Thảo luận Ảnh thực tế Toyota Cross 2020 All new

thamvuky

Xe tăng
1. bác gọi là C- hay B+ đều được. nó bé hơn Tucson (hạng C) và lớn hơn Kona (hạng B). đây là chủ ý của Toy, vì ở hạng C thì Toy đã có RAV4, Harrier, hạng B thì có C-HR, họ không dại gì khi làm ra thêm một con hạng C hay hạng B chuẩn để giẫm chân những con xe đã có cả. hai con crossover dạng nâng gầm mà Toy mới ra là Yaris cross và CC thì đều nằm ở những phân khúc lửng lơ như vậy, YC thì nằm ở hạng B- , mục đích chính là đa dạng hóa sản phẩm và lấp đầy các phân khúc.
2. em không hiểu ồn nhất phân khúc là những phân khúc nào? chắc là bác mới chỉ đi mấy con Toy rẻ tiền chứ bọn Toy tiền tỉ em chưa thấy con nào ồn cả? có lẽ bản hybrid thì bác phải tự mua và cảm nhận thôi, nhưng xe hybrid thì vẫn được tiếng là êm hơn xe xăng thường kha khá đấy?
3. Có hệ thống phanh khẩn cấp, Toy gọi nó là Hệ thống cảnh báo tiền va chạm (PCS - Pre Collision System). Tuy nhiên thì hệ thống này mang tính chất cảnh báo nhiều hơn là can thiệp mạnh vào việc điều khiển của bác, dù trong các tình huống khẩn cấp nó vẫn có thể tự động phanh thay cho người lái. em thấy bảo với hai bản xăng 1.8V và hybrid thì có, còn bản xăng thấp cấp thì không.
4. như em đã trả lời ở câu 1 thì tự bác cảm nhận thôi, tốt nhất cứ phải lái thử mới biết nó có đáng đồng tiền bát gạo không, và nó cũng không phải xe hạng B hoàn toàn.
nhiều ông cứ thích phân cấp , hạng đếch gì chả dc miễn là không gian các thứ ok , cái này thì thế mạnh của toy luôn. Kích thước gần bằng nhau thì toy nó bố trí không gian rộng hơn . Quan trọng là nó mạng lại cái gì chứ có phải đem tiền đi mua hạng đâu

RAVA

Xe ba gác
em tự cảm nhận thôi cụ. Altis ồn hơn elantra. Vios, city ồn hơn acen
[/QUOTE]

-Mấy con xe Hàn chỉ đc cái êm ái lúc đầu, sau vài năm hay vài vạn km thì nó ồn lên thấy rõ luôn, trong khi mấy con như Altis hay Civic sau 5-7 năm nó vẫn thế?

zero4803

Xe buýt
-Mấy con xe Hàn chỉ đc cái êm ái lúc đầu, sau vài năm hay vài vạn km thì nó ồn lên thấy rõ luôn, trong khi mấy con như Altis hay Civic sau 5-7 năm nó vẫn thế?
[/QUOTE]

chuẩn cụ, mấy group xe San,Tuc... họ kêu lỗi suốt, như cửa xe, gầm kêu cọt kẹt,nút bấm lock cửa rơi :)) nằm trong chăn mới biết chăn có rận

Bina_Vu

Xe hơi
chuẩn cụ, mấy group xe San,Tuc... họ kêu lỗi suốt, như cửa xe, gầm kêu cọt kẹt,nút bấm lock cửa rơi :)) nằm trong chăn mới biết chăn có rận
[/QUOTE]

OmegaO9

Xe container
Cho em hỏi có phải bản 720 chai chỉ có 2 túi khí trước đúng không?
Bản thấp nhất của Cross vẫn được trang bị 7 túi khí quanh xe + dây đai an toàn 3 điểm ở các vị trí, mâm 17 inch
Ngoài ra còn các tính năng an toàn như : ABS-BA-EBD-VSC-Kiếm soát lực kéo TRC-Hỗ trợ khởi hành ngang dốc HAC-Đèn báo phanh khẩn cấp EBS-Cảm biến sau, góc trước/sau -4 phanh đĩa-Trợ lực điện.
Kính cụ.

OmegaO9

Xe container
con này vẫn là con cũ thêm cái gói ngoại thất X package, em thấy bảo giống với Altis X bán bên Đài Loan chứ không phải là thế hệ mới hoàn toàn. Đúng là có nâng cấp nhưng vẫn hơi hời hợt, em thì mong mang Altis mới hoàn toàn về hơn. Dù sao thì cái giá như bây giờ trong cũng "hợp lý" cho phiên bản "cao cấp nhất", chứ nhìn cái giá niêm yết 932 triệu cho con Altis 2.0V Sport trước đây thì em cũng thấy hơi chối thật [-(
Đây có thể nói là phiên bản cái tiến cuối cùng trước khi ra bản All new cụ ạ. Giống như cách BMW hay làm với các sản phẩm của mình với LCI, nhưng chỉ có điều các lần facelift của Toyota không mạnh mẽ và có quá nhiều chi tiết đổi mới lắm. Chúng ta có thể nhìn thấy Mercedes class C 2007-2014 ở dòng W204 đã giới thiệu máy có tăng áp Kompressor, rồi sau đó là máy có CGI năm 2010... nhưng hiện tại vẫn chưa nhìn thấy có D4S trên Altis.

OmegaO9

Xe container
-Bác đọc ở đâu ra là xe Toy ồn nhất pk, nó ko đúng đầu thì thôi chứ chờ đấy mà đứng cuối? Vd như Altis bao giờ chả êm hơn Civic, M3...Camry thì nó êm hơn Accord hay M6...Rav4 nó êm hơn CR-V, CX-5, X-Trail, Outlander...
Có đơn vị thống kê từng dòng và ở các dải tốc độ khác nhau ứng với độ ồn của xe, có thể tìm dễ dàng cụ ạ. Tuy nhiên xét về phong cách thiết kế thì bản thân các dòng của Toy nó sẽ có nhiều yếu tố về sự êm ái hơn là đối thủ như Honda, thiên về cảm giác lái và thể thao.

OmegaO9

Xe container
Bản G tạm coi giá ổn đồ chơi đủ dùng, nhưng tại sao ko có cửa gió ghế sau nhỉ, thiếu sót nhỏ gây khó chịu
Bản G -V-HV đều có cửa gió điều hòa phía sau cụ ạ :) Link: Cross

Chỉnh sửa cuối:

z300

Xe điện
Bản thấp nhất của Cross vẫn được trang bị 7 túi khí quanh xe + dây đai an toàn 3 điểm ở các vị trí, mâm 17 inch
Ngoài ra còn các tính năng an toàn như : ABS-BA-EBD-VSC-Kiếm soát lực kéo TRC-Hỗ trợ khởi hành ngang dốc HAC-Đèn báo phanh khẩn cấp EBS-Cảm biến sau, góc trước/sau -4 phanh đĩa-Trợ lực điện.
Kính cụ.
vậy cụ cho em hỏi bản cao hơn thì nó hơn bản 720 triệu những cái cơ bản nào hả cụ?

OmegaO9

Xe container

RAVA

Xe ba gác
Cụ có phóng đại TOY quá không thế????
-Chả có gì phóng đại ở đây cả vì phong cách tk của Toy nó thiên về đơn giản, tiện dụng, bền bỉ, dễ bdsc, êm ái...thậm chí còn êm ái đến mức hơi bồng bềnh nữa kia? Cái này thì nhiều ng công nhận và e cũng thấy là nv. Ngay như đến hàng cao cấp như Lex nó cũng êm ái và cách âm tốt có khi còn hơn cả Bim, Mec hay Audi cùng pk!