[Funland] Yêu cầu học sinh lớp 12 nghỉ học vì bố không chịu lên gặp Nhà trường

Thích Nói Phét

Xe điện
Nói toẹt ra thì thế này cụ.
Trường cho đình chỉ hay không cung cấp dịch vụ 3 lần, mỗi lần 2 tuần, nghỉ quá 45 ngày thì đúp.
Cụ có dám cho con cụ nghỉ học không. Nó không phải là đuổi học, cũng có khác gì đuổi học đâu. Câu chữ làm gì cụ! :D
Cụ tỉnh đòn đấy, nghỉ có phép hay không phép quá 45 ngày đều bị lưu ban... Nhưng cái này nhà trường cho nghỉ có áp dụng quy định 45 ngày không cụ?

NguyenChum1219

Xe tăng
Đấy là cụ í bảo thế thôi, ý là phụ huynh chả để ý đến cảm nhận của con cái. Con mình mà mình ko sợ nó bị tổn thương thì mong gì xã hội họ nương tay ạ. Vụ này dù thắng dù thua, thì nếu ko chuyển trường thì chỉ có trẻ con thiệt. Mà lên báo rầm rộ thế, xin vào trường công dưới sự chỉ đạo bên trên chứ xin vào trường tư khác chắc họ cũng sợ chết khiếp
Trường tư nào mà nhận chuyển đến cho con PH này có khi lại đc tuyên dương, tát nước theo mưa đc PR quá hiệu quả ấy chứ.

vụ này thì không biết Tây đồn, hay là thật, nhưng mà rất nhiều trường bị tình trạng này, chỉ thiếu phụ huynh phản ánh thôi

Thích Nói Phét

Xe điện
À, em nói theo cách của thớt trước có cụ Róm chia đội ấy mà, thớt này cũng tương tự thế.
Phe 1: Các cụ mợ không hài lòng với phía nhà trường nói riêng và có ác cảm với GD nước nhà nói chung. Phụ huynh không có lỗi.

Phe 2: Các cụ mợ không hài lòng với cách hành xử của phụ huynh học sinh. Nhà trường không có lỗi.

Phe 3: Các cụ mợ cho rằng có cả lỗi của nhà trường lẫn Phụ huynh. cần đợi kết luận của CQ chức năng.

Rất hay là có 1 số cụ mợ thi thoảng ở phe nọ, sau đó có xu hướng thoát ly sang phe kia rồi quay lại. :D
Lẽ ra có cả phe 4 nữa: Các cụ mợ ko có ý kiến, chỉ bắt lỗi chính tả. Khụ khụ

Còn khi có ác cảm với vấn đề gì đó thì sẽ mất đi sự khách quan, rất dễ tạo nên hiện tượng comment quá đà, mất kiểm soát.
Haiza....
Không chứ trong tiếng việt không có từ ko nhé cụ Bụp :))

just for fun

Xe lăn
.

Rất hay là có 1 số cụ mợ thi thoảng ở phe nọ, sau đó có xu hướng thoát ly sang phe kia rồi quay lại. :D
Lẽ ra có cả phe 4 nữa: Các cụ mợ ko có ý kiến, chỉ bắt lỗi chính tả. Khụ khụ

Haiza....
Sao lập trường chính trị thiếu kiên định thế nhỉ? Cháu cứ kiên định phe chú công an từ hôm nọ đến giờ:))

Hieumos

Xe container
Vụ này nữa thì đồng chí Hiệu chưởng về chăn gà rồi bác ạ.
hị hị, em chưa hiểu từ "về chăn gà" của cụ cho lắm vì đây là trường tư thục.

Dưng mà với cái tần suất "quảng cáo" trên báo chí như mấy hôm nay, thì chắc là năm sau anh hiệu trưởng sẽ thiếu gà để chăn.

Opel Astra

Xe điện
hị hị, em chưa hiểu từ chăn gà của cụ cho lắm vì đây là trường tư thục.

Dưng mà với cái tần suất "quảng cáo" trên báo chí như mấy hôm nay, thì chắc là năm sau anh hiệu trưởng sẽ thiếu gà để chăn.
Ý êm là anh Chưởng về hiu, chăn gà cho vợ ạ.

Êm mà là Chủ tịt Hội đồng trường, êm sẽ làm như thế, từ hôm qua.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Khi sự việc đang nóng, người ta còn tuyên bố nhận cả thầy cơ mà, chứ nhận trò đã là giề

Tuyên bố thế đã, còn khi thầy đến hỏi nhận việc thì câu chuyện lúc ấy không còn nóng sốt nữa nên nó là vấn đề khác nhá

Trường tư nào mà nhận chuyển đến cho con PH này có khi lại đc tuyên dương, tát nước theo mưa đc PR quá hiệu quả ấy chứ.

1.25 ton

Xe điện
Thực ra nếu đọc kỹ các nội dung tin nhắn, thì nhân vật chính phải là bác Trưởng ban phụ huynh và nhà trường. 2 bên đang rất căng thẳng với nhau.

Cụ có con bị cho nghỉ học chỉ là râu ria, chêm thêm ý kiến cá nhân vào thôi thì lại dính đạn.

Có câu Trâu bò đánh nhau ruồi muỗi chết chính là trường hợp này.

View attachment 8124061
View attachment 8124062
Các cụ đọc đoạn tin nhắn dưới đây. Nhà trường vin lý đo để không cho vị phụ huynh này được làm Phụ huynh học sinh nữa cơ.

Sáng nay em có xem clip phỏng vấn vị hiêu trưởng rồi, thực sự là tay này trả lời lươn lẹo.
Các cụ xem clip Báo Tuôi trẻ phỏng vấn.

Hiệu trưởng :

just for fun

Xe lăn
hị hị, em chưa hiểu từ "về chăn gà" của cụ cho lắm vì đây là trường tư thục.

Với tình hình trường cấp 3 thiếu như hiện nay thì họ tạm thời chưa phải ngợi mấy đâu ạ. Phụ huynh cũng ít lựa chọn lắm nhất là với phân khúc học phí tầm này.

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ

Hai câu chuyện khác nhau ạ.

Còn đúng là con mình, mình chẳng lo đến mức những việc làm của mình liên quan trực tiếp đến nó sẽ ảnh hưởng gì đến nó. Nhưng lại đòi nhà trường, người ngoài phải đối xử tốt với nó.
Thế là thế nào đúng không ạ ?

Không nên cụ ạ.
Trẻ con nó không có tội. Cha mẹ nó mất dạy thế nào chăng nữa thì bọn trẻ nó cũng là nạn nhân. Không thể vì cha mẹ nó không ra gì mà trút giận lên đầu trẻ con, tội chết.
Năm rồi lớp f1 nhà em có bạn cha mẹ li dị, con bị bỏ lơ bỏ lửng. Không đóng bất cứ loại tiền gì, kể cả học phí. Cuối năm, hội ph phải trích quỹ lớp đóng các khoản theo quy định cho trường, cả bhyt luôn vì nếu không đóng, cô chủ nhiệm phải chịu khoản đấy, cô đã ứng tiền đóng cho con rồi. Mà nhỡ cháu bệnh cũng nguy hiểm nếu không có bảo hiểm. Cuối năm cháu vẫn có phần thưởng như các bạn. Thương lấy con, cụ ạ.
Trẻ con chúng nó không có tội tình gì khi đầu thai phải gia đình bỏ đi như thế. Thôi thì giúp gì được cho con thì giúp, cũng không bao nhiêu vì cả lớp đóng góp thêm mỗi cháu đâu có 80k thôi. Mình là người lớn, cha mẹ nó không ra gì thì mình cố thương chúng nó vậy. Người lạ mình còn giúp được huống chi bạn học của con.
May mà vụ này xảy ra ở trường tư thục. Chứ công lập thì thôi đấy, thầy hiệu trưởng với cô CN ăn chửi nát mặt.
Đấy là cụ í bảo thế thôi, ý là phụ huynh chả để ý đến cảm nhận của con cái. Con mình mà mình ko sợ nó bị tổn thương thì mong gì xã hội họ nương tay ạ. Vụ này dù thắng dù thua, thì nếu ko chuyển trường thì chỉ có trẻ con thiệt. Mà lên báo rầm rộ thế, xin vào trường công dưới sự chỉ đạo bên trên chứ xin vào trường tư khác chắc họ cũng sợ chết khiếp

TorienT

Xe container
Không nên cụ ạ.
Trẻ con nó không có tội. Cha mẹ nó mất dạy thế nào chăng nữa thì bọn trẻ nó cũng là nạn nhân. Không thể vì cha mẹ nó không ra gì mà trút giận lên đầu trẻ con, tội chết.
Năm rồi lớp f1 nhà em có bạn cha mẹ li dị, con bị bỏ lơ bỏ lửng. Không đóng bất cứ loại tiền gì, kể cả học phí. Cuối năm, hội ph phải trích quỹ lớp đóng các khoản theo quy định cho trường, cả bhyt luôn vì nếu không đóng, cô chủ nhiệm phải chịu khoản đấy, cô đã ứng tiền đóng cho con rồi. Mà nhỡ cháu bệnh cũng nguy hiểm nếu không có bảo hiểm. Cuối năm cháu vẫn có phần thưởng như các bạn. Thương lấy con, cụ ạ.
Trẻ con chúng nó không có tội tình gì khi đầu thai phải gia đình bỏ đi như thế. Thôi thì giúp gì được cho con thì giúp, cũng không bao nhiêu vì cả lớp đóng góp thêm mỗi cháu đâu có 80k thôi. Mình là người lớn, cha mẹ nó không ra gì thì mình cố thương chúng nó vậy. Người lạ mình còn giúp được huống chi bạn học của con.
May mà vụ này xảy ra ở trường tư thục. Chứ công lập thì thôi đấy, thầy hiệu trưởng với cô CN ăn chửi nát mặt.
À ý là bố cháu phang dưới thắt lưng nhà trường thế + đẩy con mình ra giữa hai làn đạn thế có lường trước bên đối diện họ bỏ cái ách "thày cô thì phải tốt vô điều kiện" xuống và làm vài đường quyền đúng luật với anh bạn trẻ lớp 12 kia không. Cháu giả định vài chiêu hoàn toàn đúng luật (như một số cụ ở đây luôn nhấn mạnh vấn đề luật) nhưng mà thấu tim phổi luôn. Chứ còn hy vọng là nhà trường còn dính tí rôm lương tâm đừng có làm như vậy (còn làm bố mà đặt con mình giữa hai làn đạn xong té rồi trông chờ sự tử tế của người mình vừa phang thì làm bố nhàn thật). Cháu là bố lười nhưng cháu cứ loại bỏ rủi ro cho con cháu trước, chính nghĩa tính sau.

con dơi 141

Xe tăng
xin phép cụ , đơn này là đơn j ạ , em nhập học cấp 3 , không làm đơn này ạ , cụ đang làm lạc chủ đề ạ . cụ tìm 1 bạn cấp 3 hỏi nhập trường ntn là rõ ạ
Cụ tìm một bạn làm hồ sơ nhập học trường ngoài công lập khắc có. Nếu cụ mới học cấp 3 mà không phải làm đơn này mà phát biểu thì em công nhận cụ đúng.

Có vẻ cụ trả lời nhanh nhưng chậm tìm hiểu nên tìm luôn cho các cụ xem thử. Mỗi trường mỗi khác nhưng không phải cứ nhét học bạ là nhà trường nhận nhé

Chỉnh sửa cuối:

edc

Xe lăn
Cụ tỉnh đòn đấy, nghỉ có phép hay không phép quá 45 ngày đều bị lưu ban... Nhưng cái này nhà trường cho nghỉ có áp dụng quy định 45 ngày không cụ?
Chả có PH hay Trường nào cho nghỉ học trừ trường hợp bất khả kháng. Vì nghỉ 45 ngày sang ngày 46 em dự là ngày kiểm tra 1 tiết, học vài buổi thi học kỳ 😅

Greenpips

Xe buýt

Các khoản thu chính thức của Nhà trường cấp 2 cách HN 20km trong 1 năm học, nơi con nhà em đang học, ngoài ra còn thu thêm 120k/1 bộ quần áo đồng phục.
Điều Hòa thì đóng từ năm lớp 6 nên cứ sử dụng chỉ phải đóng tiền điện.
Cũng không quá đáng lắm, thậm chí em còn thấy quá ít ỏi

Hieumos

Xe container

Các khoản thu chính thức của Nhà trường cấp 2 cách HN 20km trong 1 năm học, nơi con nhà em đang học, ngoài ra còn thu thêm 120k/1 bộ quần áo đồng phục.
Điều Hòa thì đóng từ năm lớp 6 nên cứ sử dụng chỉ phải đóng tiền điện.
Cũng không quá đáng lắm, thậm chí em còn thấy quá ít ỏi
Quỹ phụ huynh 200k/năm học thì ít quá mức. Với kinh phí này thì không có hoạt động gì cho các con cả.

just for fun

Xe lăn
Các cụ đọc đoạn tin nhắn dưới đây. Nhà trường vin lý đo để không cho vị phụ huynh này được làm Phụ huynh học sinh nữa cơ.

Sáng nay em có xem clip phỏng vấn vị hiêu trưởng rồi, thực sự là tay này trả lời lươn lẹo.
Các cụ xem clip Báo Tuôi trẻ phỏng vấn.

View attachment 8124380

Hiệu trưởng :
View attachment 8124422
Cháu thấy đưa ra quyền giám hộ ở đây là hợp lý. Vì đôi khi người không được giám hộ ko đại diện cho gia đình cháu bé đang sống (có thể là có ý kiến ngược lại) lúc đó ý kiến của người giám hộ hs là hợp pháp.

con dơi 141

Xe tăng
Trong bài có ghi
Do đó, việc phụ huynh không đến làm việc theo giấy mời của nhà trường để làm rõ tin nhắn gây ảnh hưởng đến uy tín của nhà trường không phải là trường hợp "không đạt được mục đích của giao kết hợp đồng" để làm căn cứ chấm dứt hợp đồng; nhất là việc bị ảnh hưởng uy tín của nhà trường còn chưa rõ ràng.

:)) :)) :)) :)) quá rõ ràng rùi còn gì. Luật sư trả lời quá khéo léo thui..
Vì mình đang nói đến chuyện phụ huynh đóng tiền hay chưa thôi. Đóng học phí và các khoản thu là nghĩa vụ của học sinh và Phụ huynh cụ nhé. Không phải là thương thì đóng cho trường còn không thì thôi đâu. Tôi đang xoay quanh việc PH đóng tiền chưa để nhận định nghĩa vụ và hiệu lực đến đâu. Chưa thấy ai nói tiền nong nên vẫn ngồi hóng và đã dám kết luận đâu.

Sợ nhất là các cụ tuyên truyền kiểu cảm tính, không đề cao việc thực thi tuân thủ nghĩa vụ trong giao kết. Khi có chuyện lại lôi đạo nghĩa ra nói.

linh1999

Xe hơi
Không nên cụ ạ.
Chuẩn đấy cụ, lỗi tại người lớn, không phải các con. Các con phải có quyền đi học dù bất cứ lý do gì.