[Funland] ALMA- cách thức giải quyết

Tony_Bui

Xe buýt
Không đâu cụ. Tôi là khách hàng của ALMA.
ALMA đã khai trương khu ALMA Resort ở Vịnh Nha Trang cuối năm 2019 rồi. Nhà tôi đã book kỳ nghỉ để hè này đi nghỉ rồi.
Nhà tôi ký HĐ sở hữu kỳ nghỉ này từ 2015, từ 2015 đến 2019 toàn nghỉ ở các khu Resort do ALMA liên kết, năm nay cả nhà háo hức nghỉ tại chính Resort 5* của ALMA vừa XD xong.
Không hiểu chủ thớt gặp vấn đề gì với ALMA ? Nếu muốn hủy HĐ thì sẽ không lấy lại được tiền đã nộp vào. Tốt nhất nên nộp hết tiền HĐ theo quy định trong HĐ, rồi nếu không thích thì chuyển nhượng cái HĐ này, giờ nhiều người có nhu cầu, bán dễ mà...
Tôi vừa ở Alma hôm Tết dương lịch, có trao đổi với mấy khách hàng cùng sở hữu tuần 1 thì đa số mọi người đều hài lòng. Có nhà ở HN còn đầu tư tới 5 tuần nghỉ nghe các bạn sales quảng cáo giờ tăng giá nhưng khi nhờ bán lại thì vẫn chưa bán được. Có thể do CĐT còn muốn ưu tiên bán nốt các tuần còn sót lại.

Tôi cũng không hiểu chủ thớt gặp vấn đề gì nhưng tôi thấy dịch vụ ổn, đẳng cấp. Công nhận giá dịch vụ phát sinh ăn uống, mua đồ siêu thị thì hơi cao nhưng bù lại các câu lạc bộ vui chơi cho trẻ em thì phong phú và hiện đại. Người lớn có rạp chiếu phim, phòng tập gym xông hơi miễn phí.. rất phù hợp nhu cầu nghỉ dưỡng.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Xin lỗi các cụ các mợ. Nhà cháu chưa nói rõ.
Nhưng mọi người phân tích đúng rùi!
Nhà cháu trót dại mua 1 kỳ nghỉ Alma nhưng k phù hợp với tình hình kinh tế gia đình. Nay cháu muốn bán lại cho ai có nhu cầu.
Các cụ mợ có biết ai có nhu cầu thì ới cháu 1 tiếng!
Cảm ơn các cụ mợ!

Kurumasuki

Xe container
Nhà cháu trót dại mua 1 kỳ nghỉ Alma nhưng k phù hợp với tình hình kinh tế gia đình. Nay cháu muốn bán lại cho ai có nhu cầu.
Cảm ơn các cụ mợ!
Em đang nghiêm cứu mua.
Cụ có thể cho cái hợp đồng lên đây không ( xoá thông tin cá nhân và số tiền đi cũng được )

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu có nhu cầu đây cụ ơi!
Cháu gửi mật thư cho cụ nhé!
Em nghĩ em định gom khoảng trên 2000 suất rồi sang FLC homes chào bán lại cả mớ mới kiếm được vì bên đấy tập đoàn nghìn tỷ họ mua để cơ cấu kinh doanh cho tốt, chứ 1 vài suất mất công.

mr teppi

Xe buýt
Em một lần lên khách sạn ở Yết kiêu hay THĐ nghe chúng nó vẽ vời. Nhưng nghe xing em chả ký kết gì hết, tiền ở túi mình, mình thích thì vi vu. Việc dem gì cần bọn nó!

Chỉnh sửa cuối:

Cóc_Cụ

Xe tải
Cảm ơn các cụ mợ!

Sao mở thớt thì cụ bức xúc mà 🤪🤪🤪

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà tôi sở hữu 7 đêm, phòng loại A (70m2) ở khu nhà cao tầng view biển- Resort 5*, phòng dành cho 5 người, tôi thấy OK mà.
Vè đường lối thì cũng oke đấy. Nhưng quan trọng cụ mất bao tiền cho 7 đêm đấy mới là vấn đề.

NoBored

Xe tải

Sao mở thớt thì cụ bức xúc mà 🤪🤪🤪
Đến giờ mới ngớ ra bị lừa thì chả bức xúc cụ?
Năm 2015 nó mời e hội thảo ở THĐ giá khoảng 15k đô 21 cho 1 tuần đầu tháng 10. Tháng 12 vừa rồi lại mời e lên, đúng hôm rảnh lên 1 mình xem chúng nó có trò gì mới ko thấy bài vở vẫn thế. Mà thành phần mời đợt vừa rồi thấy già hoá, toàn các cặp khotabit, kiểu dồn mình ký ngay, rồi mơi có suất ưu đãi đặc biệt chỉ ký ngay lúc đấy mà đã toàn 20-30k.
Đọc mấy bài báo kiện chúng nó, cặp vc ở Cầu Giấy ký t5/19 đóng 30% đã 280tr chứng tỏ giá cũng lên kha khá, lừa đc kha khá gà đấy

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng hiểu các cụ bảo nó lừa là sao? Cụ thể thế nào? Cách đây vài năm nó gọi DT lùa em suốt, mời dự tiệc với lại đi nghỉ miễn phí. May đợt đấy nó gọi tầm cuối mùa hè, em nghiện bia hơi nên lười đi dự tiệc.

NoBored

Xe tải
Vè đường lối thì cũng oke đấy. Nhưng quan trọng cụ mất bao tiền cho 7 đêm đấy mới là vấn đề.
Cụ phải đến nghe bánh vẽ mới rõ bản chất lừa. Ngoài tiền mua 1 kỳ nghỉ tầm 20-30k usd cụ vẫn phải trả phí dịch vụ cho chính kỳ nghỉ đấy tại Alma Nha Trang. Để trao đổi cụ phải là thành viên của trang web trao đổi kỳ nghỉ lại mất cmn thêm mấy trăm đô phí thành viên/năm. Mà để hưởng kỳ nghỉ vào mấy tháng hè (kỳ nghỉ của cụ vào tháng 10 giá khoảng 20k) lại mất cmn chênh. Tiền đấy tự đi đặt 6 đêm khách sạn, resort 4-4.5 sao giữa hè của mình có khi thừa

hoang26

Xe tăng
Kiểu sở hữu kỳ nghỉ em thấy ý tưởng thì OK đấy, nhưng làm như bọn này thì không OK thôi, kiểu 52 gia đình mua chung 1 căn biệt thự xong mỗi nhà 1 tuần thì tính ra mỗi nhà tẹo tiền, ý tưởng ổn :)
có rất nhiều cái không ổn. Cha chung ko ai khóc, nhà chung ko ai giữ. Hôm qua thằng dùng trước nó làm hỏng cái gì, làm tắc nhà vệ sinh, đến hôm nay mình đến dùng mà ko sửa được kịp thì cả tuần nghỉ đấy của mình bị ảnh hưởng.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ phải đến nghe bánh vẽ mới rõ bản chất lừa. Ngoài tiền mua 1 kỳ nghỉ tầm 20-30k usd cụ vẫn phải trả phí dịch vụ cho chính kỳ nghỉ đấy tại Alma Nha Trang. Để trao đổi cụ phải là thành viên của trang web trao đổi kỳ nghỉ lại mất cmn thêm mấy trăm đô phí thành viên/năm. Mà để hưởng kỳ nghỉ vào mấy tháng hè (kỳ nghỉ của cụ vào tháng 10 giá khoảng 20k) lại mất cmn chênh. Tiền đấy tự đi đặt 6 đêm khách sạn, resort 4-4.5 sao giữa hè của mình có khi thừa
Em đến tìm hiểu rồi mà cụ. Xong em chạy mất dép. Mất cả đống tiền mua suất mà mỗi năm vẫn mất thêm chục triệu. Thế có mà dở hơi biết bơi.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Có vẻ các kụ chưa hiểu về HĐ sở hữu kỳ nghỉ ALMA rồi.
Có 1 điều tôi đồng ý với các kụ là Giá cao. Cái này đúng.
Còn các điểm khác thì không như các kụ nghĩ. Sở hữu kỳ nghỉ ALMA 1 tuần hoặc 2 tuần / năm các kụ thoải mái trao đổi để chọn cho mình kỳ nghỉ trong khoảng thời gian thích hợp, không phải là kụ sở hữu kỳ nghỉ tuần 30 ( vd thế ) thì kụ cứ phải bắt buộc phải nghỉ đúng tuần 30....
Trao đổi kỳ nghỉ với các chủ sở hữu kỳ nghỉ qua hệ thống RCI toàn TG....Dĩ nhiên visa , vé máy bay và hậu cần các kụ phải tự lo, tuy nhiên khi có HĐ sở hữu kỳ nghỉ ALMA và đã trao đổi với 1 chủ HĐ sở hữu kỳ nghỉ ở Mỹ chẳng hạn, thì khi xin visa Mỹ sẽ rất thuận lợi cho cả nhà kụ...

Tuy nhiên, thành thật mà nói, cái HĐ sở hữu kỳ nghỉ này không phải là phù hợp cho đại đa số mọi người.
Một người bị lừa đắng lắm nhưng lại muốn bọn khác chết chung. Lại nhớ Trạng Quỳnh "Vào mà xem"

Chỉnh sửa cuối:

toicodon

[Tịch thu bằng lái]
Tuy nhiên, thành thật mà nói, cái HĐ sở hữu kỳ nghỉ này không phải là phù hợp cho đại đa số mọi người.
Cụ 100% thuộc thành phần còn lại. Quê em các cụ có câu: Khôn thế bao giờ 49 ngày :))

hoviethung

Xe lăn
ALMA năm nay khai trương khu nghỉ ở Vịnh Nha Trang rồi mà. Kụ chủ thớt gặp vấn đề gì thế ?
Tôi cũng có 1 HĐ sở hữu kỳ nghỉ ALMA từ 2015, vẫn đi nghỉ hàng năm, từ 2015 đến nay thì nghỉ ở các Resort do ALMA liên kết, bắt đầu từ năm nay nghỉ tại Resort của ALMA đã khai trương tháng 12/2019, nhà tôi đã book lịch nghỉ năm nay rồi.
Hồi trước dịch mình cũng tham quan khu này. Nha Trang ấy. Chất lượng 5 Sao đủ các dịch vụ. Khách vào cũng đã tương đối đông. Theo mình nghĩ họ cũng chẳng lừa đảo gì chẳng qua muốn bán được hàng nên áp dụng các thủ thuật kinh doanh mà thôi. Là người mua thì cũng phải cân nhắc, phát hiện những điều họ muốn che dấu. Để xuống tiền cho phù hợp. Theo suy nghĩ của mình sản phẩm này chỉ phù hợp gia đình khá giả, thích du lịch. Chứ còn gia đình nghèo e không phù hợp. Cách đây 5 sáu năm mình có dự hội nghị khách hàng của ALMA. Thấy họ tư vấn riêng lẻ từng đôi vợ chồng mình đã nghi ngờ có điều gì đó thiếu minh bạch. Qua phản biện nhân viên bán hàng, Mình thấy không hợp nên không mua bằng cách hoãn binh là ngày mai sẽ quay lại quyết định sau. Khi trao cho vợ chồng mình voucher miễn phí nghỉ dưỡng Đà Lạt nhân viên bán hàng chua chát: Cháu biết chắc chắn cô chú sẽ không mua hàng của bọn cháu đâu.

hoviethung

Xe lăn
Nói chung là lúc nào thích đi đâu thì quyết, và việc quyết nó phụ thuộc vào nhiều thứ: thời gian của mọi người đi cùng, chuyến bay, sở thích... rồi đi nước ngoài còn bao chuyện hậu cần, visa... chứ tự nhiên lại bị gói gọn ở trong vài cái lựa chọn và khung thời gian thì làm sao mà thoải mái được ạ.
Và giá cả quá đắt!
Nói chung là tù mù, phiêu lưu và nhiều rủi ro. Nghỉ ngơi kiểu này ở nhà cho lành cụ nhỉ?

haivanphe

Xe container
Còn phải đóng phí thường niên nữa đúng ko các cụ? Cá nhân em thấy thế này, vị trí Alma Nha Trang ở gần sân bay, vì cách xa thành phố nên ai đến nghỉ ở đây thì mỗi lần vào thành phố chơi tham quan mất khoảng 400k taxi đi về, như vậy Alma Nha Trang chỉ phù hợp với các cụ mợ có nhu cầu ăn ngủ nghỉ mà không phù hợp với những ai thích thăm thú. khám phá. Nhà em mà đi Nha Trang thì thường ngủ 2 đêm trong Vinpearl rồi ra Novotel ở 2 đêm cho hòa hợp sở thích của các thành viên trong gia đình.

Mô hình này thì đúng là không phù hợp với gia đình nhà em. Mình thích thì mình vẫy máy bay, đặt phòng và đi luôn chứ chờ chờ đợi đợi, khớp lệnh các kiểu mới đi được thì chán lắm. Chưa kể là đi mãi một chỗ cũng chán bỏ xừ. Tiền đóng trước mua kỳ nghỉ để làm việc khác.

Hàng xóm nhà em mua mấy kỳ nghỉ của đội này, chưa chi đã ngồi tính là tiền bán thẻ nghỉ hàng năm chính là tiền lương hưu :D :D :D