Xuống Sông Đà, vào Rừng già! Lang thang chán em mới về

Namrau

Xe máy
cụ có quả phóng sự dộc đấy

otophans

Xe hơi
Nhìn tổ ong rừng sướng quá cụ nhể, đêm hôm mà cụ cũng lọ mọ phết nguy hiểm quá. Chúc cụ đã có chuyến đi thanh công!

Thiên Long116

Xe hơi
Chào các cụ, em vừa mới đi chơi về, vẫn nơi ấy! Thượng nguồn Sông Đà, chuyến này em đi chơi xa hơn 1 chút, lọ mọ nhiều hơn 1 chút, và vui hơn chuyến trước 1 chút :)

Em kê gạch ở đây bằng ít ảnh, rồi lần lượt em sẽ up ảnh hầu các cụ. Update đến đâu, em sẽ ghi chú ở Post #2 bên dưới! Các cụ click vào link ở Post #2 là xem tiếp được

Chuyến này 1 mình em lọ mọ vào bản Nậm Củm - huyện Mường Tè - Lai Châu, cậu em đi cùng đợt trước bận việc gia đình nên không đi cùng được.

#1: Đầu tiên em lên sát biên giới Việt - Trung dò sóng điện thoại này :-"

#2: Đói quá, bọn em lại mò xuống Sông Đà thả lưới ban đêm kiếm cá ăn này.​

#3: Chán Sông Đà, bọn em lại chui rúc vào Rừng già đại ngàn như lợn rừng này :)>-

#4: Rúc vào rừng già thì phải "oánh nhau" quyết liệt với lũ Vắt, lũ quỷ hút máu người này.​

#5: Rồi lại xem dân bản xứ trèo cây cao 60m mà không cần dùng dây, sợ cực. :-s

#6: Đang đi, tự nhiên nhặt được tổ ong rừng to tướng nài

#7: Lang thang trong rừng già lúc nửa đêm tìm...nấm độc nài 8-x

#8: Ban ngày chả có gì nhắm rượu, lại ra Suối quăng chài kiếm cá tiếp này.​

Phù....em sơ lược thế đã, từ từ rồi em upload ảnh, kể chi tiết để các cụ xem cho vui. :)

Mục lục ảnh post, update liên tục & thường xuyên, các cụ click vào link là xem tiếp được:

.................
.................
có được chuyến đi như thế này mới thỏa niềm đam mê với sông núi các bác nhỉ

dau_ngang_v16

Xe tải
công nhận bài viết củ cụ phê thật,em đọc không bỏ chữ nào.cái món này nhiều cụ cũng thích lắm đi khám phá mà toàn được thưởng thức đặc sản rừng núi ....

dau_ngang_v16

Xe tải
:-bdNhững ngày lễ noel đã qua,kính chúc các bác có những chuyến đi vui vẻ,ngập tràn niềm vui,Có thêm những phóng sự hay bài viết mới về thiên nhiên và con người,ẩm thưc bốn phương những lễ hộiL-).....VIỆT NAM VÀ TRÊN KHẮP THẾ GIỚI.**== EM CẢM ƠN BÁC RẤT NHIỀU ĐÃ CHO EM CÓ NHỮNG TRẢI NGHIỆM THẬT TUYỆT VỜI !!!:">

thiên nga

Xe tải
Vi vu như cụ vui thiệt

tvgsg10

Xe tăng
Cực kì nguy hiểm chứ không chỉ là nguy hiểm đâu cụ ạ. Mưu sinh, anh em trên này phải làm như vậy! Em rất sợ khi thấy anh em trèo như thế này, nhưng biết làm thế nào được, sang năm, chắc em nghiên cứu mấy món bảo hộ, dây nhợ rồi chuyển lên cho anh em thôi.
Em đào thớt tý cụ chủ còn làm nghề ko em kiếm ít dổi ta