[Funland] Yêu phụ nữ đã ly hôn

edc

Xe lăn
Còn phải lên đây hỏi thì không phải là người đàn ông quyết đoán, có thể gánh vác cho 1 người phụ nữ đã qua 1 lần đò.

Tất nhiên có mợ sẽ nhảy vào bảo là: Cần đíu gì ai gánh vác.

Thế thì lấy chồng làm gì =))
Tầm này rồi. Cả 2 để phịch. :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Khổ hay k người ngoài cuộc đâu đânh giá được đâu cụ? Đối với mỗi người, hạnh phúc là khác nhau. K áp cái hạnh phúc của mình cho người khác được.
Cái em thấy k thể chấp nhận được là cách suy nghĩ của nhiều cụ ở đây: gái nạ dòng thì chỉ quen để chịch. Các cụ ấy quen được bao nhiêu phụ nữ ly hôn, biết được bao nhiêu nguyên nhân. Thế nhưng trong suy nghĩ thì phụ nữ đã ly hôn đều chẳng đáng được trân trọng nữa. Cảm thấy xót xa chung cho bản thân và những người phụ nữ cùng hoàn cảnh.
Còm cá tính,và khá chuẩn đấy! Hy vọng người cũng như còm.

hunglawyer

Xe buýt
Trai tân theo em thì cụ tránh xa họ ra. Em không thành kiến pn ly hôn nhưng phần đa trong số họ cái tôi quá lớn,đức hy sinh vì chồng con không cao và có phần ích kỷ.
Cụ nói chuẩn đấy. Vodka cụ.

Hai Toan

Xe container
Không biết có :bùn vì nghèo không,nghe giông giống.

Rong Ruổi

Xe container
Mần thử xem có chén được ko hay lại ăn dưa bở. Nghĩ ngợi nhiều chắc cũng thèm đấy =))

Hai Toan

Xe container
Còn phải lên đây hỏi thì không phải là người đàn ông quyết đoán, có thể gánh vác cho 1 người phụ nữ đã qua 1 lần đò.

Tất nhiên có mợ sẽ nhảy vào bảo là: Cần đíu gì ai gánh vác.
Thế thì lấy chồng làm gì =))
Ơi hơ,lấy chồng chỉ để chuỵch thui chứ làm giềng.
Các mợ dạo này là tốn giai lắm.

Trai tân theo em thì cụ tránh xa họ ra. Em không thành kiến pn ly hôn nhưng phần đa trong số họ cái tôi quá lớn,đức hy sinh vì chồng con không cao và có phần ích kỷ.
Sợ góc nhìn phiến diện của các cụ thật, nếu ck nó cờ bạc xã hội đen kéo đến nhà ko cho vk con sống, ck nó ngoại tình hàng năm, hai năm thì phụ nữ cứ phải chịu cảnh đó để đề cao đức hy sinh như cụ nói thì mới là có cái tôi bé à cụ

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Sợ góc nhìn phiến diện của các cụ thật, nếu ck nó cờ bạc xã hội đen kéo đến nhà ko cho vk con sống, ck nó ngoại tình hàng năm, hai năm thì phụ nữ cứ phải chịu cảnh đó để đề cao đức hy sinh như cụ nói thì mới là có cái tôi bé à cụ
Như bố ý phán thì pn vn nên ngàn đời nhịn nhục, bỏ ck xong coi như hết cơ hội làm gì

cocsku

Xe cút kít
Single Mom lắm lúc tính hay dẩm lắm.Cái cụ cần là gì?
Còn Single mom là cần được quan tâm chăm sóc cả mẹ lẫn con.
Như những hôm trời nắng nóng như này cụ có đi mua tã hay thay bỉm cứt cho con của SM được ko.
Nếu yêu thương không đủ san sẻ cho cả mẹ lẫn con thì khuyên cụ là ko nên.
Hãy để single mom đến với single dad.
Các cụ đến với sm chủ yếu tìm cách đóng cho dễ chứ chia sẻ cái giề. Đang thanh niên mơn mởn mải chơi lo cái giề.

Leanh65

Xe container
Hi hi, em không nói tất cả. Nhưng thử xem giả thiết của mợ nhé :
- Chồng cờ bạc.. xem lại cách quản lý tài chính của vợ. Sao để họ có nhiều tiền và thời gian để chơi bời thế ạ. Như em đây vợ quản hết cả lương lẫn lậu. Đi đâu 10h chưa về là gọi rác tai không muốn cũng phải về. Hơi nghi nghi tý là xù lông dữ tợn như sư tử hà đông ấy chứ. Còn làm thế nào để quản được thế thì các mợ biết rõ rồi nhé: các mợ có cái mà các ông chồng không có 😅. Còn bảo chồng nó nghiện từ trước khi lấy rồi ...thì xem lại mình nhé.
- Chồng nó ngoại tình hàng năm..Trước hết xem lại điều trên, chả ông chồng nào ngoại tình được nếu thiếu 2 cái ở trên và đàn ông cũng chả ngoại tình được với đàn ông. Vậy nên pn lại cũng phải xem lại mình, làm xxao để chồng thiếu thốn gì đó mà phải tìm pn khác bù đắp.
Muốn giữ gia đình yên ấm, pn hay đàn ông phải 24/24 quan tâm sâu sát đến nửa kia của mình, ngăn chặn bổ xung từ khi mới manh nha chứ để kệ : bà mày không cần, mày đi bà cũng đi, tử tế thì 1 thằng, không tử tế thì 5 bảy thằng nhẽ nào chả toang.. hả mợ.

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Như bố ý phán thì pn vn nên ngàn đời nhịn nhục, bỏ ck xong coi như hết cơ hội làm gì
Ô, vẫn rổ rá cạp lại và ..chịch thoải mái chứ có ai cấm đâu. Của mình mà. Chỉ là trai tân thì "nên" tránh ra như các cụ ngày xưa đã tổng kết, tránh cảnh mắm cáy thối, chấm lòng lợn thiu. Mùa nóng này nghĩ đến lon lon thiu đã hãi rồi, chưa nói măm cay thốiii 🤯

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đàn nào mà chẳng có người này người khác, về tình cảm tạm chia nhóm như sau :

+ Tân :
- Nhóm A : cây si đầy nhà, tán đâu đổ đó -> đầy lựa chọn
- Nhóm B : không ma nào ngó -> không ế là may

+ Single (mom, dad) : được hình thành từ các cặp A+B hoặc B+A, ... về cơ bản vẫn như khi còn "Tân" A->A' và B->B' chỉ khác nhau về sự phát triển có đôi chút trái ngược.
- Nhóm A' : đòi hỏi cao hơn thậm chí có người viễn vông
- Nhóm B' : đòi hỏi thấp hơn thậm chí có người buông thả
(độ tuổi này thì không còn "trong sáng" lắm nên "xiền" có thể khiến nhóm B' tăng hạng thành A' hoặc do "dùng như phá" nên nhóm A' tụt hạng thành B' -> Phát triển không tự nhiên do đó bỏ qua không xét :)) )

-> Viễn vông hay buông thả đều khó tìm ck, vk cho nên nếu nói Single (mom, dad) có cơ hội thấp để làm ván mới thì khá đúng ít nhất trong trường hợp này.

+ Ý kiến của đàn ông về Single mom (đàn bà nghĩ ntn về Single dad không biết) :

- Tân : đa số chém gió vì thiếu trải nghiệm thực tế (nghe đồn)
- Đang có vk : nếu trước đây thuộc nhóm A thì cơ hội tán đổ A còn cao hơn cả A', nếu trước đây nhóm B (hoặc nhóm A nhưng vk dữ như cọp nên không dám trải nghiệm) thì gần như không có cơ hội tán đổ A' do đó nhận xét chủ yếu về nhóm B' (nguồn tin đồn)
- Đã li hôn : đa số biết mình biết người nên có ý kiến nhẹ nhàng hơn tuy nhiên có thiểu số li hôn để lại trong lòng sự hận thù nên có lời lẽ rất cay cú (trả thù bằng ... mồm :)) )

+ Theo chủ đề thớt : nếu lấy chữ "Tân" so sánh với "Single mom" là khập khiễng vì B chưa chắc xách dép được A'. Đại khái với số tiền nhất định có thể mua được chiếc i10 mới nhưng muốn mua Camry cũ thì vẫn là mơ :))

DVG

Xe điện
Thớt biết cu Phan Hiển mí chị Khánh Thi chưa ? Chị còn hơn dững 11 tuổi nhá, cơ mà may chị chưa có con thôi ;)
Thớt ngại thì để các anh ộp phơ mần hộ. Nhá =))

hanoipho83

Xe tải
Cụ tinh ý tìm hiểu ck cũ của em ấy, nếu hiền lành, chăm chỉ và đã có cuộc sống ổn định, gia đình mới êm ấm thì lỗi ly hôn là do ai thì cụ tự hiểu, tránh vết xe đổ của ông trước. Còn nếu anh ta là ko ra gì: lười nhác, ko có thu nhập, ko vun vén cho gđ, cờ bạc, gái gú thì cụ hãy nghĩ đến tiến xa hơn.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Chào các cụ, nay chủ nhật rảnh rỗi nên em trải lòng tý ạ. Chuyện là thời gian gần đây em có quen 1 cô gái. Nói chuyện cũng hợp gu nhau nên ngày nào cũng nhắn tin suốt. Theo đánh giá sơ bộ của em thì cũng là 1 phụ nữ hiền lành nhẹ nhàng, công việc ổn định. Ngoại hình thì xinh xắn, mấy cháu hot girl teen teen thậm chí còn thua xa. Hồi đầu em cũng chỉ coi là bạn bè bình thường thôi nên cũng thắc mắc là sao chưa yêu đương chồng con gì, về sau này quen và chắc cảm thấy tin tưởng rồi thì em ấy mới chia sẻ là đã có con và ly hôn rồi.
Em thì là zai tân chưa cưới lần nào, tuy ko nói ra nhưng em cũng biết thừa là em ý thích em rồi, nhưng vẫn mặc cảm vì sợ người đời bàn tán nói ra nói vào.
Theo các cụ giờ em nên làm như thế nào ạ? Nhiều khi em cũng nghĩ phụ nữ đã qua 1 lần đò rồi thì ít nhiều gì họ cũng sẽ biết trân trọng và giữ gìn hạnh phúc gia đình hơn là những người mới chập chững bước vào yêu. Ngoài ra thì họ cũng suy nghĩ sâu sắc và thực tế hơn là mấy em teen teen mơ mộng.
Cụ sẽ sướng lắm đây

Voi coi HN

Xe tăng
Đã có cái đêk gì với nhau đâu mà tính với toán xa vời.
Tóm lại có gì mà mất, cứ chén chán đê rồi tính tiếp, việc đến đâu tính đến đấy.

Mợ Liễn

Xe container
Thề là đọc qua cái thớt này em thấy cực tởm lợm 1 số thành phần. Có lẽ họ cả đời ko suy nghĩ bằng não, mà bằng hạ bộ. Đọc chỉ thấy man rợ. Khinh bỉ vô cùng. Chắc ngoài đời thất bại, ngu dốt lắm nên phải lên mạng thể hiện, nhg ngờ đâu chỉ càng lộ rõ bản chất!

ong dat

Xe tăng
Cụ k thấy nhiều cụ còm chỉ để chịch thôi đấy còn gì. Mà chịch rồi hay chưa thì sao? Chưa hay rồi thì cc vẫn khuyên dẹp đây thôi.
Người ta hỏi chịch chưa là có lý do, làm sao phải căng thế - Phải biết thằng thớt nó chịch chưa thì mới khuyên nó bỏ hay yêu tiếp chứ, nếu nó chịch rồi mà khuyên nó bỏ thì có phải là thất đức lắm hay không !
Đúng là mợ này nông cạn quá./.

Bus_nhanh

Xe điện
Cụ đọc thêm câu chuyện này để có thêm kinh nghiệm sống:

Hôm qua được thằng bạn gọi sang nhà uống rượu nhân dịp giỗ ông anh trai nó chết do bệnh tật. Đang ngồi uống nước thì có ông trạc tuổi mình vào thắp hương. Làm xong thủ tục thì thấy ông này gào khóc rất to.
- Ối ông ơi ... ông ra đi sớm ... để bây giờ tôi phải khổ thế này....
Thấy ngạc nhiên quay lại hỏi ông bạn, thằng cha kia họ hàng kiểu gì mà lại khóc kinh thế nhỉ, mà cũng mấy giỗ rồi chứ.
- À có họ hàng mẹ gì đâu, thằng này là tập 2 của bà chị dâu, vợ ông làm giỗ hôm nay, cũng cưới nhau được gần năm.
Cuộc sống đúng là còn rất nhiều điều cần phải suy nghĩ !!!