[Funland] ALMA- cách thức giải quyết

hoviethung

Xe lăn
Em cũng bị tra tấn điện thoại suốt, mà nó đòi cả 2vc đến mới được em mấy lầ định đi 1 mình đến xem sao mà nó ko đồng ý
Mục đích đi 2 vợ chồng là quyết định mua bán nhanh chóng khách hàng không Kịp trở tay? Cụ đi một mình để hoãn binh bằng cách về bàn bạc với vợ à? ALMA không ngu đâu nhé?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Nó có cho mang hợp đồng về nhà đâu mà đọc. Kí xong mới mang hợp đồng về nhé?
thế mới bảo cho anh5 ngày ngâm cứu hd ,đây là điểm để mọi người mắc bẫy. Cụ làm ơn đọc kĩ còm của em nhé.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Trước có dự hội thảo mời mua căn hộ nghỉ dưỡng, không nghỉ nó kinh doanh hộ mình. Thế nào mà lại được tặng cặp vé và khách sạn ở Thái Lan, chắc thấy mình hỏi nhiều quá. Ý tưởng của nó tốt mà, đã thực hiện ở một số nước rồi nhưng VN thì hơi mới và dân khó tin tưởng bỏ tiền cho người khác quản lý và kinh doanh hộ..

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Lướt qua 2 trang và cháu lại không muốn đọc tiếp.
Có vẻ các cụ nhà mình comments ở đây phần lớn chưa tham dự hội thảo họ tổ chức hoặc chưa tìm hiểu kĩ, hoặc mang sẵn trong tư tưởng thiếu tích cực.
Cá nhân tôi tham dự hai lần, dù không mua tôi đánh giá khá cao cách tổ chức của bên Alma này.
Quan trọng có xác định mình là đối tượng phú hợp để tham gia không thôi.

Đối tượng phù hợp đây:
Nếu không rành/không quen về đặt phòng,
Hay không có thời gian đặt phòng
Muốn đi du lịch thiên về nghỉ dưỡng
Gia đình có 2-3 thế hệ và hay đi du lịch
Có thu nhập ổn định, có sẵn khoản tài chính tham gia

Chỉ cần những nhu cầu trên là hoàn toàn phù hợp để tham gia,

Còn nhà cháu muốn trải nghiệm các kiểu mô hình du lịch và nghỉ dưỡng từ 0* đến 6* và thiên về trải nghiệm nên cháu không chọn, còn không cháu cũng chọn.
Hội tụ đủ những điều kiện mà cụ nói thì lúc nào muốn đi book phòng, book vé đi phát 1. Cần thì phải bỏ ra 1 đống tiền để vứt đó đi dần trong mấy chục năm, trong khi chưa biết chắc vài năm sau mình còn có hứng thú đi hay không :D

duytrong

Xe lăn
Em cũng được mời chào đi dự hội thảo, dưng mà em không cắn câu vụ này , giờ vẫn còn một cặp vé nghỉ dưỡng miễn phí chắc vứt đi.

NoBored

Xe tải
Em cũng bị tra tấn điện thoại suốt, mà nó đòi cả 2vc đến mới được em mấy lầ định đi 1 mình đến xem sao mà nó ko đồng ý
Đợt tháng 12 vừa rồi nó lại mời e phát nữa, e bảo đi 1 mình vợ bận. Nó ok lên bố trí 1 e xinh như hoa hậu mỗi tội chọ choẹ (thanh hoá). Ngồi ầu ơ chém gió nghe e ý giới thiệu biết tỏng bài. Sau con Trưởng phòng (ko rõ dân miền trong hay Tàu khựa nói sõi tiếng Việt) ra nói, mời, mớm như máy. Mồm nói mắt đảo như rang lạc. E bảo về xin phép vợ đã mà nó chài chỉ cần ký đặt cọc sẽ ra xin Sếp ngay suất ưu đãi nhưng e vẫn ko cắn câu :))

khong_co_xe

Xe tăng
Mình có ALMA, nhiều bức xúc. Có ai giống mình không xin điểm danh xả sì tret cái đeeee!
Rồi hợp lực xem có cách gì giải quyết k?
Cảm ơn các cụ mợ!
Bức xúc gì nói ra đi cụ, trước nó tính lừa mình mời hai ba lần mà chưa moi được mình, tiếp thì đưa mấy con bé ngon lành phết toàn mặc váy ngắn nhưng nói chuyện trịch thượng ra điều ban phát, nó dí mình bắt quyết định ký hợp đồng mấy trăm triệu trong 15phút bằng mấy cái bánh vẽ, ko chơi thế là nó quay ngoắt thái độn ngay!

hoviethung

Xe lăn
thế mới bảo cho anh5 ngày ngâm cứu hd ,đây là điểm để mọi người mắc bẫy. Cụ làm ơn đọc kĩ còm của em nhé.
Mình không hiểu ý của cụ? Mình nói thế này với nhân viên ALMA là cháu cho cô chú mượn hợp đồng mẫu về nhà nghiên cứu. Nhưng Nhân viên ALMA nói là phải kí đặt cọc trước mới nhận hợp đồng. Nên từ đó mình ko xuống tiền vì nó làm việc tù mù quá. Sau này dư luận kiện cáo một số khách hàng mới đưa hợp đồng lên mạng mới biết nó dài dòng rắc rối như thế. Chắc chỗ cụ nhân viên ALMA thoải mái cho cụ đưa hợp đồng về nhà ngâm cứu nhỉ?

CuBin2015

Xe hơi
Công nhận bánh của bọn này ngon phết.
Đúng là có voucher thật nhưng bọn đấy củ chuối vãi đái. Nó cho phòng nào đó ở Đà Lạt,hồi nó cho bọn em một cái chỉ được đi 2 người và nghỉ một đêm, chỉ được nghỉ vào thứ 4 hay thứ 5 gì đó, và với điều kiện bọn nó còn phòng, hoàn toàn không được nghỉ vào cuối tuần, có thêm con cái đi phải trả thêm tiền, vân vân mây mây. Tóm lại là cái đồ miễn phí là đồ dởm các cụ à. Đi nghỉ phải khớp lệnh nhiều thứ khác lắm chứ đâu chỉ là mỗi cái phòng nghỉ.

hoviethung

Xe lăn
Hồi trước em nghe cũng bùi tai, nhưng yêu cầu chúng nó cho xem hợp đồng mẫu chúng nó lại bắt ký luôn thế là em té, về nguyên tắc thế đã là không OK một tí nào rồi, hợp đồng cả mấy chục trang, người ta phải mất cả tháng để nghiên cứu, rồi có gì chưa rõ thì còn phải hỏi đã chứ! Rồi cái kiểu lôi cá nhân chủ tịch tập đoàn ra, thần tượng nó như lãnh tụ là em ghét. Đúng là may quá! tiền trong túi mình mình quyết chứ đưa cho người khác rồi phụ thuộc thì chán lắm. Chắc không có cách nào đâu, bọn nó cũng chặt chẽ về mặt pháp lý lắm. Mong các cụ khác cảnh tỉnh.
Theo mình nghĩ ALMA chặt chẽ pháp lý để đối phó với những khách hàng lật kèo. Nhìn ra có vẻ khôn. Nhưng cách tư vấn khách hàng đã khiến nhiều người mất lòng tin từ ban đầu như mình và cụ chẵng hạn. Còn những người đã mua được họ nhiều khi cũng ấm ức, sinh ra kiện cáo này nọ. Hơn nữa sản phẩm ALMA là sản phẩm mới lạ lẫm với nhiều người thì cần phải rõ ràng để mọi người hiểu và kiểm nghiệm đánh giá, cái này cần có thời gian, nhưng ALMA lại không cho phép. Khi dư luận về ALMA đã có mặt xấu, tù mù thì khó gây dựng niềm tin với khách hàng tương lai. Tiếng xấu đồn bao giờ cũng đồn xa hơn tiếng tốt. Nên nhiều khi để giữ vững và nâng cao giá trị thương hiệu trước khủng hoảng truyền thông nhiều doanh nghiệp đã bỏ ra rất nhiều tiền của để sửa sai như thu hồi sản phẩm, thay sản phẩm mới. Nhưng hình như ALMA không làm được điều này? Suy nghi của mình về ALMA là vậy

Huthasa

Xe lăn
Bức xúc gì nói ra đi cụ, trước nó tính lừa mình mời hai ba lần mà chưa moi được mình, tiếp thì đưa mấy con bé ngon lành phết toàn mặc váy ngắn nhưng nói chuyện trịch thượng ra điều ban phát, nó dí mình bắt quyết định ký hợp đồng mấy trăm triệu trong 15phút bằng mấy cái bánh vẽ, ko chơi thế là nó quay ngoắt thái độn ngay!
Chuẩn cụ. Mấy con giới thiệu trưởng phòng trưởng team gì đó, lúc gặp thì cười giả lả. Nhưng mình từ chối phát là mặt như chó bị đá ngay.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Xin lỗi cccm vì không trả lời ngay được. Cháu vẫn đi làm, việc hơi bận!
Cảm ơn tất cả cccm đã góp ý, ném đá, ném hoa, phân tích đủ cả.
Cháu sẽ đọc kỹ lại!
Cháu đã có những sai lầm khi mua, là do khi cháu mua tâm lý k tốt. Nhà cháu vừa trải qua 1 biến cố, ng bán đánh trúng vào tâm lý: Nên giành ra chút thời gian để chăm síc bản thân cân bằng cuoicj sống. Cố định kỳ nghỉ là tự ép mình phải đi nghỉ, k lao vào công việc, k lần lữa.
Tuy nhiên, kỳ nghỉ kiểu như này k phù hợp với nhà cháu.
Cháu bức xúc lên than tý, nếu ai có nhu cầu tìm hiểu thì cùng bàn luận thôi ạ!
Cháu bức xúc ở chỗ:
- Hàng năm phải đóng phí
- K đi là mất quyền lợi
- Được ký gửi nhưng sau này đi thế nào sẽ phụ thupoc ng ta bố trí
...
Tất cả nh điều đó là do cháu tìm hiểu k kỹ, cháu k có ý định kiện ai cả!
Kỳ nghỉ của cháu đc ở 5 người; tuần thứ 2x; vào tầm cuối tháng 5; khi ấy trẻ con đã mấp mé được nghỉ học
Và một số quyền lợi khác nữa...
Giá cháu mua ngày trước là 330tr.

Năm nay do dịch này, chắc k đi được nên sẽ ký gửi!
Cảm ơn cccm!

lucifer82

Xe hơi
Cũng số tiền đó, gửi ngân hàng lấy lãi hàng năm đi du lịch theo ý muốn cũng là một cách sử dụng đồng tiền? Nói chung có nhiều phương án tiêu tiền. Chọn phương án nào cho phù hợp là tùy tính toán của từng người? Có thể mình phù hợp nhưng người khác lại không? Nên mình cũng chẳng phê phán ai khi mua hay không mua ALMA
Đi cái xe giá thực 1 tỏi, cụ bảo người ta đi mua 2 tỏi vì như thế hay hơn mua 1 tỏi. Vậy là xui đểu đúng không ạ ?

NoBored

Xe tải
Xin lỗi cccm vì không trả lời ngay được. Cháu vẫn đi làm, việc hơi bận!
Cảm ơn tất cả cccm đã góp ý, ném đá, ném hoa, phân tích đủ cả.
Cháu sẽ đọc kỹ lại!
Cháu đã có những sai lầm khi mua, là do khi cháu mua tâm lý k tốt. Nhà cháu vừa trải qua 1 biến cố, ng bán đánh trúng vào tâm lý: Nên giành ra chút thời gian để chăm síc bản thân cân bằng cuoicj sống. Cố định kỳ nghỉ là tự ép mình phải đi nghỉ, k lao vào công việc, k lần lữa.
Tuy nhiên, kỳ nghỉ kiểu như này k phù hợp với nhà cháu.
Cháu bức xúc lên than tý, nếu ai có nhu cầu tìm hiểu thì cùng bàn luận thôi ạ!
Cháu bức xúc ở chỗ:
- Hàng năm phải đóng phí
- K đi là mất quyền lợi
- Được ký gửi nhưng sau này đi thế nào sẽ phụ thupoc ng ta bố trí
...
Tất cả nh điều đó là do cháu tìm hiểu k kỹ, cháu k có ý định kiện ai cả!
Kỳ nghỉ của cháu đc ở 5 người; tuần thứ 2x; vào tầm cuối tháng 5; khi ấy trẻ con đã mấp mé được nghỉ học
Và một số quyền lợi khác nữa...
Giá cháu mua ngày trước là 330tr.

Năm nay do dịch này, chắc k đi được nên sẽ ký gửi!
Cảm ơn cccm!
Em nghĩ cụ rao thanh lý tầm 1tr/đêm luôn từ bg có khi ai đó quanh Nha Trang tránh dịch 1 tuần tạm.
Cơ mà cái e thấy chuối nhất là mất đến ~15k cho 1 tuần trong năm mà nó vẫn thu phí dịch vụ (e phì cười vào con bé Trưởng phòng), hỏi thêm quả trao đổi kỳ nghỉ có mất phí ko nó phải lòi ra là member hệ thống trao đổi kỳ nghỉ mất bố 4-500$/năm nữa.
Đúng như cụ trên nói, 330tr gửi tk ~7%/năm cụ có 23tr lãi + 10-15tr phí duy trì tầm 35tr chọn resort 6 đêm thoải mái :)

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Theo hợp đồng của ALMA thì cụ phải kiện ở Tòa án nhân dân...Singapore ạ!
Còn nữa, hợp đồng hoàn toàn bằng tiếng Việt, nhưng cơ quan giải quyết thì lại là Singapore, cụ muốn bọn Sing giải quyết thì phải bắt bọn Sing viết lại luật bằng tiếng Việt, hoặc cụ phải gọi thằng ALMA ra để đàm phán lại hợp đồng sang bằng tiếng Anh cho tòa Sing xử. À, mà Sing đ.éo liên quan gì thì nó cũng đ.éo xử đâu ạ.
Ơ thế vẫn đúng luật vn hở cụ???
Ví dụ êm lừa được đối tác ngu ngơ ký vào hđ có điều khoản lên cung trăng xử kiện thì hđ của êm có bị pháp luật Việt Nam vô hiệu không???

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Tự nhiên mua dây buộc mình cụ nhỉ? Đúng là rẻ hơn nhưng lại bị bó buộc vào lịch, vào địa điểm. Dù cho phép trao đổi với các địa điểm khác trên thế giới nhưng đâu có phải lúc chỗ mình được đổi tiện lợi với lịch trình của mình đâu.
Bọn hợi này nó mời em từ năm 2015 cụ ei. May quá em không dính. lên cái tòa nhà của nó gần cửa ga cái chỗ đỗ xe bé như bao diêm, mịe thằng bảo vệ chie cho cái chỗ đỗ bé ko vào được lại quay ra. Loay hoay mãi mới đỗ đc xe vì bãi chật níc, lên bọn nhân viên nói nhảm vc. Em đi về luôn. Thi thoảng bọn nó vẫn gọi cho gấu nhà em bảo cho 1 kỳ nghĩ Nha Trang miễn phí cơ mà em hỏi miễn cái gì chúng nó éo nói. Em bảo thôi miễn thì để lại mà dùng. Chả khác gì kiểu mua 1 triệu đc 10 triệu tiền giả, thánh họ ngon thì chúng mài để mà sài luôn đê.