[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

huutrinh6688

Xe điện
Em zai tỉnh lẻ miền Trung yêu gái Hà Nội đây. Nhà vợ có 2 chị em gái mà cô em thì lấy chồng Tây định cư bển cmnr. Vc em ở nhờ cái nhà riêng của ông bà già vợ vài năm thì mua được mảnh đất cách nhà bố mẹ vợ mấy số nhà, đang chuẩn bị xây.
Cũng thầm cám ơn bố mẹ vợ hiền lành, vợ cũng hiền lành yêu thương chồng con.

thanh040506

Xe trâu
Em zai tỉnh lẻ miền Trung yêu gái Hà Nội đây. Nhà vợ có 2 chị em gái mà cô em thì lấy chồng Tây định cư bển cmnr. Vc em ở nhờ cái nhà riêng của ông bà già vợ vài năm thì mua được mảnh đất cách nhà bố mẹ vợ mấy số nhà, đang chuẩn bị xây.
Cũng thầm cám ơn bố mẹ vợ hiền lành, vợ cũng hiền lành yêu thương chồng con.
Số cụ hưởng rồi☺

QMintech

Xe tăng
Vc em đi mua đất xây nhà bị ng ta gọi là ngẫn vs sĩ diện. Em cũng chỉ biết cười :D
Chả có gì quí hơn DL-TD, Ông cụ nói thế rồi. Mình còn chả ở nhà vợ ngày nào, đi thuê nhà vài năm rồi cũng mua được. Đời ta ta sống thôi.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ cứ tự ti thế nhỉ. Em cũng trai tỉnh lẻ đây. Mà thế éo nào gái hà nội mấy em bám theo em em ko thèm. Em lại vồ ngay được gấu em đồng hương. 1 sự mãn nguyện ko hề nhẹ. Nếu cụ khẳng định được bản lĩnh của cụ thì bạn gái cụ mong chả được chứ phân biệt gì tỉnh với chả phố

zara13

Xe tải
Cụ chủ chắc lấy đc vợ rồi.

jang

Xe tăng
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Thuyết phục thì chỉ còn mỗi cách năng đi lại để phụ huynh em ấy hiểu con người cụ mà gạt bỏ đi cái quan niệm ban đầu thôi. Ngoài ra chắc cụ cũng phải phấn đấu để thể hiện rằng có thể lo cho con gái 2 ông bà 1 tương lai không đến nỗi nào thôi.

Nana2015

Xe tăng
Xác định khởi nghiệp là phải cao hẳn nhé. Chứ thấp thấp bình thường thôi

SanHoBien

Xe container
E là trai Tỉnh lẻ nè nhưng mà vợ e cũng là gái Tỉnh lẻ :P

Lão Long

Xe tăng
Dẫn cả vợ lẫn cháu về là không cưới các cụ còn oánh cho k trượt phát nào :))

carat

Xe buýt
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Hà Nội thì có cái méo gì mà ghê gớm. Em ở tỉnh nhưng hơn nửa dân số HN có mức sống kém em.