Xin ý kiến hay dở của CRV -2.0 2015

clessking

Xe tăng
ko có gì chẳng qua e bức xúc quá lên đây giao lưu chia sẻ nhưng cái mà xe e bị thôi. bực nhất là quả bỏ phanh tay vào số kêu mà phát sốt với mấy ông sếp bộ ngồi xe cùng vì xe mới mà.còn mấy cái chi tiết kia e vào hãng rồi làm ko hết mà e ở tỉnh lên ko thể lúc nào cũng về hà nội làm đc nên đành tự khắc phục và cam chụi thôi
Cái này cụ phải xem lại xem có đỗ chỗ dốc không nhé. Còn các ae đều bị vào số kêu nếu đỗ ở dốc, còn đỗ chỗ bằng thì thoải mái.
Còn vụ nhả phanh nó lắc lư thì đúng là có, rất bực.

cucho

Xe tăng
cx5 mà đang đi >70 rồi thì cũng vọt ác lắm cụ ạ, xe đi êm đầm. crv thì tỉ lệ nội địa hóa cao nên lọc xọc. các cụ nhìn kĩ là thấy hoàn thiện lắp ráp ẩu lắm, hôm e đi xem mở cốp ra, nhìn chán đi về luôn mà :))
bác ở đâu đấy, tỷ lệ nội địa của CRV có mỗi cái ác qui. lắp ráp 1 cái xe to tướng mà cái gọi là nhà máy có khoảng 400 công nhân thì em đang tò mò xem họ làm những gì?

cucho

Xe tăng
trên topic đây có rất nhiều cụ bị hiện tượng như xe của e,e cũng vào hãng và hỏi đc một kĩ thuật trả lời như này mới điên. " trời này nồm nóng ẩm mưa nhiều khi bác đạp phanh tay thì bóp vào để giữ bánh khi bác đạp nhả phanh tay thì má phanh giữ chưa nhả ra ngay mà vẫn giữ ở đó khi bác vào số cần đà thì má phanh nhả ra nên bác thấy cục như vậy là bình thường,tất cả các xe số AT đều bị như vậy và hoàn toàn bình thường ko riêng gì CRV " E nói thật e đâu phải mới dùng xe và đâu phải CRV là xe số AT đâu nhà e có 3 xe AT trong đó altis và morning AT ko bao h bị như thế
Các bác thế là trình kém, em nói thế các bác đừng có buồn
Em đi bảo dưỡng sửa chữa chưa có thợ nào quản đốc nào dám nói với em rằng "...cái dòng này nó thế...kiểu nó thế...." . Ai làm về kỹ thuật mà nói với em như thế thì em đưa ra 2 lựa chọn cho họ
1/ Chữa cho triệt để như trước khi xảy ra
2/ Nếu có kết luận hay đánh giá gì kêir thoái thác thì xin ghi vào giấy , ký , rõ họ tên, ngày tháng.... để em đi làm việc khác.

Có lần em phải làm gần như thế. Cuối cùng, bác quản đốc chỉ dẫn em ghi vào biên bản sửa chữa là "....đề nghị sửa chữa dứt điểm....." À thế thì em ghi. Sau 2 ngày họ cử đội kỹ thuật từ nhà máy xuống xử lý đấy.

Các bác đừng bao giờ chấp nhận cách giải thích của thợ kiểu như"....dòng này toàn bị thế..." Vậy thì chữa đi!!!. Nếu không chữa được thì ghi vào đấy, đừng có mà chạy tội ngu.

Jarvan

Xe đạp
trên topic đây có rất nhiều cụ bị hiện tượng như xe của e,e cũng vào hãng và hỏi đc một kĩ thuật trả lời như này mới điên. " trời này nồm nóng ẩm mưa nhiều khi bác đạp phanh tay thì bóp vào để giữ bánh khi bác đạp nhả phanh tay thì má phanh giữ chưa nhả ra ngay mà vẫn giữ ở đó khi bác vào số cần đà thì má phanh nhả ra nên bác thấy cục như vậy là bình thường,tất cả các xe số AT đều bị như vậy và hoàn toàn bình thường ko riêng gì CRV " E nói thật e đâu phải mới dùng xe và đâu phải CRV là xe số AT đâu nhà e có 3 xe AT trong đó altis và morning AT ko bao h bị như thế
Thế theo cụ kỹ thuật viên kia thì ngày mưa cất xe ở nhà chờ ngày nắng mới lấy ra đi à :))
Lúc cụ mua xe cụ sâu bán xe cho cụ có dặn ko đc đi xe ngày mưa ko :))

Sóc nhỏ

Xe tăng
Các. Cụ càng bình càng chê thì xe nó lại càng hot. @-). Nhà cháu cũng phân Vân như các cụ, lượn lờ mấy tháng xem đủ các loại cùng tầm tiền trong cùng phân khúc thì thấy hài Lòng với CRV. Thực ra mỗi loại đều có ưu nhược điểm riêng, mình thik thì múc thôi, còn mà Đông xiền thì còn nhiều cái hay nữa, Chả nhẽ từ trc đến bây h các cụ mua CRV đều tồ hết à? =))

Carmelia

Xe hơi
Crv lởm khởm lắm cụ ơi. Nhà e đang chạy bản 2.0 đây có cảm nhận như sau
1 : xe chạy vào chỗ xóc kêu lạch cạch ở bên phụ như có tiếng gõ gì đấy nghe cực khó chụi giống cụ nào đã có top hỏi riêng bên kia
2 : khi đỗ lại đạp cái phanh tay bằng chân ở bên dưới đến lúc đi đạp nhả phanh vào số kêu đến cục một tiếng rất to như xe bị cầm búa đập ý hỏi hãng bảo thời tiết này xe nào AT cũng bị như thế mới chán
3 : xe 2.0 đi cao tốc tầm 80km vượt lên bị ì ko thoát như cx5 đâu ah
4 : các chi tiết nhựa lắp bên ngoài gần bánh sau xe e đi mới đc 2 tháng đã long ra mang vào hãng vit lại bây h đi thêm tháng nữa lại có hiện tuợng bung ra e đành ra gara gần nhà khoan vit vào
Bỏ ra cả tỷ bạc mà mua bực vào người.Đây một số ý kiến e mong các cụ đừng ném đá
thanks cụ ý kien của cụ thật là đáng quý.

Carmelia

Xe hơi
cá nhân em cũng lượn lờ xem chán rồi. cũng kết em này nhưng vì cũng lăn tăn bỏ cả tỷ ra mua cái xe mà rước cái bực vào người thì em chết mất.

thuyphongthanh

Xe lăn
Mua xe khác cụ lại có cái bực khác.
Không có cái xe nào hoàn hảo cả.

minhbimbim

Xe buýt
bác ở đâu đấy, tỷ lệ nội địa của CRV có mỗi cái ác qui. lắp ráp 1 cái xe to tướng mà cái gọi là nhà máy có khoảng 400 công nhân thì em đang tò mò xem họ làm những gì?
cụ cứ xem 400 công nhân của cụ lắp ráp bằng trái tim hay j nhé :)), e thấy lắp ráp ẩu lắm. e cũng chỉ là ng dùng nên có ý kiến vậy thôi. thank cụ

mybin63

Xe tải
ko có gì chẳng qua e bức xúc quá lên đây giao lưu chia sẻ nhưng cái mà xe e bị thôi. bực nhất là quả bỏ phanh tay vào số kêu mà phát sốt với mấy ông sếp bộ ngồi xe cùng vì xe mới mà.còn mấy cái chi tiết kia e vào hãng rồi làm ko hết mà e ở tỉnh lên ko thể lúc nào cũng về hà nội làm đc nên đành tự khắc phục và cam chụi thôi
Việc bỏ phanh tay vào số có tiếng kêu như cụ nói có thể Khi đỗ trước Khi tắt máy cụ dừng ở vị trí chưa hoàn toàn bằng phẳng hoặc xe chưa dừng hẳn đã đẩy về P và đạp phanh chân. Cụ lần sau dừng xe hẳn, về N rồi đạp phanh chân cho xe dừng hẳn rồi đẩy P. Em
Tin là sẽ còn chả tiếng kêu nào nữa cho lần sau vào số của
Cụ nữa đâu.

jarvan IV

Xe đạp
Việc bỏ phanh tay vào số có tiếng kêu như cụ nói có thể Khi đỗ trước Khi tắt máy cụ dừng ở vị trí chưa hoàn toàn bằng phẳng hoặc xe chưa dừng hẳn đã đẩy về P và đạp phanh chân. Cụ lần sau dừng xe hẳn, về N rồi đạp phanh chân cho xe dừng hẳn rồi đẩy P. Em
Tin là sẽ còn chả tiếng kêu nào nữa cho lần sau vào số của
Cụ nữa đâu.
Cứ đạp sát phanh rồi muốn về số nào cũng chẳng có gì cụ nhé :))

Tienthinh

Xe tăng
CRV ngon mà , chỉ có dáng xe nó hơi xấu và thô.

quynhbvthan

Xe máy
Hay cu tham khao Misu outlander 2015. Cau ban em vua xuc thay khen ngoi lam

BENZO

Xe đạp
Đúng rồi, xe em cũng bị kêu "khục" một phát khi vào số, cái này em xác nhận là có.

Mà nói thật giờ em thấy nó ồn ko thể tả được huhu

Sóc nhỏ

Xe tăng
Đúng rồi, xe em cũng bị kêu "khục" một phát khi vào số, cái này em xác nhận là có.

Mà nói thật giờ em thấy nó ồn ko thể tả được huhu
Cụ có cảm giác rất do mốt, giống nhà cháu, lúc đầu ko thấy ồn bây h thấy cũng giống Ỉn cũ:((

Phucamateur

Xe hơi
Cụ có cảm giác rất do mốt, giống nhà cháu, lúc đầu ko thấy ồn bây h thấy cũng giống Ỉn cũ:((
Cụ Sóc lại bắt đầu có tư tưởng lệch lạc rồi. Chưa đc lấy xe mới, nhưng em thấy xe cũ càng đi càng ngon :)
Chắc là cảm giác bồi hồi khi sắp phải chia tay em ấy về với người mới :(

BENZO

Xe đạp
hix, cụ nói chuẩn. ồn đúng là như con ỉn. em đang định cố đôi lốp, chuyển sang lốp của mit xem nó có đỡ ồn hơn ko hix

Sóc nhỏ

Xe tăng
hix, cụ nói chuẩn. ồn đúng là như con ỉn. em đang định cố đôi lốp, chuyển sang lốp của mit xem nó có đỡ ồn hơn ko hix
Đúng là tiếng dội lốp của crv khó chịu thật, ko hiểu đời trc các cụ cảm nhận sao nữa.

ar3a

Xe điện
Thực ra Ỉn là bị ù, không phải là ồn. Còn CRV thì là tiếng dội của lốp qua hốc bánh; bản nhập Mỹ cũng bị.