[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

humer

Xe điện
căn e căn 10 là căn góc cạnh một cái vườn hoa nho nhỏ luôn,căn 9-10 ghép là thành đơn lập căn góc cụ ơi.
Vậy thế phải cao hơn cụ ợ :D
Giờ Lideco có vẻ nhộn nhịp hơn rồi hả các cụ. Khu này đẹp mà. Trước e toàn phi qua hàng rào để sang bên khu các cụ tập thể dục. Chẳng qua dân mình cứ đổ xô về mạn Hà Đông vì bên đó căn bản là đồng bộ hóa các kiểu rồi, chứ e thấy bên mạn Cầu Diễn Nhổn xuống khu Trôi tương lai sẽ ok hơn, giờ e vẫn thích khu này.
Vâng, em cũng nghĩ vậy. Có lẽ em với phần lớn các cụ quan điểm giống các bậc lãnh đạo đáng kính :D chẳng phải ngẫu nhiên mà khu hành chính, trụ sở các Bộ, Ngành lại chuyển về phía Tây HN, khu Ngoại giao đoàn cũng thế. Em thấy phía Tây phát triển khá nhanh và mạnh so với các phía khác của HN. Mạn Hà Đông thì cũng nhộn nhịp từ trước khi Hà Tây sáp nhập HN tuy nhiên, em cảm giác khu này đã đạt đến độ bão hòa và không thấy có nhiều dự án tầm vóc ở khu vực này. Trước em có nghe ai nói phía Tây HN phong thủy rất đẹp, long mạch TL nằm ở đây thì phải :D

Mec02

Xe đạp

Vâng, em cũng nghĩ vậy. Có lẽ em với phần lớn các cụ quan điểm giống các bậc lãnh đạo đáng kính :D chẳng phải ngẫu nhiên mà khu hành chính, trụ sở các Bộ, Ngành lại chuyển về phía Tây HN, khu Ngoại giao đoàn cũng thế. Em thấy phía Tây phát triển khá nhanh và mạnh so với các phía khác của HN. Mạn Hà Đông thì cũng nhộn nhịp từ trước khi Hà Tây sáp nhập HN tuy nhiên, em cảm giác khu này đã đạt đến độ bão hòa và không thấy có nhiều dự án tầm vóc ở khu vực này. Trước em có nghe ai nói phía Tây HN phong thủy rất đẹp, long mạch TL nằm ở đây thì phải :D
Vâng đúng cụ. Cụ có cái nhìn sáng suốt đấy ạ. Ngày xưa vợ chồng e đi tìm mua đất là lúc đường Nhổn chưa làm, ngập lụt. E cũng qua mạn Hà Đông tìm nhưng ko hiểu sao cảm nhận dưới đó sẽ phát triển sô bồ, bức bí, sẽ ngột ngạt. Mặc sù lúc đó tầm tiền khu La Khê cũng bằng bên này nhưng e vẫn chọn bên này.Khu vực từ Diễn xuống Trôi sẽ bị hạn chế xây dựng chung cư ko như ồ ạt bên mạn Hà Đông, để quỹ đất hướng tới các công trình phục vụ hành chính, cộng đồng, xã hội nhiều hơn là đáp ứng nhu cầu nhà ở của ng dân. Nên tương lai mạn dưới này sẽ thông thoáng, môi trường trong sạch hơn, đáng sống và nghỉ dưỡng hơn. Và qtrong phi ra sân bay rất tiện và nhanh(sau này máy bay sẽ là phương tiện phổ thông của ng dân). Nhà đất nên đầu tư càng sớm càng tốt vì sau này khó có thể mua đc, còn chung cư các cụ cứ ytam là mua lúc nào cũng được vì sẽ mọc lên như nấm như vũ bão rồi cũng sẽ bão hòa. Đa số các cụ cứ ví các nước phát triển ngta ở chung cư là chủ yếu nhưng k hiểu rằng nta bị hạn chế hoặc cũng ko có đk mua nhà đất nên bắt buộc phải ở cc(đk ở đây bao gồm tài chính và khả năng mua được vì ko ai bán mà dễ mua đc). Giống như các nước ptrien Nhật,Hàn hay Đài Loan e đang sống, Việt Nam mình cũng giống các nước này cách đây 10-15năm thôi. Giờ để mua được nhà đất bên này là không tưởng vì quá đắt hoặc k có mà mua, nên dân các nước này đa số ở chung cư hoặc đi thuê căn hộ ở, tiền mua nhà ko đủ thì gửi ngân hàng lấy lại ăn chơi kinh tế hơn mua nhà đất. Nên cụ nào ôm nhà đất cứ bình tĩnh ko phải nóng vội và yên tâm sẽ có giá đấy ạ. Quan niệm của e cứ có nhà đất để đấy đã, sau có tiền làm thêm cái cc ở thì ở k thì cho thuê. Chứ ko vội vàng sướng cái trước mắt là ồ ạt mua cc trong khi 1 mảnh đất hoặc nhà đất cũng ko có. K biết e đi nhiều nước quan niệm thế có lạc hậu k nhể.

farmer.nb

Xe tải

Vâng, em cũng nghĩ vậy. Có lẽ em với phn lớn các cụ quan điểm giống các bậc lãnh đạo đáng kính :D chẳng phải ngẫu nhiên mà khu hành chính, trụ sở các Bộ, Ngành lại chuyển về phía Tây HN, khu Ngoại giao đoàn cũng thế. Em thấy phía Tây phát triển khá nhanh và mạnh so với các phía khác của HN. Mạn Hà Đông thì cũng nhộn nhịp từ trước khi Hà Tây sáp nhập HN tuy nhiên, em cảm giác khu này đã đạt đến độ bão hòa và không thấy có nhiều dự án tầm vóc ở khu vực này. Trước em có nghe ai nói phía Tây HN phong thủy rất đẹp, long mạch TL nằm ở đây thì phải :D
Nói thật với các cụ, trước khi quyết ở lideco e cũng lăn tăn so sánh với mấy DA tầm tiền tương tự dọc đại lộ Thăng Long vì thấy bên đó các dự án phát triển nhiều, F1 nhà em học ở Hoàng Minh Giám đi lại cũng gần hơn. Em đem hỏi thầy chuyên xem tử vi phong thủy em theo nhiều năm rồi, thầy khuyên dẻo đất phía Tây - xứ Đoài tốt lành hơn. Xưa kia thị tứ, chợ rất phát triển & sầm uất. Giờ vẫn còn mấy chợ cổ khu vực này đấy các cụ

farmer.nb

Xe tải
Giờ Lideco có vẻ nhộn nhịp hơn rồi hả các cụ. Khu này đẹp mà. Trước e toàn phi qua hàng rào để sang bên khu các cụ tập thể dục. Chẳng qua dân mình cứ đổ xô về mạn Hà Đông vì bên đó căn bản là đồng bộ hóa các kiểu rồi, chứ e thấy bên mạn Cầu Diễn Nhổn xuống khu Trôi tương lai sẽ ok hơn, giờ e vẫn thích khu này.
Thảo nào cậu bạn em (ở lideco 3 năm nay) bảo mùa hè lideco đông vui nhộn nhịp vì dân cư khu học viện kỹ thuật các cụ sang đi bộ tập thể dục đông lắm
căn e căn 10 là căn góc cạnh một cái vườn hoa nho nhỏ luôn,căn 9-10 ghép là thành đơn lập căn góc cụ ơi.
2 căn này ghép lại thành lâu đài cụ ợ :)
Theo em cụ sút đi, đổi lấy 1 căn đơn lập mặt hồ thì quá đỉnh

giangthu1998

Xe buýt
Sao em lượn vào lideco không thấy cảm tình mấy nhỉ? toàn cỏ mọc hoang lấn hết cả vỉa hè và đường xá, nhất là khu vực gần hồ. Trông hoang sơ phát sợ, có mỗi dãy LK tay phải gần cổng vào còn có tí sức sống.

magnusclassic

Xe tải
Thế cụ có ý sút thì pm em nhé :))

2 căn của e đánh dấu đỏ trên bản đồ.lúc mua e mất rất nhiều công để mua được 2 căn liền nhau thành đơn lập ntn vì vậy e có sút thì sút cả 2 căn chứ không thì e hoàn thiện rồi về ở.
Ngã tư nhổn đường 70 e có quán ROYAL CAFE các cụ có đi xuống đấy thì ghé qua ủng hộ e.hôm nào có lịch off thì e mời các cụ về đấy ngồi chém gió với e.

hadu

Xe tăng
Có khu Vân Canh gần hơn mà e thấy giá cũng hạt dẻ, mỗi tội ít người về ở quá. Các cụ thấy múc BT khu này được không vì em thấy đường THD kéo dài còn 1 đoạn ngắn nữa là thông tới khu này.

Fiat_ELX

Xe điện
Sao em lượn vào lideco không thấy cảm tình mấy nhỉ? toàn cỏ mọc hoang lấn hết cả vỉa hè và đường xá, nhất là khu vực gần hồ. Trông hoang sơ phát sợ, có mỗi dãy LK tay phải gần cổng vào còn có tí sức sống.
Bình thường mà cụ, cỏ thì vẫn cắt chứ không có mọc hoang như cụ tả, còn nếu cụ vào khu Kim Chung - Di Trạch đối diện hoặc các khu dọc đại lộ Thăng Long 1 thời lừng lẫy, oai chấn thiên hạ ... thì còn khiếp nữa, trâu bò chăn thả trong khu, chả có ai ở chứ đừng có nói có tí sống :))
Vài năm, khi cụ có tý cảm tình với Lideco thì e khả năng cụ lại chọn chỗ khác ... cho hợp tình hình :))

Fiat_ELX

Xe điện
2 căn của e đánh dấu đỏ trên bản đồ.lúc mua e mất rất nhiều công để mua được 2 căn liền nhau thành đơn lập ntn vì vậy e có sút thì sút cả 2 căn chứ không thì e hoàn thiện rồi về ở.
Ngã tư nhổn đường 70 e có quán ROYAL CAFE các cụ có đi xuống đấy thì ghé qua ủng hộ e.hôm nào có lịch off thì e mời các cụ về đấy ngồi chém gió với e.
Thế em với cụ hàng xóm rồi, đôi của cụ đẹp, nhưng đường hơi hẹp, của em cũng chọn được 1 đôi đánh dấu xanh (BT8), cái số 5 đường đôi rất đẹp, dính liền nhau theo chiều dài, tính sau này dành cho F1 mỗi đứa 1 cái, gần nhà mà xa ngõ :))

kimthanh_jsc

Xe tăng
giờ liền kề một căn thấp nhất khu này bao tiền nhỉ? em đang tìm liên kề để ờ mà chưa chốt được, hôm vưa rôi xuông vin thăng long thi ko ưng vì xa quá.?

farmer.nb

Xe tải
Sao em lượn vào lideco không thấy cảm tình mấy nhỉ? toàn cỏ mọc hoang lấn hết cả vỉa hè và đường xá, nhất là khu vực gần hồ. Trông hoang sơ phát sợ, có mỗi dãy LK tay
phải gần cổng vào còn có tí sức sống.
Thế chắc cụ ko có duyên với lideco rồi
Chủ nhật em qua thăm thấy ô tô lượn ra lượn vào. BT 8, 13,14, 35, 36 mà cụ bảo hoang sơ thì chịu cụ rồi

farmer.nb

Xe tải
Topic này thông tin bổ ích và chân tình. Toàn các cụ người thật việc thật. Dần dần lộ diện các đại gia mai danh ẩn tích :)
Vào đây giống như về nhà các cụ nhỉ? Mong sớm có ngày về định cư hẳn ở lideco để lập băng đảng of

humer

Xe điện
Vâng đúng cụ. Cụ có cái nhìn sáng suốt đấy ạ. Ngày xưa vợ chồng e đi tìm mua đất là lúc đường Nhổn chưa làm, ngập lụt. E cũng qua mạn Hà Đông tìm nhưng ko hiểu sao cảm nhận dưới đó sẽ phát triển sô bồ, bức bí, sẽ ngột ngạt. Mặc sù lúc đó tầm tiền khu La Khê cũng bằng bên này nhưng e vẫn chọn bên này.Khu vực từ Diễn xuống Trôi sẽ bị hạn chế xây dựng chung cư ko như ồ ạt bên mạn Hà Đông, để quỹ đất hướng tới các công trình phục vụ hành chính, cộng đồng, xã hội nhiều hơn là đáp ứng nhu cầu nhà ở của ng dân. Nên tương lai mạn dưới này sẽ thông thoáng, môi trường trong sạch hơn, đáng sống và nghỉ dưỡng hơn. Và qtrong phi ra sân bay rất tiện và nhanh(sau này máy bay sẽ là phương tiện phổ thông của ng dân). Nhà đất nên đầu tư càng sớm càng tốt vì sau này khó có thể mua đc, còn chung cư các cụ cứ ytam là mua lúc nào cũng được vì sẽ mọc lên như nấm như vũ bão rồi cũng sẽ bão hòa. Đa số các cụ cứ ví các nước phát triển ngta ở chung cư là chủ yếu nhưng k hiểu rằng nta bị hạn chế hoặc cũng ko có đk mua nhà đất nên bắt buộc phải ở cc(đk ở đây bao gồm tài chính và khả năng mua được vì ko ai bán mà dễ mua đc). Giống như các nước ptrien Nhật,Hàn hay Đài Loan e đang sống, Việt Nam mình cũng giống các nước này cách đây 10-15năm thôi. Giờ để mua được nhà đất bên này là không tưởng vì quá đắt hoặc k có mà mua, nên dân các nước này đa số ở chung cư hoặc đi thuê căn hộ ở, tiền mua nhà ko đủ thì gửi ngân hàng lấy lại ăn chơi kinh tế hơn mua nhà đất. Nên cụ nào ôm nhà đất cứ bình tĩnh ko phải nóng vội và yên tâm sẽ có giá đấy ạ. Quan niệm của e cứ có nhà đất để đấy đã, sau có tiền làm thêm cái cc ở thì ở k thì cho thuê. Chứ ko vội vàng sướng cái trước mắt là ồ ạt mua cc trong khi 1 mảnh đất hoặc nhà đất cũng ko có. K biết e đi nhiều nước quan niệm thế có lạc hậu k nhể.
hoàn toàn đồng ý với comment của cụ :D

Mt6366

Xe buýt
Mấy khu Dự án hoang kiểu này em công nhận là tương lai ở đẹp.

Nhưng nếu bảo về ở luôn thì ko tưởng tượng dc là sống kiểu gì luôn. Nhà có trẻ con mà các cháu ko sợ mới lạ. Đi vào như là phim kinh dị!

farmer.nb

Xe tải

Nhưng nếu bảo về ở luôn thì ko tưởng tượng dc là sống kiểu gì luôn. Nhà có trẻ con mà các cháu ko sợ mới lạ. Đi vào như là phim kinh dị!
Vào lideco nhiều lần, tìm hiểu kỹ có thể cụ sẽ thấy khác đấy ạ.
Lideco ko phải dự án hoang như mấy anh nhà báo chỉ lướt qua lấy tin viết bài cho có. Dù còn rất nhiều nhà chưa ở nhưng cửa đóng then cài rất sạch sẽ và an ninh, hiện có hơn 100 ++ hộ ở rồi. Cụ cứ đến vào chủ nhật thì rõ.
Người đang sống ở đây tỏ ra rất happy và cảm giác đc tận hưởng cuộc sống. Em lân la hỏi chuyện từ người già đến trẻ con chẳng ai sợ cả, ngược lại rất thích. Con em có 2 đứa bạn ở đây, đứa nào cũng bảo thích ở đây hơn ở phố, dù trong phố còn mấy cái nhà cho thuê.
Hàng xóm nhà em lần nào gặp cũng giục hoàn thiện đi về ở cho sướng. Cụ này cũng có số má ghê lắm, đời chắc cũng nếm đủ thứ sướng rồi :)

jimmyphuong

Xe tải
Vào lideco nhiều lần, tìm hiểu kỹ có thể cụ sẽ thấy khác đấy ạ.
Lideco ko phải dự án hoang như mấy anh nhà báo chỉ lướt qua lấy tin viết bài cho có. Dù còn rất nhiều nhà chưa ở nhưng cửa đóng then cài rất sạch sẽ và an ninh, hiện có hơn 100 ++ hộ ở rồi. Cụ cứ đến vào chủ nhật thì rõ.
Người đang sống ở đây tỏ ra rất happy và cảm giác đc tận hưởng cuộc sống. Em lân la hỏi chuyện từ người già đến trẻ con chẳng ai sợ cả, ngược lại rất thích. Con em có 2 đứa bạn ở đây, đứa nào cũng bảo thích ở đây hơn ở phố, dù trong phố còn mấy cái nhà cho thuê.
Hàng xóm nhà em lần nào gặp cũng giục hoàn thiện đi về ở cho sướng. Cụ này cũng có số má ghê lắm, đời chắc cũng nếm đủ thứ sướng rồi :)
Khu này nếu muốn đầy đủ hạ tầng... thì cứ thong thả chờ đợi khoảng chừng 5-10 năm nữa.

Xong em thì chỉ thích khu này cứ hoang sơ, cỏ mọc tùm lum, thiếu sức sống như cụ gì comment trên ý. Cơ bản, em thích nó nhẹ nhàng vầy thôi :)

Em đang tìm 1 căn thuộc dãy BT40, vẫn chưa gặp được chủ nhà thiện chí bán.

Cụ nào có hàng thì giới thiệu cho em hoặc để lại cho em.

Em cảm ơn

magnusclassic

Xe tải

e có gia đình đứa bạn thân về ở đây 3 năm rồi từ lúc cả khu còn vắng tanh ý.cả vợ chồng,con cái và bà ngoại mặc dù có mấy cái nhà cũng thuộc loại khủng ở khu cầu giấy nhưng ko ở cho thuê hết xuống đây ở.lần nào e xuống chơi ăn uống nói chuyện cũng thấy từ người già đến trẻ con đều rất happy với chỗ ở này và ko có nhu cầu di chuyển nữa.còn vấn đề an ninh lúc đầu e cũng thấy vắng ghê ghê hỏi bạn e thì bạn e bảo sau ko biết chứ giờ an ninh rất tốt.
bản thân e cũng mới mua ở đây được hai năm thôi và giá cả theo e là rất hợp lý vào thời điểm đấy 18tỷ hai căn.còn giá của chủ cũ mua của nhà từ liêm 2 căn đấy cũng gần 30tỷ.còn giá cả thì các cụ yên tâm chỉ có lên ko có xuống nữa đâu đáy rồi.các cụ cứ nhìn cầu giấy với mỹ đình 10-15 năm về trước mà tính toán thôi.các cụ cứ bảo vắng mới chả ai ở e nói thật ở kín lại chả có giá như bây giờ đâu.