[Funland] Yêu xa mệt mỏi quá :((

Sao cái bao

Xe máy
Tặng hoa tặng quà thì cũng bình thường, cho tiền thì lâu lâu 1 chút thôi, các cụ cứ bình luận thoải mái vì có những cái giải thích ko được, mình ở trong cuộc mình tự hiểu và đánh giá thôi

Trc e cũng yêu xa. Ở gần nhau 1 năm xong con bồ nó về nhà ở SG. Má yêu thêm gần 1 năm xa. Tháng nào cũng bay vào gặp nhau tốn kém kinh khủng.
Sau dần dần chán nhạt r chia tay.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em không tin vào yêu xa, trừ khi đã lấy nhau rồi mà bắt buộc phải xa nhau 1 thời gian thì phải chịu.
Chứ đang yêu mà lại phải đi xa tầm 2 năm đổ lên thì thôi xác định tạm chia tay cho lành. Sau này về nếu vẫn chưa yêu ai khác thì yêu lại.
Cái trò yêu xa chán nhỉ, mới mấy ngày đầu còn chat chit các thứ, chứ lâu lâu là chán ngay. Vợ chồng vì hoàn cảnh mà ở xa cũng thế, tình cảm cũng nhạt nhẽo theo năm tháng.
Em đang bầu thứ 3, nên lão nhà ở trên chỗ làm để tránh covid lây về trẻ con, 2 tuần về 1 lần, mà tự nhiên em dỗi mất mấy ngày liền!

Nadi 18

Xe hơi
Các cụ dạy thì cấm có sai. Xa mặt cách lòng.
Xác định ở gần thì duy trì tìn yêu, còn ở xa thì thôi giải tán đi cho nhẹ lòng, e cứ thật lòng như thế cho nhanh

Hanoi1919

Xe tăng
Em nghĩ ở gần gặp nhau thường xuyên sẽ nhàm chán và dễ cãi nhau hơn. Yêu xa thì sẽ nhớ nhung và thương người yêu hơn mỗi dịp lễ tết hay ngày nọ ngày kia mà không gặp đc nhau.
Em cũng muốn có tình yêu xa nhưng không dám vì sợ… vợ em biết :D

Dungdonganh

Xe tải
Lúc thèm chịch thì làm gì cụ ơi

longtu210

Xe điện
Không được chịch chịu sao thấu

butchikim

Xe ba gác
Em không tin vào yêu xa, trừ khi đã lấy nhau rồi mà bắt buộc phải xa nhau 1 thời gian thì phải chịu.
Chứ đang yêu mà lại phải đi xa tầm 2 năm đổ lên thì thôi xác định tạm chia tay cho lành. Sau này về nếu vẫn chưa yêu ai khác thì yêu lại.
Hồi chiến tranh các cụ yêu giỏi thật, hay ở quê cũng thiếu thanh niên nhỉ ;))

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Ở đây có cụ/mợ nào đã từng hay đang yêu xa xôi ko, kể kinh nghiệm đi ạ?

Em và bạn gái cách nhau nửa vòng trái đất, sắp đi đến đích rồi mà cãi nhau nhiều quá. Có khi chỉ 5-7 ngày là lại cãi nhau. Rất nhiều chuyện vặt vãnh mà nếu ở gần nhau có lẽ chỉ đến ôm nhau 1 cái là xong, mà cuối cùng cũng thành to chuyện. Một người nóng lên rồi có lúc ko kiềm chế được nói những lời mà ngay sau đó cảm thấy hối hận :( . Bọn em nói đến chia tay mấy lần, gái thì mệt mỏi quá rồi, em cũng thông cảm vì nhiều khi yêu xa tủi thân. Em cũng mệt mỏi và nản lắm nhưng nhiều khi thấy mình sai hoặc thương bạn gái rồi lại tự nhủ mình cố lên chút nữa. Em vẫn tặng quà hay ck tiền nhưng cảm giác có người yêu ở ngay bên cạnh nó cũng khác.
Ko fich thì nó chả thế.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện cãi nhau, giận dỗi khi yêu thì đôi nào cũng có. Chỉ là lâu hay chóng; ở gần thì chạy đến rồi "làm lành" là xong; ở xa thì chỉ có dùng từ ngữ để hoá giải. Con gái khi yêu, là họ "được quyền" làm nũng, đôi khi vì một lý do rất nhỏ làm cái cớ để người yêu quan tâm - thấy mình là nhất thôi. Yêu xa thiệt thòi lắm, nhất là con gái. Vì ai cũng dễ tủi thân khi lễ này nọ, bạn bè tay trong tay đi chơi, cô ấy thì thui thủi một mình,...Nên nếu tính cách cô ấy không quá đỏng đảnh, có thể tiến tới làm vợ được, thì cụ chỉ cần động viên, an ủi là được. Vì thực tình, con gái dễ chiều không ấy mà. Họ dễ mủi lòng khi thấy người yêu chân thành và quan tâm đến mình lắm! Thế mới nói "phụ nữ yêu bằng tai", :D.

Kyson1

Xe điện
Cụ/mợ cho em hỏi. Lúc có nhu cầu xxx thì xem hình ảnh hở :D
Chắc chat xxx rồi tự xử thôi.
Hóng hình ảnh hay clip cụ chủ
Yêu mà phải dùng bao thì em ra xừ nó Hừng Duy Trân :D.
Chắc phải chếch sát thôi.

Khổ thân cụ chủ, giải tán mẹ đi, gái nó chán thì hay kiếm cớ cãi vã.

jazzzzz

Xe lăn
Mình chỉ tò mò là có hay Video call k thôi.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây có cụ/mợ nào đã từng hay đang yêu xa xôi ko, kể kinh nghiệm đi ạ?

Em và bạn gái cách nhau nửa vòng trái đất, sắp đi đến đích rồi mà cãi nhau nhiều quá. Có khi chỉ 5-7 ngày là lại cãi nhau. Rất nhiều chuyện vặt vãnh mà nếu ở gần nhau có lẽ chỉ đến ôm nhau 1 cái là xong, mà cuối cùng cũng thành to chuyện. Một người nóng lên rồi có lúc ko kiềm chế được nói những lời mà ngay sau đó cảm thấy hối hận :( . Bọn em nói đến chia tay mấy lần, gái thì mệt mỏi quá rồi, em cũng thông cảm vì nhiều khi yêu xa tủi thân. Em cũng mệt mỏi và nản lắm nhưng nhiều khi thấy mình sai hoặc thương bạn gái rồi lại tự nhủ mình cố lên chút nữa. Em vẫn tặng quà hay ck tiền nhưng cảm giác có người yêu ở ngay bên cạnh nó cũng khác.
Em xưa có cô bạn gái ở Hải Dương, cuối tuần em có về. Được 3x7 21 ngày thấy ko ổn thôi giải phóng sức lao động luôn. Cụ chơi nửa vòng trái đất là Mỹ hay Cuba hay Vene vậy?

Đừng hỏi em

Xe tải
Chuyện cãi nhau, giận dỗi khi yêu thì đôi nào cũng có. Chỉ là lâu hay chóng; ở gần thì chạy đến rồi "làm lành" là xong; ở xa thì chỉ có dùng từ ngữ để hoá giải. Con gái khi yêu, là họ "được quyền" làm nũng, đôi khi vì một lý do rất nhỏ làm cái cớ để người yêu quan tâm - thấy mình là nhất thôi. Yêu xa thiệt thòi lắm, nhất là con gái. Vì ai cũng dễ tủi thân khi lễ này nọ, bạn bè tay trong tay đi chơi, cô ấy thì thui thủi một mình,...Nên nếu tính cách cô ấy không quá đỏng đảnh, có thể tiến tới làm vợ được, thì cụ chỉ cần động viên, an ủi là được. Vì thực tình, con gái dễ chiều không ấy mà. Họ dễ mủi lòng khi thấy người yêu chân thành và quan tâm đến mình lắm! Thế mới nói "phụ nữ yêu bằng tai", :D.
Mợ vẫn đáng yêu như ngày nào ;;)

comiki

Xe ba gác
Người OF
Được một thời gian rồi anh đường anh, tôi đường tôi thôi, chả trách được.