[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

bimmer91

Xe tải
Cụ để đến giờ này rồi thì không nên bán, 2 năm nữa giá sẽ gấp đôi đấy.
Hix ô cụ nhà em om căn này lâu lắm rồi ạ, ngoài tàu trên cao thì khu này sắp có gì đặc sắc hả cụ

jimmyphuong

Xe tải
hehe, em biết gì em sẽ thông tin cụ đầy đủ, cụ yên tâm các topic khác không biết chứ ở topic này toàn người thật việc thật, các cụ of toàn có máu mặt và đều có nhà và xác định về ở Lideco. Em khẩn thiết đề nghị các cụ thu xếp bố trí 1 buổi offline nho nhỏ, ấm cúng và ở luôn trong Lideco vì hẹn hò trước tết rồi mà chưa thu xếp được :D
Cụ chốt BT đi, BT 39,40 ở ngon, diện tích BT40 nhỉnh hơn 144m, BT 39 là 130m, ở sướng hơn, diện tích nhiều hơn, thoáng hơn LK mà giá cao hơn xíu :D, 2 dãy này quay ra khu Cienco 5 thế nên sau này nếu Cienco 5 hoàn thành sẽ rất ok vì sang khu đấy chơi rất tiện :D
Sổ đỏ thì tùy nhà, nhưng theo em biết là cơ bản có hết rồi, giờ sổ đỏ ghi là NV chứ ko phải BT và số có đánh lại rồi.
*Về LK thì còn tùy theo cụ hợp hướng nào? Nếu cụ múc LK 2 mặt đường thì ngon quá hehe :D nếu ko thì LK1, LK4 và LK6. LK5 rẻ nhất, diện tích nhỏ nhất 75m2 nhưng ko thoáng được như các dãy kia.
Ca này xong là em phải kêu mấy bạn sale ở đó trả tiền cho cụ chứ thật ra là không có cụ là em không chuyển 1 phát Xuân Phương qua Lideco đâu :)

** Em thích BT rồi, Do kế hoạch thay đổi đột ngột quá nên ngân sách cũng bị động theo... Em đang đi gom thóc, hôm nay sale báo giá cho em 1 căn NV-36, 144m2 (Tây-Nam) nhìn ra mặt đường 32 là 5.5 củ . Em cũng chưa hiểu tính ntn mà ra 5.5 củ mà trong khi BT39 là khoảng 4.5 (theo như e hóng được).

** Về LK:
Hiện em đang ưng LK5 vì nhìn vui vui mắt với các khu nhà đối diện, xong lăn tăn không biết có ồn không (vì sát đường) và bí như cụ nói. Còn hướng thì thôi tạm bỏ qua.
LK1 thì sale đang chào em giá 3.9 xong không có giao dịch (Update cho các cụ thông tin luôn)

jimmyphuong

Xe tải
Cuối tuần trước em cũng vừa vào Lideco lượn 1 vòng và ko gặp 1 ai cả trong vòng 15p!
Em lượn đây 2 ngày nên cũng gặp được khoảng 2 người đi bộ tập TD quanh hồ:))

Cụ đừng lo, cứ chăm lên là ắt hay gặp người qua lại :P

Chỉnh sửa cuối:

farmer.nb

Xe tải
Chả cụ nào tư vấn cho em ạ huhu
Cụ hỏi thế hơi khó. Ai mua để ở thì cũng khoanh vùng địa bàn phù hợp rồi chỉ tìm hiểu kỹ các dự án trong địa bàn này thôi. E ko tìm hiểu về Văn Phú nên ko dám chém bừa

farmer.nb

Xe tải
Em lượn đây 2 ngày nên cũng gặp được khoảng 2 người đi bộ tập TD quanh hồ:))
Cụ đừng lo, cứ chăm lên là ắt hay gặp người qua lại :P
Em biết mấy nhà đang ở khu này, hỏi thăm thì thấy trừ việc đi lại hơi xa (sẽ khắc phục đc khi đg 32 đoạn Mai Dịch - Cầu Giấy đỡ ùn tắc), còn lại họ rất happy. Đặc biệt người già trẻ con rất thích. Phỏng vấn mấy đứa cháu đang học cấp 1 chúng đều bảo thích lắm ạ, cho quay lại về ở phố là không thích

captivaltz

Xe điện
Đứng ở góc độ nhà đầu tư thì em chỉ nói quan điểm của em, còn lại với từng kụ có điều kiện khác nhau thì các mục quan tâm sẽ khác nhau.
- Để đầu tư thì cái kết quả cuối cùng là kỳ vọng lợi nhuận do đó theo góc nhìn của em thì các kụ hãy tập trung vào phía Bắc và Nam Hà Nội, còn phía Tây này thì khả năng đem lại lợi nhuận bấp bênh lắm
- Còn như để ở, sinh hoạt thì tùy công việc của mỗi kụ, điều kiện, hoàn cảnh của mỗi gia đình như các kụ có cơ quan khu Cầu Giấy, Mỹ Đình thì khu phía Tây này lại ổn.
- Các khu vực có đường trên cao đi qua ngay cả Royal h đều bất tiện, các kụ xác định sinh hoạt hay đầu tư nên quan tâm hơn

Mt6366

Xe buýt
Đứng ở góc độ nhà đầu tư thì em chỉ nói quan điểm của em, còn lại với từng kụ có điều kiện khác nhau thì các mục quan tâm sẽ khác nhau.
- Để đầu tư thì cái kết quả cuối cùng là kỳ vọng lợi nhuận do đó theo góc nhìn của em thì các kụ hãy tập trung vào phía Bắc và Nam Hà Nội, còn phía Tây này thì khả năng đem lại lợi nhuận bấp bênh lắm
- Còn như để ở, sinh hoạt thì tùy công việc của mỗi kụ, điều kiện, hoàn cảnh của mỗi gia đình như các kụ có cơ quan khu Cầu Giấy, Mỹ Đình thì khu phía Tây này lại ổn.
- Các khu vực có đường trên cao đi qua ngay cả Royal h đều bất tiện, các kụ xác định sinh hoạt hay đầu tư nên quan tâm hơn
Cụ ơi cụ nhờ cụ tư vấn rõ hơn được không ạ?
- Tại sao BDS phía Tây lại bấp bênh hơn phía Nam và Bắc?
- Tại sao trục có đường sắt trên cao qua thì lại bất tiện ạ?
Cá nhân em nghĩ dg trên cao trước mắt chỉ có tác động tâm lý là chính, chục năm nữa khi hệ thống giao thông công cộng phổ biến thì may ra mới có ý nghĩa thật sự.

farmer.nb

Xe tải
Cụ Capti nói chí phải, tùy mục đích mua đầu tư hay để ở mà có tiêu chí lựa chọn khác nhau ợ
Cụ trao đổi thêm về lý do bất tiện khi có đg sắt trên cao nhé. Tks cụ

farmer.nb

Xe tải
Sáng nay e qua thăm nhà thấy người và ô tô nhộn nhịp lắm.
E hóng đất dịch vụ phía trước lideco giá 40 tr. đất phân lô đối diện bên kia đg giá 50trd. Thế thì làm căn lk hoặc bt nhỏ trong lideco chẳng rẻ & sống tốt hơn rất nhiều sao các cụ?

jimmyphuong

Xe tải
E hóng đất dịch vụ phía trước lideco giá 40 tr. đất phân lô đối diện bên kia đg giá 50trd. Thế thì làm căn lk hoặc bt nhỏ trong lideco chẳng rẻ & sống tốt hơn rất nhiều sao các cụ?
Đất dịch vụ phía trước Lideco là đất chia lô xây nhà hả cụ?

humer

Xe điện
đất dịch vụ 40tr/m đối diện dãy LK1 giờ 40tr/m2 cơ ah cụ, nghe chừng giá bđs HĐ lên nhỉ, có lẽ được hỗ trợ bởi thông tin HĐ lên quận, đs trên cao và dự án của Vingroup ở Hoài Đức và Đan Phượng.

humer

Xe điện
Ca này xong là em phải kêu mấy bạn sale ở đó trả tiền cho cụ chứ thật ra là không có cụ là em không chuyển 1 phát Xuân Phương qua Lideco đâu :)

** Em thích BT rồi, Do kế hoạch thay đổi đột ngột quá nên ngân sách cũng bị động theo... Em đang đi gom thóc, hôm nay sale báo giá cho em 1 căn NV-36, 144m2 (Tây-Nam) nhìn ra mặt đường 32 là 5.5 củ . Em cũng chưa hiểu tính ntn mà ra 5.5 củ mà trong khi BT39 là khoảng 4.5 (theo như e hóng được).

** Về LK:
Hiện em đang ưng LK5 vì nhìn vui vui mắt với các khu nhà đối diện, xong lăn tăn không biết có ồn không (vì sát đường) và bí như cụ nói. Còn hướng thì thôi tạm bỏ qua.
LK1 thì sale đang chào em giá 3.9 xong không có giao dịch (Update cho các cụ thông tin luôn)
hehe, về giá thì mỗi người bán giá 1 kiểu cụ ợ, hiện nay ai ko có nhu cầu bán lại nên mỗi người định giá một kiểu. Cụ có thể so sánh với giá bán GD2 của CĐT. Tuy nhiên, theo em nếu múc thì BT39 hơn, diện tích nhỏ hơn không đáng kể mà tiết kiệm được khá, nếu cụ ko lăn tăn vụ hướng nhà.
LK5 cũng ok, ồn thì em nghĩ chỉ ồn phía dãy mặt đường thôi, bí hơn các dãy LK khác nhưng bù lại giá rẻ hơn. Nếu lấy LK thì em nghĩ cụ chọn dãy LK1,6 ổn nhất và 2 dãy này có khá nhiều người về ở rồi và cũng có nhiều nhà đang hoàn thiện.
Hóng chuyên gia phân tích tại sao nên đầu tư khu phía Bắc và Nam và sự bất tiện của khu vực có đs trên cao đi qua.

magnusclassic

Xe tải
làm đi cụ ơi, em cuối năm nay về đây. Nhà em có sổ đỏ được 2 năm nay rồi, gần nhà e có 2 căn đang hoàn thiện, chẳng mấy mà đông vui nhộn nhịp :D
e 2 căn 9-10 bt7 mỗi căn 275m giờ sút thì được bao nhiêu tiền cụ nhỉ.

nhinho

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi bên Cienco5 Tân lập liền kê Lideco có động tĩnh gì không ạ?

Fiat_ELX

Xe điện

humer

Xe điện
e 2 căn 9-10 bt7 mỗi căn 275m giờ sút thì được bao nhiêu tiền cụ nhỉ.
Giá gần đây em không rõ lắm cụ ợ, nhưng cứ đoàn bừa nếu căn của cụ thường, ko phải căn góc thì tầm 9,x tỏi/căn ạ :D (x tình thương mến thương :D)
Các cụ cho em hỏi bên Cienco5 Tân lập liền kê Lideco có động tĩnh gì không ạ?
khu đấy đúng nghĩa "bất động" sản cụ ợ :D

magnusclassic

Xe tải
Giá gần đây em không rõ lắm cụ ợ, nhưng cứ đoàn bừa nếu căn của cụ thường, ko phải căn góc thì tầm 9,x tỏi/căn ạ :D (x tình thương mến thương :D)
căn e căn 10 là căn góc cạnh một cái vườn hoa nho nhỏ luôn,căn 9-10 ghép là thành đơn lập căn góc cụ ơi.

Mec02

Xe đạp
Giờ Lideco có vẻ nhộn nhịp hơn rồi hả các cụ. Khu này đẹp mà. Trước e toàn phi qua hàng rào để sang bên khu các cụ tập thể dục. Chẳng qua dân mình cứ đổ xô về mạn Hà Đông vì bên đó căn bản là đồng bộ hóa các kiểu rồi, chứ e thấy bên mạn Cầu Diễn Nhổn xuống khu Trôi tương lai sẽ ok hơn, giờ e vẫn thích khu này.