[Funland] Ác mộng trong đêm

cuongkilo

Xe tăng
Đồng cảm với mơ .Em có đứa bạn từ nhỏ bố nó thuộc típ bạo lực .Em có cảm giác nó là nơi trút giận của bố nó.Có 1 lần em nhớ nó đá bóng vs em về muộn ,mà bố nó bắt cởi hết quần áo , lấy dây trói tay vào cửa sổ không cho ăn tối
Bố mẹ e thì ít khi đánh lắm.Em nhớ chắc ăn đòn 2 lần : 1 lần là bỏ học đi đá bóng về ăn 5,6 cái roi , 1 lần đi theo thằng bạn nghiện hồi năm lớp 10.Còn đâu chưa bao giờ bị ăn đòn lần nào.Mặc dù ông già em nhậu nhẹt khá nhiều

quy la tien

Xe điện
Sinh ra và lớn lên ở quê, thế hệ 6X,7X thì ăn đòn là chuyện thường theo nghĩa 'thương cho roi cho vọt...", em cũng bị tẩn no đòn, cũng học giỏi , thông minh ít nhất là so cùng làng cùng xã, cho là bình thường đi dù vẫn nhớ như in chỉ nhắc mình đừng đánh con thôi, nhẹ nhàng đi...

Chỉnh sửa cuối:

my_way

Đi bộ
Chia sẻ với mợ!

Lúc nhỏ thì trẻ em cũng hay bị ăn đòn - nhưng đánh con như đánh kẻ thù thế thì em chưa trải qua.

Ngược lại thì có những ký ức đen tối trong quá khứ, giờ vẫn luôn thường trực và làm em đi ngủ vẫn luôn phải bật đèn.

Phương

Xe buýt
Em cũng U40 rồi, có những đêm nằm tâm sự với gấu về những chuyện trời ấu thơ, nghĩ tới việc đòn roi nhưng nhiều khi cũng không kìm được nước mắt dù là đàn ông. Những chuyện đó, nhiều khi nó ám ảnh tới suốt cuộc đời mình giống như một vết sẹo.

butchikim

Xe ba gác
Sinh ra và lớn lên ở quê, thế hẹ 6X,7X thì ăn đòn là chuyện thường theo nghĩa 'thương cho roi cho vọt...", em cũng bị tẩn no đòn, cũng học giỏi , thông minh ít nhất là so cùng làng cùng xã, cho là bình thường đi dù vẫn nhớ như in chỉ nhắc mình đừng đánh con thôi, nhẹ nhàng đi...
Hồi cấp 1-2 cháu hay trốn nhà đi chơi, nhất là buổi trưa. Cũng bị ăn roi vọt liên tục, đỉnh điểm bị ăn phải chục phát roi mây hằn chi chít mít (ngồi thành tre câu cá kín quá làm ông già cầm doi đi tìm suốt trưa đến tận 3-4h chiều không thấy). Nhưng mà cơ bản cháu hết đau là chả nghĩ gì nữa...nên giờ thi thoảng kể lại với ông già rồi mấy bố con cười phớ lớ thôi 8-}

Hoang Giang91

Xe tăng
Ngày xưa các cụ dạy (giáo dục) con cái kiểu khác bây giờ nên không thể trách dc, góc nhà bao giờ cũng có cái roi, hành động thì đánh đít, cốc đầu, véo tai...là bình thường. Giờ trưởng thành, trong đầu ghi lại nhiều sự kiện, kỷ niệm vui buồn, khi ngủ các thông tin cũ nó lại xuất hiện tung tung trong mơ (kể cả các sự kiện không có thật mà mình đã xem trong phim ảnh...Đầu óc khi ngủ nó như cái ổ HDD mắc visus nó xuất hiện loạn tùng bậy lên và dĩ nhiên cái sự kiện nào ấn tượng nhất là nó hay xuất hiện nhất. Nhưng có giấc mơ em rất thích mà nó tỉnh cmn mất như vớ được rất nhiều tiền, xx, đang cầm tay girl...nhưng ngược lại có giấc mơ kinh khủng như đêm hôm lạc vào nghĩa địa, gặp xác chết, người thân gặp vận đen...

Chỉnh sửa cuối:

zinhaicau

Xe điện
Đêm qua tự dưng e lại mơ nhớ về kỉ niệm tuổi thơ mà e không dám chia sẻ với ai chỉ lên đây kể.
Hơn nữa đời người tự nhiên kí ức lại sống lại trong mơ. Tối qua e mơ thấy lúc e 9 tuổi bị bố đánh bóp cổ nhấn e xuống nước dưới kênh xém chết. E vùng vẫy khóc la chân đập bộp bộp xuống đệm làm chồng e giật mình đập kêu e thức giấc. Sáng ra e bị hỏi đêm qua sao sao e chỉ bảo trong mơ bị ma rượt.
Thật ra những kỉ niệm lúc bé e không kể cho chồng biết kỉ niệm buồn chỉ kể việc vui vẻ. Chuyện trẻ con thời 7x 8x bị đánh như cơm bữa í cũng nhiều nên giờ có kể ra cũng chỉ là kỉ niệm đôi khi e k hiểu sao ngày xưa bố và bà thích đánh e thế. Vụ bố bóp cổ e do hôm đó đi gặt lúa mấy người lớn cứ bảo e là mẹ e sẽ sinh thêm e bé, e cãi bảo nhà đông con sẽ nghèo k nên sinh. Mấy người đó cứ trêu kích động e thì mới 9 tuổi thế là e vứt liềm không cắt lúa bỏ về, bố bảo ở lại e cãi thế là bị đòn bị bóp cổ nhấn xuống kênh tí chết. Mẹ ra dẫn e vô trạm xá khám xem có bị sao không...
Sau trận đòn í chỉ cần bố lừ mắt là e sợ vãi linh hồn nhưng nhiều khi vẫn ăn roi như thường.
Tuổi thơ đi qua tuổi thanh xuân tới, ngày đậu đại học là e vui nhất vì được đi xa nhà sống không nghe tiếng la chửi hàng ngày của bà và bố.
Rồi dòng đời đưa đẩy e xa quê lập nghiệp, bao nhiêu năm sống đôi lúc mộng mị nhưng đêm qua tự nhiên e bị ác mộng đánh thức. Cảm giác trong mơ bị sặc nước không thở được nó chân thật như lúc 9 tuổi.
E lại buồn.
Cảm thông với Mợ về ký ức và cảm giác ấy, với em nó cũng đeo đẳng đến tận bây giờ về những trận đòn vô cớ của ông bô và bà chị cả những năm 83-84, dẫu chưa có vụ nào suýt chết nhưng quả là chưa từng tưởng tượng được ở thời điểm bh. Âu cũng có thể là do cái đói, nên con ng dễ tức, dễ dùng bạo lực với ngay cả con của mình chăng?

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Đêm qua tự dưng e lại mơ nhớ về kỉ niệm tuổi thơ mà e không dám chia sẻ với ai chỉ lên đây kể.
Hơn nữa đời người tự nhiên kí ức lại sống lại trong mơ. Tối qua e mơ thấy lúc e 9 tuổi bị bố đánh bóp cổ nhấn e xuống nước dưới kênh xém chết. E vùng vẫy khóc la chân đập bộp bộp xuống đệm làm chồng e giật mình đập kêu e thức giấc. Sáng ra e bị hỏi đêm qua sao sao e chỉ bảo trong mơ bị ma rượt.
Thật ra những kỉ niệm lúc bé e không kể cho chồng biết kỉ niệm buồn chỉ kể việc vui vẻ. Chuyện trẻ con thời 7x 8x bị đánh như cơm bữa í cũng nhiều nên giờ có kể ra cũng chỉ là kỉ niệm đôi khi e k hiểu sao ngày xưa bố và bà thích đánh e thế. Vụ bố bóp cổ e do hôm đó đi gặt lúa mấy người lớn cứ bảo e là mẹ e sẽ sinh thêm e bé, e cãi bảo nhà đông con sẽ nghèo k nên sinh. Mấy người đó cứ trêu kích động e thì mới 9 tuổi thế là e vứt liềm không cắt lúa bỏ về, bố bảo ở lại e cãi thế là bị đòn bị bóp cổ nhấn xuống kênh tí chết. Mẹ ra dẫn e vô trạm xá khám xem có bị sao không...
Sau trận đòn í chỉ cần bố lừ mắt là e sợ vãi linh hồn nhưng nhiều khi vẫn ăn roi như thường.
Tuổi thơ đi qua tuổi thanh xuân tới, ngày đậu đại học là e vui nhất vì được đi xa nhà sống không nghe tiếng la chửi hàng ngày của bà và bố.
Rồi dòng đời đưa đẩy e xa quê lập nghiệp, bao nhiêu năm sống đôi lúc mộng mị nhưng đêm qua tự nhiên e bị ác mộng đánh thức. Cảm giác trong mơ bị sặc nước không thở được nó chân thật như lúc 9 tuổi.
E lại buồn.
Thời xưa em cũng bị đòn suốt, cũng là do mình, thời những năm 7x, 8x làm gì có gì mà chơi, chỉ lang thang công viên rồi đá bóng, đánh khăng, chạy vòng ầm cả khu phố. Ăn đòn là phải, ăn đòn để lớn khôn lên.

7vienngocrong

Xe tăng
Đồng cảm với mơ .Em có đứa bạn từ nhỏ bố nó thuộc típ bạo lực .Em có cảm giác nó là nơi trút giận của bố nó.Có 1 lần em nhớ nó đá bóng vs em về muộn ,mà bố nó bắt cởi hết quần áo , lấy dây trói tay vào cửa sổ không cho ăn tối
Bố mẹ e thì ít khi đánh lắm.Em nhớ chắc ăn đòn 2 lần : 1 lần là bỏ học đi đá bóng về ăn 5,6 cái roi , 1 lần đi theo thằng bạn nghiện hồi năm lớp 10.Còn đâu chưa bao giờ bị ăn đòn lần nào.Mặc dù ông già em nhậu nhẹt khá nhiều
Thời xưa em cũng bị đòn suốt, cũng là do mình, thời những năm 7x, 8x làm gì có gì mà chơi, chỉ lang thang công viên rồi đá bóng, đánh khăng, chạy vòng ầm cả khu phố. Ăn đòn là phải, ăn đòn để lớn khôn lên.
Cảm thông với Mợ về ký ức và cảm giác ấy, với em nó cũng đeo đẳng đến tận bây giờ về những trận đòn vô cớ của ông bô và bà chị cả những năm 83-84, dẫu chưa có vụ nào suýt chết nhưng quả là chưa từng tưởng tượng được ở thời điểm bh. Âu cũng có thể là do cái đói, nên con ng dễ tức, dễ dùng bạo lực với ngay cả con của mình chăng?
Ngày xưa các cụ dạy (giáo dục) con cái kiểu khác bây giờ nên không thể trách dc, góc nhà bao giờ cũng có cái roi, hành động thì đánh đít, cốc đầu, véo tai...là bình thường. Giờ trưởng thành, trong đầu ghi lại nhiều sự kiện, kỷ niệm vui buồn, khi ngủ các thông tin cũ nó lại xuất hiện tung tung trong mơ (kể cả các sự kiện không có thật mà mình đã xem trong phim ảnh...Đầu óc khi ngủ nó như cái ổ HDD mắc visus nó xuất hiện loạn tùng bậy lên và dĩ nhiên cái sự kiện nào ấn tượng nhất là nó hay xuất hiện nhất. Nhưng có giấc mơ em rất thích mà nó tỉnh cmn mất như vớ được rất nhiều tiền, xx, đang cầm tay girl...nhưng ngược lại có giấc mơ kinh khủng như đêm hôm lạc vào nghĩa địa, gặp xác chết, người thân gặp vận đen...
Hồi cấp 1-2 cháu hay trốn nhà đi chơi, nhất là buổi trưa. Cũng bị ăn roi vọt liên tục, đỉnh điểm bị ăn phải chục phát roi mây hằn chi chít mít (ngồi thành tre câu cá kín quá làm ông già cầm doi đi tìm suốt trưa đến tận 3-4h chiều không thấy). Nhưng mà cơ bản cháu hết đau là chả nghĩ gì nữa...nên giờ thi thoảng kể lại với ông già rồi mấy bố con cười phớ lớ thôi 8-}
Em cũng U40 rồi, có những đêm nằm tâm sự với gấu về những chuyện trời ấu thơ, nghĩ tới việc đòn roi nhưng nhiều khi cũng không kìm được nước mắt dù là đàn ông. Những chuyện đó, nhiều khi nó ám ảnh tới suốt cuộc đời mình giống như một vết sẹo.
Sinh ra và lớn lên ở quê, thế hệ 6X,7X thì ăn đòn là chuyện thường theo nghĩa 'thương cho roi cho vọt...", em cũng bị tẩn no đòn, cũng học giỏi , thông minh ít nhất là so cùng làng cùng xã, cho là bình thường đi dù vẫn nhớ như in chỉ nhắc mình đừng đánh con thôi, nhẹ nhàng đi...
E biết thế hệ 7x 8x ít nhiều gì cũng ảnh hưởng kiểu dạy "thương cho rồi cho vọt". E cũng chả giận gì bố vì lần đó bố đánh e mất kiểm soát chớ bình thường đánh đòn toàn bắt nằm úp đít lấy ống bơm hoặc roi da đánh. Đánh cũng tối đa đến 3_5 roi mỗi lần nhưng roi da đau, quất phát nào chất lượng phát đó.
Ăn đòn rồi quên ngay vô tư sống học và làm việc hàng ngày. Lớn lên cũng không giận hờn gì ba mẹ chỉ là thích tự lập ra đời ở xa nhau ít nhớ nhà thôi. Chỉ có cái tật nói dối do sợ bị đánh nên khi nào nói dối được là dối.
Giờ có con k phạt đánh như mình từng bị chỉ dám dùng cán chổi lông gà phẹt cho nó sợ tí.

7vienngocrong

Xe tăng
Ngày xưa khác Mợ ạ, mùa hè E ăn đòn đều lắm, ngày nào cũng được ăn như 1 món bữa xế ấy. tại E cũng ham chơi nữa. nhiều nhà như vậy. à Ông Nội E còn quả roi mây gia bảo đến tận khi ông mất vẫn còn cơ :)) nghĩ lại E cũng ko thấy buồn mấy, chỉ là mình hiểuđể ko dạy con cái kiểu vậy nữa
Ba e rút ống nhựa bơm xe đạp í quất chất lượng lắm.

Hasu

Xe tải
Đồng cảm với mợ, lần đó em sang nhà bạn chơi, lúc đó bố em vẫn đang ở nhà thế là kẻ trộm vào lấy mất chiếc xe đạp, dù sau đó hàng xóm đã đuổi theo và lấy lại được, nhưng em vẫn bị đánh như đánh quân thù, đấm vào mặt liên tiếp đến nỗi em ko mở mắt ra được. Dù bố em mất lâu rồi nhưng em vẫn chẳng thể nào quên được, số phận mình chắc phải gắn với những ký ức tồi tệ đó.

7vienngocrong

Xe tăng
Vết thương tâm lý tương đối nặng làm mợ bị ám ảnh quá thôi #:-s
Chia sẻ với mợ!

Lúc nhỏ thì trẻ em cũng hay bị ăn đòn - nhưng đánh con như đánh kẻ thù thế thì em chưa trải qua.

Ngược lại thì có những ký ức đen tối trong quá khứ, giờ vẫn luôn thường trực và làm em đi ngủ vẫn luôn phải bật đèn.
Bản thân e cũng bình thường sống lớn lên tâm lý hơi nóng nảy tí chứ tình cảm yêu ghét rạch ròi.
E chỉ hơi ghét mộng nó đem lại cảm giác chân thật kiểu trí nhớ rõ ràng làm mình buồn tí chớ cũng không hờn giận gì cũng may tâm lí mình không bị biến thái méo mó gì cả.

MyMac

Xe điện
Em rất thông cảm với mợ. Thủa nhỏ em chứng kiến những trận đòn thù của cha mẹ giáng xuống đầu con cái cực kỳ kinh hoàng. Em ở với ông bà ngoại từ nhỏ, lâu lâu nghỉ hè được ông bà cho về chơi với bố mẹ 1 tháng. Nhà bố mẹ em ở khu tập thể, tất cả đều chia sẻ 1 cái sân chung. Có một ông nhà báo nổi tiếng ở tỉnh Quảng Ninh, nghe tên ông ai cũng kính nể nhưng ông ấy lại là một hung thần, đánh đập con cái vào loại thứ dữ. Có lần ông ấy lấy một cái dây thừng, buộc vào đầu 1 cái thòng lọng rồi ném qua cái cây xà gồ nhà, đút đầu anh con trai vào rồi ông ấy đứng bên này xà gồ kéo lên. Ông ấy khoá cửa bên trong, Bọn trẻ con chúng em đứng ngoài cửa sổ nhòm vào. Lúc em thấy ông ấy kéo cái dây trong tay ông ấy lên, mặt anh ấy đỏ lựng, mắt trợn ngược lên. Chúng em hét lên, Cả xóm đổ sang phá cửa, ném gạch đá vào nhà, vào cả người ông ấy để ông ấy đau mà hạ tay xuống. Có một chú ném rất khoẻ cả viên gạch to vào người ông ấy. Thế là ông ấy buông tay, anh con trai rơi phịch xuống mắt vẫn trợn ngược. Cả xóm phá cửa xông vào cấp cứu anh ấy. Các chú bế anh ấy lên mà em nhìn thấy cái vết hằn dây thừng trên cổ anh ấy nó hằn lên. Anh ấy tè ra lúc bị kéo lên ướt hết quần. Ôi ám ảnh đến giờ viết những dòng này em còn rơi nước mắt.

7vienngocrong

Xe tăng
Đồng cảm với mợ, lần đó em sang nhà bạn chơi, lúc đó bố em vẫn đang ở nhà thế là kẻ trộm vào lấy mất chiếc xe đạp, dù sau đó hàng xóm đã đuổi theo và lấy lại được, nhưng em vẫn bị đánh như đánh quân thù, đấm vào mặt liên tiếp đến nỗi em ko mở mắt ra được. Dù bố em mất lâu rồi nhưng em vẫn chẳng thể nào quên được, số phận mình chắc phải gắn với những ký ức tồi tệ đó.
Nhiều lúc e ước có cái máy xóa trí nhớ như phim í cụ. Kỉ niệm buồn bấm xóa phát hổng nhớ cho phẻ.

7vienngocrong

Xe tăng
Em rất thông cảm với mợ. Thủa nhỏ em chứng kiến những trận đòn thù của cha mẹ giáng xuống đầu con cái cực kỳ kinh hoàng. Em ở với ông bà ngoại từ nhỏ, lâu lâu nghỉ hè được ông bà cho về chơi với bố mẹ 1 tháng. Nhà bố mẹ em ở khu tập thể, tất cả đều chia sẻ 1 cái sân chung. Có một ông nhà báo nổi tiếng ở tỉnh Quảng Ninh, nghe tên ông ai cũng kính nể nhưng ông ấy lại là một hung thần, đánh đập con cái vào loại thứ dữ. Có lần ông ấy lấy một cái dây thừng, buộc vào đầu 1 cái thòng lọng rồi ném qua cái cây xà gồ nhà, đút đầu anh con trai vào rồi ông ấy đứng bên này xà gồ kéo lên. Ông ấy khoá cửa bên trong, Bọn trẻ con chúng em đứng ngoài cửa sổ nhòm vào. Lúc em thấy ông ấy kéo cái dây trong tay ông ấy lên, mặt anh ấy đỏ lựng, mắt trợn ngược lên. Chúng em hét lên, Cả xóm đổ sang phá cửa, ném gạch đá vào nhà, vào cả người ông ấy để ông ấy đau mà hạ tay xuống. Có một chú ném rất khoẻ cả viên gạch to vào người ông ấy. Thế là ông ấy buông tay, anh con trai rơi phịch xuống mắt vẫn trợn ngược. Cả xóm phá cửa xông vào cấp cứu anh ấy. Các chú bế anh ấy lên mà em nhìn thấy cái vết hằn dây thừng trên cổ anh ấy nó hằn lên. Ôi ám ảnh đến giờ viết những dòng này em còn rơi nước mắt.
Cái dụ bố e bóp cổ nhấn nước e í có ô chú can cứu e. Ô í cũng là người kích đểu e khi đó. Sau này lớn về quê ô í nhắc lại việc can bố cứu e, e bẩu do các chú chọc con nít mới ra cớ sự đó sao giờ kể công. Ô í im lặng.

Payroll

Xe điện
Bé em cũng bị tỉn ác liệt nhưng giờ ngủ chẳng mơ lại bị đánh, chỉ mơ vào lớp đi thi

Diep1979

Xe container
Xưa bé ngày nào cháu chả ăn đòn vì trốn đi chơi buổi trưa
Đến giờ làm bố lại thấy thương cụ già, lắm lúc F1 nó cãi bướng mà chỉ muốn đập cho 1 trận

Đòn không đau, không lên người