[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

Anhpt3

Xe máy
Cụ chủ em đọc topic tới 37 trang cũng chưa biết quê ở đâu.các cụ hỏi thăm cũng chẳng dám nói đã biết cụ cũng ngại cả quê mình rồi.quê mình mà còn không dám nói ra thế thì vứt đi lần 1. Lần 2 thì cụ cứ nói cũng toàn yêu gái HN thấy cụ cũng tính toán. Một con người mưu tính thì hỏi người khác kiểu suy nghĩ khổ sở làm gì hả cụ :) chưa nói đến kinh tế cụ còn trắng tay.gái HN cũng thực dụng, cụ nói mấy câu thế này mà còn mấy chỗ không vừa lòng thì làm sao mà lôi con gái nhà người ta về làm dâu được :) em nói cụ đừng buồn :) cứ cố gắng làm to túi tiền lên cụ ạ. Lúc đấy gái nào thì gái kiếm em nào yêu mình nhất chả ông bà nào cấm kể cả có HN1 đến HN 100 :))

Chỉnh sửa cuối:

vietbamboo

Xe điện
Cụ cứ mạnh dạn làm em nghé con... Tầm 6 tháng gì đó.
Em cam đoan là ông nhạc thay đổi hành vi ngay... Còn về vị trí địa lý là do tự cụ xem nó là vấn đề thôi.

bachkhoak40

Xe điện
Cụ chủ em đọc topic tới 37 trang cũng chưa biết quê ở đâu.các cụ hỏi thăm cũng chẳng dám nói đã biết cụ cũng ngại cả quê mình rồi.quê mình mà còn không dám nói ra thế thì vứt đi lần 1. Lần 2 thì cụ cứ nói cũng toàn yêu gái HN thấy cụ cũng tính toán. Một con người mưu tính thì hỏi người khác kiểu suy nghĩ khổ sở làm gì hả cụ :) chưa nói đến kinh tế cụ còn trắng tay.gái HN cũng thực dụng, cụ nói mấy câu thế này mà còn mấy chỗ không vừa lòng thì làm sao mà lôi con gái nhà người ta về làm dâu được :) em nói cụ đừng buồn :) cứ cố gắng làm to túi tiền lên cụ ạ. Lúc đấy gái nào thì gái kiếm em nào yêu mình nhất chả ông bà nào cấm kể cả có HN1 đến HN 100 :))
Nghe thế em đã biêts cụ ý quê ở đâu rồi

Phồng Mực

Xe tăng
Nghe thế em đã biêts cụ ý quê ở đâu rồi
=)) =)) =)) không có ý phân biệt đâu nhưng em cũng nghĩ ra ngay.

bipi

Xe đạp
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Em cũng rơi tình trạng như cụ, sau thời gian lằng nhằng em í cũng quyết chia tay (mềnh cũng sốc mất tháng giời). Kể từ đó có quyết tâm không yêu gái HN nữa. Sau đó lấy vợ tỉnh ra HN, hai vợ chồng chung sống tới giờ, mặc dù cũng chiến đấu với nhạc phụ bét nhè chè đỗ đen mới pass được.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Gái HN yêu em này, em bảo yêu anh làm gì cho khổ, gái bảo khổ mấy em cũng chịu, đã quyết yêu rồi thì cùng cố gắng làm giàu thôi. Bg đã là vc 4 năm em cho gái nhà em 4000m đất trồng cây nuôi gà, gái thích lắm, nhà em chỉ cách hn 40km thôi.
Ở đâu cũng có ng nọ ng kia, ở hoàn cảnh nào sẽ sinh ra đức tính đó các cụ ạ. Ko nên phân biệt vùng miền hay quê quán ở đâu nữa cho nhẹ lòng.

tuổi mão

Xe tải
:D Cụ quê ở đâu mà 2 tiếng, Hải Dương à ?
Nói thật thì, xa bao nhiêu khổ bấy nhiêu.
Thế này nhé, em nó quen cách sống HN rồi, quen không phải bưng bê dọn dẹp, lấy nhau về, nhà cụ ở quê, em thì ko biết quê cụ ở đâu cơ mà kiểu éo gì cũng vỡ mồm với mấy cái ngày cỗ, mà con gái về làm dâu mệt bỏ mịe. Cụ có đủ dũng cảm để cưới em nó về rồi ngồi chơi xơi nước ko ?

Mà lấy nhau xong, kiểu gì cụ cũng bị tỉa, đủ đường. Nên lượng sức mà kiếm cụ ạ. Cụ là thằng ra gì thì đỡ, chứ nếu sau này xa cơ thì thực sự.......... nhục lắm.
Kiếm đứa nào ngoại tỉnh như mình mà lấy.
phũ nhưng mà thật, vợ chồng cùng xuất thân sẽ hiểu và thông cảm cho nhau hơn

Loe_hờ lú

Xe điện
Thôi next cụ ạ. Nếu đã như vậy là họ chẳng tôn trọng mình và gia đình mình. Cố đấm ăn xôi thì khó sống lắm cụ ạ.
Cụ lấy em khác ở quê lên ấy, cùng cố gắng mà lập nghiệp. Lúc đấy thành quả sẽ khác cụ ạ

tica

Xe điện
Bây giờ thế này nhá! Cụ yêu thương là cứ phải nhiệt tình dâng hiến, cụ cứ phịch cà là phọp đê. Bác sĩ bảo cưới thì do duyên số, không thì...tính tiếp. Gái HN không phải con đại gia, quan chức thì cũng có phải \!/ vàng lông kim tuyến gì đâu mà phải xoắn. Bác sĩ có thông báo thì cụ bảo với nhà gái giờ tùy 2 bác, có thế nào đừng bảo cháu vô trách nhiệm :D

phuccauchu

Xe máy
em gái Hà Lội mà ngày xưa toàn bị các cụ nhà giai tỉnh cấm đoán thôi cụ ạ

Danny Nguyễn

Xe tải
E tỉnh lẻ theo đúng nghĩa đây (dép tổ ong), e cũng nghèo rớt mùng tơi, nhưng với e chỉ có 2 buoc:
- nếu gia đình e í k đồng í, e sẽ đến gặp nói chuyện 1 lần với gd và duy nhất 1 lần
- nếu e í quyết tâm nói suy nghĩ đúng mực về chồng tỉnh lẻ e sẽ lấy k thì next k suy nghĩ, cái kiểu đắn đo suy nghĩ thì m thiếu éo gì e xinh tươi khác?

Mà e toàn gái phố yêu mới chết và vợ e cũng là gái phố đây. Hôm nọ mấy ông bà đó đi về quê e, thấy đường xá to, nc sạch. bảo hn chắc j đã bằng. Đấy biết điều thế e trc kia còn chả thèm nữa là kiêu

MrSpy

Xe điện
Ở đất HN này thì riêng quê cụ bị dị ứng, đúng là thiệt thòi rồi mặc dùng cũng có người tốt

be bư

Xe ngựa
con gái ở đâu chả như nhau . chỉ có mấy ông tự kỷ mới hay soi gái phố với gái quê . đcm mấy thằng hãm lồng

cuncon

Xe điện
con gái ở đâu chả như nhau . chỉ có mấy ông tự kỷ mới hay soi gái phố với gái quê . đcm mấy thằng hãm lồng
xưa e học ĐH gái HN còn lập hội chơi riêng vs zai HN; đúng là tỉnh vs HN có khoảng cách dc, zai tỉnh muốn lấy gái HN cũng phải thuộc diện sáng đường công danh hoặc có chút tiền bạc, gia đình bề thế chút. (em nói đa số, k nói nhiều t/h đặc biệt)
Lớp ĐH e 1 đôi gái HN trai 36 yêu nhau, lúc ra trg cậu này về đòi cô theo thế là chia tay, mà nhà cậu này ở quê thuộc diện khủng-con cốp
**1 zai tỉnh chia sẻ***