[Funland] Yêu phụ nữ đã ly hôn

blackpaint

Xe container
Đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai
Đã có thai thì đừng hỏi ai là bố cháu.
Ps: xem có hòa hợp không thôi, còn thích là nhích.

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Em có giấy chứng nhận độc thân 1 lần đò. Cụ pass cái mối này qua cho em. Thanks in advance :D

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
9 người 10 ý. nên mình làm gì thì quan tâm thiên hạ nghĩ gì cũng mệt thật
Vâng. Đẹp thế còn nghĩ gì nữa, chả đói kém túng thiếu gì, nhìn cái ảnh đứng cạnh nhau đẹp đã thấy cả câu chuyện đẹp. Cái quan tâm là mình thích, người ta có thích mình không. Cần là có, muốn là được mới quan trọng. Cân nhắc để đấy thì ăn thua gì.

just for fun

Xe lăn
Không biết được bao lâu, nhưng mong là bền vững, em thích đôi này cực kỳ. Hồ Ngọc Hà cũng đẹp, Kim Lý cũng đẹp, nhưng hai người ở cạnh nhau thì đẹp bừng sáng. Thật ra là từ khi đứng cạnh Hồ Ngọc Hà, mắt em nhìn, mới thấy Kim Lý đẹp trai nổi bật. Cực phẩm về di truyền cho thế hệ sau, không bàn cãi.
Đời ngắn tí, vui lúc nào biết lúc ấy thôi. Có những cặp bên nhau dài lâu nhưng cs cũng bức bối lắm.
ủng hộ các mợ đi lấy chồng tây hoặc được hưởng nền giáo dục tây học, nhất là các mợ tập 2. Đàn ông Việt quý lắm, với chả tới được,nhất là tập 2 cố mà với đàn ông Việt lấy về ko xứng lại khổ một đời :D
Mình cũng thích đôi này, cậu KL nhìn lịch lãm, lại yêu bé Su beo. Đàn ông Thuỵ điển luôn làm mình thích :)

kiamorningslx

Xe buýt
Em trai tân lấy single mom đây cụ. Nhưng để mà đặt ra câu hỏi này thì em nghĩ cụ không nên lấy cô ấy. Khi em yêu và lấy vợ em chưa 1 giây nào em phải lăn tăn về chuyện vợ em đã từng có chồng hay vấn đề con riêng con chung. Em là thằng rất độc lập và quyết đoán nên lấy vợ cho em, vợ ngủ chung giường với em, chẳng ai quyết định thay mình được cả.
Em nghĩ cụ nên thôi, lấy em tân nào đó cho khỏe :D

có duyên là tới thôi. Quan trọng là phải tìm hiểu kỹ nếu muốn khổ trước sướng sau. tình yêu ban đâu luôn là màu hồng nhé.

billyjone

Xe tăng
Vâng. Đẹp thế còn nghĩ gì nữa, chả đói kém túng thiếu gì, nhìn cái ảnh đứng cạnh nhau đẹp đã thấy cả câu chuyện đẹp. Cái quan tâm là mình thích, người ta có thích mình không. Cần là có, muốn là được mới quan trọng. Cân nhắc để đấy thì ăn thua gì.
Cũng phải, vô nghĩa với 6,999 tỷ người nhưng có ý nghĩa với mình là được. Mà đã thế thì thì "nó" có chạy đằng trời lo gì kaka

RAVA

Xe ba gác
-Ôi dào, mới có yêu thôi thì cứ thoải mái đi, từ khi yêu đến lúc cưới còn xa lắm, miễn là chủ thớt cần phải tỉnh táo, chứ còn bọn sm nó nhiều kn nên khôn lắm, gặp hội này thì mấy chú zai tân khác gì nai vàng ngơ ngác? :D

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Yêu được cả đứa trẻ thì hãy yêu cụ nhé. Đừng làm trẻ con khổ!

hungkttt

Xe tăng
Mấy nầng này tâm lý phực tạp chết mẹ đi được, chén thì dễ nhưng để duy trì được lâu dài thì khó. nhiều lúc éo hiểu nghĩ gì luôn ấy.

Tadiman893

Xe buýt
Em cứ nghi nghi trường hợp này không phải là chuyện của cậu zai tân mà là chuyện của một mợ SM muốn tham khảo ý kiến các cụ não nuyện trong lày ;))

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Đời ngắn tí, vui lúc nào biết lúc ấy thôi. Có những cặp bên nhau dài lâu nhưng cs cũng bức bối lắm.
ủng hộ các mợ đi lấy chồng tây hoặc được hưởng nền giáo dục tây học, nhất là các mợ tập 2. Đàn ông Việt quý lắm, với chả tới được,nhất là tập 2 cố mà với đàn ông Việt lấy về ko xứng lại khổ một đời :D
Mình cũng thích đôi này, cậu KL nhìn lịch lãm, lại yêu bé Su beo. Đàn ông Thuỵ điển luôn làm mình thích :)
Chả ai nắm tay được từ tối đến sáng mà nói không bao giờ sai, làm gì cũng đúng, kể cả việc chọn đàn ông đàn bà bên cạnh mình cũng thế thôi. Ở được bên nhau lâu thì là sống đời ở kiếp, mà chớp nhoáng cũng có tình một đêm. Với người đàng hoàng thì lâu hay mau đều có tình, đều phải muốn, đều có ý nghĩa. Còn với loại lấy chồng là bỏ, lấy vợ cho có, sinh con để vứt đi, thì có cả đời không ly hôn vẫn vậy thôi. Quan trọng mình là ai, người ấy thế nào, có cơ hội ở cạnh nhau mới đáng giữ gìn, mới cần quý trọng.

Với người từng lập gia đình, từng có vợ có chồng, chia tay rồi độc lập có khả năng sống và nuôi con, nói cho tới cùng hôn nhân nếu dưới hình thức tờ đăng ký kết hôn, hay ràng buộc quan viên hai họ thì không nhiều ý nghĩa. Nếu chỉ vì những thứ ấy thì vợ nào rồi cũng thành vợ, chồng nào vẫn lại là chồng thôi, vẫn chìm vào từng ấy thứ cơm-áo-gạo-tiền-quan hệ. Vượt qua được, ở cạnh nhau chỉ vì muốn ở cạnh nhau, lo cho nhau chỉ vì cần có nhau, em nghĩ, không cần đăng ký kết hôn. Sống cả đời, có sinh con thêm với nhau, chăm lo bố mẹ nhau, vẫn được.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Công nhận HNH đi với KL em thấy đẹp thật. Chứ ko như trước kia đi với thằng cu gì đấy thấy khập khiễng thật, mặc dù nó nhiều xiền

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cụ cứ cẩn thận đấy ạ. Đi qua 1 đời chồng rồi thì như sau:
- Thứ 1, Sẽ có kinh nghiệm thả thỉnh, nhu mì, hiền lành thì giả vờ được, lỡ xấu tính bị chồng cũ bỏ thì sao, cụ lại rúc vào làm gì
- Thứ 2, cũng có thể là một người tốt thực sự, lấy phải chồng ko ra gì nên bỏ đi làm lại cuộc đời, ca này thì cụ đỡ lấy em í thì đc trân trọng cả đời
Phải tỉnh táo!

Bryan Adams

Xe hơi
Single Mom lắm lúc tính hay dẩm lắm.Cái cụ cần là gì?
Còn Single mom là cần được quan tâm chăm sóc cả mẹ lẫn con.
Như những hôm trời nắng nóng như này cụ có đi mua tã hay thay bỉm cứt cho con của SM được ko.
Nếu yêu thương không đủ san sẻ cho cả mẹ lẫn con thì khuyên cụ là ko nên.
Hãy để single mom đến với single dad.

cọ lốp

Xe buýt
Nói chung cụ cứ chén đã, tính sau. Giơ đã có gì đâu mà tính. Chén chén chén đã.

billyjone

Xe tăng
Chả ai nắm tay được từ tối đến sáng mà nói không bao giờ sai, làm gì cũng đúng, kể cả việc chọn đàn ông đàn bà bên cạnh mình cũng thế thôi. Ở được bên nhau lâu thì là sống đời ở kiếp, mà chớp nhoáng cũng có tình một đêm. Với người đàng hoàng thì lâu hay mau đều có tình, đều phải muốn, đều có ý nghĩa. Còn với loại lấy chồng là bỏ, lấy vợ cho có, sinh con để vứt đi, thì có cả đời không ly hôn vẫn vậy thôi. Quan trọng mình là ai, người ấy thế nào, có cơ hội ở cạnh nhau mới đáng giữ gìn, mới cần quý trọng.

Với người từng lập gia đình, từng có vợ có chồng, chia tay rồi độc lập có khả năng sống và nuôi con, nói cho tới cùng hôn nhân nếu dưới hình thức tờ đăng ký kết hôn, hay ràng buộc quan viên hai họ thì không nhiều ý nghĩa. Nếu chỉ vì những thứ ấy thì vợ nào rồi cũng thành vợ, chồng nào vẫn lại là chồng thôi, vẫn chìm vào từng ấy thứ cơm-áo-gạo-tiền-quan hệ. Vượt qua được, ở cạnh nhau chỉ vì muốn ở cạnh nhau, lo cho nhau chỉ vì cần có nhau, em nghĩ, không cần đăng ký kết hôn. Sống cả đời, có sinh con thêm với nhau, chăm lo bố mẹ nhau, vẫn được.
Về các cặp đôi nghệ sỹ thì em có ý kiến như thế này
giới nghệ sỹ, bản thân họ đã đặc biệt, họ có khả năng tiến bộ vượt bậc so với người thường, nếu không như vậy thì bản thân họ cũng tự bị đào thải trong nghề, nó làm họ luốn mới mẻ và hấp dẫn. Sự tiến bộ ấy với mỗi con người có các cấp độ khác nhau nhưng so sánh giữa người thường và nghệ sỹ thì họ phải gấp hàng chục lần. Vì vậy đúng là sống cạnh họ vô cùng khó, chu kỳ đồng pha với họ là rất ngắn ngủi, người thường có thể đồng điệu vài năm, người trong nghề thì chục năm, hai chục năm. Nhưng nói chung hiếm hoi mới có cặp đi đến hết cuộc đời. Đó là đặc thù, người trong nghề hiểu dễ thông cảm với họ, người ngoài nghề chả thể hiểu nổi vì sao họ thay người tình như thay áo, hoặc chỉ cặp mà ít khi kết hôn.

Những nghệ sỹ có tuổi đời làm nghề kéo dài nhìn lại một chặng đường, họ luôn luôn có những giai đoạn với những màu sắc rất khác nhau, màu hồng, màu xanh, màu đỏ gì gì đi nữa. Một trong những nghệ sỹ đặc sắc nhất mà em cũng hâm mộ đấy là Mỹ tâm. Giai đoạn mầu hồng với mầu xanh của em nó phải nói là quá tuyệt vời.
hqdefault (1).jpg

Ngoài ra , để dậy cho chúng ta một bài học đích đáng thì tự nhiên trao cho chúng ta quyền chọn lựa bạn đời, để chúng ta khỏi nỏ mồm chửi ông trời tại sao ông có mắt mà như mù kaka

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Mấy nầng này tâm lý phực tạp chết mẹ đi được, chén thì dễ nhưng để duy trì được lâu dài thì khó. nhiều lúc éo hiểu nghĩ gì luôn ấy.
Chả có gì phức tạp cụ ạ, càng trải đời mới thấy đó là cảm giác bất cần mà thôi. Nó mà bất cần thì mình phải bất cần hơn nó thì trị được, ko trị được thì bỏ qua hehe