Xuân 2013 -Nối trọn một vòng Việt Nam

giaophuong

Xe điện
'Tranh thủ trốn đi gặp ông bạn cùng xóm.." ...E hèm...

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Ra khỏi cổng vườn hoa đã có 1 chú cò chờ sẵn, mời nhà em đi thăm vườn dâu, đi luôn vì cũng chưa thấy quả dâu tây đang ở trên cây bao giờ =)), chú ta dẫn đến 1 cửa hàng đủ các thứ, chè atiso, siro dâu,mứt bánh kẹo, rượu......Ơ, em bảo thăm vườn dâu cơ mà thì cô bán hàng bảo đây là nơi giới thiệu sản phẩm, còn muốn thăm vườn thì qua bên kia đường. Bọn em phi xuống vườn thì gặp ngay 1 chị cũng đồng hương NA đang chăm sóc dâu, thấy ruộng dâu lèo tèo mấy quả em nghĩ bụng, mấy quả dâu này thì vặt ăn chơi còn không đủ chứ nói gì chế biến nọ kia, ai ngờ chị làm vườn lên tiếng :Lừa đảo cả chú ơi, nghe gì mấy thằng cò đó. Thế là em bai luôn, hẹn vụ dâu tây nghiên cứu sau :D

Vậy là vụ dâu tây Đà lạt như thế này thật sao? Em vẫn đang theo dõi chuyến đi của gia đình cụ

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Tạm biệt Langbiang, tạm biệt xứ hoa Đà Lạt mà lòng còn vấn vương vì không có thời gian ở lâu hơn, với lại thật lòng đến ĐL là em nhớ cái tên Đoanvien ,nhưng không dám gọi, sợ lại nghĩ :Thấy sang......, con DÊ thông cảm nhiều nhé
#-o[-X[-X[-X[-X[-X:-s:-s:-s:-s

yensuong

Xe điện
Vòng vèo trên đèo Prenn, sau đó nhập vào cao tốc, công nhận cao tốc này chạy rất mượt, không hề nghe tiếng ồn của lốp xe đâu nhé

yensuong

Xe điện
Đường đi phong cảnh cũng rất đẹp, có đoạn hùng vỹ của núi rừng
Có đoạn trù phú với những rẫy Cà Fe đơm hoa trắng cả sườn đồi

giaophuong

Xe điện
Tiếp nữa đi ,chạy thẳng ra HN luôn đê.Cụ Sướng ơi.

giaophuong

Xe điện
Một hôm bỗng gặp chữ Con Cuông.
Trước chẳng biết ai ,thấy bình thường.
Từ khi đọc bài Cụ Yên Sướng
Cảm giác trong lòng ,thấy thân thương....hehe.

yensuong

Xe điện
Một hôm bỗng gặp chữ Con Cuông.
Trước chẳng biết ai ,thấy bình thường.
Từ khi đọc bài Cụ Yên Sướng
Cảm giác trong lòng ,thấy thân thương....hehe.
Cảm ơn cụ nhiều :D, Cụ đã từng qua trước cửa nhà em trong chuyến đi Lào mà em không biết, nếu có qua lần nữa là em không để cho cụ thoát đâu nhé

yensuong

Xe điện
Nghỉ chân quán võng ven đường mà quán không có chủ, thôi thì ngồi nghỉ rồi lấy đồ ăn trong xe mình ra tự biên tự diễn luôn. đây là khu vực Lâm Hà, em rất ấn tượng với nhà dân 2 bên đường khu vực này, phải nói là em chưa thấy vùng nông thôn nào mà nhà thiết kế đẹp như thế, những căn nhà không đồ sộ nhưng rất có phong cách riêng và phải nói là rất đẹp, cả nhà cứ trầm trồ ,tiếc là em lại không chụp ảnh, cụ nào thạo vùng này cho em hỏi có phải đây là khu vực dân Hà Nội vào trước đây không

yensuong

Xe điện
Em mải miết đi, đến 1 ngã 3, cũng chẳng đắn đo gì, cứ đi theo cái vạch trắng giữa đường nó liền mạch còn ngả kia không có vạch trắng, thế là lạc đến cái thủy điện này

khongthuphi

Xe điện
Nghỉ chân quán võng ven đường mà quán không có chủ, thôi thì ngồi nghỉ rồi lấy đồ ăn trong xe mình ra tự biên tự diễn luôn. đây là khu vực Lâm Hà, em rất ấn tượng với nhà dân 2 bên đường khu vực này, phải nói là em chưa thấy vùng nông thôn nào mà nhà thiết kế đẹp như thế, những căn nhà không đồ sộ nhưng rất có phong cách riêng và phải nói là rất đẹp, cả nhà cứ trầm trồ ,tiếc là em lại không chụp ảnh, cụ nào thạo vùng này cho em hỏi có phải đây là khu vực dân Hà Nội vào trước đây không

Đây là QL 27 cụ ạ! Năm 2001 em ở Thị trấn Đinh Văn(Lâm Hà) hơn 1 năm. Hai bên đường QL 27 ngày xưa là đất của Dân tộc Stieeng, sau giải phóng dân Miền bắc vào đây rất nhiều, ở Lâm Hà có các xã như Đan Phượng, Hoài đức, Phúc thọ, Đông Anh....đây chủ yếu kà dân Hà Nội vào làm kinh tế mới, những năm cuối 1970 và 1980. Nhưng bây giờ còn có nhiều nơi khác đến định cư, dân Nghệ nhà mình cũng nhiều lắm cụ ạ. Kinh tế người dân ở đây khá cao, thu nhập từ các mặt hàng nông sản (Caphe, mía, mì, khoai, đậu...). Năm 2009, em có dịp trở lại đây, xuyên từ Buôn mê về Đức trọng, em hóng tiếp ảnh của cụ trên QL 27 này!

khongthuphi

Xe điện
Em mải miết đi, đến 1 ngã 3, cũng chẳng đắn đo gì, cứ đi theo cái vạch trắng giữa đường nó liền mạch còn ngả kia không có vạch trắng, thế là lạc đến cái thủy điện này
Oái! Đây là thủy điện Buôntuasha, trên sông Krongno huyện Lắc- đất Đăklăc rồi cụ. Năm 2009 em nằm dầm dề đây 2 tháng! He he, quay lại QL 27 đi cụ, chắc đi lạc mất chừng vài chục km rồi!

yensuong

Xe điện
Đi tiếp đến khi thấy 1 cái sào chắn ngang đường, xuống xem thì....hết đường. gps cũng không dò được, hởi thăm thì phải quay lại...gần 20km, thôi cũng chẳng sao, du lịch mà :D, đã quay lại quốc lộ

Bây giờ cứ bám 2 chú này mà đi

Và cuối cùng, mục tiêu của ngày hôm nay cũng hiện ra

yensuong

Xe điện
Oái! Đây là thủy điện Buôntuasha, trên sông Krongno huyện Lắc- đất Đăklăc rồi cụ. Năm 2009 em nằm dầm dề đây 2 tháng! He he, quay lại QL 27 đi cụ, chắc đi lạc mất chừng vài chục km rồi!
Trời, cụ đúng là thổ địa ở đây rồi, em có hỏi 2 cu em đồng bào nó cũng nói là thủy điện Buôn...gì đó mà em không nhớ ra, nhưng mà lạc hóa ra lại hay cụ nhỉ, em biết thêm 1 địa danh nữa :D

khongthuphi

Xe điện
Tiếc là cụ không ghé hồ Lắc tham quan, nơi đây ngày xưa Bảo Đại có xây 1 biệt điện ở đây để nghỉ dưỡng. Bây giờ là 1 điểm du lịch hấp dẫn của Đăklăc.