Xuân 2013 -Nối trọn một vòng Việt Nam

longtech21

Xe tăng
cụ chủ đâu rồi mấy hôm nay ko thấy phọt tiếp ảnh, nhiều người vào hỏi thăm quá

truongproisme

Xe buýt
ảnh hỏng hết rồi cụ ơi

LuoGGnuT

Xe đạp
Em cũng xin 1 slot vào hóng!!!

inochi

Xe điện
Năm ngoái em cũng đọc thớt của cụ, năm nay lại thêm cái thớt này nữa. Xin chúc mừng nhà cụ Yên Sương đã làm một vòng trọn vẹn VN. Năm tới em nghĩ chắc nhà cụ sẽ chuyển sang khám phá các điểm đảo của VN đấy nhỉ. Mời gia đình cụ một li

yensuong

Xe điện
Cụ sướng bận hay sao mà không thấy kể tiếp? :(
Ảnh lỗi hết roài......đau em quá! ~X(
Không đc chiêm ngưỡng dàn mẫu..........
thật chính xác quá . Tk cụ
Bố ơi, đường đi từ Đà Lạt qua Buôn Mê có xấu ko ạ?
cụ chủ đâu rồi mấy hôm nay ko thấy phọt tiếp ảnh, nhiều người vào hỏi thăm quá
ảnh hỏng hết rồi cụ ơi
Iem vào hóng mà k xem được ảnh
Em cũng xin 1 slot vào hóng!!!
Năm ngoái em cũng đọc thớt của cụ, năm nay lại thêm cái thớt này nữa. Xin chúc mừng nhà cụ Yên Sương đã làm một vòng trọn vẹn VN. Năm tới em nghĩ chắc nhà cụ sẽ chuyển sang khám phá các điểm đảo của VN đấy nhỉ. Mời gia đình cụ một li
Thành thật xin lỗi các cụ, mấy hôm nay em có viêc riêng, xong việc em sẽ kể tiếp chặng cuối cùng của nhà em ạ :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ up nhiều lên photobucket là nó đòi phí đó. Nếu không đóng là nó cho hide ảnh đi hết. Lần sau cụ nên tạo 2-3 cái name để thay nhau up thì không sợ.

TONGIA

Xe lừa
Cụ sướng quá.

ước được như cụ

Thái Phượt

Xe tăng
Khoản chụp nude thì Chuotlang thua Yensuong rồi nhỉ =)))
Cụ Chuột chụp ảnh rất đẹp mà Soi cũng kinh hồn luôn! E bị Cụ í Supe Soi mấy lần rồi ^:)^nên bi chừ viết bài hay úp ảnh cũng hết sức cửn thựn.E cũng giật mình với tấm ảnh này ,tự nhủ ko biết Cụ Sướng có biết ko hay cố tình để cho nó ..Fun.Tiếp tục đi Cụ ,E ko bình loạn nhưng vẫn theo dõi Thread của Cụ .." Kiếm tiền & Hưởng Thụ như gia đình Cụ mới đáng gọi là Cuộc Sống "

yensuong

Xe điện
Cụ Chuột chụp ảnh rất đẹp mà Soi cũng kinh hồn luôn! E bị Cụ í Supe Soi mấy lần rồi ^:)^nên bi chừ viết bài hay úp ảnh cũng hết sức cửn thựn.E cũng giật mình với tấm ảnh này ,tự nhủ ko biết Cụ Sướng có biết ko hay cố tình để cho nó ..Fun.Tiếp tục đi Cụ ,E ko bình loạn nhưng vẫn theo dõi Thread của Cụ .." Kiếm tiền & Hưởng Thụ như gia đình Cụ mới đáng gọi là Cuộc Sống "
Hì hì, đúng như cụ nói luôn, thực tình em cũng chả để ý, đến khi nghe cụ Chuột nói mới giật hết cả nẩy, dưng mà thấy cũng vui vui nên để vậy luôn vì thiếu nhi chứ người lớn thì em cũng chả chụp được =))

Bóng Chày

Xe lừa
Kệ lão Chuột các cụ ơi ... lão ấy cầm tinh con chim .... không chấp.
Em đang định hè này đi chuyến gần như cụ cái. Em chạy từ HN đi chắc ngày đầu sẽ ngủ ở Đồng hới. Em định chạy miệt mài vào SG để đi chơi trong phía Nam, rồi hôm ra thư thả sau. Vậy thì từ Đồng hới đi SG có đi được 2 ngày 1 đêm không ạ? Hay phải cần 2 đêm nữa? Sau Đồng hới thì trạm nghỉ đêm tiếp theo nên là thành phố nào ạ? Qua Đồng hới đến Cam lộ vẫn còn đường HCM (em đi rồi), nhưng sau đó thì cung đường HCM còn tốt không ạ? Ảnh của cụ phía đầu thớt tèo hết rồi. Cụ up lại cho em xem với.
Hì hì, đúng như cụ nói luôn, thực tình em cũng chả để ý, đến khi nghe cụ Chuột nói mới giật hết cả nẩy, dưng mà thấy cũng vui vui nên để vậy luôn vì thiếu nhi chứ người lớn thì em cũng chả chụp được =))

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
Kệ lão Chuột các cụ ơi ... lão ấy cầm tinh con chim .... không chấp.
Em đang định hè này đi chuyến gần như cụ cái. Em chạy từ HN đi chắc ngày đầu sẽ ngủ ở Đồng hới. Em định chạy miệt mài vào SG để đi chơi trong phía Nam, rồi hôm ra thư thả sau. Vậy thì từ Đồng hới đi SG có đi được 2 ngày 1 đêm không ạ? Hay phải cần 2 đêm nữa? Sau Đồng hới thì trạm nghỉ đêm tiếp theo nên là thành phố nào ạ? Qua Đồng hới đến Cam lộ vẫn còn đường HCM (em đi rồi), nhưng sau đó thì cung đường HCM còn tốt không ạ? Ảnh của cụ phía đầu thớt tèo hết rồi. Cụ up lại cho em xem với.
cung cụ định chạy có trên này hết rồi mà cụ
đi đường cụ Hồ đến quảng trị thôi cụ ơi. cung tầm từ quảng trị đổ vào trong ko được tốt lắm đâu, đại khái là không nên đi, có đoạn chạy qua a lưới vs mấy cái hầm a roòng, linh tinh bla khó chạy lắm cụ ạ, quá vắng, mà đường ko còn được ngon như đoạn đường HCM ngoài này, nên lỡ xui xẻo có chuyện gì với lốp xe thì dễ tạch lắm ợ :( cụ có thể search 2pic đông trường sơn tây trường sơn gì đó của cụ Thái Phượt, hoặc theo trí nhớ máng máng của e thì đại khái nó là ko nên đi ợ :D nếu cụ thích khám phá thì cố chạy vào nghỉ lại đông hà rồi ngày tiếp theo khám phá thôi :) chứ chạy đường đấy mà buổi đêm thì ko xong đâu. muốn dừng nghỉ đêm cũng chả có mà nghỉ, chạy cố đến sáng mai đấy :D
còn cung cụ chạy HN-SG, e nghĩ nhẹ nhàng mà :D ngày đầu cố gắng chạy vào luôn sâu sâu tý, đông hà hay huế :)) e thanh niên nên e chạy được ;)) sáng hôm sau xuất phát từ huế hay đông hà, chạy đến chập tầm 8-9h tối là cụ đã nghỉ nha trang, sáng hôm sau nữa chơi nha trang đến đầu giờ trưa thì đâm vào xì gòn, đến tối tầm 9h nữa là thong thả vào đến xì gòn rồi ợ :D nghỉ đêm SG thôi cụ

Bóng Chày

Xe lừa
đi đường cụ Hồ đến quảng trị thôi cụ ơi. cung tầm từ quảng trị đổ vào trong ko được tốt lắm đâu, đại khái là không nên đi, có đoạn chạy qua a lưới vs mấy cái hầm a roòng, linh tinh bla khó chạy lắm cụ ạ, quá vắng, mà đường ko còn được ngon như đoạn đường HCM ngoài này, nên lỡ xui xẻo có chuyện gì với lốp xe thì dễ tạch lắm ợ :( cụ có thể search 2pic đông trường sơn tây trường sơn gì đó của cụ Thái Phượt, hoặc theo trí nhớ máng máng của e thì đại khái nó là ko nên đi ợ :D nếu cụ thích khám phá thì cố chạy vào nghỉ lại đông hà rồi ngày tiếp theo khám phá thôi :) chứ chạy đường đấy mà buổi đêm thì ko xong đâu. muốn dừng nghỉ đêm cũng chả có mà nghỉ, chạy cố đến sáng mai đấy :D
còn cung cụ chạy HN-SG, e nghĩ nhẹ nhàng mà :D ngày đầu cố gắng chạy vào luôn sâu sâu tý, đông hà hay huế :)) e thanh niên nên e chạy được ;)) sáng hôm sau xuất phát từ huế hay đông hà, chạy đến chập tầm 8-9h tối là cụ đã nghỉ nha trang, sáng hôm sau nữa chơi nha trang đến đầu giờ trưa thì đâm vào xì gòn, đến tối tầm 9h nữa là thong thả vào đến xì gòn rồi ợ :D nghỉ đêm SG thôi cụ
2 đêm với em căng phết. Em có nguyên tắc cố gắng không đi đêm ạ. Em đi Đà nẵng nhiều nên đến đà năng em ok. Đêm đầu chắc em ngủ quảng bình, vậy đêm 2 ngủ na trang có xa quá không ạ? Trước từ đồng hới đến đà nẵng gần nên em dậy muộn đi túc tắc, nếu xuất phat từ đồng hới lúc 7h sáng qua đường hcm, đến cam lộ chuyển ra ql1 chạy về nam tì cụ dự hộ em đến khoảng 5h chiều em sẽ đến được đâu ạ? Ql1 chả vượt quá 80 được mấy đâu ạ

Sent from my iPad using Forum Runner

bim_vip

Xe tải
Cái này em gãi đầu mấy tuần nay chưa ra câu trả lời: xe cụ chật thế chổ đâu chất số va-li quần áo của quân số nữ của cụ? Mỗi hình diện 1 bộ mới rực rỡ đa dạng và hoành tráng thế thì phải có mấy xe trucks hậu cần đi theo chứ, sao mà như hóa phép vậy. :) :)
E cũng giống y như cụ, cái này cũng có cụ thắc mắc từ mấy trang đầu. Ngày trước bọn e 5 thằng xuyên việt 25 ngày đi xe zace để nguyên ghế sau để đồ mà đã phát mệt với 5 túi quần áo.:-?

tonytran

Xe hơi
Quá tài,cụ đúng Là tài giỏi,em thì chịu

yensuong

Xe điện
Cụ nói quá đúng luôn, nhưng theo em đường Trường Sơn từ DăkRong đi vào cũng rất đáng đi, em sẽ tiếp tục kể cung này. theo em đây là cung dành cho dân phượt và du lịch, rất phê, còn giao thông thuần túy thì không nên đi cung này

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ nói quá đúng luôn, nhưng theo em đường Trường Sơn từ DăkRong đi vào cũng rất đáng đi, em sẽ tiếp tục kể cung này. theo em đây là cung dành cho dân phượt và du lịch, rất phê, còn giao thông thuần túy thì không nên đi cung này
Vâng cụ cho em xin chi tiết chút nhé. Từ đâu đi đường nào đến dắc rông; từ đắc rông vào đến đâu thì ra ql1?

Sent from my iPhone using Forum Runner

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
2 đêm với em căng phết. Em có nguyên tắc cố gắng không đi đêm ạ. Em đi Đà nẵng nhiều nên đến đà năng em ok. Đêm đầu chắc em ngủ quảng bình, vậy đêm 2 ngủ na trang có xa quá không ạ? Trước từ đồng hới đến đà nẵng gần nên em dậy muộn đi túc tắc, nếu xuất phat từ đồng hới lúc 7h sáng qua đường hcm, đến cam lộ chuyển ra ql1 chạy về nam tì cụ dự hộ em đến khoảng 5h chiều em sẽ đến được đâu ạ? Ql1 chả vượt quá 80 được mấy đâu ạ

Sent from my iPad using Forum Runner
cũng được cụ ạ. có 2 hướng cho cụ chọn nhé
- chạy đường HCM, cụ cứ thích nghỉ đồng hới thì nghỉ ngơi lấy sức, cố gắng đêm này ngủ nghỉ sớm, vì mai rất mệt :D. sáng ngày thứ 2 cụ cố dậy sớm, xuất phát từ tầm 7h30, chứ e biết tính các cụ đi du lịch hay thong thả toàn 9-10h mới khởi hành :)), cụ chạy sớm đi vào đường mòn tiếp, chạy đến cam lộ ko ra đường 1 mà chạy tiếp theo đường mòn HCM, cảnh nói chung khá là đẹp và hoang vu, nhìn thích mắt, đèo dốc cũng nhiều, nói chung trải nghiệm khá thích thú. lưu ý là căn ke lốp lap cẩn thận, đôi đoạn đường bằng bê tông hại lốp lắm ợ :(. còn chi tiết cụ tỷ thế nào thì e đọc cmt của bố yensuong bên trên, đoán ý rằng chắc gấu bố cũng đi về đường đấy, nên chi tiết thế nào cụ chịu khó chờ gâu bố bật mý ;)) ko lỡ e kể ra lại đứt mạch câu chuyện ;))
theo ngu ý của e thì đến điểm ngã ba khe ve hay khe gát ko nhớ rõ, có nhánh chia tách thành đông trường sơn và tây trường sơn, thì cụ nên chọn đi đông trường sơn, ngắn hơn, dễ đi hơn, tiết kiệm thời gian. nhưng để mà khám phá thì đi nhánh tây cũng thú vị
chi tiết cụ tham khảo của cụ thái phượt đây
- chạy đường 1. e chạy HN-SG 4 lần rồi nhưng chỉ duy nhất một lần chạy đường mòn HCM do phải ghé qua đức trọng và bảo lộc lâm đồng. còn 3 lần chạy đường 1. chỉ di đường mòn vào đến quảng trị thôi. nên e có kinh nghiệm bên này hợn :D đường 1a thì ko nhanh như đường mòn đc đâu cụ ợ. nhưng yên tâm xe cộ hơn. cũng phương án nghỉ đồng hới ở trên. sáng cụ chịu khó dậy chạy từ 7h, thì cũng coi như ngày đầu chạy cố đến huế và ngày 2 thong thả :D, sáng 7h huế thì chạy miệt mài cũng tầm 9-10h là cụ vào đến nha trang, ngủ đêm nha trang thôi. đấy là chạy liên tục chỉ nghỉ ăn trưa vs tối thôi đấy cụ ợ. như lần e chạy thế này. thì trưa vào đến tam kỳ ăn cơm gà. làm mạch tầm 6h chiều đến đỉnh đèo cù mông, địa giới chia tách bịnh định phú yên, ăn quán cơm gì ngay trên đỉnh đèo, có canh gà lá giang tươi chua chua ngon lắm ợ :)) đấy là hồi đấy e chạy đường quảng nam quảng ngãi đang sửa tùm lum, chạy chậm. còn mới đấy nhất thế nào thì nhờ gấu bố yensuong vào cập nhật.
cùng lắm cụ nghỉ phú yên, rồi ngày 3 chạy vào sài gòn cũng đc. căn bản bọn e đi là đi công việc, sức thanh niên máu chạy nên ko ngại, cụ đi gia đình du lịch lại khác đôi chút cho thoải mái

con cũng dân 37 gấu bố ơi. nhà ở vinh. ngay ngã tư ga :)) hâm mộ gấu bố quá :))
à quên con mới sinh năm 92 thôi, ít tuổi bố đừng gọi cụ xưng em :"> con ngại ;))