[Funland] Yêu xa mệt mỏi quá :((

motthoidongbim

Xe điện
Yêu thì trước em cắm mốc bán kính 3-5km. Đấy là xưa phải đi xe đạp. Giờ xe máy, ô tô thì xa hơn chút. Thế thôi. Xa hơn là next. Lấy thì 2 nhà không cách nhau qá 100km, giờ đi- đến không quá 2h.
Nhiều ôb lấy nhau xa qá xong kêu mệt.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cụ yeu như thế mà đã kêu xa, xa là xa thế nào.
Tôi mới là yêu xa đây này.

Tôi thì vẫn đang ở Việt Nam, còn người yêu tôi thì lại đang ở cạnh chồng.
Thử hỏi như vậy có xa đến mức ko tưởng tượng nổi ko hả các cụ ?
Xa thế đén với nhao tần suất dư lào ạ. Nóng hầm hập như phim hành động nhựt

XámChâuPhi

Xe tải
Có vợ mà cho đi Tây
Như cup không khóa dựng ngay bờ hồ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Ở đây có cụ/mợ nào đã từng hay đang yêu xa xôi ko, kể kinh nghiệm đi ạ?

Em và bạn gái cách nhau nửa vòng trái đất, sắp đi đến đích rồi mà cãi nhau nhiều quá. Có khi chỉ 5-7 ngày là lại cãi nhau. Rất nhiều chuyện vặt vãnh mà nếu ở gần nhau có lẽ chỉ đến ôm nhau 1 cái là xong, mà cuối cùng cũng thành to chuyện. Một người nóng lên rồi có lúc ko kiềm chế được nói những lời mà ngay sau đó cảm thấy hối hận :( . Bọn em nói đến chia tay mấy lần, gái thì mệt mỏi quá rồi, em cũng thông cảm vì nhiều khi yêu xa tủi thân. Em cũng mệt mỏi và nản lắm nhưng nhiều khi thấy mình sai hoặc thương bạn gái rồi lại tự nhủ mình cố lên chút nữa. Em vẫn tặng quà hay ck tiền nhưng cảm giác có người yêu ở ngay bên cạnh nó cũng khác.
Ôi trời ở xa mà cãi nhau thé thì gần oánh nhau đấy :D, yêu mà ở xa thì nên tìm cách gần nhau hoặc giải tán thôi cụ ạ. Hic, e kinh nghiệm yêu xa rồi e biết, xa mặt cách lòng thôi ạ :D

shiluo

Xe container
Em và Gấu quen nhau 1 năm chơi với nhau thấy hợp tính, em lượn sang bển đi học, 1 năm sau nghỉ Hè về chơi dính vào nhau. Sau đấy em sang học và 3 năm sau mới về nước, tiếp tục bên nhau 2 năm nữa thì cưới. Thời gian xa nhau đều đặn mỗi ngày 1 email (dù rằng trước đấy có chat chit), khoảng mấy tháng 1 thư tay (khoản này Gấu viết là chủ yếu).
Chủ yếu là đủ tình cảm, nghiêm túc và kiên định đến đâu thôi. Và em cảm giác tính cách cũng cố chấp một tí mới thành được.

Demchinhhang.net

Xe container
Mợ nói hay quá. Bạn gái em từng nói, trước ở 1 mình cả năm thì vẫn vui vẻ, mà đến khi có người yêu ở xa thì sao thấy 1 mình khó quá.

Nói thêm với mợ và các cụ mợ khác chung cảnh ngộ, em và bạn gái quen nhau 3 năm và yêu nhau gần 1 năm rưỡi rồi. Cô ấy lúc quen em là mới bước ra khỏi mối tình đầu kéo dài 5 năm trời. Từ lúc yêu nhau ngày nào cũng chat chit nhắn tin gọi điện cả mấy tiếng đồng hồ, sáng nhắn tối nhắn. Em rất tin tưởng cô ấy. Em biết nhiều cụ có cái nhìn tiêu cực về cuộc sống, điều đó cũng đúng, nhưng con người đa dạng lắm. Tự người trong cuộc cảm nhận thôi, chứ có giải thích cũng ko thể hết ý được, em cũng ko có nhu cầu để tất cả mọi người hiểu và tin tưởng.

Bọn em gặp nhau được mấy lần. Cách đây mấy tháng em về VN giữa lúc Covid cao điểm, ở gần nhau được hơn 1 tháng vui vẻ và quyết định cưới nhau. Có điều thủ tục mất thời gian quá. Yêu xa những ngày lễ rồi sinh nhật nọ kia là căng thẳng nhất :D , vì ở VN mình mọi thứ phô trương quá, cô ấy dễ tủi thân dù em đã rất cố gắng tặng hoa tặng quà và an ủi.

Bạn gái em thì tính tương đối đỏng đảnh, ban đầu em còn từ chối cô ấy chính vì sự đỏng đảnh đó :D. Để yêu nhau đến bây giờ là em đã rất cố gắng thay đổi chiều chuộng, tất nhiên cái suy nghĩ của đàn ông rất khó chiều hết các yêu cầu của phụ nữ. Giờ gần đến đích rồi, tình cảm thì em chắc chắn là vẫn thế. Covid nên em làm việc ở nhà, cô ấy công việc cũng nhàn hạ nên lúc nào ko giận dỗi thì nhắn tin từ lúc cô ấy dậy đến lúc em đi ngủ và ngược lại, từ lúc em dậy đến lúc cô ấy đi ngủ. Chỉ là cãi vã nhiều quá nó làm mệt mỏi dần con người đi. Cô ấy hay gây sự, kiểu như mợ nói để thấy mình là nhất. Em thì đôi lúc nóng lên lại nói những lời không hay ho tổn thương :( , rồi lại trách móc sao ko cố gắng thêm nữa. Biết mình cũng đóng góp làm nên sự căng thẳng nên khi dịu lại em càng cố gắng mà thật nhiều lúc cũng hoang mang quá.
Hay gây gổ là vì thiếu thằng nằm chung đệm những lúc cần. Nếu 2 người chưa bao giờ có chuyện đó thì gây gổ sẽ từ 1 lý do khác. Em cũng yêu xa 1700km đường chim bay nên em biết, hồi đó có hôm bay vào lúc tối xong sáng 6h bắt chyến về. Lúc đó lại ko thấy vất:))

Sao cái bao

Xe máy
Hay gây gổ là vì thiếu thằng nằm chung đệm những lúc cần. Nếu 2 người chưa bao giờ có chuyện đó thì gây gổ sẽ từ 1 lý do khác. Em cũng yêu xa 1700km đường chim bay nên em biết, hồi đó có hôm bay vào lúc tối xong sáng 6h bắt chyến về. Lúc đó lại ko thấy vất:))
Em nể cụ thật, vừa kể chuyện mình vừa quảng cáo luôn. Em lấy vợ nhất định ghé cụ mua đệm :))

Sao cái bao

Xe máy
Em và Gấu quen nhau 1 năm chơi với nhau thấy hợp tính, em lượn sang bển đi học, 1 năm sau nghỉ Hè về chơi dính vào nhau. Sau đấy em sang học và 3 năm sau mới về nước, tiếp tục bên nhau 2 năm nữa thì cưới. Thời gian xa nhau đều đặn mỗi ngày 1 email (dù rằng trước đấy có chat chit), khoảng mấy tháng 1 thư tay (khoản này Gấu viết là chủ yếu).
Chủ yếu là đủ tình cảm, nghiêm túc và kiên định đến đâu thôi. Và em cảm giác tính cách cũng cố chấp một tí mới thành được.
Cố chấp là sao cụ?

Ladagia

Xe điện
Em nghĩ ở gần gặp nhau thường xuyên sẽ nhàm chán và dễ cãi nhau hơn. Yêu xa thì sẽ nhớ nhung và thương người yêu hơn mỗi dịp lễ tết hay ngày nọ ngày kia mà không gặp đc nhau.
Em cũng muốn có tình yêu xa nhưng không dám vì sợ… vợ em biết :D
Ở xa mà hơi tý giận dỗi thì dễ lanh tanh bành lắm cụ ạ :)

Sao cái bao

Xe máy
Ở xa mà hơi tý giận dỗi thì dễ lanh tanh bành lắm cụ ạ :)
Đúng đấy cụ. Điều phối được cũng bở hơi tai, nên mới có lúc em nổi nóng.

Nhưng mà thật, Covid ảnh hưởng nhiều quá, bạn bè thì cũng ít gặp, đi lại khó khăn. Ko nhắn tin thì nhớ, nhắn nhiều thì dễ cãi nhau.

TÔN

Xe container
Người ta vẫn bảo nhất cự ly nhì tốc độ ;))

Ladagia

Xe điện
Đúng đấy cụ. Điều phối được cũng bở hơi tai, nên mới có lúc em nổi nóng.

Nhưng mà thật, Covid ảnh hưởng nhiều quá, bạn bè thì cũng ít gặp, đi lại khó khăn. Ko nhắn tin thì nhớ, nhắn nhiều thì dễ cãi nhau.
Kiếm đc 1 ng thực sự tâm đầu ý hợp vs mình ở đa số mọi thứ là rất khó. Nên khi yêu xa nó là thử thách lớn, đặc biệt là lòng tin, sự tôn trọng. Cả 2 đều phải độ lượng, bao dung và rất hiểu nhau. Nếu mà đc như thế em thấy giống bạn bè nhau hơn. Cụ nên kiểm chứng lại tình cảm của 2 ng bằng cách phải ở gần nhau độ nửa năm hãy chốt cưới hay ko. Chứ xa cãi nhau gần cũng cãi nhau sau cuộc sống thực sự mệt mỏi.

Demchinhhang.net

Xe container
Em nể cụ thật, vừa kể chuyện mình vừa quảng cáo luôn. Em lấy vợ nhất định ghé cụ mua đệm :))
Cảm ơn cụ, mua đệm của em là ra SP ngay đấy. Chúc cụ chân cứng đá mềm, trước sau như một đi đến kết quả tốt.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là yêu xa mệt mỏi lắm .

Nhớ đận trước em cũng yêu xa mấy trăm cây số Gơm học tốc dốc gan thăm nàng tranh thủ làm nháy thì đúng hôm nàng đèn đỏ mí ác chứ !

hami08

Đi bộ
Ở đây có cụ/mợ nào đã từng hay đang yêu xa xôi ko, kể kinh nghiệm đi ạ?

Em và bạn gái cách nhau nửa vòng trái đất, sắp đi đến đích rồi mà cãi nhau nhiều quá. Có khi chỉ 5-7 ngày là lại cãi nhau. Rất nhiều chuyện vặt vãnh mà nếu ở gần nhau có lẽ chỉ đến ôm nhau 1 cái là xong, mà cuối cùng cũng thành to chuyện. Một người nóng lên rồi có lúc ko kiềm chế được nói những lời mà ngay sau đó cảm thấy hối hận :( . Bọn em nói đến chia tay mấy lần, gái thì mệt mỏi quá rồi, em cũng thông cảm vì nhiều khi yêu xa tủi thân. Em cũng mệt mỏi và nản lắm nhưng nhiều khi thấy mình sai hoặc thương bạn gái rồi lại tự nhủ mình cố lên chút nữa. Em vẫn tặng quà nhưng cảm giác có người yêu ở ngay bên cạnh nó cũng khác.
Có bài hát này hợp với tâm trạng những người yêu xa, cụ chủ gửi cho bạn gái nhé
"Em ơi đừng có buồn khi phải yêu xa
Mình có nhiều nỗi nhớ hơn người ta để mà tiêu pha, để nhấm nháp, những cuộc gọi không thấm tháp "

Bỏ qua mấy câu chuyện chịch xoạc của các cụ OFer thì bản thân em lại thích yêu xa. Nó khá là thi vị và tình cảm. Ngày xưa e với bạn 4 năm, tối tối gọi điện,để máy tính vậy xuyên đêm đi ngủ :D. Giận nhau chặn hết các kênh thông tin liên lạc thì gọi điện bằng thẻ cào hết cả đống tiền :P
Lúc bạn em về thì đáng lẽ e đi, nhưng vì ngại yêu xa lần nữa nên e quyết định ở lại. Nhưng câu chuyện đc khoảng hơn năm thì toạch như chưa từng xảy ra :D. Tất nhiên k phải ai cũng giống chuyện của em nhưng theo em trước hết yêu phải vui vẻ đã. Chuyện của cụ chủ với bạn gái e đọc thì thấy khá là thuận lợi vì sắp đoàn tụ với nhau rồi nhưng 2 người vẫn cãi vã, chia tay quá nhiều lần, và đều thấy mệt mỏi. E nghĩ cả 2 người nên cân nhắc về quan điểm sống, lối sống xem có phù hợp với nhau k. Mới yêu thôi còn mệt, sau sống với nhau như nào :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ nói hay quá. Bạn gái em từng nói, trước ở 1 mình cả năm thì vẫn vui vẻ, mà đến khi có người yêu ở xa thì sao thấy 1 mình khó quá.

Nói thêm với mợ và các cụ mợ khác chung cảnh ngộ, em và bạn gái quen nhau 3 năm và yêu nhau gần 1 năm rưỡi rồi. Cô ấy lúc quen em là mới bước ra khỏi mối tình đầu kéo dài 5 năm trời. Từ lúc yêu nhau ngày nào cũng chat chit nhắn tin gọi điện cả mấy tiếng đồng hồ, sáng nhắn tối nhắn. Em rất tin tưởng cô ấy. Em biết nhiều cụ có cái nhìn tiêu cực về cuộc sống, điều đó cũng đúng, nhưng con người đa dạng lắm. Tự người trong cuộc cảm nhận thôi, chứ có giải thích cũng ko thể hết ý được, em cũng ko có nhu cầu để tất cả mọi người hiểu và tin tưởng.

Bọn em gặp nhau được mấy lần. Cách đây mấy tháng em về VN giữa lúc Covid cao điểm, ở gần nhau được hơn 1 tháng vui vẻ và quyết định cưới nhau. Có điều thủ tục mất thời gian quá. Yêu xa những ngày lễ rồi sinh nhật nọ kia là căng thẳng nhất :D , vì ở VN mình mọi thứ phô trương quá, cô ấy dễ tủi thân dù em đã rất cố gắng tặng hoa tặng quà và an ủi.

Bạn gái em thì tính tương đối đỏng đảnh, ban đầu em còn từ chối cô ấy chính vì sự đỏng đảnh đó :D. Để yêu nhau đến bây giờ là em đã rất cố gắng thay đổi chiều chuộng, tất nhiên cái suy nghĩ của đàn ông rất khó chiều hết các yêu cầu của phụ nữ. Giờ gần đến đích rồi, tình cảm thì em chắc chắn là vẫn thế. Covid nên em làm việc ở nhà, cô ấy công việc cũng nhàn hạ nên lúc nào ko giận dỗi thì nhắn tin từ lúc cô ấy dậy đến lúc em đi ngủ và ngược lại, từ lúc em dậy đến lúc cô ấy đi ngủ. Chỉ là cãi vã nhiều quá nó làm mệt mỏi dần con người đi. Cô ấy hay gây sự, kiểu như mợ nói để thấy mình là nhất. Em thì đôi lúc nóng lên lại nói những lời không hay ho tổn thương :( , rồi lại trách móc sao ko cố gắng thêm nữa. Biết mình cũng đóng góp làm nên sự căng thẳng nên khi dịu lại em càng cố gắng mà thật nhiều lúc cũng hoang mang quá.
Em là một phụ nữ, cũng xếp vào hàng già rồi, và cũng trải qua những ngày yêu xa (tất nhiên là chỉ ờ VN thôi). Cũng xin chia sẻ một vài ý như này.
Cụ cần làm rõ một vài điểm:
* Nếu đã xác định cưới nhau, cụ định khi nào thì cưới? Nếu chưa cưới được, thì cần có bố mẹ qua nhà người ta đặt "vấn đề". Con gái có thì, không ai sống mãi vì câu hẹn thề cả. Nó không có "giá trị".

* Tính cách đỏng đảnh: Cái này là sự dỗi hờn hay là thích chuyện bé xé ra to? Kiểu tiểu thư quen được chiều chuộng hay vì xa nhau mà làm nũng? Nếu chỉ là sự giận dỗi, sau giận dỗi, cô ấy rất nghiêm túc khi nói tới những vấn đề khác, có chính kiến và quan điểm rõ ràng, thì cụ nên cân nhắc. Em nói luôn, yêu một cô gái hay nhõng nhẽo, quá đà khi làm nũng, kiểu ngúng nguẩy, thì sau khi cưới, sẽ rất hay phát sinh những chuyện vụn vặt. Đi làm về mệt rồi lại cưng nựng vợ nữa thì...

* Dừng ngay việc chuyển tiền cho người yêu. Chuyển tiền nên được hình thành khi hai người danh chính ngôn thuận. Em đọc chia sẻ, cảm thấy cô ấy đang lấn lướt cụ. Yêu nhau, nếu nghiêm túc, không vì quà hay tiền bạc mà gắn bó đâu ạ. Nó là vì tính cách, sự thông cảm, muốn gắn bó kia mà. Sao lại chuyển tiền nhỉ?:D

* Cãi nhau nhiều quá: Hãy cho nhau "khoảng lặng" và thời gian để nhìn lại mối quan hệ. Bên nào sai, hãy thẳng thắn nhận lỗi. Càng là cụ sai, thì càng nên nhận lỗi (điều này không làm cho cụ hèn đi đâu ạ, nó còn cho thấy cụ đàng hoàng tử tế ấy). Và không/tránh lặp lại lỗi đó nữa. Sau khoảng thời gian đó (1,2 tháng) nếu thấy không muốn hàn gắn, thì quên dần là vừa.:D
Tóm lại, cụ muốn "nắn gân" cô ấy, thì nhanh chóng thu xếp về nước rồi nhờ bố mẹ "cột" cô ấy bằng một cái lễ. Sau cụ muốn đi bao lâu thì tuỳ. 😁
Cũng nên thông cảm cho cô ấy, vì sự cô đơn khi yêu, cô ấy phải chịu đựng, trong khi nhìn tương lai chỉ là chat chít. Delete cái là chả còn gì...:P.
Chúc cụ sớm tháo gỡ và hạnh phúc với quyết định của mình!

Entropy

Xe tăng
Cái này vác sang voz tư vấn mới chuẩn.

202

Xe container
E toàn yêu xa cả vòng trái đất luôn, cãi nhau suốt dù vẫn gặp đều