[Funland] Yêu phụ nữ đã ly hôn

DeltaLives

Xe hơi
Fun đi mợ, of đây ko phải là nơi thích hợp để cần tư vấn chuyện tình cảm. Chủ thớt 1 là nhầm ko biết, 2 là nick mới nên tạo sóng thôi. Mợ lang thang trên này lâu rồi mà ko biết tính của các cụ trên này à. Trên này có đủ loại, từ nhà đạo đức học đến sở khanh, lừa tình đủ hết. Mà nhiều khi cái gì người ta ko làm được hoặc ko dám làm ngoài đời thực thì sẽ chém gió, xui người khác làm trên mạng xh thôi, để thỏa mãn cái nhu cầu tự sướng của họ. Cho nên, KHÔNG MANG CHUYỆN TÌNH CẢM RIÊNG LÊN ĐÂY. Cần tư vấn thì thiếu gì nơi, có chuyên gia giải đáp đàng hoàng. Còn đã mang chuyện mình nên đây thì chấp nhận bị mang ra làm đề tài dung tục cho người khác. Nhớ đây là otoFUN, các cụ ở đây ko có ai tên là Đinh Đoàn đâu.
Cụ này phát biểu hay em phải vote ngay. :D

VB2016

Xe hơi
Xin lỗi chủ thớt nếu có hiểu lầm, nhưng sao tôi có cảm nhận chủ thớt cho rằng mình cao hơn cô ấy một bậc vì cụ là "giai tân" nên " ngây thơ", "không biết gì", còn cô ấy là "phụ nữ đã ly hôn" nên từng trải và cô ấy chỉ muốn lừa cụ?

Cụ muốn tiến xa trong mối quan hệ mà cụ cho mình là kẻ bề trên thì mối quan hệ đó liệu có đi xa? Chưa kể, còn con của cô ấy, cụ sẽ đối xử như thế nào? Rồi nếu lấy nhau, có con chung nữa, phụ nữ họ nghĩ nhiều thứ lắm cụ ạ. Nếu người phụ nữ cụ quen chỉ muốn cụ bao nuôi thì tôi không có gì để nói.

Cảm thấy thiệt thòi cho phụ nữ với cái suy nghĩ đàn ông ly hôn là vàng, còn phụ nữ ly hôn thì chẳng ra gì cả. Ngay cả trong chính những người phụ nữ, họ cũng có những suy nghĩ này chứ không chỉ riêng đàn ông. Thật đáng buồn.

Hôm nay tâm trạng không tốt, đụng ngay cái thớt chỉ muốn bốc hoả.
rất ủng hộ suy nghĩ thế này

Helen Thach

Xe hơi
Thích thì nhích mà k thích thì next. Hỏi vậy nà nàm thao?

cochmong

Xe buýt
Theo những gì em biết thì lý do ly hôn là thằng chồng em ấy thuộc loại đểu giả, lừa đảo, ko quan tâm đến vợ con. Tài sản em ấy có bao nhiêu thì nó lấy hết. Nói chung sống khổ trong 1 thời gian dài thấy ko chịu nổi nữa nên quyết định ly hôn. Đấy là em cũng mới nghe từ 1 tai thôi, nhưng em cảm nhận thấy đó là những lời nói thật lòng.
Trước ở cty cũ của em cũng có con bé ly hôn vì ngoại tình, bị nhà chồng phát hiện ra nên giờ còn ko đc nuôi con. Thi thoảng lại thấy gọi điện chửi bà mẹ chồng cũ như hát hay. Bản thân thì cặp hết thằng này tới thằng khác, nói dối như chảo chớp.
cơ quan e lại có 1 ẻm bỏ ck cặp hết a này a kia toàn a quen trong cq từ thấp đến cao thế mà đến 1 ngày gặp zai tân như chủ thớt cho ịch dạo có 1 phát mà dính luôn - thế rồi cưới, khổ thân cu em mới ra đời chưa hiểu hết đb đã bị lừa bằng 1 ty đẹp

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung cái gì cũng có lí do của nó, cháu đã sống 16 năm ok rồi. Trường hợp cụ chủ mới bắt đầu cần tìm hiểu thêm nữa trước khi quyết định và sẽ phải vượt qua rất nhiều khó khăn. Nhưng vinh quang thuộc về những người dũng cảm nhé.
vậy là cụ cũng mua trâu dc km nghé?

khongbietgidau

Xe máy
Chào các cụ, nay chủ nhật rảnh rỗi nên em trải lòng tý ạ. Chuyện là thời gian gần đây em có quen 1 cô gái. Nói chuyện cũng hợp gu nhau nên ngày nào cũng nhắn tin suốt. Theo đánh giá sơ bộ của em thì cũng là 1 phụ nữ hiền lành nhẹ nhàng, công việc ổn định. Ngoại hình thì xinh xắn, mấy cháu hot girl teen teen thậm chí còn thua xa. Hồi đầu em cũng chỉ coi là bạn bè bình thường thôi nên cũng thắc mắc là sao chưa yêu đương chồng con gì, về sau này quen và chắc cảm thấy tin tưởng rồi thì em ấy mới chia sẻ là đã có con và ly hôn rồi.
Em thì là zai tân chưa cưới lần nào, tuy ko nói ra nhưng em cũng biết thừa là em ý thích em rồi, nhưng vẫn mặc cảm vì sợ người đời bàn tán nói ra nói vào.
Theo các cụ giờ em nên làm như thế nào ạ? Nhiều khi em cũng nghĩ phụ nữ đã qua 1 lần đò rồi thì ít nhiều gì họ cũng sẽ biết trân trọng và giữ gìn hạnh phúc gia đình hơn là những người mới chập chững bước vào yêu. Ngoài ra thì họ cũng suy nghĩ sâu sắc và thực tế hơn là mấy em teen teen mơ mộng.

1. Em cho rằng cụ chưa đủ chín chắn và thấu hiểu để chia sẻ cuộc sống với cô ý, nhất là cuộc sống sau hôn nhân (nếu có) giữa cụ và cô ấy.
Vậy nên, tốt nhất là cụ nên từ từ, tìm hiểu và cân nhắc thật kỹ trước khi quyết định. Thuận lợi ở đây là cụ có thể tìm hiểu cả về tính cách, lối sống, mức độ hòa hợp với gia đình cụ, gia đình cô ý, giưqx cụ và cháu bé, rồi hoàn cảnh trước và hiện tại, kể cả sex (nhớ an toàn ;) ) ... Em nghĩ cô ấy sẽ đủ thoải mái để chia sẻ nếu cụ có thành ý và thực lòng yêu.

Còn đến được với nhau hay không là chuyện khác!

2. Mối tình single mom (3con riêng luôn) với trai tân, nhà cháu chứng kiến từ ~ 40 năm trước(còn các cụ bắt đầu từ 60++ năm trc cơ ạ) . Các cụ vẫn hạnh phúc và thêm một mớ con chung nữa. Anh chị em vẫn vui vẻ, hòa thuận, các con riêng vẫn chăm ba như bố đẻ (nhà các cụ đó có quy ước xưng hô nho nhỏ là bố, chỉ ông trc. Còn ba, là chỉ ông sau)

3. Với các cụ nghĩ đến với single mom chỉ là để chịch, xin lỗi, em khinh! Các cụ làm thế khác gì cho mình làm như c.h.ó d.á.i?
Mợ maihong_AIA ạ, dù vì thời tiết hay gì thì mợ cũng chả nên nóng mắt làm gì. Trời nóng này thịt c.h.ó hay ế, nên chạy rông nhiều ý mà :D

chieubuon

Xe tăng
Các cụ ngày xưa đã nói: Giai tân lấy phải nạ dòng
Như mắm cáy thối chấm lòng lợn...
Thôi mời cụ hỏi giáo sư gg

Yan Ming

Xe tải
Họ đã ly hôn 1 đời chồng rồi thì họ cũng chẳng vội nghĩ đến tái hôn đâu, họ chỉ quan tâm đến chịch thôi ... và cụ cũng cứ chịch đã ... tính sau ... =))

Nva057

Xe buýt
Chào các cụ, nay chủ nhật rảnh rỗi nên em trải lòng tý ạ. Chuyện là thời gian gần đây em có quen 1 cô gái. Nói chuyện cũng hợp gu nhau nên ngày nào cũng nhắn tin suốt. Theo đánh giá sơ bộ của em thì cũng là 1 phụ nữ hiền lành nhẹ nhàng, công việc ổn định. Ngoại hình thì xinh xắn, mấy cháu hot girl teen teen thậm chí còn thua xa. Hồi đầu em cũng chỉ coi là bạn bè bình thường thôi nên cũng thắc mắc là sao chưa yêu đương chồng con gì, về sau này quen và chắc cảm thấy tin tưởng rồi thì em ấy mới chia sẻ là đã có con và ly hôn rồi.
Em thì là zai tân chưa cưới lần nào, tuy ko nói ra nhưng em cũng biết thừa là em ý thích em rồi, nhưng vẫn mặc cảm vì sợ người đời bàn tán nói ra nói vào.
Theo các cụ giờ em nên làm như thế nào ạ? Nhiều khi em cũng nghĩ phụ nữ đã qua 1 lần đò rồi thì ít nhiều gì họ cũng sẽ biết trân trọng và giữ gìn hạnh phúc gia đình hơn là những người mới chập chững bước vào yêu. Ngoài ra thì họ cũng suy nghĩ sâu sắc và thực tế hơn là mấy em teen teen mơ mộng.
Cụ dính thính rồi 🤭

Hạnh Lux

Xe buýt
Chén đã rồi hãy bàn

Buki

Xe điện
Theo em hiểu Singlemom là do họ có chủ ý lựa chọn sinh con một mình, ko cần chồng. Còn người phụ nữ ly hôn là khác, sao cứ nói phụ nữ ly hôn là singlemom nhỉ. Ko may mắn gặp thằng chồng giẻ rách ăn hại, nghiện hút, gái gú roi ly hôn thì người phụ nữ đó có tội tình gì, họ ko có cơ hội để có chồng, để làm người tốt nữa ah, mặc định là ko ra gì ah?

cochmong

Xe buýt
Họ đã ly hôn 1 đời chồng rồi thì họ cũng chẳng vội nghĩ đến tái hôn đâu, họ chỉ quan tâm đến chịch thôi ... và cụ cũng cứ chịch đã ... tính sau ... =))
Phải có sản phẩm rồi mới nói chuyện

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
ảnh này có sửa không các bác, đọc phân tích xong trông kim lý rõ là một thèng ngu kaka , trời nóng quá mà các bác cãi nhau thì rõ hăng

Nó ngu ko phải vì lấy gái nạ dòng mà nó ngu vì cái khác ạ

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
ảnh này có sửa không các bác, đọc phân tích xong trông kim lý rõ là một thèng ngu kaka , trời nóng quá mà các bác cãi nhau thì rõ hăng

Không biết được bao lâu, nhưng mong là bền vững, em thích đôi này cực kỳ. Hồ Ngọc Hà cũng đẹp, Kim Lý cũng đẹp, nhưng hai người ở cạnh nhau thì đẹp bừng sáng. Thật ra là từ khi đứng cạnh Hồ Ngọc Hà, mắt em nhìn, mới thấy Kim Lý đẹp trai nổi bật. Cực phẩm về di truyền cho thế hệ sau, không bàn cãi.

matizvan2009

Xe ba gác
Theo em hiểu Singlemom là do họ có chủ ý lựa chọn sinh con một mình, ko cần chồng. Còn người phụ nữ ly hôn là khác, sao cứ nói phụ nữ ly hôn là singlemom nhỉ. Ko may mắn gặp thằng chồng giẻ rách ăn hại, nghiện hút, gái gú roi ly hôn thì người phụ nữ đó có tội tình gì, họ ko có cơ hội để có chồng, để làm người tốt nữa ah, mặc định là ko ra gì ah?
em gúc cụ ah

nightpinky

Xe buýt
Khác biệt rõ ràng giữa divorced parents và single parents, nôm na VNM là phụ huynh sau ly hôn và cha mẹ đơn thân ;)

billyjone

Xe tăng
Nếu cụ ko phải diện nghèo đói mà e này thích cụ, cụ có đồng ý cưới ko? Nghiêm túc nhé? E thì chịu.
Không biết được bao lâu, nhưng mong là bền vững, em thích đôi này cực kỳ. Hồ Ngọc Hà cũng đẹp, Kim Lý cũng đẹp, nhưng hai người ở cạnh nhau thì đẹp bừng sáng. Thật ra là từ khi đứng cạnh Hồ Ngọc Hà, mắt em nhìn, mới thấy Kim Lý đẹp trai nổi bật. Cực phẩm về di truyền cho thế hệ sau, không bàn cãi.
Nó ngu ko phải vì lấy gái nạ dòng mà nó ngu vì cái khác ạ
9 người 10 ý. nên mình làm gì thì quan tâm thiên hạ nghĩ gì cũng mệt thật