[Funland] Yêu xa mệt mỏi quá :((

Ở đây có cụ/mợ nào đã từng hay đang yêu xa xôi ko, kể kinh nghiệm đi ạ?

Em và bạn gái cách nhau nửa vòng trái đất, sắp đi đến đích rồi mà cãi nhau nhiều quá. Có khi chỉ 5-7 ngày là lại cãi nhau. Rất nhiều chuyện vặt vãnh mà nếu ở gần nhau có lẽ chỉ đến ôm nhau 1 cái là xong, mà cuối cùng cũng thành to chuyện. Một người nóng lên rồi có lúc ko kiềm chế được nói những lời mà ngay sau đó cảm thấy hối hận :( . Bọn em nói đến chia tay mấy lần, gái thì mệt mỏi quá rồi, em cũng thông cảm vì nhiều khi yêu xa tủi thân. Em cũng mệt mỏi và nản lắm nhưng nhiều khi thấy mình sai hoặc thương bạn gái rồi lại tự nhủ mình cố lên chút nữa. Em vẫn tặng quà hay ck tiền nhưng cảm giác có người yêu ở ngay bên cạnh nó cũng khác.
Trước gấu em cũng đi châu Âu 2 năm du học. Em có qua thăm 1 lần vài tuần. Về được 1 năm thì lấy nhau. Cơ bản là sau bao lâu thì về, dự định thế nào. Chứ kiểu cứ vô vọng thì tốt nhất bỏ. Giờ mạng mẽo đơn giản nên cũng k vấn đề gì quá, nếu yêu đủ.

Thaoprohp

Xe tăng
Cụ yeu như thế mà đã kêu xa, xa là xa thế nào.
Tôi mới là yêu xa đây này.

Tôi thì vẫn đang ở Việt Nam, còn người yêu tôi thì lại đang ở cạnh chồng.
Thử hỏi như vậy có xa đến mức ko tưởng tượng nổi ko hả các cụ ?

comiki

Xe ba gác
Người OF

Sắt Vụn

Xe buýt
Em từng yêu xa mấy lần rồi. :D
Chuyện tình cảm không nên cưỡng cầu.

Chưa hết yêu thì đừng vội chia tay. Mà nhạt rồi thì đừng nên cố níu kéo. Gần hay xa đều thế. Cụ không nên "nếu" (ở gần) thì thế lọ thế chai....

Cứ nhẹ nhàng thuận theo tự nhiên là tốt nhất. Không cảm thấy cần là người yêu nhau nữa thì chia tay. Làm bạn được thì làm bạn. Sau này gặp nhau thấy vẫn yêu nhau thì quay lại với nhau cũng được.
Nếu thực sự yêu nhau thấy khoảng cách là trở ngại thì phải có kế hoạch, lộ trình và cùng thống nhất chuyện đi tiếp với nhau theo lộ trình đó.

Tất nhiên yêu gần hay xa đều đòi hỏi thông cảm, tin tưởng nhau và yêu xa phải chấp nhận những "thiệt thòi" mà yêu gần không gặp phải.

Matizcoi

Xe cút kít
Nghe chuyện cụ chủ, kỉ niệm của hơn 20 năm trước ùa về ......
Giờ thì em lấy vợ, cờ zớt ngày đó cũng có chồng, may ko lấy nhau =))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chuẩn đới, dứt đi cho nhẹ lòng, nặng thì tựa núi mà nhẹ thì cũng tựa lông hồng :D
Đừng có mà xúi giục chia loan rẽ thúy.[-X
Em ủng hộ cụ chủ giữ vững tình cảm

và thêm mối yêu gần để bù đắp những thiếu thốn mà yêu xa tạo ra.:))

caisua

Xe lăn
Vcl với tặng quà và chuyển khoản tiền :))

Xong nó đi ịch thằng khác đều như vắt chanh
Đương nhiên nó tìm 1 ông vừa có gđ lại đầy kinh nghiệm mà hưởng thụ trong an toàn rồi. Giờ mết ổng quá thành ra quay lại gắt gỏng với ở xa chứ dỗ vào mắt

comiki

Xe ba gác
Người OF
Đừng có chia loan rẽ thúy.[-X
Em ủng hộ cụ chủ giữ vững tình cảm

và thêm mối yêu gần để bù đắp những thiếu thốn mà yêu xa tạo ra.:))
Đúng tinh thần cơi nới chứ ko đập đi xây mới :D

Kyson1

Xe điện
Cụ yeu như thế mà đã kêu xa, xa là xa thế nào.
Tôi mới là yêu xa đây này.

Tôi thì vẫn đang ở Việt Nam, còn người yêu tôi thì lại đang ở cạnh chồng.
Thử hỏi như vậy có xa đến mức ko tưởng tượng nổi ko hả các cụ ?
Hay.

Đúng tinh thần dân pro Hải Phòng.

muachieukyniem

Xe điện
Em có xem mấy clip vừa choén, vừa alo hỏi thăm người yên.

sliver-ranger

Xe tải
Nói chung là đời có nhiều thứ phải lo hơn là mấy thứ cãi vã nhau kiểu này. Dẹp mẹ nó đi cụ ah, đời còn bao việc đợi mình, kiều gì chả có người hợp quanh mình.

Nadi 18

Xe hơi
Được một thời gian rồi anh đường anh, tôi đường tôi thôi, chả trách được.
chuẩn cụ nhỉ, đến vợ chống đăng ký đoàng hoàng, ấy vậy mà đi xklđ có 1 thời gian thôi mà đã đi với thằng khác rồi, sau 3 năm là đường ai nấy đi, huống chi đây chỉ là yêu nhau. Mà ngày xưa thì mới yêu nhau với tình cảm chứ còn bây giờ yêu đương đếch gì nhìn thích thích là gạ gẫm rồi chịch, rồi chán lại đi tìm mối khác, đến tuổi thì lấy vợ lấy chồng cho xong chuyện thôi chứ thời buổi này yêu đương đếch gì..

Sao cái bao

Xe máy
Em không tin vào yêu xa, trừ khi đã lấy nhau rồi mà bắt buộc phải xa nhau 1 thời gian thì phải chịu.
Chứ đang yêu mà lại phải đi xa tầm 2 năm đổ lên thì thôi xác định tạm chia tay cho lành. Sau này về nếu vẫn chưa yêu ai khác thì yêu lại.
Em xưa có cô bạn gái ở Hải Dương, cuối tuần em có về. Được 3x7 21 ngày thấy ko ổn thôi giải phóng sức lao động luôn. Cụ chơi nửa vòng trái đất là Mỹ hay Cuba hay Vene vậy?
Trước gấu em cũng đi châu Âu 2 năm du học. Em có qua thăm 1 lần vài tuần. Về được 1 năm thì lấy nhau. Cơ bản là sau bao lâu thì về, dự định thế nào. Chứ kiểu cứ vô vọng thì tốt nhất bỏ. Giờ mạng mẽo đơn giản nên cũng k vấn đề gì quá, nếu yêu đủ.
Em ở Canada các cụ ạ. Quen nhau 3 năm, yêu nhau năm rưỡi rồi. Em cũng mới về VN cách đây mấy tháng, giữa lúc VN đóng cửa mọi nơi. Ở gần nhau vui vẻ hơn 1 tháng và quyết định cưới rồi. Giờ đang làm thủ tục đưa sang mà mất thời gian quá. Gần đến vạch đích rồi mà mệt mỏi quá.

Sao cái bao

Xe máy
Cái trò yêu xa chán nhỉ, mới mấy ngày đầu còn chat chit các thứ, chứ lâu lâu là chán ngay. Vợ chồng vì hoàn cảnh mà ở xa cũng thế, tình cảm cũng nhạt nhẽo theo năm tháng.
Em đang bầu thứ 3, nên lão nhà ở trên chỗ làm để tránh covid lây về trẻ con, 2 tuần về 1 lần, mà tự nhiên em dỗi mất mấy ngày liền!
Khi mợ dỗi thì chồng mợ làm gì, phản ứng như nào thế mợ?

milevsko

Xe tăng
Vợ và người yêu đi tây, chạ khác gì để cái xe đạp Peugeot ở Bờ Hồ cả.
Ấy là em nghe các cụ ngày xưa hay nói thế/

Sao cái bao

Xe máy
Chuyện cãi nhau, giận dỗi khi yêu thì đôi nào cũng có. Chỉ là lâu hay chóng; ở gần thì chạy đến rồi "làm lành" là xong; ở xa thì chỉ có dùng từ ngữ để hoá giải. Con gái khi yêu, là họ "được quyền" làm nũng, đôi khi vì một lý do rất nhỏ làm cái cớ để người yêu quan tâm - thấy mình là nhất thôi. Yêu xa thiệt thòi lắm, nhất là con gái. Vì ai cũng dễ tủi thân khi lễ này nọ, bạn bè tay trong tay đi chơi, cô ấy thì thui thủi một mình,...Nên nếu tính cách cô ấy không quá đỏng đảnh, có thể tiến tới làm vợ được, thì cụ chỉ cần động viên, an ủi là được. Vì thực tình, con gái dễ chiều không ấy mà. Họ dễ mủi lòng khi thấy người yêu chân thành và quan tâm đến mình lắm! Thế mới nói "phụ nữ yêu bằng tai", :D.
Mợ nói hay quá. Bạn gái em từng nói, trước ở 1 mình cả năm thì vẫn vui vẻ, mà đến khi có người yêu ở xa thì sao thấy 1 mình khó quá.

Nói thêm với mợ và các cụ mợ khác chung cảnh ngộ, em và bạn gái quen nhau 3 năm và yêu nhau gần 1 năm rưỡi rồi. Cô ấy lúc quen em là mới bước ra khỏi mối tình đầu kéo dài 5 năm trời. Từ lúc yêu nhau ngày nào cũng chat chit nhắn tin gọi điện cả mấy tiếng đồng hồ, sáng nhắn tối nhắn. Em rất tin tưởng cô ấy. Em biết nhiều cụ có cái nhìn tiêu cực về cuộc sống, điều đó cũng đúng, nhưng con người đa dạng lắm. Tự người trong cuộc cảm nhận thôi, chứ có giải thích cũng ko thể hết ý được, em cũng ko có nhu cầu để tất cả mọi người hiểu và tin tưởng.

Bọn em gặp nhau được mấy lần. Cách đây mấy tháng em về VN giữa lúc Covid cao điểm, ở gần nhau được hơn 1 tháng vui vẻ và quyết định cưới nhau. Có điều thủ tục mất thời gian quá. Yêu xa những ngày lễ rồi sinh nhật nọ kia là căng thẳng nhất :D , vì ở VN mình mọi thứ phô trương quá, cô ấy dễ tủi thân dù em đã rất cố gắng tặng hoa tặng quà và an ủi.

Bạn gái em thì tính tương đối đỏng đảnh, ban đầu em còn từ chối cô ấy chính vì sự đỏng đảnh đó :D. Để yêu nhau đến bây giờ là em đã rất cố gắng thay đổi chiều chuộng, tất nhiên cái suy nghĩ của đàn ông rất khó chiều hết các yêu cầu của phụ nữ. Giờ gần đến đích rồi, tình cảm thì em chắc chắn là vẫn thế. Covid nên em làm việc ở nhà, cô ấy công việc cũng nhàn hạ nên lúc nào ko giận dỗi thì nhắn tin từ lúc cô ấy dậy đến lúc em đi ngủ và ngược lại, từ lúc em dậy đến lúc cô ấy đi ngủ. Chỉ là cãi vã nhiều quá nó làm mệt mỏi dần con người đi. Cô ấy hay gây sự, kiểu như mợ nói để thấy mình là nhất. Em thì đôi lúc nóng lên lại nói những lời không hay ho tổn thương :( , rồi lại trách móc sao ko cố gắng thêm nữa. Biết mình cũng đóng góp làm nên sự căng thẳng nên khi dịu lại em càng cố gắng mà thật nhiều lúc cũng hoang mang quá.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Em từng ở nước ngoài gần 10 năm, quan sát thấy trong cộng đồng người Việt, những người xa vợ, xa chồng thì tỷ lệ cặp bồ là 99.9%.
Bọn trẻ độc thân học ở tây, tự do chưa ràng buộc lại nghiêm túc và chung thủy hơn trong tình cảm mới hay.
Nền tảng đạo đức và lòng tự trọng của người Việt thật ra kém lắm, bỏ thì bỏ dứt điểm không sao nhưng kiểu bắt cá 2 tay, dối trá nó hèn người mà ông bà nào cũng coi là bình thường..

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây có cụ/mợ nào đã từng hay đang yêu xa xôi ko, kể kinh nghiệm đi ạ?

Em và bạn gái cách nhau nửa vòng trái đất, sắp đi đến đích rồi mà cãi nhau nhiều quá. Có khi chỉ 5-7 ngày là lại cãi nhau. Rất nhiều chuyện vặt vãnh mà nếu ở gần nhau có lẽ chỉ đến ôm nhau 1 cái là xong, mà cuối cùng cũng thành to chuyện. Một người nóng lên rồi có lúc ko kiềm chế được nói những lời mà ngay sau đó cảm thấy hối hận :( . Bọn em nói đến chia tay mấy lần, gái thì mệt mỏi quá rồi, em cũng thông cảm vì nhiều khi yêu xa tủi thân. Em cũng mệt mỏi và nản lắm nhưng nhiều khi thấy mình sai hoặc thương bạn gái rồi lại tự nhủ mình cố lên chút nữa. Em vẫn tặng quà hay ck tiền nhưng cảm giác có người yêu ở ngay bên cạnh nó cũng khác.
Khéo cụ có sừng như Đông Hải long vương rùi cũng nên. Dừng thôi cụ ạ. Khi có đk nếu nối lại đc thì nối.