[Funland] Ác mộng trong đêm

phuongmit

Xe cút kít
Bạn e nhiều đứa cũng bị ăn đòn, nhiều đứa ông già nó cũng dữ nhưng oánh con như oánh kẻ thù qua mấy còm trên này thì e chưa gặp phát nào cả 🥴

kufits

Xe buýt
Em cũng mấy lần bị dìm, hồi 6-7 tuổi nhà ko có điều kiện nên ở ngoài vườn, ko điện ko nước, có lần buổi chiều em kêu là nóng quá thế là đc uống no nước ở dưới ao. Giờ nghĩ lại chỉ thấy buồn thôi mợ ạ :(

toyota219

Xe điện
E thì k bị thể xác, nhưng tinh thần thì cũng kha khá. Cái tệ nữa là k ai biết, trừ e và mẹ (chị e thì đi học xa hay ở xa rồi.)

MuathuHN252

Xe cút kít
Hồi bé tầm 4 5t là đã phải đi chăn bò rồi, đến 9-10t thì nhân lực chính đi cấy đi gặt, làm cỏ rồi chứ lúc đó đi bò là CV nhẹ nhàng phải nhường các em.
Chả nhớ năm mấy tuổi, đi bò đem theo cái liềm, (đem liềm để lúc thì cắt chổi rành, cắt về để bó chổi rành bán ấy, lúc thì chặt củi, lúc thì gặp gì hái đc, vd rau má hay cái gì đó, là đào mang về), lúc quát bò nó ko đi, tiện tay đang cầm cái liềm thế là lấy cái liềm oánh bò 1 phát, ko hiểu đánh kiểu gì mà cái liềm nó tuột khỏi tay em, bay hình vòng cung cắm 1 phát lên đầu em, máu chảy cũng khá khá. Ko khóc, ko hoảng gì, đi kiếm lá phân xanh nhai dặt vào. Tối đi bò về, ko nấu cơm ngay, mà đi kiếm cao sao vàng bôi lên, xong đi nằm vì thấy hơi lạnh lạnh mệt mệt.
Có ai bị bố đánh nhiều quá đến mức khi rõ ràng là bị đau nhưng ko dám mách bố mẹ, vì mách là sợ được ăn thêm 1 trận đòn nữa hay ko? Và vết thương đó, bố mẹ e chưa bh biết, và em bây giờ vẫn còn 1 vết sẹo khá lớn sau đầu.
Một lần thì lên rừng bị ong vò vẽ đốt 15 phát, phát nóng phát rét nằm rên ư ử. 2 chị em, em và em gái sát em, hồi ý lớp 5 lớp 6 rồi, vác quốc đi quốc cỏ trên vườn, mà đến đoạn mệt quá bảo nó làm 1 mình, em lên bờ nằm, chứ ko dám về nhà nằm, ko dám mách bố mẹ vì sợ mách đc thêm trận đòn. Giờ nghĩ lại hồi ý quá dại, và phúc tổ tiên lớn chứ ko nhiều quả ko biết đỡ ntn

ina

Xe Cứu Trợ
Chia sẻ với mợ
Còn em thì ít khi mơ sợ thế, chỉ hay bị chuột rút ở bắp chân đau vãi cả chưởng
Em cũng bị giống cụ không biết có phải là bệnh không? :)

HVC

Xe buýt
Bớt mơ mộng đi mợ!
Đánh con ko phải lúc nào cũng là xấu, và cũng ko chắc sẽ bị CA mời làm việc đâu!
Đừng để bọn tailon nó dắt mũi!
Cụ ủng hộ cái vụ bạo lực này ? Cụ có thấy bao vụ trẻ em bị hành hạ đến chết gần đây ko ? Hay Cụ cũng là 1 tay bạo lực thượng thừa ?

Toàn Hoa

Xe tải
Lội mấy tầng còm mà toàn các cụ mợ kể xấu ông già bạo lực gia đình =))
Ngày xưa mà có kiểu tố cáo bạo lực như thời bây giờ chắc nhà nào ông bố cũng phải ra phường điểm danh mất.
Em thì hồi bé ít bị đòn đau, chỉ 1 lần duy nhất là 2 anh em ra vườn làm cỏ, nhẩy sang vườn nhà hàng xóm trộm sạch cây nhãn ngon nhà người ta. Một hôm ông chú nhà đó sang nhà nói chuyện với ông già, 2ae lén nhìn chỉ thấy bố xin lỗi ông chú đấy, nhưng không thấy quát mắng gì 2 thằng, vẫn bảo 2 thằng ra vườn làm cỏ cho Bố. 2ae ở vườn đang làm cỏ thì bố ra, cũng không thấy ý kiến gì, nhưng lát sau thì ở đâu xông tới, tay cầm cành găng to như cổ tay, vụt túi bụi như kiểu đánh Mỹ, gãy cả cành găng, em lúc đó không gượng dậy được, máu mồm mũi tèm nhem, chân tay, lưng toàn lươn to tổ bố. Ông chú còn phải ra xin cho.
Em ít bị đòn nhưng mà bị chửi thì nhiều, toàn chửi khó nghe và chửi rủa. Lúc bé thì tức lắm, lớn lên thì hiểu, do Cái Nghèo, làm cho người ta bực tức trong người dẫn đến hành vi, lời nói cộc cằn hơn. Nhà nào cũng nghe thấy tiếng cãi vã, đánh chửi nhau.

qwerty1234

Xe đạp
Hồi bé tầm 4 5t là đã phải đi chăn bò rồi, đến 9-10t thì nhân lực chính đi cấy đi gặt, làm cỏ rồi chứ lúc đó đi bò là CV nhẹ nhàng phải nhường các em.
Chả nhớ năm mấy tuổi, đi bò đem theo cái liềm, (đem liềm để lúc thì cắt chổi rành, cắt về để bó chổi rành bán ấy, lúc thì chặt củi, lúc thì gặp gì hái đc, vd rau má hay cái gì đó, là đào mang về), lúc quát bò nó ko đi, tiện tay đang cầm cái liềm thế là lấy cái liềm oánh bò 1 phát, ko hiểu đánh kiểu gì mà cái liềm nó tuột khỏi tay em, bay hình vòng cung cắm 1 phát lên đầu em, máu chảy cũng khá khá. Ko khóc, ko hoảng gì, đi kiếm lá phân xanh nhai dặt vào. Tối đi bò về, ko nấu cơm ngay, mà đi kiếm cao sao vàng bôi lên, xong đi nằm vì thấy hơi lạnh lạnh mệt mệt.
Có ai bị bố đánh nhiều quá đến mức khi rõ ràng là bị đau nhưng ko dám mách bố mẹ, vì mách là sợ được ăn thêm 1 trận đòn nữa hay ko? Và vết thương đó, bố mẹ e chưa bh biết, và em bây giờ vẫn còn 1 vết sẹo khá lớn sau đầu.
Một lần thì lên rừng bị ong vò vẽ đốt 15 phát, phát nóng phát rét nằm rên ư ử. 2 chị em, em và em gái sát em, hồi ý lớp 5 lớp 6 rồi, vác quốc đi quốc cỏ trên vườn, mà đến đoạn mệt quá bảo nó làm 1 mình, em lên bờ nằm, chứ ko dám về nhà nằm, ko dám mách bố mẹ vì sợ mách đc thêm trận đòn. Giờ nghĩ lại hồi ý quá dại, và phúc tổ tiên lớn chứ ko nhiều quả ko biết đỡ ntn
Em đi làm bị ong vò vẽ dí chích từ nóc nhà ráng tuột thang xuống nằm võng nghỉ, nghe dân nói sợ nên đi bv. Nằm bv đau nhức quá chỉ lim dim ngủ với truyền nước uống sữa 3 ngày. Xong bs hỏi bị mấy mũi thì đếm lại bị 12 mũi cũng may nhờ em có đội mũ bh lúc bị chích. Em nhớ mũi đầu bị chích ngay màng tang là lạt miệng mất vị giác. Dân vùng đó nói số em cao vì nhiều người bị 5 mũi đã đi. Nay nghe mợ nói 15 mũi mà lúc còn bé thì quả là siêu, em nói thật chứ ko khen đểu nhé.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em đi làm bị ong vò vẽ dí chích từ nóc nhà ráng tuột thang xuống nằm võng nghỉ, nghe dân nói sợ nên đi bv. Nằm bv đau nhức quá chỉ lim dim ngủ với truyền nước uống sữa 3 ngày. Xong bs hỏi bị mấy mũi thì đếm lại bị 12 mũi cũng may nhờ em có đội mũ bh lúc bị chích. Em nhớ mũi đầu bị chích ngay màng tang là lạt miệng mất vị giác. Dân vùng đó nói số em cao vì nhiều người bị 5 mũi đã đi. Nay nghe mợ nói 15 mũi mà lúc còn bé thì quả là siêu, em nói thật chứ ko khen đểu nhé.
Lần đó Em bị chủ yếu ở lưng ạ, thật ra bị đốt nhiều rồi, kiểu 1_2 phát thì bị suốt ấy cụ. Em cũng ko fai cơ địa dễ dị ứng, đến mùa ong là em cũng đi bắt ong, rồi bố em cũng đi bắt ong về cả nhà nấu ăn, ăn quen nên cơ thể nó cũng ko phản ứng mạnh lắm.
Em cũng nói đó, bây giờ đọc báo mới thấy có những ng bị cắn mấy phát mà cũng tèo, xong có khi em bảo em từng bị đốt 15 phát họ ko tin, bảo nếu vậy có khi toang rồi chứ làm gì ngồi đây. Nên em mới bảo là tổ tiên gánh đó cụ, phát nóng phát rét lên mà còn ko dám về nhà nằm trên giường để đắp cái chăn, vì sợ về bố mẹ biết rồi bị đánh tội lên rừng nghịch ngu để bị ong đốt. Thế là đắp cái áo, nằm trên bờ rên. Đúng là trẻ dại

Nhimtiu

Xe container
Đọc mà cứ như mình đang xem bộ phim tra tấn tù nhân í em hic.
Em hồi bé đi học đã chứng kiến thằng học cùng trường sống ở khu tập thể em. Bố nó oánh thừa sống thiếu chết bao trận, xích chân giường như chó, mấy lần cầm bát vào nhà vs công cộng xúc mứt lên rồi, kiểu mày k ăn cơm bố cho mày ăn mứt. Sau này nó cũng chết vì nghẹo mợ ạ. :-s

dheIa

Xe điện
Với 7 trang chấm phá, em tạm rút ra kết luận, đàn ông quê ta quá hãm, chỉ giỏi đánh vợ đánh con. Đàn bà cũng hãm nốt, chỉ giỏi sợ mấy thằng chồng vũ phu, con đẻ ra mà éo bảo vệ đc.
Con mình đẻ ra mà coi nó ko bằng con chó con lợn như thế thì đẻ làm éo gì nhỉ. Hay là tại vì hồi đó ko có bao cao su?

Xin lỗi các bác đang mạch tâm sự. Chứ em đọc mà muốn phát rồ, toàn những bố mẹ éo gì mà ác hơn thú :|

Bomva

Xe điện
Ngày bé thi thoảng cũng hay bị bố đập, nhưng so với các cụ các mợ trên này em thấy còn quá ngon. Với lại nhờ mấy cái đập đó đến giờ em cũng trưởng thành hơn. Nhưng phải công nhận 1 điều thời 7-8x bố mẹ cơ bản không có nền tảng tâm lý. EM cũng hiểu áp lực về kinh tế, vất vả, gia đình thì sống theo thước ngắm phán xét từ bên ngoài và xã hội. Mà không có 1 nền tảng tư tưởng đạo đức nào cả. Trình độ học vấn và hiểu biết xã hội và tiếp xúc thế giới rất hạn chế. Nên khi bế tắc thì thường phản ứng bằng bạo lực. Nên nói thật em thương bố, mẹ em và những người bố mẹ trong thời đó nhiều hơn. Vì thực sự họ cũng bế tắc trong hành sử. Chả bố mẹ nào mà không thương con, đánh con đau bố mẹ cũng đau. Chả bố mẹ nào muốn con mình không tốt nhưng cách xử lý thì không đúng và không tốt. Nên em thấy nó là một bài học và phản chiếu để mình thời nay phải thay đổi và cải sửa để con cái mình nó chuẩn mực theo.

Eagle No.1

Xe buýt
Với 7 trang chấm phá, em tạm rút ra kết luận, đàn ông quê ta quá hãm, chỉ giỏi đánh vợ đánh con. Đàn bà cũng hãm nốt, chỉ giỏi sợ mấy thằng chồng vũ phu, con đẻ ra mà éo bảo vệ đc.
Con mình đẻ ra mà coi nó ko bằng con chó con lợn như thế thì đẻ làm éo gì nhỉ. Hay là tại vì hồi đó ko có bao cao su?

Xin lỗi các bác đang mạch tâm sự. Chứ em đọc mà muốn phát rồ, toàn những bố mẹ éo gì mà ác hơn thú :|
Em nghĩ ko trách được những người phụ nữ, họ thực sự cũng là nạn nhân của bạo hành. Họ mà bênh con thì cả mẹ lẫn con bị đánh gấp đôi nên họ đành im lặng để mong cơn giận dữ của người chồng qua nhanh.

Chẳng qua vì ngày xưa pháp luật ko can thiệp vào những chuyện bạo hành gia đình kiểu này nên nó mới diễn ra nhan nhản như thế. Thật may bây giờ đã khác xưa nên bạo hành bớt đi.

7vienngocrong

Xe tăng
7 tuổi lần đầu tiên e được lên đồng cắt cỏ cho heo. Trước đó là khoảng thời gian chăm e hết đứa này tới đứa khác, trước 7 tuổi e chỉ ra các vườn gần nhà nhổ cỏ cắt rau thôi.
E nhớ miết mốc 7t lên đồng vì ngày buổi í bị con trâu của làng dí chạy nên e ghét trâu ghê gớm.
Cái ngón tay trỏ của bàn tay trái đầy sẹo mờ do liềm cắt bị thương hay dao thái chuối cho lợn cắt vào. Có lần cắt lúa cái liềm quất vô ngón tay chảy máu nhiều quá cầm máu khó e chóng mặt lên bờ ruộng nằm thẳng cẳng làm ông a họ sợ hét ầm ĩ.
E biết hồi í cuộc sống khó khăn gia đình đông con nên bố mẹ bà khó kiềm chế cảm xúc. Trẻ con lớn tí bắt đầu làm việc đồng áng chăn bò nuôi heo gánh cỏ gánh phân bón ruộng...
Em sợ tiếng khóc trẻ con bởi nó khóc mình dễ dính đạn lạc từ bố mẹ. Trên trán e còn cái sẹo sát chân tóc như vầng trăng trên mặt của Bao Công đó là do nhỏ e khóc quấy k chịu ăn cơm. Nó bé khóc um sùm bố e nóng ném cái chén của nó ra cửa k may đúng lúc e đi vào làm vỡ đầu chảy máu ra trạm xá khâu mấy mũi.
Từ nhỏ e đã ghét trẻ con là vậy .

Pvsc

Xe ba gác
Nhiều tuổi thơ dữ dội quá. Em không bị bố mẹ đánh, nhưng lớn lên lại bị các mợ đánh liên tục :(

Mystery2024

Xe hơi
Kết luận là thay vì lấy đàn ông nghèo, ít học, thô bạo thì phụ nữ dù nghèo cũng nên sống độc thân cả đời cho đỡ nặng váy. Thời nay thì kể cả chơi bời cặp bồ cũng né những loại không có gì, chỉ có gái là tất cả cuộc đời, không nó cho vào thùng xốp lúc nào không biết.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
E thì chưa bị bố mẹ đánh bao giờ dù 1 cái roi nhưng hồi bé e sợ nhất cái máy cày .... Nên giờ đôi khi trong mơ, mơ thấy cái máy cày là toát cả mồ hôi hột

binhduongdriver

Xe tải
Có những chuyện mình k muốn nhớ mà lại nhớ dai như quỷ í cụ. E còn nhớ như in trận đòn lúc 3 tuổi e bị đánh vì k biết chăm e. E nhớ e đứng núp khóc sau cánh cửa nhìn qua kẻ hở í.
Ông bà mình đúc kết câu "món ngon nhớ lâu đòn đau nhớ đời" đó e thấy đúng ghê. Những trận đòn hồi nhỏ không hiểu sao e nhớ và nhớ lí do bị đòn rõ mòn một í.
Đồng cảm với mợ, mình cũng là người bị bố đánh từ nhỏ cho tới năm 41 tuổi vẫn bị bố đánh. Cuộc đời có những lúc chỉ biết nuốt nước mắt vào trong. Đọc bài của mợ mà bao nhiêu kí ức buồn hiện ra, tuy cuộc đời có nhiều cái không vui nhưng được cái mình lúc nào cũng suy nghĩ tích cực để cuộc sống nhẹ nhàng hơn.

7vienngocrong

Xe tăng
Em nghĩ ko trách được những người phụ nữ, họ thực sự cũng là nạn nhân của bạo hành. Họ mà bênh con thì cả mẹ lẫn con bị đánh gấp đôi nên họ đành im lặng để mong cơn giận dữ của người chồng qua nhanh.

Chẳng qua vì ngày xưa pháp luật ko can thiệp vào những chuyện bạo hành gia đình kiểu này nên nó mới diễn ra nhan nhản như thế. Thật may bây giờ đã khác xưa nên bạo hành bớt đi.
Xã hội ngày càng văn minh kinh tế phát triển trẻ e phụ nữ được chăm lo hơn. Làng e giờ không thấy ai đánh vợ đánh con như xưa nữa. E xa quê nhưng ở quê có chuyện gì là mẹ kể cho nghe nên biết xã hội giờ thay đổi rất nhiều.
E lúc nhỏ chứng kiến ô cụ hàng xóm suốt ngày rượu chè đánh chửi vợ con vì không có con trai, e gọi ô cụ vì tuổi ô í bằng ông nội e. Quanh năm e thấy ông say xỉn chửi vợ sinh 3 cô bươm bướm như lời ông nói, e thỉnh thoảng lên giếng nhà ô gánh nước ô bảo tụi bươm bướm chúng mày lớn bay đi hết...
Đôi khi kể chuyện xưa ra giống như già rồi ôn kỉ niệm chớ đối với bố mẹ e không giận hờn gì mà lo báo hiếu ông bà. Chỉ là thói quen không nói được lời hoa mĩ với bố mẹ như con yêu bố mẹ lắm...chỉ lo cho bố mẹ cuộc sống vật chất đầy đủ rãnh rỗi về thăm vài ngày gọi điện hỏi han tình hình sức khỏe ông bà này kia...
Phận làm con cố gắng báo đáp được bao nhiêu hay bấy nhiêu thôi. Ai rồi cũng già đi, năm tháng trôi qua mọi thứ xa xa vào dĩ vãng, thỉnh thoảng nhìn lại để nhắc nhở bản thân tránh sai lầm của thế hệ trước, đối đãi với bố mẹ tốt để con cái nhìn gương mình học hỏi, vậy thôi.

hoviba

Xe container
Đọc chia sẻ của mợ chủ thread và của các cụ các mợ trong đây mà em thấy mình khá may mắn khi tuổi thơ của em khá bình yên. Chưa bao giờ hai anh em em bị bố đánh đòn, chỉ thỉnh thoảng nghịch ngợm quá thì bị mẹ bắt nằm xuống quật cho mấy roi vào mông. Bản thân em tới giờ cũng chưa bao giờ đánh tụi nhóc, có thể là do trước mặt em tụi nhóc tránh gây ra những việc khiến em phải thiếu kiềm chế.

Có một điểm mà em rất kính trọng bố mẹ em là hai ông bà chưa bao giờ to tiếng hay tránh cãi nhau trước mặt các con. Em biết có nhiều lúc ông hay bà giận nhau lắm, nhưng cả hai đều cố gắng kiềm chế. Điều này đến giờ bản thân em vẫn chưa làm được. Nhiều khi em vẫn thầm ước, giá như em được điềm đạm như bố mẹ hay em trai em, thì có lẽ cuộc sống của em đã ở một tầm cao khác. Nhưng đúng là tính cách và bản năng của chính mình lại là điều khó thay đổi được nhất.