thua" thì em cũng nói luôn:
Post đầu em nể vì người lớn tuổi hơn.
Post sau em thấy là chả khi nào gặp lại cụ nữa vì hành vi quá chuối.
Đi mua gặp những chỗ chuối chả kêu ca được. Gặp thằng khá khẩm hơn bắt nạt được thì cứ to còi.
Cầm cái máy ảnh là có dính dáng đến con nghệ thuật, căng thẳng thì bỏ máy ảnh đi.
Hãy tự soi gương mình đi xem.

Ở đời gieo nhân nào gặp quả đó. Thế thôi.

nhimphich

Xe điện
Em xin tự nhận em đi mua máy rất hớ hênh. Em goi điện đến GDD hỏi có D90 không? có mua lại D3000 không? có một chị trả lời đến rồi tính là em đến. Khi đến em trình bày máy D3000 mua hôm 13/6, chị gì kiểm tra xem chụp bao nhiêu shot. em xem máy D90 mới, em muốn mua luôn thêm chiếc tủ chống ẩm. Một lúc sau chị chủ mang ra tờ giấy tính tiền, em xem qua và xin bớt 100k trả tiền xe ôm chở tủ. Xong là em vui vẻ ra về, chẳng nhớ có khuyến mãi. Trong quá trình bán hàng chị chủ không hề giải thích cho em về chương trình khuyến mãi, phạm vi áp dụng. Em nghĩ nếu tận tình với khách hàng thì phải giải thích cặn kẽ, đừng dựa vào sự hớ hênh của họ để chơi khách hàng.

xe365vn

Xe container
e mụ mị ở cái thớt này từ tối mà chả dám nói câu nào. thấy mỗi cái nhà Vịt vòi mồm cứ thia lia thia lia chả hiểu là nói về cái dzề.. :))
đợi thêm nhà Bắp vào nữa thì xì pem cho bét nhè
thôi e té :D

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Em xin tự nhận em đi mua máy rất hớ hênh. Em goi điện đến GDD hỏi có D90 không? có mua lại D3000 không? có một chị trả lời đến rồi tính là em đến. Khi đến em trình bày máy D3000 mua hôm 13/6, chị gì kiểm tra xem chụp bao nhiêu shot. em xem máy D90 mới, em muốn mua luôn thêm chiếc tủ chống ẩm. Một lúc sau chị chủ mang ra tờ giấy tính tiền, em xem qua và xin bớt 100k trả tiền xe ôm chở tủ. Xong là em vui vẻ ra về, chẳng nhớ có khuyến mãi. Trong quá trình bán hàng chị chủ không hề giải thích cho em về chương trình khuyến mãi, phạm vi áp dụng. Em nghĩ nếu tận tình với khách hàng thì phải giải thích cặn kẽ, đừng dựa vào sự hớ hênh của họ để chơi khách hàng.
Nói thật,
Em nghĩ là nếu đi mua gì ở Hàng Mã, Hàng Chiếu, Lương Văn Can thì chắc là vừa đi vừa ăn trầu bỏm bẻm vừa nhổ bã về rồi chứ nó không được toàn mạng đâu.
Một vừa hai phải thôi đồng chí ạ.
Hết nể rồi.

nhimphich

Xe điện
Dù sao đây cũng là một cái thớt vui đáo để.

@Nhim:
đ/c nói 2 từ "ăn thua" thì em cũng nói luôn:
Post đầu em nể vì người lớn tuổi hơn.
Post sau em thấy là chả khi nào gặp lại cụ nữa vì hành vi quá chuối.
Đi mua gặp những chỗ chuối chả kêu ca được. Gặp thằng khá khẩm hơn bắt nạt được thì cứ to còi.
Cầm cái máy ảnh là có dính dáng đến con nghệ thuật, căng thẳng thì bỏ máy ảnh đi.
Hãy tự soi gương mình đi xem.

Ở đời gieo nhân nào gặp quả đó. Thế thôi.
Thực ra em viết bài này không nhằm tranh luận mà nhằm xem đúng sai bác GDD gải thích thế nào và cảnh tỉnh mọi người khi đi mua hàng. Tuy nhiên bác GDD có lời lẽ lăng mạ người khác nên em xin kết thúc tranh cãi và không hy vọng gì ở bác GDD giải thích thỏa đáng. Cám ơn các bác đã xem và cho các ý kiến nhiều chiều và có kết luận cho riêng mình.
Chúc các cụ ngủ ngon và có những giấc mơ đẹp.

Trạng thái
Thớt đang đóng