Xuống Sông Đà, vào Rừng già! Lang thang chán em mới về

PHUONGICE

Xe tải
vâng,đọc đôi lời tâm sự của cụ em cũng hiểu 1 phần nào,ngày xưa sinh viên em học bên nga cũng phải đi bán hàng thêm kiếm sống không thì chết đói cả vợ lẫn chồng nên tâm lý bán hàng em cũng rõ :D
cụ cho em xin cái giá với có ship đến Việt Hưng không nhỉ :P
Kụ này kụ ấy tâm huyết xây dựng thương hiệu đấy, các mợ cứ yên tâm, mật xịn mà em dùng thử rồi, mợ cứ gọi sdt trên ảnh kụ ấy mang đến tận nơi (đợi mãi chả thấy mang rượu Sâu chít cho mình gì cả)

Sâu Chít

Xe buýt
vâng,đọc đôi lời tâm sự của cụ em cũng hiểu 1 phần nào,ngày xưa sinh viên em học bên nga cũng phải đi bán hàng thêm kiếm sống không thì chết đói cả vợ lẫn chồng nên tâm lý bán hàng em cũng rõ :D
cụ cho em xin cái giá với có ship đến Việt Hưng không nhỉ :P
Vâng, cám ơn mợ đã hiểu & chia sẻ. Hiện giờ tất cả mọi việc từ viết bài, quản lý website, hàng hóa, chai lọ, rồi đi giao hàng....đều do 1 mình em đảm trách. Em giao tận nơi cho các cụ/mợ để còn giải đáp các thắc mắc, băn khoăn của các cụ mợ, nếu có. Bận quá thì em nhờ chú xe ôm cạnh nhà đi chuyển hộ.

Bên Việt Hưng cũng khá xa, nhưng may quá, em có anh bạn chơi với nhau lâu lắm rồi mới chuyển nhà sang Việt Hưng, mấy lần anh ấy mời sang chơi mà chưa sắp xếp được. Đang định tuần sau em sẽ sang thăm. Còn chi tiết về mật ong & giá, em sẽ PM cho mợ nhé. Thanks

Sâu Chít

Xe buýt
ngồi đọc bài của kụ mà thèm rỏ nước dãi, hehe, kụ có nhận đệ tử không cho em đi theo với

Em đi mất thời gian lắm cụ ạ, các cụ bận rộn khó mà đi cùng em được.

Kụ này kụ ấy tâm huyết xây dựng thương hiệu đấy, các mợ cứ yên tâm, mật xịn mà em dùng thử rồi, mợ cứ gọi sdt trên ảnh kụ ấy mang đến tận nơi (đợi mãi chả thấy mang rượu Sâu chít cho mình gì cả)
:( Xin lỗi anh, chiều nay em định đi giao hàng cho anh & mấy cụ đã gạch từ trước nữa nhưng thực sự....mệt quá, em ngủ trưa 1 giấc, dễ phải đến 2 tháng rồi em không được ngủ trưa. Sáng mai, em hứa trước 11h em sẽ chuyển rượu cho anh nhé.

Megane

Xe tải
Vẫn đang ngồi hóng P4 của cụ. Sang năm em về Vn kiểu gì cũng thử mất ong rừng và rượu sâu chít của cụ.

lequochung.hubt

Xe hơi
Tuyệt quá cụ ạ! Hòa mình vào thiên nhiên hả cụ.

Sau_ruou

Xe tải
Ahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh! Đã quá cụ ơi!
Văn cụ hay mà chụp ảnh đời thường cũng rất có thần nhá. Hôm nào cho em theo chân 1 chuyến đê!

Sâu Chít

Xe buýt
Em đọc mà thấy thích quá cụ ạ!
Cám ơn cụ đã khen tặng.

Ahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh! Đã quá cụ ơi!
Văn cụ hay mà chụp ảnh đời thường cũng rất có thần nhá. Hôm nào cho em theo chân 1 chuyến đê!
:) đi với em mệt & tốn thời gian lắm cụ ạ.

Máy ảnh em dùng máy du lịch Nikon, em dùng & yêu quý cái máy này 3, 4 năm nay rồi. Giờ nó bị hỏng flash không chụp đêm được. Em đang muốn mua 1 chiếc Canon G11 hoặc G12 để thay thế cho những chuyến đi tiếp theo quá.

braveheart28

Xe máy
lọ mọ thì cụ là số 1

Sâu Chít

Xe buýt
Hôm nay thời tiết thật là chiều lòng người, HN tối có chút mưa, gột bỏ bao nhiêu bụi bặm, khí trời mát mẻ, làm tinh thần em cũng phấn chấn, thoải mái hơn. Phải rồi, chiều nay ôm thằng cò ngủ 1 giấc đã đời, giờ em lại pha 1 ly cafe Mường Ảng chính hiệu Tây Bắc để nhâm nhi, ôm máy tính hầu các cụ.

Mường Ảng xưa kia là Thị Tứ, giờ là thị trấn rồi, cách cửa ngõ vào TP Điện Biên Phủ 40km. Dân số ở đây nhỏ, đa phần là bà con Thái Đen, và người Kinh xưa kia lên khai hoang, lập nghiệp nơi này. Mấy năm gần đây, Mường Ảng trồng nhiều cây Cao Su và Cà Phê! Cà Phê Mường Ẳng ngon lắm các cụ ạ, chả hiểu do khí hậu hay thời tiết phù hợp mà cà phê nguyên chất do bà con nơi đây rang xay uống rất đã. Em thường mua của 1 quán quen, cầm cả về thủ đô uống, so với cafe rang xay của Trung Nguyên thì cũng không rẻ, nhưng vị uống rất thật. Em nghiện cafe, tối cuối tuần thường hay tự thưởng cho mình 1 ly, ngồi nhấp nháp cả đêm. Mời các cụ!

Em có cái hình này khoe các cụ, mấy cái bát sứ rẻ tiền & sứt mẻ tùm lum này bọn em dùng trong chuyến đi hồi tháng 4/2013. Vừa ăn cơm, uống rượu & pha cà phê gói bằng bát. Cũng giờ khắc này tháng trước, mấy anh em đang nằm trong lán, ngoài trời mưa gió bão bùng, uống cà phê, tào lao đủ thứ chuyện, sao vui thế. Giờ ở thủ đô đầy....người & dây điện, em lại nhớ, lại thèm đi rừng đến...phát rồ.

..........Vậy đã.....

Chỉnh sửa cuối:

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
e ngồi đọc một lèo mười mấy trang của cụ,chuyến đi hấp dẫn và li kì thật :)

paybackvcb

Xe điện
Rượu sâu chít & mật ong rừng đều khoái, bữa nào sẽ ủng hộ cụ.

kieuviethuy

Xe hơi
bài viết của cụ hay quá, em làm mạch hết 20 trang hè hè. kụ cho em hỏi thế mật ong rừng của cụ giá cả thế nào và đóng chai bao nhiêu lít 1 ah.

Sau_ruou

Xe tải
:) đi với em mệt & tốn thời gian lắm cụ ạ.

Máy ảnh em dùng máy du lịch Nikon, em dùng & yêu quý cái máy này 3, 4 năm nay rồi. Giờ nó bị hỏng flash không chụp đêm được. Em đang muốn mua 1 chiếc Canon G11 hoặc G12 để thay thế cho những chuyến đi tiếp theo quá.
Mệt thì em không sợ, nhưng em thích đi mùa trek hơn, từ T9 năm trước đến T3 năm sau.
Em cũng mua 1 con G11 của 1 cụ trên này, dùng trâu bò, tin cậy, nhưng ảnh không được sâu lắm. Khẩu nhỏ nhất chỉ lên được 8 thôi cụ ạ.
Hôm nào em cũng làm 1 chuyến cạnh tranh topic với cụ mới được :P

balutran

Xe tải
bài của cụ hay quá. Giờ em mới biết nhiều về mật ong rừng.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

Sâu Chít

Xe buýt
Mệt thì em không sợ, nhưng em thích đi mùa trek hơn, từ T9 năm trước đến T3 năm sau.
Em cũng mua 1 con G11 của 1 cụ trên này, dùng trâu bò, tin cậy, nhưng ảnh không được sâu lắm. Khẩu nhỏ nhất chỉ lên được 8 thôi cụ ạ.
Hôm nào em cũng làm 1 chuyến cạnh tranh topic với cụ mới được :P
:) em đi chơi núi rừng Tây Bắc thì chỉ căn theo mùa mưa và mùa khô. Chứ mùa trek là gì....em thề là không bao giờ có khái niệm. Cụ đi chơi về rồi làm 1 vài thớt đi cụ, anh em ta chia sẻ, em thì rành ở vùng này, nhưng vùng khác có thể em lại chưa biết gì. Chia sẻ & tìm hiểu thêm nhiều thông tin mới bao giờ cũng thú vị.

bài của cụ hay quá. Giờ em mới biết nhiều về mật ong rừng.
Cám ơn cụ, đa phần mọi người đều không biết nhiều về mật ong rừng, nên em cố gắng cung cấp nhiều thông tin chính xác nhất có thể để mọi người tham khảo.

P/S: Em viết bài & cung cấp thông tin về mật ong rừng ở đây là của Tây Bắc, còn ở Miền Trung hoặc Nam Bộ, mật ong rừng có thể khác về cách thức khai thác, chủng loại mật các cụ nhé.