[Funland] Ác mộng trong đêm

7vienngocrong

Xe tăng
Bố em đánh mẹ em, mấy chị em em ôm nhau co rúm lại ko dám can, vì đứa nào ra can là bị ông cho ăn đòn luôn, làm mấy lần thế là sợ.
Đúng là bây giờ, văn minh lên rất nhiều, BM có đánh nhau, có cãi nhau cũng phải tránh mặt con ra, hoặc con nó thấy bố đánh mẹ, nó khóc, nó xin bố thì đa số chắc các ông bố lại mềm lòng ngay. Chứ ngày xưa thì chả có đâu, nhất là khi bọn em là con gái nữa. Giờ thì nhiều ông bố cưng con gái hơn con trai, chứ như nhà em, thì con trai mới đúng là con đúng nghĩa có con
Bắt tay mợ cái, hehe mợ cười lên đi vì mợ không cô đơn đâu, y chang.

MuathuHN252

Xe cút kít
Bắt tay mợ cái, hehe mợ cười lên đi vì mợ không cô đơn đâu, y chang.
Vâng, em cũng như mợ, ko ám ảnh gì đâu, chỉ là mình cũng nhìn đó để biết vậy thôi, do văn hoá, suy nghĩ ngày xưa cũng hạn chế, giờ văn minh hơn đc là tốt. Có nhiều lúc e cũng đánh con đấy, nhưng gọi là đánh thế thôi, và khi con nghịch, nói ko nghe lời, hoặc đánh doạ, chứ đánh tàn nhẫn quá thì sao mà làm dc. Xót lắm

duytrong

Xe lăn
Em ngoài bị ăn đòn một cách tức thời kiểu như đấm, tát nổ đom đóm mắt thì bực nhất là bị nhiếc móc Xách dép cho con X, con Y... Sau này hỏi ra thì chồng em hồi nhỏ cũng bị ông bà nội mang đứa nọ đứa kia ra làm gương. Thế nên sau ông bà sang ở với em vừa chê con gái em một câu là cả hai vợ chồng em chặn ngay, nhẹ nhàng nhưng quyết liệt không cho ông bà tiếp diễn việc chê bai người khác nữa.
Em ghét nhất là mang con nhà khác ra so bì với con nhà mình.

7vienngocrong

Xe tăng
Vâng, em cũng như mợ, ko ám ảnh gì đâu, chỉ là mình cũng nhìn đó, có nhiều lúc e cũng đánh con đấy, nhưng gọi là đánh thế thôi, và khi còn nghịch, nói ko nghe lời, hoặc đánh doạ, chứ đánh tàn nhẫn quá thì sao mà làm dc. Xót lắm
Cũng vui là e ra đời chả biết sợ ai nữa vì được tôi luyện qua tuổi thơ "vui vẻ". Đi từ nam ra bắc đi linh tinh ra cả nước ngoài chưa 1 ai làm e sợ cả.

114hangbong

Xe cút kít
Em ghét nhất là mang con nhà khác ra so bì với con nhà mình.
Vâng, mà mình chả biết nói sao nên đành im lặng nghe thôi. Những tấm gương của bố mẹ em hay bố mẹ chồng em toàn kiểu khôn lỏi, ma tịt ma bùn vớ vẩn. Có cô bạn thân bị mẹ em chê đứng chê ngồi không cho em chơi cùng suốt những năm cấp 2 giờ nó làm tổng giám đốc ngân hàng Standard Chartered :))

Binhyennoiay

Xe điện
Em rất thông cảm với mợ. Thủa nhỏ em chứng kiến những trận đòn thù của cha mẹ giáng xuống đầu con cái cực kỳ kinh hoàng. Em ở với ông bà ngoại từ nhỏ, lâu lâu nghỉ hè được ông bà cho về chơi với bố mẹ 1 tháng. Nhà bố mẹ em ở khu tập thể, tất cả đều chia sẻ 1 cái sân chung. Có một ông nhà báo nổi tiếng ở tỉnh Quảng Ninh, nghe tên ông ai cũng kính nể nhưng ông ấy lại là một hung thần, đánh đập con cái vào loại thứ dữ. Có lần ông ấy lấy một cái dây thừng, buộc vào đầu 1 cái thòng lọng rồi ném qua cái cây xà gồ nhà, đút đầu anh con trai vào rồi ông ấy đứng bên này xà gồ kéo lên. Ông ấy khoá cửa bên trong, Bọn trẻ con chúng em đứng ngoài cửa sổ nhòm vào. Lúc em thấy ông ấy kéo cái dây trong tay ông ấy lên, mặt anh ấy đỏ lựng, mắt trợn ngược lên. Chúng em hét lên, Cả xóm đổ sang phá cửa, ném gạch đá vào nhà, vào cả người ông ấy để ông ấy đau mà hạ tay xuống. Có một chú ném rất khoẻ cả viên gạch to vào người ông ấy. Thế là ông ấy buông tay, anh con trai rơi phịch xuống mắt vẫn trợn ngược. Cả xóm phá cửa xông vào cấp cứu anh ấy. Các chú bế anh ấy lên mà em nhìn thấy cái vết hằn dây thừng trên cổ anh ấy nó hằn lên. Anh ấy tè ra lúc bị kéo lên ướt hết quần. Ôi ám ảnh đến giờ viết những dòng này em còn rơi nước mắt.
Đọc mà cứ như mình đang xem bộ phim tra tấn tù nhân í em hic.

thuyhaiduong

Xe hơi
Ác mộng của em là được gặp lại bố em trong mơ. Ngay cả trong mơ, em cũng biết rằng ông đã chết. Cảm giác đau đớn đến nghẹt thở. Lúc nào bừng tình cũng thấy nước mắt đầm đìa và cảm giác côi cút, bơ vơ giữa cuộc đời mênh mông này.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

tomza

Xe buýt
Lướt qua thớt thấy các cụ mợ ôn chuyện tuổi thơ dữ dội mà em cũng cảm thấy kinh khủng khiếp, ở các thế hệ 7x, 8x thì chuyện bị đòn đặc biệt ở nông thôn xảy ra khá phổ biến mà ngày nay có gọi nó là bạo lực gia đinh cũng không sai mấy. Đó là những câu chuyện buồn đến từ những người thân yêu nhất, muốn an ủi mợ thớt đôi lời, nhưng các cụ nói nhiều rồi em không muốn nói thêm.

Em muốn đề cập đến các cụ/mợ, một chút kiến thức lỗ mỗ của em, hơi dài dòng và hy vọng giúp được cho ai đó cần, vì em nghĩ có thể sẽ có cụ mợ nào đó phải trải nghiệm nó trong tương lại.

Ý thức con người có 3 cấp độ (hay 3 vùng), nói cho dễ hình dung nó như ngôi nhà có 1 tầng hầm và 2 tầng nối, tầng ngầm của nó, có thể gọi là tiềm thức hay tàng thức gì đó (cụ mợ đừng quá chú ý khái niệm, ngôn ngữ, nên quan tầm về ý nghĩa), tầng này được bồi đắp bởi các hình ảnh ám ảnh, sợ hãi như những trận đòn đau của mà cụ mợ đã trải qua ngày xưa, hay các chuyện khiếp đảm đã chứng kiến, thậm chí chỉ nghe thuật lại. Các trải nghiệm ở tầng ngầm tăm tối này cơ bản là cụ mợ muốn giấu nó đi, nhưng nó cứ loanh quanh ở đâu đó rồi thi thoảng nó lại trồi lên luẩn khuất trong mơ hay khi các cụ chợt gặp thấy đâu đó câu chuyện tương tự trên media (cắt còm đỡ dài)

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

tomza

Xe buýt
Tầng thứ 2 là tầng mặt đất của ngôi nhà, là nơi mà các cụ mợ chủ động thu nhận kiến thức, trải nghiệm để trở thành của mình, tầng này vui vẻ sáng sủa hơn, đa phần thời gian trong ngày các cụ mợ sống ở trong tầng này là chính dù nó cũng đủ nỗi vui buồn lo âu lẫn lộn, xu hướng thu nhận các kiến thức, trải nghiệm ở tầng này là những phương tiện để chủ yếu phục vụ cho nhu cầu sinh sống, nhân giống và nó được thôi thúc mạnh mẽ vì đang ở giai đoạn sức khỏe tốt nhất của đời người.

Tầng 3, tạm gọi là siêu thức, đó là ước mơ, lý tưởng là các hình tượng cụ mợ xd nên và đeo đuổi nó, đôi khi nó là kế hoạch tương lai nhưng đôi khi lại là ước mơ hão huyền viển vông như mong có được vk đã xinh lại ngoan, ck thì vừa kiếm tiền giỏi vừa lịch lãm, sáu múi…Tầng này là món xoa dịu những vất vả của tầng 2, dẫn các cụ mợ xông lên.

Trong ngày, các cụ mợ có đến 50-60 nghìn các suy nghĩ, ý tưởng khác nhau, nếu các ý tưởng này loanh quanh chủ yếu ở tầng 2, xin chúc mừng các cụ mợ vì sức khỏe tinh thần và thể chất các cụ mợ đang hoàn hảo; nếu ý tưởng ở tầng 3 nhiều hơn, đa phần các cụ mợ sẽ gặp trắc trở công việc và khó thành công; còn nếu trong ngày nghĩ nhiều đến câu chuyện tầng 1, đôi khi thoáng qua nhưng hay lặp lại, gặp lại trong mơ, thích mang đi chia sẻ với ai đó, thì đây là một vấn đề về sức khỏe, các cụ mợ đang bị xuống cấp tinh thần, cần nhanh chóng sửa chữa, bảo dưỡng khẩn trương, để lâu thì tình trạng sẽ tệ hơn theo năm tháng.

Các cụ lại đoán sai rồi, em không phải đi chữa lành đâu nhé, chỉ là chém gió thôi ạ

NNS

Xe ngựa
hồi bé em ăn đòn cũng như cơm bữa, nhưng em cũng éo sợ mấy, rón rén như chó cụp đuôi khi sắp bị tẩn thôi, còn ăn đòn xong là hết, lại quậy như thường, đi học về len lét như rắn mùng 5 nhìn mặt ông già coi có biểu hiện bị ai mách gì đó ko. đc cái cũng éo ăn đòn oan bao giờ và tự an ủi còn ối tội ổng chưa biết ý chứ, nên có thể vì thế em lại chả oán giận gì ông già, ổng tẩn em bằng roi mây, roi ổi, mà kinh nhất là bằng cái thắt lưng đo đỏ của bộ đội mà tàu khựa trang bị cho mình. tuy éo sợ đòn nhưng em lại sợ nhất bà già em khóc, mỗi lần bả khóc em lại ngoan đc .... đôi ba ngày =))

7vienngocrong

Xe tăng
Tầng thứ 2 là tầng mặt đất của ngôi nhà, là nơi mà các cụ mợ chủ động thu nhận kiến thức, trải nghiệm để trở thành của mình, tầng này vui vẻ sáng sủa hơn, đa phần thời gian trong ngày các cụ mợ sống ở trong tầng này là chính dù nó cũng đủ nỗi vui buồn lo âu lẫn lộn, xu hướng thu nhận các kiến thức, trải nghiệm ở tầng này là những phương tiện để chủ yếu phục vụ cho nhu cầu sinh sống, nhân giống và nó được thôi thúc mạnh mẽ vì đang ở giai đoạn sức khỏe tốt nhất của đời người.

Tầng 3, tạm gọi là siêu thức, đó là ước mơ, lý tưởng là các hình tượng cụ mợ xd nên và đeo đuổi nó, đôi khi nó là kế hoạch tương lai nhưng đôi khi lại là ước mơ hão huyền viển vông như mong có được vk đã xinh lại ngoan, ck thì vừa kiếm tiền giỏi vừa lịch lãm, sáu múi…Tầng này là món xoa dịu những vất vả của tầng 2, dẫn các cụ mợ xông lên.

Trong ngày, các cụ mợ có đến 50-60 nghìn các suy nghĩ, ý tưởng khác nhau, nếu các ý tưởng này loanh quanh chủ yếu ở tầng 2, xin chúc mừng các cụ mợ vì sức khỏe tinh thần và thể chất các cụ mợ đang hoàn hảo; nếu ý tưởng ở tầng 3 nhiều hơn, đa phần các cụ mợ sẽ gặp trắc trở công việc và khó thành công; còn nếu trong ngày nghĩ nhiều đến câu chuyện tầng 1, đôi khi thoáng qua nhưng hay lặp lại, gặp lại trong mơ, thích mang đi chia sẻ với ai đó, thì đây là một vấn đề về sức khỏe, các cụ mợ đang bị xuống cấp tinh thần, cần nhanh chóng sửa chữa, bảo dưỡng khẩn trương, để lâu thì tình trạng sẽ tệ hơn theo năm tháng.

Các cụ lại đoán sai rồi, em không phải đi chữa lành đâu nhé, chỉ là chém gió thôi ạ
E đọc xong 3 tầng của cụ giờ e phải đi healing (chữa lành) đây. E sẽ gói ghém chôn chặt kỷ niệm vào tận đáy ruột sau này không nhắc lại để thời gian nghe nhạc đọc sách vẽ tranh ...
Kiểu như hãy để ngày hôm qua ở lại sau lưng, trân quý hiện tại và chém gió về tương lai.

7vienngocrong

Xe tăng
hồi bé em ăn đòn cũng như cơm bữa, nhưng em cũng éo sợ mấy, rón rén như chó cụp đuôi khi sắp bị tẩn thôi, còn ăn đòn xong là hết, lại quậy như thường, đi học về len lét như rắn mùng 5 nhìn mặt ông già coi có biểu hiện bị ai mách gì đó ko. đc cái cũng éo ăn đòn oan bao giờ và tự an ủi còn ối tội ổng chưa biết ý chứ, nên có thể vì thế em lại chả oán giận gì ông già, ổng tẩn em bằng roi mây, roi ổi, mà kinh nhất là bằng cái thắt lưng đo đỏ của bộ đội mà tàu khựa trang bị cho mình. tuy éo sợ đòn nhưng em lại sợ nhất bà già em khóc, mỗi lần bả khóc em lại ngoan đc .... đôi ba ngày =))
Kiểu như thiếu roi lại nhớ nhớ khổ quen sướng không quen í cụ hầy.

phuongmit

Xe cút kít
Hồi cấp 2 cấp 3 thì e với bọn bạn sợ nhất khi bà già đi họp ph về vì phốt phát gì tầm đó k giấu dc, tất nhiên sau đấy cũng nghe ca cẩm vài câu thôi chứ e cũng k nghịch gì nguy hiểm, bố láo :)) sau này bọn trẻ con nhà e nó biết e với gvcn thông tin liên tục nên chúng nó cũng biết điều hơn, trên lớp có sự vụ, biến báo gì là phải về báo ngay chứ k dám giấu :))

Bắt con nằm úp đít quất vài roi ai nói gì. Tại cụ chưa thấy người ta đánh con kiểu bạo lực mà e thấy thôi. Ví dụ đánh đã đời rồi bắt quỳ lấy rơm phủ xung quanh rồi đốt, hay đánh đã xong cầm bó nhang đang cháy thui dụi vào người trẻ để phá nốt ruồi...hay đánh xong nhốt vào chuồng chó lấy que sắt đốt nóng đầu rồi chọt.
Gớm thời giờ mà ai đánh con kiểu vậy chắc tù mọt gông.
Quê mợ ở đâu mà sao em đọc thấy hãi hùng quá. Bố mẹ, người lớn gì mà toàn như thú vật cả. Em cũng chúc mừng mợ có ý chí và sức sống mãnh liệt, vì khó vậy mà mợ vẫn vượt lên được và trở thành người trưởng thành như bây giờ.

khanhnguyen09

Xe container
Hồi trẻ con em cũng hay bị ăn đòn, sau lên lớp 10 là bật, dạt vòm.:))

phuongan

Xe điện
E biết thế hệ 7x 8x ít nhiều gì cũng ảnh hưởng kiểu dạy "thương cho rồi cho vọt". E cũng chả giận gì bố vì lần đó bố đánh e mất kiểm soát chớ bình thường đánh đòn toàn bắt nằm úp đít lấy ống bơm hoặc roi da đánh. Đánh cũng tối đa đến 3_5 roi mỗi lần nhưng roi da đau, quất phát nào chất lượng phát đó.
Ăn đòn rồi quên ngay vô tư sống học và làm việc hàng ngày. Lớn lên cũng không giận hờn gì ba mẹ chỉ là thích tự lập ra đời ở xa nhau ít nhớ nhà thôi. Chỉ có cái tật nói dối do sợ bị đánh nên khi nào nói dối được là dối.
Giờ có con k phạt đánh như mình từng bị chỉ dám dùng cán chổi lông gà phẹt cho nó sợ tí.
Em có bạn đồng cảnh ngộ đây rồi, ngày bé em nói dối như cuội luôn - cũng vì cái lý do trên.
Chiều nay ngồi trên xe về, đọc được bài của mợ, tự dưng ký ức thời bị đòn roi của em nó cũng ùa về - như gió thu HN vậy hik hik 😂
Bố em dữ đòn, luôn mồm "yêu cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi"... nhưng em là con gái thì bị ăn đòn nhiều nhất, thế mới cay! Ông ngoại em ngược lại hoàn toàn: chiều con gái, chỉ đánh mắng con trai.
Tới giờ, em vẫn không hiểu sao có thể dùng roi mây quật con thâm tím rướm máu!
Từ bản thân mình mà suy ra, roi vọt không làm em sợ, không ngoan hơn, chỉ làm em gan lì hơn, và 'chó tính" hơn :((
F1 nhà em tới tuổi "lộng hành", em điên lắm, cũng chỉ vác cán chổi (đót) vụt cho mấy cái - mà đã vội đi xin mật gấu về phòng thủ sẵn hòng bôi cho nó 😎