[Funland] Ác mộng trong đêm

wave-tau

Xe container
Về mợ thớt chỉ nhớ mợ ý có lần chia sẻ khi sói nhà mợ ý xem phim xxx , mợ ý nói trông chỗ ý của mấy cô trong phim không đẹp bằng của mợ ý. (chỗ ý cụ thể là gì ở đây em cũng không rõ :)) )
Thôi coi như trên 1 lời động viên của 1 người ko quen mợ trên cõi mạng ảo. :)

7vienngocrong

Xe tăng
Quê mợ ở đâu mà sao em đọc thấy hãi hùng quá. Bố mẹ, người lớn gì mà toàn như thú vật cả. Em cũng chúc mừng mợ có ý chí và sức sống mãnh liệt, vì khó vậy mà mợ vẫn vượt lên được và trở thành người trưởng thành như bây giờ.
À e k bị đánh kiểu thế, hàng xóm e bị. Người í đi giang hồ luôn vì ăn đòn quá thôi.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
"Người lớn cũng bị bạo hành vì tinh thần", điều đó nghe có vẻ hơi vô lý nhưng người lớn, đặc biệt là đàn ông là những người dễ bị tổn thương và bạo hành tinh thần hơn phụ nữ. Đứng ở vị trí thuyền trường của gia đình, và phải chịu áp lực ghê gớm trong cuộc sống khiến họ dễ mất kiểm soát, dẫn đến những hành động bộc phát.

Bố của mợ đã có hành vi rất sai trái, rất bạo lực, nhưng có lẽ cũng là hành vi bộc phát khi đó thôi. Phần lớn cha mẹ đều yêu thương con mình, rất hiếm những trường hợp cha mẹ bỏ mặc không quan tâm đến con cái

coquay

Xe container
E bé ham chơi cũng bị tẩn nhiều nhưng chả hiểu sao chỉ quát chửi e còn sợ, còn khi ông già động gậy gộc rồi thì e chả sợ nữa chắc bị vụt nhiều thành ra bị chai luôn rồi

7vienngocrong

Xe tăng
Em có bạn đồng cảnh ngộ đây rồi, ngày bé em nói dối như cuội luôn - cũng vì cái lý do trên.
Chiều nay ngồi trên xe về, đọc được bài của mợ, tự dưng ký ức thời bị đòn roi của em nó cũng ùa về - như gió thu HN vậy hik hik 😂
Bố em dữ đòn, luôn mồm "yêu cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi"... nhưng em là con gái thì bị ăn đòn nhiều nhất, thế mới cay! Ông ngoại em ngược lại hoàn toàn: chiều con gái, chỉ đánh mắng con trai.
Tới giờ, em vẫn không hiểu sao có thể dùng roi mây quật con thâm tím rướm máu!
Từ bản thân mình mà suy ra, roi vọt không làm em sợ, không ngoan hơn, chỉ làm em gan lì hơn, và 'chó tính" hơn :((
F1 nhà em tới tuổi "lộng hành", em điên lắm, cũng chỉ vác cán chổi (đót) vụt cho mấy cái - mà đã vội đi xin mật gấu về phòng thủ sẵn hòng bôi cho nó 😎
Hehe..."chó tính" hơn, mợ nói chính xác. E cực "chó tính" và đừng ai làm e nổi điên, vì khi e điên lên là mệt chuyện.

7vienngocrong

Xe tăng
"Người lớn cũng bị bạo hành vì tinh thần", điều đó nghe có vẻ hơi vô lý nhưng người lớn, đặc biệt là đàn ông là những người dễ bị tổn thương và bạo hành tinh thần hơn phụ nữ. Đứng ở vị trí thuyền trường của gia đình, và phải chịu áp lực ghê gớm trong cuộc sống khiến họ dễ mất kiểm soát, dẫn đến những hành động bộc phát.

Bố của mợ đã có hành vi rất sai trái, rất bạo lực, nhưng có lẽ cũng là hành vi bộc phát khi đó thôi. Phần lớn cha mẹ đều yêu thương con mình, rất hiếm những trường hợp cha mẹ bỏ mặc không quan tâm đến con cái
Đúng rồi cụ. E nhớ hôm í nếu k bị khích đểu thì mọi chuyện không đi quá xa như thế.

hamcuare!

Xe container
Thương mợ!
Ngày bé e ít khi bị ba mẹ đánh! Gđ có 2 chị e, bm công nhân viên chức nên cũng k khó khăn quá về kte nên bm cũng đỡ áp lực!
Nhưng thi thoảng đi chơi, đi tát cá giữa nắng để mẹ đi tìm… về cũng đc 1-2 cái roi quắn mông :D

toyota219

Xe điện
E cũng chỉ là người bình thường. Nên tha thứ là việc của God. E không làm đc.
Đến bây j e vẫn giữ quan điểm, điều tốt đẹp e làm cho con e là k mang nó đến tg này. E thà gánh tội bất hiếu còn hơn bất nhân bất nghĩa với con mình.

het_tien

Xe tải
Em con trai mà bị ông già tẩn đã thấy xấu hổ nhục nhã với chúng bạn lắm rồi (lúc đó), không biết con gái thì còn xấu hổ cỡ nào, thật sự thương các bạn con gái mà bị bố đánh.
Thực ra thì ông già em cũng không đánh em nhiều, và có đánh cũng không làm em đau em sợ, em chỉ sợ nhất người khác, bạn bà biết em bị đánh thôi vì lúc nhỏ em có tiếng học giỏi mà bị bố đánh nó mất hình tượng, nhưng ông già em chì chiết đay nghiến em thì nhiều, làm em sinh ra phản kháng, cứ hễ ông già nói cái gì là cũng dâng lên cảm giác khó chịu và muốn bật lại. Cho đến bây giờ, đôi lúc em vẫn mơ thấy việc bị ông già chì chiết trong mơ, rồi em bật lại, tỉnh giấc cảm giác thật khó tả.

Chỉnh sửa cuối:

7vienngocrong

Xe tăng
E cũng chỉ là người bình thường. Nên tha thứ là việc của God. E không làm đc.
Đến bây j e vẫn giữ quan điểm, điều tốt đẹp e làm cho con e là k mang nó đến tg này. E thà gánh tội bất hiếu còn hơn bất nhân bất nghĩa với con mình.
Cụ có thể đối tốt với con cụ mà đâu phải mình phải giống bố mẹ mình. Thế hệ trước do quan điểm sống khác nên vậy, mình sống khác mà.
E có 1 cô bạn đại học cổ kể cổ sống với bố mẹ khổ sở ra sao...cổ người thành phố, e nghe kể chỉ nghĩ thầm trong bụng là chưa bằng góc bé tí mà dân quê tụi e chịu đựng. Rồi vô thức cổ lập gia đình lấy trúng người chồng như bố cô í. Cổ lại rên rỉ kể e nghe rồi cũng nghĩ bụng đời sao lại lạ kì. E chỉ an ủi cổ là giờ đã li dị rồi sống tốt k nhắc chồng cũ làm gì.
Ý e cụ có thể quyết định cụ là ai cụ sống như thế nào chớ k nhất thiết là bản sao của bố.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu ngược lại với mợ chủ, những giấc mơ có hình ảnh ông cụ thân sinh thì toàn là những giấc mơ đẹp. Ông cụ nhà cháu mất hơn 20 năm rồi, cách đây độ gần chục năm, nhà cháu có giấc mơ về bố. Nó đẹp đến mức độ đang mơ thì nhà cháu bàng hoàng tỉnh dậy, ngồi thẫn thờ rồi tiếp tục nằm xuống với hi vọng mơ tiếp để gặp bố.
60 năm cuộc đời rồi, nhà cháu không thần tượng bất kỳ ai, chỉ thần tượng nhõn ông cụ thân sinh.

7vienngocrong

Xe tăng
Em con trai mà bị ông già tẩn đã thấy xấu hổ nhục nhã với chúng bạn lắm rồi (lúc đó), không biết con gái thì còn xấu hổ cỡ nào, thật sự thương các bạn con gái mà bị bố đánh.
Thực ra thì ông già em cũng không đánh em nhiều, và có đánh cũng không làm em đau em sợ, em chỉ sợ nhất người khác, bạn bà biết em bị đánh thôi vì lúc nhỏ em có tiếng học giỏi mà bị bố đánh nó mất hình tượng, nhưng ông già em chì chiết đay nghiến em thì nhiều, làm em sinh ra phản kháng, cứ hễ ông già nói cái gì là cũng dâng lên cảm giác khó chịu và muốn bật lại. Cho đến bây giờ, đôi lúc em vẫn mơ thấy việc bị ông già chì chiết trong mơ, rồi em bật lại, tỉnh giấc cảm giác thật khó tả.
Ngày ấy khái niệm xấu hổ hình như không tồn tại đó cụ. Người lớn thấy trẻ con bị bố mẹ đánh là chuyện bình thường còn con nít bị đánh cũng chả ai trêu chọc gì vì k riêng chi mình bị đánh. Đi học lớ ngớ quậy phá học dốt thì bị thầy cô đánh mà.

vu tuan ky nam

Xe tải
Lần bị đánh với em nhớ nhất là: em bị trói 2 tay vào cái dây thừng, rồi bố em nắm cái dây thừng kéo lê em dưới nền đất 1vòng quanh nhà, mẹ e khóc hết nước mắt xin bố em tha cho em, mà bị đánh vì cái tội đi bò, trông ko cẩn thận để bò về ăn khoai ăn lạc nhà ngườI ta. Mà hồi ý e mới 6-7 tuổi thôi, vừa đi bò, vừa nhặt củi, chứ em ko chơi. Căn bản cũng ko có ai chơi cùng, vì đi bò ở trên rừng, có 1 mình thôi, nhà em ra đồng lại xa, nên chả bao giờ đi chăn bò ngoài đồng cả. Bò nó nhanh lắm, khôn nữa, ko chậm chạp như trâu đâu. Mình chỉ ko chủ ý 1 chút là nó đi mất ngay, sau khi ko thấy thì đi tìm, mà tìm thì nhiều phương nhiều hướng, đầu tiên là đi tìm xung quanh khu vực ban đầu mình thả, khe nước gần đó xem nó đi uống nc ko, rồi đi về nhà mình xem bò có về nhà ăn ruộng nhà mình ko, ko thấy nữa mới mách bố mẹ để cả nhà đi tìm. Lần ấy bò nhà em nó đi lên đỉnh đồi, vượt qua mạn đồi bên kia, đi hẳn sang cái nhà cách nhà em 4 xóm, lúc tìm đc thì nó ăn kha khá ruộng nhà ng ta, ng ta bắt lại cho rồi
7 tuổi chăn bò một mình ở nơi đồi hoang,mợ có sợ k?Có bao giờ gặp những điều khó giải thích k?

toyota219

Xe điện
Cụ có thể đối tốt với con cụ mà đâu phải mình phải giống bố mẹ mình. Thế hệ trước do quan điểm sống khác nên vậy, mình sống khác mà.
E có 1 cô bạn đại học cổ kể cổ sống với bố mẹ khổ sở ra sao...cổ người thành phố, e nghe kể chỉ nghĩ thầm trong bụng là chưa bằng góc bé tí mà dân quê tụi e chịu đựng. Rồi vô thức cổ lập gia đình lấy trúng người chồng như bố cô í. Cổ lại rên rỉ kể e nghe rồi cũng nghĩ bụng đời sao lại lạ kì. E chỉ an ủi cổ là giờ đã li dị rồi sống tốt k nhắc chồng cũ làm gì.
Ý e cụ có thể quyết định cụ là ai cụ sống như thế nào chớ k nhất thiết là bản sao của bố.
Nói chung e cũng tận sức để sắp xếp cs cho bm ở Mẽo rồi. Phần e thì chọn cuộc đời lang bạt. Chứ có con thì e phải đảm bảo trang bị cho nó khi vào đời chứ k như e đã phải trãi qua. Biết trc sẽ cô độc bunz sau này, nhưng e buộc phải chấp nhận.

Mrs.Xòa

Xe tải
em 9x thôi cơ cũng đồng cảm mặc dù k đến mức như mợ, cơ mà ngày xưa hầu như các cụ ở quê ai cũng thế chả mấy người dạy con nhẹ nhàng k đòn roi như bây giờ đâu. F1 nhà e vẫn bị ăn đòn nha :).
Kẻ bị tổn thương lại làm tổn thương người khác

7vienngocrong

Xe tăng
Nói chung e cũng tận sức để sắp xếp cs cho bm ở Mẽo rồi. Phần e thì chọn cuộc đời lang bạt. Chứ có con thì e phải đảm bảo trang bị cho nó khi vào đời chứ k như e đã phải trãi qua. Biết trc sẽ cô độc bunz sau này, nhưng e buộc phải chấp nhận.
E không biết quá khứ cụ tổn thương đến mức nào nhưng cuộc sống tự buông bỏ thôi cụ. E chỉ kể sơ sơ 1 tí góc khuất chứ kể hết nó phiền phức thêm thôi. Cuộc sống mà ngủ dậy nghe chửi í mệt lắm. Cho nên khi đi được là đi xa luôn. Khi nhỏ mình không quyết định được cuộc sống chớ trưởng thành rồi thì không ai tác động được đến mình.
Chúc cụ tìm được bình an trong tâm.

MuathuHN252

Xe cút kít
7 tuổi chăn bò một mình ở nơi đồi hoang,mợ có sợ k?Có bao giờ gặp những điều khó giải thích k?
Em có biết sợ là gì đâu cụ, bọn e vào nghĩa trang chơi bình thường, có khi thấy đồ ng ta cúng xong còn ăn, mà ko biết phải khấn xin gì đâu. Đêm tối e đi qua nghĩa trang e cũng ko sợ, kiểu em ko tin, ko bh nghĩ có ma, vì tâm vững nên e cũng ko nhìn cái gì ra ma cả. Còn người thì ko, thi thoảng có ng đi khai thác nhựa thông chẳng hạn, nhưng dân quê hồi đó rất lành, cũng ko có các vụ kiểu trêu ghẹo hãm hiếp gì cả, nên bố mẹ em ko hề nghĩ đến điều đó và tất nhiên em càng không.
Có hôm bò mẹ mới đẻ chưa lâu, con bê con chắc nó ngủ quên đâu đấy trong bụi cây, đến chập choạng rồi mà chưa thấy bê con đâu, em và bò mẹ đi tìm bê con, em thì đi lòng vòng lắng tai nghe xem có tiếng động ở đâu không còn chạy lại ngó xem có fai bê con không cơ mà, ôi giờ cho tiền bảo đi lên đó cũng chịu. Kiểu giờ tin là có ma, h có cả ma và ma đầu đen nữa, nên đâm ra nhát.

Mợ có sẵn sàng kiện ba của mợ để đưa ông ấy vào tù ko? Và nếu mợ kiện thì xác suất ba của mợ phải vào từ là bao nhiêu %?

Cái gọi là "bạo lực gia đình" theo khái niệm của bọn tây lông ngày nay không phải luôn đúng trong mọi trường hợp.Tây hay ta thì cũng đều có các cháu vì ko được giáo dục chu đáo ở gia đình nên trở thành người chả ra gì!

Làm con, khi đạt được thành công nhất định trong cuộc sống thì nên suy ngẫm để ghi nhận công lao của bố mẹ, chứ đừng phủ nhận, oán trách bố mẹ về những ứng xử thời mình còn bé. Mỗi giai đoạn có chuẩn mực nuôi dạy con khác nhau, chưa biết chuẩn mực thời xưa với chuân mực ngày nay cái nào mag lại hiệu quả tốt hơn đâu!
Tư tưởng chủ nghĩa xét lại ấy cụ. Như Liên Xô ấy, mất nước ngay
Nói chung là mỗi thời 1 khác. Phải xét theo lịch sử chứ lấy thước đo thời nay r soi xét lại thời xưa thì sai hoàn toàn r
E cũng bị oánh nhưng lớn lên cảm thấy bt vì khi đó cả xã hội đều kiểu như vậy. Bạn bè e cũng bị oánh ác, mỗi lần họp phụ huynh về hôm sau bạn bè lên lớp toàn kể cho nhau nghe bị bme oánh ra sao, ai bị oánh dã man nhất :D
Đến đứa học giỏi ngoan nhất lớp thỉnh thoảng vẫn nghe kể bị oánh thôi r luôn :))