[Funland] Ai dám bảo kinh tế khó khăn, người dân túng quẫn????

cuongkilo

Xe tăng
Nếu được như bác NDTBM nói thì thật quý hóa quá! ^:)^

iPhone đúng là ngoài chức năng xử dụng, được bảo mật lại an toàn, còn có thêm chức năng giúp người ta giải quyết những vấn đề khác, như biếu, tặng, làm quà ..................... hay cầu hôn như thế này, mà nó không hot thì mới là lạ! =D>

Nói nào ngay, cũng có lũ thèm khát "Táo khuyết" nhưng chẳng thể mua, mà cũng không được biểu, nên quay ra bỉ bôi cái "táo cắn dở" này thôi:

Biếu tặng làm quà, thì hồi đáp
Công lao khốn khổ, ắt phải đền!

View attachment 8756128

Màn cầu hôn và tặng iPhone 16 Pro Max titan sa mạc phiên bản 1 TB của kỹ sư phần mềm sinh năm 1995 dành cho bạn gái sinh năm 2000, diễn ra tại cửa hàng trên phố Hàng Bài, Hà Nội.

Hoa hồng, ngàn cánh thay lời đó. :x
Táo khuyết, một con sính lễ đây. :P
Không hiểu em có già quá hay không ,chứ e không thích kiểu Yêu đương ồn ào ntn đâu nhé

Diep1979

Xe container

vin_tq

Xe hơi
Cụ nói thế iphone nó bán cho ai,bộ nhớ có thể to,pin có thể khoẻ nhưng nhanh với nhậy thì ko bằng đâu cụ cái gì cũng có giá của nó đấy ạ
Cụ dám chắc ko? Trong các bài test hiệu năng thì iPhone cũng chỉ xếp hạng thường thôi nhé ;)) Em cũng bỏ iOS để sang Android và sẽ ko quay lại iOS nữa, tù túng, pin kém, đc mỗi cái chụp ảnh tàm tạm, nhưng giờ nhiều máy android chụp đẹp hơn 😂

t12a11g

Xe buýt
ip16 năm nay e thấy đỡ hot hơn nhiều r mà, chắc dân họ cũng chán r

banmotnucuoi

Xe lăn
Buồn cười cụ nào cứ thần thánh cái iPhone, em chả có tiền mua nhưng vẫn thấy buồn cười :))
Em thần thánh, vợ em mua cách đây 9-10 năm, dùng 2 năm, sau đưa em dùng, 2 năm nữa, giờ con gái em vẫn dùng, androi có làm đc được việc đáy ko ạ?

AcidS

Xe điện
Với những người dùng điện thoại ở mức trung bình như e: chỉ sử dụng các app chính thống cần sự bảo mật vì nhiều tk bank, chứng,..., k cầu kì chụp ảnh quá ảo, chủ yếu thiên hướng tới sự ổn định và an toàn thì e phải công nhận con ip nó vẫn là số 1.
Còn việc đổi lần lượt lên 15,16...đơn giản chỉ là nó ra mẫu mới nhất thì đổi thôi vì xác định dùng nó r, chẳng có gì to tát ở đây mà phải bàn cả.
Hơi lạ, vì mỗi lần đổi máy là app Bank với chứng hoặc ít nhất là VneID nó đòi xác nhận lại mất thời gian bỏ mịa. Máy đang chạy ổn tốt nhất không đụng chạm. Máy dùng app Bank chính của mình còn là con 6s không zalo, không mạng xã hội.

quy la tien

Xe điện
Ai đó thống kê xem mua trả góp tỷ lệ bao nhiêu không nhỉ? Chắc cũng nhiều…

poiuy

Xe ba gác
Hơi lạ, vì mỗi lần đổi máy là app Bank với chứng hoặc ít nhất là VneID nó đòi xác nhận lại mất thời gian bỏ mịa. Máy đang chạy ổn tốt nhất không đụng chạm. Máy dùng app Bank chính của mình còn là con 6s không zalo, không mạng xã hội.
Dùng con 6s này mà vẫn xác thực khuôn mặt khi chuyển khoản được à cụ?

AcidS

Xe điện
Dùng con 6s này mà vẫn xác thực khuôn mặt khi chuyển khoản được à cụ?
Thoải mái cụ ơi. Vân tay, mật khẩu và nhận diện khuôn mặt.
Nhận diện khuôn mặt qua phần mềm Bank chứ có phải Face ID đâu

poiuy

Xe ba gác
Thoải mái cụ ơi. Vân tay, mật khẩu và nhận diện khuôn mặt.
Nhận diện khuôn mặt qua phần mềm bạn chứ có phải Face ID đâu
Thế thì có vẻ nhận diện kiểu này không an toàn lắm. Thà nhập mật khẩu còn hơn.

AcidS

Xe điện
Thế thì có vẻ nhận diện kiểu này không an toàn lắm. Thà nhập mật khẩu còn hơn.
App ngân hàng mình dùng đều 3 bước xác thực. Xác thực vân tay/mật khẩu vào app, trên 10 triệu thì xác thực khuôn mặt xong phải vào số Pin hoặc mã gửi qua SMS mới ck đi. Dưới 10 triệu thì bỏ qua xác thực khuôn mặt chỉ cần số PIN

xherox

Xe điện
Kinh tế thì cũng có khó khăn, nhưng khi nào chưa khó khăn đến mức người dân thường bị ảnh hưởng trực tiếp thì còn đỡ, đến khi nào người dân thường cũng thấy khó khăn thật sự, đói ăn diện rộng, thì kinh tế sập rồi.

Opel Astra

Xe điện
App ngân hàng mình dùng đều 3 bước xác thực. Xác thực vân tay/mật khẩu vào app, trên 10 triệu thì xác thực khuôn mặt xong phải vào số Pin hoặc mã gửi qua SMS mới ck đi. Dưới 10 triệu thì bỏ qua xác thực khuôn mặt chỉ cần số PIN
Bác dùng App bank nào vậy?
Tôi dùng 2 App ngân hàng của TechcomBank và VIB, đều chỉ xác thực bằng khuôn mặt (khi mở App) và cũng khuôn mặt lần nữa, khi chuyển khoản đi, dưới 10 triệu.

Với khoản trên 10 triệu thì nó thay thế cái Face ID của phone bằng cái Sinh trắc học của bank, thực tế cũng vẫn là cái mặt mình, và tôi quả không rõ nó khác gì với cái Face ID của phone không, ngoại trừ việc Face của mình giờ đã được lưu ở bank.

Mật khẩu thì chắc là tôi cũng có, nhưng chưa dùng bao giờ.

AcidS

Xe điện
Bác dùng App bank nào vậy?
Tôi dùng 2 App ngân hàng của TechcomBank và VIB, đều chỉ xác thực bằng khuôn mặt (khi mở App) và cũng khuôn mặt lần nữa, khi chuyển khoản đi, dưới 10 triệu.

Với khoản trên 10 triệu thì nó thay thế cái Face ID của phone bằng cái Sinh trắc học của bank, thực tế cũng vẫn là cái mặt mình, và tôi quả không rõ nó khác gì với cái Face ID của phone không, ngoại trừ việc Face của mình giờ đã được lưu ở bank.

Mật khẩu thì chắc là tôi cũng có, nhưng chưa dùng bao giờ.
VCB và BIDV cụ ạ. Do tui dùng iPhone 6s nên không có Face ID, nên vào app phải là mật khẩu hoặc vân tay - tương đương FaceID của máy cụ thôi, tất nhiên là độ bảo mật cao hơn.
Chắc cụ không thể tưởng tượng, cái mặt con trai của tui lại thi thoảng mở được điện thoại của mẹ tui U90 bằng Face ID (tất nhiên máy mẹ tui cài đặt theo khuôn mặt của mẹ để đơn giản việc mở khoá máy) :D

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Đấy là con số ngày đầu thui. :D

Và, những ngày tiếp, mạng lưới phân phối táo khuyết của VN sẽ giao đủ 3 vạn tới 4 vạn con trong tháng 10 này cho những khách đã đặt mua ợ. :))
Thế cụ đã mua chưa ? Khoe hình trên này luôn đi

Opel Astra

Xe điện
Chắc cụ không thể tưởng tượng, cái mặt con trai của tui lại thi thoảng mở được điện thoại của mẹ tui U90 bằng Face ID (tất nhiên máy mẹ tui cài đặt theo khuôn mặt của mẹ để đơn giản việc mở khoá máy) :D
Vụ này thì tôi đúng là không tưởng tượng được.

Và cũng chưa nghe bao giờ - từ bác là lần 01.
Face ID của phone, nó bắt quay trái quay phải (ít thôi) đủ trò, rồi mới saved lại, mà vẫn bị như thế à bác?