[Funland] ALMA- cách thức giải quyết

hoviethung

Xe lăn
Vậy HĐ của cụ là bao nhiêu tiền. Mỗi năm đi nghỉ cụ có phải đóng thêm không?
Nghe sales nói thì nói lại vậy chứ cụ hỏi vậy chắc chắn sẽ không có câu trả lời mà nếu có chắc sẽ nhận được điều không thật?

Em nhớ cách đây mấy năm mấy anh luật sư top ở Việt Nam tuyên chiến với Alma cũng làm Alma đái ra quần nhưng Alma vẫn không sao 😂

hoviethung

Xe lăn
Đây không gọi là thua kiện, vì có xử đâu mà thua. Đây là tòa trả lại đơn kiện do vụ việc không thuộc thẩm quyền của tòa án. Trong hợp đồng 2 bên đã thỏa thuận trọng tài xử, do đó tòa án không xử.
Và trọng tài xử không được mới đưa ra toà. Toà có xử thì người mua chắc chắn thua kiện. Bộ phận pháp chế chặt chẽ lắm. Bao nhiêu năm họ có kinh nghiệm xử lý các vụ tương tự rồi? Mua đắt không phù hợp với mình đòi được tiền khó gần như đi lên trời? Mình nghĩ vậy?

minhvtv3

Xe tăng
Tôi nói sự thật chứ không giả thiết. Vì gia đình tôi đã sở hữu HĐ kỳ nghỉ của ALMA từ 2015. Từ 2015 đến 2019 thì do ALMA chưa xd xong Resort ở Vịnh Cam Ranh nên họ bố trí cho nhà tôi nghỉ ở những khu liên kết với họ. Tháng 12/2019 ALMA Resort đã khai trương, nên từ năm nay các chủ SDKN có thể nghỉ tại ALMA Resort.
3tr / 1 phòng đôi standard ở Resort 5* cụ có thể mua được nhưng khó đấy ( voucher khuyến mại lại không được dùng T7, CN và các ngày nghỉ - lễ), mà 1 phòng 3tr chỉ cho 2 người lớn và 2 trẻ em dưới 12 tuổi. Nếu nhà cụ có 5 người lớn, cụ phải thuê 2 phòng đôi tiêu chuẩn ( không phải phòng Delux hoặc Suite đâu nhá). Còn cái HĐ sở hữu kỳ nghỉ ALMA là 1 căn hộ Condotel 5* có 2 phòng ngủ to vật, 1 phòng khách, 1 bếp...cho 5 người lớn nhé.
Sở hữu kỳ nghỉ ALMA hoàn toàn linh hoạt thời gian, vì có thể trao đổi với các chủ sở hữu khác để nghỉ ở các thời điểm khác nhau linh hoạt.
Nếu không thích nghỉ ở khu Resort của ALMA thì có thể trao đổi qua tổ chức RCI để nghỉ ở các khu khác và ở nước ngoài.
Sở hữu kỳ nghỉ ALMA dành cho những ai có nhu cầu du lịch nghỉ dưỡng, không dùng cho du lịch khám phá. Hàng năm tôi đi du lịch khám phá, phượt cùng bạn bè, đồng nghiệp vài lần và đi du lịch nghỉ dưỡng cùng gia đình ít nhất1 lần.
Khu ALMA Resort ở Vịnh Cam Ranh là Resort 5* ....chắc nó chỉ thua các khu Resort 6* và 7* thôi.
Phải đóng phí duy tu- bảo dưỡng hàng năm để duy trì tình trạng 5* và để có dịch vụ "house keeping" khi vào đó nghỉ.
Nếu không đi nghỉ thì hoàn toàn có thể bán lại 7 đêm nghỉ tại đây....thu tiền về....OK mà cụ.
Thế nhà ng ta không có 5 ng lớn mà chỉ có 2 ng lớn 2 trẻ con thì cứ phải ALMA à, mấy gia đình có 5 ng lớn đâu!!! Nói chung là chăn gà hay Sales thì ra chỗ khác, không ăn đc trên này đâu, cái bọn như ALMA này cứ phải cạch mặt, lừa đảo vớ vẩn.

Cap Còm

Xe điện
Mang 500tr gửi NH mỗi năm cũng được 3-4 chục, thích đi đâu thì đi, alma làm gì.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Mình có ALMA, nhiều bức xúc. Có ai giống mình không xin điểm danh xả sì tret cái đeeee!
Rồi hợp lực xem có cách gì giải quyết k?
Cảm ơn các cụ mợ!
Thế nhà ng ta không có 5 ng lớn mà chỉ có 2 ng lớn 2 trẻ con thì cứ phải ALMA à, mấy gia đình có 5 ng lớn đâu!!! Nói chung là chăn gà hay Sales thì ra chỗ khác, không ăn đc trên này đâu, cái bọn như ALMA này cứ phải cạch mặt, lừa đảo vớ vẩn.
Ký hợp đồng rồi, trả tiền rồi thì cứ theo hợp đồng mà giải quyết. Có ai bắt ép đâu.
Nhầm thua vô ý mất tiền. Ngu thì phải chịu và có thêm bài học.

Xechaybangcom

Xe điện
Và trọng tài xử không được mới đưa ra toà. Toà có xử thì người mua chắc chắn thua kiện. Bộ phận pháp chế chặt chẽ lắm. Bao nhiêu năm họ có kinh nghiệm xử lý các vụ tương tự rồi? Mua đắt không phù hợp với mình đòi được tiền khó gần như đi lên trời? Mình nghĩ vậy?
Trọng tài theo thỏa thuận là trọng tài Singapore, do đó phải sang Sing để xử, chứ không phải trong tài xử không được.

3NGU

Xe máy
Nó lùa em đúng hôm thứ 7, báo hại em cái hầm để xe như hũ lút, em vác ngay con 7 chỗ đi bố tổ đã bức mình. Lên đến nơi nó bắt ngồi xem video nói nhảm mất 20 phút, xong tư vấn mà em dị ứng với kiểu cứ phải nghe chúng nó nói. Xong nó còn bảo nếu anh chị thiện chí mua em sẽ đến tận nhà mang máy quẹt thẻ đi cào. Nhưng luôn mồm bảo ko mua thì mai giá khác. Em bảo mày bán cmm đê luôn bây giờ cũng đc. Bố khỉ bọn đa cấp.
Em giống cụ, nó dụ vk em nên em bị vk điều đi, 2 vc đi con 7 chỗ chui xuống cái tầng hầm như hũ lút, xuống đến tầng hầm thứ 3 mà mãi mới có chỗ để xe, lên nghe nó nói linh tinh nên 2 vc em về sớm, thái độ nó khác luôn, không cho phiếu gửi xe, bị chém gửi xe 50k, giờ thấy còn may chán hơn các cụ khác ngồi nghe nó chém và xuống tiền cọc

zonet

Xe tăng
Mang 500tr gửi NH mỗi năm cũng được 3-4 chục, thích đi đâu thì đi, alma làm gì.
Trước e nghe nó mời chào, tí xuống tiền. May có bà ngồi cạnh nói y như cụ nên em mới tỉnh ra, thấy thực ra chả sở hữu BĐS gì ở đây cả mà chỉ là trả tiền mua tour trước cho nhiều năm.

Ai đời đi du lịch lại cứ quanh quẩn mấy chỗ cũ, thế gian này quá nhiều nơi mới để đi. Mà mùa virus này giá 5* như Ninh Van Bay, Six Sense rẻ như bèo.

hoviethung

Xe lăn
Mình có ALMA, nhiều bức xúc. Có ai giống mình không xin điểm danh xả sì tret cái đeeee!
Rồi hợp lực xem có cách gì giải quyết k?
Cảm ơn các cụ mợ!
Alma lại tiếp tục nóng lên

Nhật Minh 2003

Xe tải
Đem tiền nộp cho mấy ông kỳ nghỉ này thì chờ bao giờ có phòng thì đi thôi.
Đòi tiền về hơi khó.

honglong1

Xe điện
Cụ seeder cho Alma à. Bọn Alma này đợt cuối 2015 e làm trong nha trang nó đã giục dịch làm rồi. Giờ gần 5 năm, ko biết cất nóc đc toà nào chưa :D
Hồi cuối tháng 7 đi qua thì cũng trông thây hòm hòm rồi. Tuy nhiên mua cái kỳ nghỉ này thì hơi thừa tiền. Cố định 1 chỗ và vẫn đóng hội phí hàng năm. Riêng tiền hội phí đã đủ trả tiền KS cho kỳ nghỉ của mình rồi. Nếu muốn đổi chỗ khác thì cũng phải đăng ký và mất phí.

dadangkyroi

Xe hơi
Ngu, muốn tin vào chuyện cổ tích...thì giờ toi thôi

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Alma lại tiếp tục nóng lên
Chuyện muôn đời. Alma tới giờ cũng xa lắc

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cu em vay em 1 tăm trẹo bảo vay mấy tháng để mua đất cát cách đây 2 năm rồi giờ mới trả được 2 chục. Hỏi kỹ thì hóa ra đi mua cái của nợ này giờ sa lầy. Cách đây 1 năm nói vẫn khoe nhem nhẻm em sẽ bán có lãi, giờ im tịt.

Ô tô điên

Xe tăng
Trước em có gặp 1 em gái làm Alma, không hiểu sao tối đấy về tự nhiên mất ngủ thao thức, phải mất 2 tuần mới quên được.
người đúng mẫu em thích.

Ohno

Xe buýt
Hồi cuối tháng 7 đi qua thì cũng trông thây hòm hòm rồi. Tuy nhiên mua cái kỳ nghỉ này thì hơi thừa tiền. Cố định 1 chỗ và vẫn đóng hội phí hàng năm. Riêng tiền hội phí đã đủ trả tiền KS cho kỳ nghỉ của mình rồi. Nếu muốn đổi chỗ khác thì cũng phải đăng ký và mất phí.
Nghỉ đc rồi mà cụ.
Phòng và dịch vụ cũng được.
Lỡ cúng tiền vào đây rồi thì phải đi nghỉ thôi chứ chá sút đc hay đổi đc