[Funland] Yêu phụ nữ đã ly hôn

Đá Xay

Xe máy
Cụ mang lên đây hỏi rồi thì bản thân e thấy cụ nên tha cho mợ ấy đi.
Chuyện tình cảm còn không tự mình quyết được, nếu đắn đo thì lấy về cũng chỉ làm khổ người PN ấy thôi.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, nay chủ nhật rảnh rỗi nên em trải lòng tý ạ. Chuyện là thời gian gần đây em có quen 1 cô gái. Nói chuyện cũng hợp gu nhau nên ngày nào cũng nhắn tin suốt. Theo đánh giá sơ bộ của em thì cũng là 1 phụ nữ hiền lành nhẹ nhàng, công việc ổn định. Ngoại hình thì xinh xắn, mấy cháu hot girl teen teen thậm chí còn thua xa. Hồi đầu em cũng chỉ coi là bạn bè bình thường thôi nên cũng thắc mắc là sao chưa yêu đương chồng con gì, về sau này quen và chắc cảm thấy tin tưởng rồi thì em ấy mới chia sẻ là đã có con và ly hôn rồi.
Em thì là zai tân chưa cưới lần nào, tuy ko nói ra nhưng em cũng biết thừa là em ý thích em rồi, nhưng vẫn mặc cảm vì sợ người đời bàn tán nói ra nói vào.
Theo các cụ giờ em nên làm như thế nào ạ? Nhiều khi em cũng nghĩ phụ nữ đã qua 1 lần đò rồi thì ít nhiều gì họ cũng sẽ biết trân trọng và giữ gìn hạnh phúc gia đình hơn là những người mới chập chững bước vào yêu. Ngoài ra thì họ cũng suy nghĩ sâu sắc và thực tế hơn là mấy em teen teen mơ mộng.
Đã yêu rồi thì không sợ, mà sợ nghĩa là còn chưa yêu lắm, yêu có cân nhắc, có toan tính hoặc có kế hoạch dự phòng khác =((

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Người ta hỏi chịch chưa là có lý do, làm sao phải căng thế - Phải biết thằng thớt nó chịch chưa thì mới khuyên nó bỏ hay yêu tiếp chứ, nếu nó chịch rồi mà khuyên nó bỏ thì có phải là thất đức lắm hay không !
Đúng là mợ này nông cạn quá./.
Ong đốt phát sưng húp cả lên

Mít tố nữ

Xe tăng
Cụ chủ thớt trai tân thì tuổi chắc khoảng dưới 30. Trên 30 thì trai là chắc còn tân thì hiếm.
Cụ ơi các cụ trên này toàn là 40-50 trở lên rồi. Cái thời các cụ ấy yêu chỉ nắm tay sờ quanh là hết cỡ. Nên tư tưởng là phải gái tân gặp trai tân mới hợp.
Bây giờ thế hệ các cụ yêu đương đã thoáng hơn nhiều, con mắt nhìn cuộc sống hôn nhân cũng khác thì đi hỏi các cụ già làm gì, nó không hợp đâu.

Thời nay cứ chăm chăm chữ tân có khi đến già chưa tìm được vợ.

Chỉnh sửa cuối:
Hi hi, em không nói tất cả. Nhưng thử xem giả thiết của mợ nhé :
- Chồng cờ bạc.. xem lại cách quản lý tài chính của vợ. Sao để họ có nhiều tiền và thời gian để chơi bời thế ạ. Như em đây vợ quản hết cả lương lẫn lậu. Đi đâu 10h chưa về là gọi rác tai không muốn cũng phải về. Hơi nghi nghi tý là xù lông dữ tợn như sư tử hà đông ấy chứ. Còn làm thế nào để quản được thế thì các mợ biết rõ rồi nhé: các mợ có cái mà các ông chồng không có 😅. Còn bảo chồng nó nghiện từ trước khi lấy rồi ...thì xem lại mình nhé.
- Chồng nó ngoại tình hàng năm..Trước hết xem lại điều trên, chả ông chồng nào ngoại tình được nếu thiếu 2 cái ở trên và đàn ông cũng chả ngoại tình được với đàn ông. Vậy nên pn lại cũng phải xem lại mình, làm xxao để chồng thiếu thốn gì đó mà phải tìm pn khác bù đắp.
Muốn giữ gia đình yên ấm, pn hay đàn ông phải 24/24 quan tâm sâu sát đến nửa kia của mình, ngăn chặn bổ xung từ khi mới manh nha chứ để kệ : bà mày không cần, mày đi bà cũng đi, tử tế thì 1 thằng, không tử tế thì 5 bảy thằng nhẽ nào chả toang.. hả mợ.
Vâng cụ nói hay thế xã hội chắc nó trật tự từ a-z rồi ạ, ko phải để các bác sinh ra ban bệ để giải quyết sự việc nữa phỏng cụ?

Thắng Formosa

Xe tăng
luật bất thành văn : chén trước tính sau :D

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Thề là đọc qua cái thớt này em thấy cực tởm lợm 1 số thành phần. Có lẽ họ cả đời ko suy nghĩ bằng não, mà bằng hạ bộ. Đọc chỉ thấy man rợ. Khinh bỉ vô cùng. Chắc ngoài đời thất bại, ngu dốt lắm nên phải lên mạng thể hiện, nhg ngờ đâu chỉ càng lộ rõ bản chất!
Không biết vui đùa cợt nhả thế nào nhưng em nghĩ cũng có đẳng cấp người họ chỉ nghĩ đến thế mà ko biết đấy là xúc phạm phụ nữ và tư tưởng nặng PK coi phụ nữ là trò chơi. Phương tây họ ko có suy nghĩ như vậy

Airblade2015

Xe buýt
Em vẫn giữ quan điểm phải có ảnh mới tư vấn được

hoangdai6666

Xe hơi
Như chủ thớt thì nên dừng lại và lấy gái chưa chồng đi a.

nissanafrica

Xe hơi
Không biết vui đùa cợt nhả thế nào nhưng em nghĩ cũng có đẳng cấp người họ chỉ nghĩ đến thế mà ko biết đấy là xúc phạm phụ nữ và tư tưởng nặng PK coi phụ nữ là trò chơi. Phương tây họ ko có suy nghĩ như vậy
Mây tầng nào gặp mây tầng ấy. Thường những người đàn ông này họ cũng chưa bao giờ nếm cảm xúc tình yêu thật sự. Ngoài ra, ăn nói hằn học, vô duyên như thế thì ngoài đời nhiều khả năng cũng chỉ là loser mà thôi.

leo86vn

Xe tăng
Việc của cụ mà cụ lại lên đây hỏi. Nghe còm mà còn ít nhiều suy nghĩ thì giả sử có lấy về, nghe đồng nghiệp, người quen nói mỉa dăm ba câu chắc cụ lại thôi. Nên thôi cụ ạ, chưa có j cụ đã phân vân thế này thì giải tán cho sớm chợ. Đấy là e nói nếu cụ nghiêm túc chuyện tình cảm, còn nếu đơn giản cụ thấy em ấy "ăn đứt các hotgirl teen teen" thì... tùy cụ :)

hungkttt

Xe tăng
Chả có gì phức tạp cụ ạ, càng trải đời mới thấy đó là cảm giác bất cần mà thôi. Nó mà bất cần thì mình phải bất cần hơn nó thì trị được, ko trị được thì bỏ qua hehe
cám ơn cụ thế là phải bất cần hơn nó hả cụ, để em làm theo nếu mà thất bại là em réo cụ lên đấy.

MyWay FS

Xe máy
Cụ có đánh đồng và cảm tính quá không vậy, mà nói là “không người đàn ông Thông Minh nào đến với phụ nữ đã ly hôn và đang nuôi con cả”. Cụ còn đưa ra cả 5 lý do “Nợ đời” để chứng minh sự ngu dốt của họ. Em mạn phép thảo luận với cụ về vấn đề này vì thấy cụ mất khá nhiều công sức để chia sẻ quan điểm của cụ.

1. Con người ta sống với hiện tại và hướng tới tương lai, nên quá khứ chỉ là những thông tin để tìm hiểu rõ thêm về đối tượng. Khi cả hai thực sự xác định cùng chung sống thì quá khứ thật sự không quan trọng lắm. Bởi là con người, ai cũng từng có sai lầm trong quá khứ.

2. Việc chấp nhận lấy người đã ly hôn mà đang phải chăm sóc con riêng thì rõ ràng đối tượng kia sẽ thiệt thòi, nhưng họ không phải ngu dốt mà chọn lựa điều đó. Bởi con nào cũng là con, và chưa chắc công sinh thành đã bằng công nuôi dưỡng. Cụ có thể cho rằng số đông đàn ông và phụ nữ sẽ vì ích kỷ mà không chấp nhận mối quan hệ đó. Nhưng không thể nói những người khác là ngu khi họ có lựa chọn khác cụ.

3. Điều này cụ nói cũng không sai, nhưng cụ hãy thử nghĩ ngược lại xem, nếu sau này người bố, người mẹ chẳng may dính vào luật pháp thì các con có bị ảnh hưởng hay không? Và có ai dám chắc là trong suốt cả cuộc đời, và trong cuộc hôn nhân của mình không xảy ra chuyện và phải dẫn tới ly hôn. Như vậy các con của mình sẽ ra sao nếu bố hoặc mẹ chúng cũng xứng đáng để mưu cầu tìm lại hạnh phúc, nhưng vì suy nghĩ như cụ mà đành phải ở vậy nuôi con. Các con khi lớn lên nghĩ lại về những thiệt thòi của bố mẹ vì mình mà có đau buồn không?

4. Nuôi dạy con là cả một quá trình lâu dài, và để các con thành người và biết tôn trọng cha mẹ và kính trên nhường dưới thì là trách nhiệm chung của người trong gia đình. Ở đây là bố mẹ ruột cũng như bố mẹ dượng của đứa trẻ. Khi một người tỏ thái độ đấy là con riêng của tôi, ông/bà không có quyền can thiệp thì rõ ràng đó không còn là 1 gia đình nữa. Những người không ngu ngốc sẽ phải cẩn thận để chọn lựa kỹ càng trước khi chấp nhận về chung sống với nhau trong 1 gia đình và sẽ hạn chế để rơi vào tình huống đó.

5. Người phụ nữ đã ly hôn khi muốn tìm lại hạnh phúc gia đình, có nghĩa là họ cũng phải phù hợp với người mà họ xác định cùng chung sống trên con đường đời phía trước. Nếu biết rằng người đàn ông sẵn sàng chân thành đến với họ mà họ lại không chịu sinh con theo mong ước của người đàn ông đó thì rõ ràng người phụ nữ đó đã ích kỷ. Nhưng cụ cũng không thể đánh đồng là không người phụ nữ nào muốn sinh con cho người họ yêu khi họ đã có con riêng. Cụ có thấy suy nghĩ này hơi thiển cận không?

Bản thân trong đại gia đình em, có không ít các chị họ ly hôn vì cuộc sống gia đình trước đó không hạnh phúc, mặc dù họ đều có con riêng. Nhưng sau khi tìm được người đàn ông tốt đối với họ, họ đã xây dựng lại hạnh phúc gia đình. Và giờ họ đều viên mãn khi các con riêng, con chung đều xinh xắn giỏi giang. Em cũng nói thêm là các ông anh rể họ của em đều là trai tân, và họ không ngu ngốc khi quyết định điều này.

Em cũng là người đàn ông đã ly hôn, không được quyền nuôi các con. Nhưng không có nghĩa là em không còn quyền chăm sóc các cháu, hay nghĩ rằng người bố dượng của các cháu nếu có sau này sẽ đối xử thiếu công bằng với các cháu. Bởi em vẫn là cha đẻ của các con em, và em với mẹ tụi nhỏ chỉ là không hợp với nhau nên chia tay. Em vẫn mong cô ấy có lại được hạnh phúc mà cô ấy muốn. Bởi đời người ngắn ngủi lắm, không tranh thủ sống được hạnh phúc thì đấy mới là điều thiếu thông minh, phỏng ạ.
Thời gian và những thăng trầm cuộc sống sẽ giúp một số of trẻ tuổi thay đổi chút suy nghĩ về phụ nữ cụ ạ.
Vợ chồng ăn ở được với nhau đến đâu âu cũng còn là cái duyên và nợ.
Cũng chỉ mong đàn ông VN đừng có cái nhìn coi thường về phụ nữ như thế, dù là hoàn cảnh nào đi nữa thì họ cũng vẫn là người hy sinh và nuôi dưỡng những đứa trẻ.
Còn thì nối nào sẽ úp vung đó thôi cụ nhỉ.