Xuân 2013 -Nối trọn một vòng Việt Nam

yensuong

Xe điện
Đến Buôn Mê Thuột, thấy các trung tâm thương mại rất sầm uất, có cả trung tâm mua sắm Nguyễn Kim, em ghé vào định mua cái ổ cứng di động để ghi dữ liệu cho cam hành trình vì laptop đã đầy nhưng phải quay ra vì cái ổ 2tb có giá hơn 4,3 triệu

Thôi kiếm chỗ ngủ trước rồi đi ăn tối cái đã

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Em lái QL1A cũng gần nửa rồi, tính sơ sơ ra nếu tốc và đường kiểu này thì bố hơi bị cưỡi ngựa xem hoa, hơn 250km 1 ngày thì mệt lắm chả hưởng thụ đc là mấy

Tính em đi chơi ở VN hay trên thế giới thì luôn thích nhất là "RANDOM" và nhìn thời tiết, mai chỗ nào thời tiết Ok thì ta đi chỗ đó, alo book phòng luôn

Em thích mình luôn tạo ra 1 hành trình mới cho mình hơn là 1 sự setup sẵn, như vậy sẽ thú vị hơn

Bố lần sau thử vậy xem nhé, đi ít nơi mà "chất" còn hơn là đi nhiều nơi mà chỉ đc cưỡi ngựa xem hoa thôi

Con Dê hờ, CL hihi

giaophuong

Xe điện
Tiếc là cụ không ghé hồ Lắc tham quan, nơi đây ngày xưa Bảo Đại có xây 1 biệt điện ở đây để nghỉ dưỡng. Bây giờ là 1 điểm du lịch hấp dẫn của Đăklăc.
SV của em mà gọi các nhân vật Lịch sử VN với cái tên không như vậy thì được em cho đứng ở góc lớp ,muỗi đốt gần chết mới tha,thật đấy."Hôm qua NTD đã tiếp XYZ " nghe không được ,đúng không ? Huống hồ Vua...hehe.

khongthuphi

Xe điện
SV của em mà gọi các nhân vật Lịch sử VN với cái tên không như vậy thì được em cho đứng ở góc lớp ,muỗi đốt gần chết mới tha,thật đấy."Hôm qua NTD đã tiếp XYZ " nghe không được ,đúng không ? Huống hồ Vua...hehe.
Rồi xong! Em xin chịu phạt ạ! Dưng mà cụ Giáo ơi, em thấy sách vở cũng ghi trống không nhiều lắm mà!
- Thác Bảo Đại, Biệt điện Bảo Đại, Biệt thự Bảo Đại....
- Thẳng hướng cửa hầm lên và lối đường hầm băng qua, Bảo Đại cho xây dựng vườn Thượng uyển làm nơi đãi tiệc .... Trong link:http://www.vietmark.vn/tintuc_details.php?nid=12

Phức tạp quá cụ Giáo nhỉ???

giaophuong

Xe điện
Rồi xong! Em xin chịu phạt ạ! Dưng mà cụ Giáo ơi, em thấy sách vở cũng ghi trống không nhiều lắm mà!
- Thác Bảo Đại, Biệt điện Bảo Đại, Biệt thự Bảo Đại....
- Thẳng hướng cửa hầm lên và lối đường hầm băng qua, Bảo Đại cho xây dựng vườn Thượng uyển làm nơi đãi tiệc .... Trong link:http://www.vietmark.vn/tintuc_details.php?nid=12

Phức tạp quá cụ Giáo nhỉ???
Nói như ý trên ,OK vì thành một Cụm danh từ,hoàn toàn đúng về ngữ pháp và Đạo lý.Ví dụ như TP Hồ Chí Minh ,Thủ đô Oa Sinh Tơn...Nhưng như cái dưới là sai ,là láo toét..bởi vì trong Giáo dục của ta ,trước kia hay coi Phong kiến ,Tư bản là rất xấu ,và gọi các nhân vật đấy là :bọn ,thằng ,bè lũ ,tên...vì vậy XH ta nó mới như bây giờ.Cảm ơn Cụ đã trao đổi.

gl1600

Xe điện
CỤ ơi QL27 giờ đi ngon chưa cụ... Nhìn ảnh thấy ngon nghẻ cả rùi. Vote chuyến đi của cụ

giaophuong

Xe điện
Chào mừng Ngày QT 8/3 ,Trương Tấn S..đã đến khai trương...Nghe mất dạy không chấp nhận đươc,đúng không Cụ Phí chưa thu ? hehe.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

yensuong

Xe điện
Em lái QL1A cũng gần nửa rồi, tính sơ sơ ra nếu tốc và đường kiểu này thì bố hơi bị cưỡi ngựa xem hoa, hơn 250km 1 ngày thì mệt lắm chả hưởng thụ đc là mấy

Tính em đi chơi ở VN hay trên thế giới thì luôn thích nhất là "RANDOM" và nhìn thời tiết, mai chỗ nào thời tiết Ok thì ta đi chỗ đó, alo book phòng luôn

Em thích mình luôn tạo ra 1 hành trình mới cho mình hơn là 1 sự setup sẵn, như vậy sẽ thú vị hơn

Bố lần sau thử vậy xem nhé, đi ít nơi mà "chất" còn hơn là đi nhiều nơi mà chỉ đc cưỡi ngựa xem hoa thôi

Con Dê hờ, CL hihi
Cụ nói đúng quá, nhưng thật ra chuyến đi này nhà em nghiêng về phượt bụi nhiều hơn để cho phù hợp với hoàn cảnh. Còn khi nào có điều kiện đi chơi và nghỉ dưỡng đúng nghĩa thì phải theo phương án của cụ :D

chuotlang

Xe lừa
Cụ nói đúng quá, nhưng thật ra chuyến đi này nhà em nghiêng về phượt bụi nhiều hơn để cho phù hợp với hoàn cảnh. Còn khi nào có điều kiện đi chơi và nghỉ dưỡng đúng nghĩa thì phải theo phương án của cụ :D
Tại F1 nhà em còn nhỏ, cho nên các phuơng án em đi chơi đều phải sắp xếp sao cho không mệt, cả nhầ ăn đủ ngủ đủ, đường VN 1 ngày lái nhiều cũng mỏi mắt lắm, mà mắt đã mỏi thì chụp choạch ko đẹp đc :P

chuotlang

Xe lừa
Freen mùa này xấu lắm, đáng ra nên vào Tuyền Lâm hóng gió mấy tiếng thay vì đi FR thì hay hơn ạ

yensuong

Xe điện
Nói như ý trên ,OK vì thành một Cụm danh từ,hoàn toàn đúng về ngữ pháp và Đạo lý.Ví dụ như TP Hồ Chí Minh ,Thủ đô Oa Sinh Tơn...Nhưng như cái dưới là sai ,là láo toét..bởi vì trong Giáo dục của ta ,trước kia hay coi Phong kiến ,Tư bản là rất xấu ,và gọi các nhân vật đấy là :bọn ,thằng ,bè lũ ,tên...vì vậy XH ta nó mới như bây giờ.Cảm ơn Cụ đã trao đổi.
Rất cảm ơn cụ giáo làng đã cho ý kiến. Nhưng em thấy như cụ Khongthuphi nói thì bây giờ kể cả các phương tiện thông tin đại chúng dùng từ cũng chưa chuẩn, nên mong cụ góp ý để từ nào chưa chuẩn thì ta cùng sửa dần.
Thí dụ Trung Ương thì rất nhiều nơi viết tắt là TW mà theo em thì những chữ không có trong bảng chữ cái tiếng Việt thì không được dùng trong các văn bản tiếng Việt. Cụ Giáo giải thích cho em với ạ

giaophuong

Xe điện
Rất cảm ơn cụ giáo làng đã cho ý kiến. Nhưng em thấy như cụ Khongthuphi nói thì bây giờ kể cả các phương tiện thông tin đại chúng dùng từ cũng chưa chuẩn, nên mong cụ góp ý để từ nào chưa chuẩn thì ta cùng sửa dần.
Thí dụ Trung Ương thì rất nhiều nơi viết tắt là TW mà theo em thì những chữ không có trong bảng chữ cái tiếng Việt thì không được dùng trong các văn bản tiếng Việt. Cụ Giáo giải thích cho em với ạ
Cụ nói quá đúng,chúng ta có những quy ước "dở ta ,dở tây" ,sai..nhưng lâu đã thành quen ,giờ là lúc chúng ta phải trả lại sự trong sáng của Tiếng Việt (chưa nói đến Truyền thống ,Đạo đức..),ấy nhưng mà chuyển từ chữ Nhà vệ sinh NŨ,vệ sinh NAM ..thành Nhà vệ sinh GÁI ,vệ sinh TRAI..thì nghe buồn cười nhỉ,Cụ nhỉ.

jinyo89lie

Xe tăng
sao cháu ko xem được ảnh cụ ơi :(

yensuong

Xe điện
sao cháu ko xem được ảnh cụ ơi :(
Cụ chịu khó xem đoạn sau, từ trang 37 trở đi là có hình rồi ợ, vì đoạn đầu quá tải nên Photobucket đang tạm treo giò, tháng sau mới trả ảnh trở lại ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Cái này em gãi đầu mấy tuần nay chưa ra câu trả lời: xe cụ chật thế chổ đâu chất số va-li quần áo của quân số nữ của cụ? Mỗi hình diện 1 bộ mới rực rỡ đa dạng và hoành tráng thế thì phải có mấy xe trucks hậu cần đi theo chứ, sao mà như hóa phép vậy. :) :)

yensuong

Xe điện
Cái này em gãi đầu mấy tuần nay chưa ra câu trả lời: xe cụ chật thế chổ đâu chất số va-li quần áo của quân số nữ của cụ? Mỗi hình diện 1 bộ mới rực rỡ đa dạng và hoành tráng thế thì phải có mấy xe trucks hậu cần đi theo chứ, sao mà như hóa phép vậy. :) :)
Vụ này do Gấu phụ trách cụ ạ, có ghế lái thoải mái là được, còn các nàng sẽ hi sinh tất cả vì thời trang, cốp xe và mọi ngõ nghách đều váy áo giày dép hết, đợt này toàn đồ mùa hè nên gọn nhẹ hơn mùa đông nhiều đó cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

ngthenam

Xe buýt
Cụ sướng bận hay sao mà không thấy kể tiếp? :(