[Funland] ALMA- cách thức giải quyết

S320

Xe điện
Cụ chủ dự hội thảo ở tầng 24 keangnam landmark à????? Dc đón tiếp như vip thế cơ mà :-?:-?:-?

wildcat74

Xe điện
Em thấy mô hình Alma còn ổn; giờ này cụ nào dính vào condotel mới nhục- chắc để nuôi bồ câu!

Cartoner

Xe điện
Ơ thế vẫn đúng luật vn hở cụ???
Ví dụ êm lừa được đối tác ngu ngơ ký vào hđ có điều khoản lên cung trăng xử kiện thì hđ của êm có bị pháp luật Việt Nam vô hiệu không???
Cái thằng Alma nó lươn lẹo ở chỗ có yếu tố đầu tư nước ngoài, nên nó ghi cơ quan giải quyết tranh chấp ở Singapore cho nó...hội nhập quốc tế và "công bằng". Cái chiêu rất thâm để lừa đội có tiền mà ngu cụ ạ.

Hung Phuc

Xe điện
Nhiều cụ toàn thả gà ra đuổi, ăn bánh vẽ của CĐT, tiền đó gửi ngân hàng tiền lãi 1 năm cũng thừa đi đây đó, nhưng bên cạnh đó nhiều người cũng nghĩ đây là 1 hình thức đầu tư và đã vay mượn , giờ thì CĐT lo thân còn ko xong thì làm sao thực hiện đc cái cam kết bằng mồm đc

Dangthuyduong2906

Xe đạp
Ko biết cái này có liên quan gì đến FLC ko chứ đợt em đăng ký mua vé bamboo để lại thông tin thế là cũng được gọi, lúc gọi còn rất ngọt ngào “chị ơi chị là khách hàng cực may mắn nên được bên em tặng voucher đi Đà Lạt”. Cơ mà hồi í ĐL có lũ nên em cũng ko ham hố đi, cũng đc mời lên trà nước hội thảo nhưng đợt đó bận nên đành từ chối các em :))
Mỗi tội bị gọi cháy máy mỗi ngày đáng sợ quá, hnao cũng gọi qua hội thảo 😅

CuBin2015

Xe hơi
Ko biết cái này có liên quan gì đến FLC ko chứ đợt em đăng ký mua vé bamboo để lại thông tin thế là cũng được gọi, lúc gọi còn rất ngọt ngào “chị ơi chị là khách hàng cực may mắn nên được bên em tặng voucher đi Đà Lạt”. Cơ mà hồi í ĐL có lũ nên em cũng ko ham hố đi, cũng đc mời lên trà nước hội thảo nhưng đợt đó bận nên đành từ chối các em :))
Mỗi tội bị gọi cháy máy mỗi ngày đáng sợ quá, hnao cũng gọi qua hội thảo 😅
Nó khuyến mại một đêm, vào giữa tuần, với điều kiện là nó không full phòng, thêm trẻ con tính tiền. Cụ từ HN hay ngoài bắc vào ĐL chẳng nhẽ đi 2vc và 1 tối là về! Híc, tưởng tặng mà là không phải.

Dangthuyduong2906

Xe đạp
Nó khuyến mại một đêm, vào giữa tuần, với điều kiện là nó không full phòng, thêm trẻ con tính tiền. Cụ từ HN hay ngoài bắc vào ĐL chẳng nhẽ đi 2vc và 1 tối là về! Híc, tưởng tặng mà là không phải.
Cho đi 1 ngày vào ĐL thì ăn chơi kiểu gì ạ :)) cơ mà em ghét kiểu bán thông tin của mình cho mấy bên này í, sau đợt đó cũng cạch luôn ko dám để lại thông tin nữa, vì từ cái đợt đc gọi bảo là khách hàng may mắn đó thì cả tuần mỗi ngày đều có các em bên này gọi điện mời chào, phát cáu lên bảo chị xin em chị không có thời gian thật đấy, đừng gọi chị nữa chị sợ quá rồi. Thì từ đấy mới thôi

CuBin2015

Xe hơi
Cho đi 1 ngày vào ĐL thì ăn chơi kiểu gì ạ :)) cơ mà em ghét kiểu bán thông tin của mình cho mấy bên này í, sau đợt đó cũng cạch luôn ko dám để lại thông tin nữa, vì từ cái đợt đc gọi bảo là khách hàng may mắn đó thì cả tuần mỗi ngày đều có các em bên này gọi điện mời chào, phát cáu lên bảo chị xin em chị không có thời gian thật đấy, đừng gọi chị nữa chị sợ quá rồi. Thì từ đấy mới thôi
Híc, nó gọi mà nó không để mình nói câu nào trước được! Bực mình em tắt luôn!

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hồi trc em bé cùng phòng tâm sự là đã đặt cọc 5tr cho cái hợp đồng 200tr xin ý kiến đi ok ko? Em bảo may quá cọc ít bỏ đi đòi đc tẹo nào hay tẹo đó. Giờ em nó xài tiền đó quay vòng đc miếng đất vừa tiền. Giờ vẫn thấy chuẩn.

hoviethung

Xe lăn
Mình có đứa em mua hai căn hộ condotel ở Đà Nẵng, một căn cho thuê 1 tháng gần 20T, một căn công ty xây dựng chưa xong nhưng vẫn trả lãi đều được 2 tháng 10/100 tháng theo hợp đồng. Em mình cũng không quan tâm việc bao giờ thì nhà được bàn giao. Không thấy nó nói dùng để nuôi chim bồ câu? Còn các cụ mợ khác thì ko biết thế nào?
Em thấy mô hình Alma còn ổn; giờ này cụ nào dính vào condotel mới nhục- chắc để nuôi bồ câu!

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Alma ngon thế cụ còn chê .Trước tết chưa dịch mà cứ réo số em hoài, nhớ phết :))

zonet

Xe tăng
Mấy năm trc em có đi dự 1 lần ở Capital Tower Trần Hưng Đạo. Cơ bản e thấy k ổn vì nếu đầu tư thì mình toàn nắm đằng lưỡi nên chả xuống tiền. Sau năm nào các e ấy cũng phone mời đi tiếp, e chả thèm.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Cụ chủ dự hội thảo ở tầng 24 keangnam landmark à????? Dc đón tiếp như vip thế cơ mà :-?:-?:-?
K ở Trần Hưng Đạo
Cháu k hiểu chữ ký của cụ, cụ ợ! Cụ mật giải cho cháu cái

kdchuyennghiep

Xe tăng
Mình có ALMA, nhiều bức xúc. Có ai giống mình không xin điểm danh xả sì tret cái đeeee!
Rồi hợp lực xem có cách gì giải quyết k?
Cảm ơn các cụ mợ!
Ăn no bánh ngọt của nó rồi thì chịu thôi!
Cụ cũng khôn quá cơ, khôn hết phần của em, em vs gấu phi lên hội thảo của nó làm mấy cái bánh ngọt rồi té! Còn lâu mới hớp đc của bố ý!

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Ăn no bánh ngọt của nó rồi thì chịu thôi!
Cụ cũng khôn quá cơ, khôn hết phần của em, em vs gấu phi lên hội thảo của nó làm mấy cái bánh ngọt rồi té! Còn lâu mới hớp đc của bố ý!
Hihi, cháu khôn hết phần cụ nên bi zờ mới bức xúc cụ ợ!
Cháu cũng đưa lên đây để mọi người cùng ngẫm nghĩ rút dc tý kinh nghiêm!

ChacuaTit

Xe tăng
Em cũng bị gấu dụ đi để lấy voucher nghỉ ở Đà Nẵng. Nghe bọn đấy chém trên trời dưới đất rồi kêu không ký nhanh sẽ hết khuyến mại. :)) :)). Nhưng hai vợ chồng em té vì chả được nhìn hợp đồng mà chỉ nghe chém thì còn lâu mới xuất tiền
Hội này lừa đảo có tổ chức và có lãnh đạo TW...... sân sau ủng hộ

Tôm đồng

Xe tải
Nhiều kụ OFfer có thói quen xấu là khi vừa nghe 1 thông tin gì, chưa cần đọc kỹ, chưa cần tìm hiểu đã nhảy bổ vào chửi, phỉ báng, bôi nhọ...:D
Chủ thớt này "bung" 1 thông tin rất bâng quơ liên quan đến HĐ sở hữu kỳ nghỉ ALMA, chưa nói rõ bức xúc cái gì, tôi vì cũng đang sở hữu kỳ nghỉ ALMA nên vào hỏi rõ xem có giúp gì được chủ thớt không...chả có ý gì, thế mà nhiều kụ lại ném đá tôi...rõ chán.

Tôi đã nói rất rõ là cái sở hữu kỳ nghỉ này không phải phù hợp cho tất cả mọi người, giá nó cao nữa....Nhưng nó phù hợp tôi và gia đình tôi.

Hãy học kỹ năng lắng nghe....hãy nghe người nói ( ở đây là chủ thớt này ) và hiểu họ muốn nói gì đã rồi hãy lên tiếng...

Thêm nữa, khuyên các bạn : Đừng quyết định điều gì khi đang rất vui - rất phê hoặc rất buồn, hãy để mọi cảm xúc lắng xuống rồi hãy quyết định. Chủ thớt này đã quyết định ký HĐ sở hữu kỳ nghỉ ALMA lúc đang rất vui và phê ( lúc đó đang bị các tư vấn viên ALMA chuốc doping ).

P/S: Cái sở hữu kỳ nghỉ kiểu này bên Âu-Mỹ phổ biến từ hàng chục năm trước rồi. Ở VN là mới thôi. Các bạn cứ Google từ từ tìm hiểu.
Đọc cả post cụ viết thì đọng lại trong em mỗi là cụ nhiều tiền.