[Funland] ALMA- cách thức giải quyết

Em cũng bị gấu dụ đi để lấy voucher nghỉ ở Đà Nẵng. Nghe bọn đấy chém trên trời dưới đất rồi kêu không ký nhanh sẽ hết khuyến mại. :)) :)). Nhưng hai vợ chồng em té vì chả được nhìn hợp đồng mà chỉ nghe chém thì còn lâu mới xuất tiền
Công nhận bánh của bọn này ngon phết.

Ở VN pháp luật chưa nghiêm. Nên chớ mang tiền của mình cho thằng khác. Nhất là những thằng ở xa lơ xa lắc. Khi đòi tiền thì nhờ anh Đường cũng không đòi được bọn này đâu.

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chi tiền 1 cục cho 50 năm du lịch, mỗi năm 1 tuần thì cháu Ạ CÁC CỤ.
Các cụ có đảm bảo trong 50 năm tới các cụ vẫn giàu có, vẫn có tiền đi du lịch, nghỉ dưỡng ko? Hay vài năm nữa hết xí quách có biệt thự 5 sao view biển mà méo có tiền mua vé đi vào đó ở? Hoặc vài năm nữa chân chùn đi bộ còn méo nổi thì có đi du lịch đc ko?
Khó hiểu thật sự!

lucifer82

Xe hơi
có rất nhiều cái không ổn. Cha chung ko ai khóc, nhà chung ko ai giữ. Hôm qua thằng dùng trước nó làm hỏng cái gì, làm tắc nhà vệ sinh, đến hôm nay mình đến dùng mà ko sửa được kịp thì cả tuần nghỉ đấy của mình bị ảnh hưởng.
phí nó tính cũng cao, tiền mua và duy trì + lãi suất thì tính ra đi du lịch thông thường lợi hơn nhiều

kimanh281beo

Xe hơi
Trước hồi mới ra trường em cũng làm bên này 1 tgian ngắn: 2 tháng. Lúc ý phòng ốc. nhân sự đang set up, toàn bộ là training chưa đc va vấp
Tgian đầu các leader bánh vẽ rất nhiều điều hay. Thực sự là hội chân ướt chân ráo mới ra trường hứng thú dã man các bác ạ. Bác bảo toàn dân Hanu, FTU, Bank,...
Cho tới lần đầu tiên, các leader bảo các em hãy đi thực địa là xuống các quán cafe trên phố lớn và nchuyen với các anh chị đang ngồi đó, chia sẻ.
Em bị 1 chị lớn tuổi, tầm 40-45 nói cho 1 trận, bảo là em có học hành tử tế, đừng làm cái này. Món này bên châu Âu, Châu Mỹ nhiều người bị lừa, em cứ lên mạng mà tìm hiểu holiday ownership... Em tự tìm hiểu và hơi ngộ ngộ tí.
Hội trẻ trẻ bọn em sau đó rơi rụng dần, vì cảm giác bán kỳ nghỉ thất đức kinh khủng. Đặc biệt là khi bán đc cho người già lương thì ít hay các anh chị ở quê mù thông tin...
Em chưa bán đc nên chắc em còn tí tử tế, chứ bán đc thì hoa hồng cao các bác ạ, các anh chị sales sẽ hiếu chiến lắm.
Còn những ai mua món này mà kinh tế dư dả thì em nghĩ cũng thích thú lắm. Vì nó phục vụ bản thân mình, gia đình mình.
Tuy nhiên, với tình hình kte+ dịch bệnh như hiện nay thì những ai tài chính chênh vênh ko mua sở hữu kỳ nghỉ thì em nghĩ sáng suốt ạ

kimanh281beo

Xe hơi
Mình có ALMA, nhiều bức xúc. Có ai giống mình không xin điểm danh xả sì tret cái đeeee!
Rồi hợp lực xem có cách gì giải quyết k?
Cảm ơn các cụ mợ!
Em cũng tìm hiểu thì có những luật sư nổi tiếng tìm cách giúp thân chủ nhưng đều thua kiện Alma đó bác ạ. Nên bác thay vì ngồi nghĩ cục tức thì tìm cách: 1. Bán giá rẻ, em nghĩ vẫn có người mua. 2. Tận hưởng, chờ hết Covid đặt vé đi nghỉ Alma. Bên họ xây xong từ tháng 1 rồi. Bãi Dài Cam Ranh rất đẹp, cơ sở vật chất mới nên yên tâm là không lo hỏng hóc gì đâu.
Năm ngoái nhà em đi nghỉ bên Diamond Bay. Cũng ko xa Alma lắm, bên họ có shuttle bus vào trung tâm, dịch vụ tiện nghi, cảnh quan 5 sao. Cũng ước ao có 1 căn mà hình như họ bán 1 tỉ thì fai. Cũng sở hữu kỳ nghỉ, khách chủ yếu là đội bay Vietnam Airlines, khách Nga và Hàn

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều kụ OFfer có thói quen xấu là khi vừa nghe 1 thông tin gì, chưa cần đọc kỹ, chưa cần tìm hiểu đã nhảy bổ vào chửi, phỉ báng, bôi nhọ...:D
Chủ thớt này "bung" 1 thông tin rất bâng quơ liên quan đến HĐ sở hữu kỳ nghỉ ALMA, chưa nói rõ bức xúc cái gì, tôi vì cũng đang sở hữu kỳ nghỉ ALMA nên vào hỏi rõ xem có giúp gì được chủ thớt không...chả có ý gì, thế mà nhiều kụ lại ném đá tôi...rõ chán.

Tôi đã nói rất rõ là cái sở hữu kỳ nghỉ này không phải phù hợp cho tất cả mọi người, giá nó cao nữa....Nhưng nó phù hợp tôi và gia đình tôi.

Hãy học kỹ năng lắng nghe....hãy nghe người nói ( ở đây là chủ thớt này ) và hiểu họ muốn nói gì đã rồi hãy lên tiếng...

Thêm nữa, khuyên các bạn : Đừng quyết định điều gì khi đang rất vui - rất phê hoặc rất buồn, hãy để mọi cảm xúc lắng xuống rồi hãy quyết định. Chủ thớt này đã quyết định ký HĐ sở hữu kỳ nghỉ ALMA lúc đang rất vui và phê ( lúc đó đang bị các tư vấn viên ALMA chuốc doping ).

P/S: Cái sở hữu kỳ nghỉ kiểu này bên Âu-Mỹ phổ biến từ hàng chục năm trước rồi. Ở VN là mới thôi. Các bạn cứ Google từ từ tìm hiểu.
Hai việc ở Việt Nam và Thế giới, nó khác nhau 1 trời 1 vực bác ạ.

Ở bển, nó minh bạch, và do đó, bác biết rằng: "... giá nó cao nữa....Nhưng nó phù hợp tôi và gia đình tôi.". Vì thế, bác đã có lựa chọn của mình.
Tôi hiểu rằng, ở bển, nó không mời bác qua Singapore xử kiện, nếu có kiện tụng.
Ở bển, nó cung cấp file Hợp đồng mẫu cho bác tham khảo trước, ở Alma này, hình như bác phải đặt cọc rồi mới được xem file này, nếu tôi nhớ không nhầm.
Ở bển, nó đảm bảo vấn đề pháp lý cho bác trước, rồi nó mới bán hàng cho bác. Vì luật nó yêu cầu vậy, và họ phải tuân thủ nếu không muốn bị phạt ù tai.

Với cá nhân tôi, cũng được mời / gạ gẫm / chèo kéo mua (bác gọi là gì thì tùy bác).
Và tôi từ chối, vì có những Điều khoản trời ơi không thể xử lý, kiểu Singapore trial ở trên.
Và cái Giá bán, tất nhiên, điều khoản đầu tiên.

Yeuphunu

Xe điện
Lướt qua 2 trang và cháu lại không muốn đọc tiếp.
Có vẻ các cụ nhà mình comments ở đây phần lớn chưa tham dự hội thảo họ tổ chức hoặc chưa tìm hiểu kĩ, hoặc mang sẵn trong tư tưởng thiếu tích cực.
Cá nhân tôi tham dự hai lần, dù không mua tôi đánh giá khá cao cách tổ chức của bên Alma này.
Quan trọng có xác định mình là đối tượng phú hợp để tham gia không thôi.

Đối tượng phù hợp đây:
Nếu không rành/không quen về đặt phòng,
Hay không có thời gian đặt phòng
Muốn đi du lịch thiên về nghỉ dưỡng
Gia đình có 2-3 thế hệ và hay đi du lịch
Có thu nhập ổn định, có sẵn khoản tài chính tham gia

Chỉ cần những nhu cầu trên là hoàn toàn phù hợp để tham gia,

Còn nhà cháu muốn trải nghiệm các kiểu mô hình du lịch và nghỉ dưỡng từ 0* đến 6* và thiên về trải nghiệm nên cháu không chọn, còn không cháu cũng chọn.

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Mình có ALMA, nhiều bức xúc. Có ai giống mình không xin điểm danh xả sì tret cái đeeee!
Cảm ơn các cụ mợ!
À, cái bọn kỳ nghỉ ý hả. Ts chúng nó, mời mình lên, xoen xoét: em chỉ mời anh lên ngồi độ 30 phút thôi. Sau hành mình hơn 2h. Vặn cho cứng họng. Mà cái thằng tỷ phú Ich xà có cái gì ghê gớm đâu mà mà dựng tượng phong thánh kinh thế nhỉ?

Gagarose

Xe điện
Em cũng bị gấu dụ đi để lấy voucher nghỉ ở Đà Nẵng. Nghe bọn đấy chém trên trời dưới đất rồi kêu không ký nhanh sẽ hết khuyến mại. :)) :)). Nhưng hai vợ chồng em té vì chả được nhìn hợp đồng mà chỉ nghe chém thì còn lâu mới xuất tiền
em bị mời đi nghe tương tự cụ, nhưng em đi nghe để xem nó chốt deal thế nào. Bọn này bài bản về chốt deal. Nó chốt từ lúc trình bày các loại thẻ hạng gold platinum cho 10-20 năm hàng mấy trăm triệu, em nghe xong vẫn về, nó chốt ra tận thang máy là có loại thẻ silver mấy năm mấy chục triệu, em xuống đến nhà để xe nó chốt có thẻ 2 năm vài triệu đồng nữa mà em vẫn không rung động, nhưng công nhận nó đeo bám ác liệt thật :))

Truonghd

Xe tải
Cảm ơn các cụ mợ!
E cũng như cụ. Nó đưa e tờ giấy kêu Nha Trang gải quyết . E nói ra k đc nó nói gởi mail. Tới nay đã mấy tháng im re . Xác định mất

lucifer82

Xe hơi
Một người bị lừa đắng lắm nhưng lại muốn bọn khác chết chung. Lại nhớ Trạng Quỳnh "Vào mà xem"
Cụ ấy lỡ mua thì nên tư vấn người khác không nên mua mới phải, giá cao + rủi ro cao + thủ đoạn câu kéo kiểu tinh vi

kimanh281beo

Xe hơi
Lướt qua 2 trang và cháu lại không muốn đọc tiếp.
Có vẻ các cụ nhà mình comments ở đây phần lớn chưa tham dự hội thảo họ tổ chức hoặc chưa tìm hiểu kĩ, hoặc mang sẵn trong tư tưởng thiếu tích cực.
Cá nhân tôi tham dự hai lần, dù không mua tôi đánh giá khá cao cách tổ chức của bên Alma này.
Quan trọng có xác định mình là đối tượng phú hợp để tham gia không thôi.

Đối tượng phù hợp đây:
Nếu không rành/không quen về đặt phòng,
Hay không có thời gian đặt phòng
Muốn đi du lịch thiên về nghỉ dưỡng
Gia đình có 2-3 thế hệ và hay đi du lịch
Có thu nhập ổn định, có sẵn khoản tài chính tham gia

Chỉ cần những nhu cầu trên là hoàn toàn phù hợp để tham gia,

Còn nhà cháu muốn trải nghiệm các kiểu mô hình du lịch và nghỉ dưỡng từ 0* đến 6* và thiên về trải nghiệm nên cháu không chọn, còn không cháu cũng chọn.
Đúng rồi bác ạ.
1 điểm tích cực của Alma đó là: Trong cuộc sống, dường như chúng ta mải mê dành tgian làm việc quá nhiều trong năm mà quên đi giá trị gia đình.
Với việc 1 năm có 1 tuần nghỉ đúng nghĩa, 1 tuần nghỉ cố định, chắc chắc cha mẹ con cái đều mong được bên nhau. "Triết lí" kiểu như vậy.
Đối tượng Alma là phù hợp với người nhiều tiền nhưng bận bịu, thích nghỉ dưỡng đúng nghĩa bên biển chứ ko fai chạy theo tour...
Và mua gì cũng phải đc xem hợp đồng, nắm được luật, chứ cứ kí cái xoẹt xong tiếc ngẩn ngơ thì lại khổ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là tù mù, phiêu lưu và nhiều rủi ro. Nghỉ ngơi kiểu này ở nhà cho lành cụ nhỉ?
Em.trót đi dự cái hội thảo của nó mà suốt ngày nó gọi mời mua đây,bực hết cả mình....

hoviethung

Xe lăn
phí nó tính cũng cao, tiền mua và duy trì + lãi suất thì tính ra đi du lịch thông thường lợi hơn nhiều
Cũng số tiền đó, gửi ngân hàng lấy lãi hàng năm đi du lịch theo ý muốn cũng là một cách sử dụng đồng tiền? Nói chung có nhiều phương án tiêu tiền. Chọn phương án nào cho phù hợp là tùy tính toán của từng người? Có thể mình phù hợp nhưng người khác lại không? Nên mình cũng chẳng phê phán ai khi mua hay không mua ALMA

hoviethung

Xe lăn
Em.trót đi dự cái hội thảo của nó mà suốt ngày nó gọi mời mua đây,bực hết cả mình....
Mình thì 5 năm rồi mới thấy nó gọi lại, nên cũng chẳng thấy phiền vừa rồi mình cũng đi dự hội thảo xem bọn nó thuyết trình thế nào, Nhân tiện xem sản phẩm thực tế của nó mới khai trương ở Cam Ranh. Và mình hiểu sản phẩm quá rõ nên vẫn không xuống tiền. Liếc sang một số bàn tư vấn bên cạnh thấy có khách hàng vẻ cũng xuôi. Thôi kệ họ?

xe vợ mua

Xe tăng
Cụ có biết khách nào thì phím cho cụ chủ đẩy hàng đi kìa? :)) :)). Bọn Alma giờ bán còn khó mà cụ biết nhiều người có nhu cầu thì phím được đấy. :)) :))
Em nghĩ tốt nhất là bán rẻ bằng 1/2 chắc Cụ đấy ôm tất:))

xe vợ mua

Xe tăng
Em chẳng hiểu các cụ bảo nó lừa là sao? Cụ thể thế nào? Cách đây vài năm nó gọi DT lùa em suốt, mời dự tiệc với lại đi nghỉ miễn phí. May đợt đấy nó gọi tầm cuối mùa hè, em nghiện bia hơi nên lười đi dự tiệc.
Em cũng bị tra tấn điện thoại suốt, mà nó đòi cả 2vc đến mới được em mấy lầ định đi 1 mình đến xem sao mà nó ko đồng ý