[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

farmer.nb

Xe tải
Thế là giá lên rồi đấy cụ ơi, trước đây em hỏi thì căn 222m2 chỉ 7 tỷ là kịch, thuế bên nào bên ấy chịu, sổ đỏ tất nhiên có rồi để còn làm giấy mua bán.
Vâng. Vậy là lên so với lúc cụ hỏi rồi. 2 nhà e nói là họ mới mua cuối năm.
Giờ vào lideco cũng nhộn nhịp, nhiều nhà đang hoàn thiện cụ ạ. Nhất là dãy trục chính và dãy cạnh đó, phía hồ

Fiat_ELX

Xe điện
Vâng. Vậy là lên so với lúc cụ hỏi rồi. 2 nhà e nói là họ mới mua cuối năm.
Giờ vào lideco cũng nhộn nhịp, nhiều nhà đang hoàn thiện cụ ạ. Nhất là dãy trục chính và dãy cạnh đó, phía hồ
Thế căn 222m2 chắc phải 7.5++ rồi cụ nhỉ, mà phía hồ là gđ2, toàn căn to tướng, sao bán nhanh thế mà hoàn thiện hả cụ?

xfactorhnvn

Xe tải
Thế căn 222m2 chắc phải 7.5++ rồi cụ nhỉ, mà phía hồ là gđ2, toàn căn to tướng, sao bán nhanh thế mà hoàn thiện hả cụ?
Khu vực phía bên hồ BT 13, 14 vừa rồi có mấy nhà hoàn thiện, đây là những dãy BT xây từ lâu rồi mà cụ.

Fiat_ELX

Xe điện
Khu vực phía bên hồ BT 13, 14 vừa rồi có mấy nhà hoàn thiện, đây là những dãy BT xây từ lâu rồi mà cụ.
Đi từ cổng vào, tay phải là gđ1, xây trước, căn diện tích vừa và nhỏ, còn bên hồ là gđ2, xây sau (nhưng cũng khá lâu rồi), toàn căn to hơn, nhưng bên ấy đẹp thật

xfactorhnvn

Xe tải
đợi dài cổ luôn cụ nhỉ (:|
Vâng, để tàu chạy còn dài cổ vài năm nữa, tuy nhiên được an ủi là chắc chắn sẽ có :D. Quan trọng nữa là giai đoạn khó khăn nhất bị quây hẹp đường để thi công suốt chiều dài tuyến trên cao sắp qua, chỉ riêng phần lòng đường bị chiếm đc trả lại cũng đỡ nhiều rồi.

farmer.nb

Xe tải
Trước mắt có thêm đường Tây Thăng Long đoạn đến Văn Tiến Dũng & đg 70 đoạn nối đường 32 & Trần Hữu Dục thì trục 32 cũng sẽ thông thoáng thôi các cụ ạ.
Mấy đường này Thủ tướng cũng quan tâm chỉ đạo rồi :))

humer

Xe điện
Đường này thì chắc chắn phải làm rồi, có điều bao giờ làm và bao giờ xong thôi. Nói chung là tương lai tươi sáng các cụ nhỉ :D

jimmyphuong

Xe tải
Đường này thì chắc chắn phải làm rồi, có điều bao giờ làm và bao giờ xong thôi. Nói chung là tương lai tươi sáng các cụ nhỉ :D
Báo cáo với cụ Humer, em chính thức cho khu Lideco cụ tư vấn vào priority list để tìm kiếm...
Xong em chắc chỉ đủ lực mua LK thôi ạh. Cụ có sơ đồ quy hoạch khu này không? nếu có cụ chia sẻ em với.

Em rót sẵn rượu mời cụ...

humer

Xe điện
Báo cáo với cụ Humer, em chính thức cho khu Lideco cụ tư vấn vào priority list để tìm kiếm...
Xong em chắc chỉ đủ lực mua LK thôi ạh. Cụ có sơ đồ quy hoạch khu này không? nếu có cụ chia sẻ em với.

hehe, có khi em chuyển nghề sang môi giới bđs được cụ nhỉ, sơ đồ khu trước em có để trong máy nhưng giờ tìm không thấy. Cụ có thể lên CĐT hoặc qua tận khu đội ngũ sale chắc sẽ cung cấp đầy đủ cho cụ. Liền kề thì theo em biết chỉ có gđ 1, gđ 2 ko có. Cụ tìm căn 84m mặt tiền 7m, thiết kế gara và thang máy là ngon choét. Mà giờ chắc cũng chỉ còn vài căn đang rao bán thôi.

humer

Xe điện

Đề nghị các cụ trong chi hội OF Lideco hướng dẫn, cung cấp và chia sẻ thông tin nhiệt tình để chi hội ta sớm kết nạp đồng chí jimmyphuong vào chi hội :D:D:D

muamayloc.com

Xe máy
Website
www.qtmart.com.vn
Bên e hiện gần Lideco đã từng xử lý và lắt đặt hệ thống lọc nước trong khu đô thị lideco, tân tây đô, tân việt.... các bác muốn xử lý nguồn nước nhà mình đang ở, hãy gọi cho chúng em.
0996158686
Chúng e phục vụ trong lòng Hà nội ạ.
Http://qtmart.com.vn

xfactorhnvn

Xe tải

Cụ dùng tạm link này xem sơ đồ phân lô, có thể zoom được đó. E thấy một số khu BT có sự thay đổi về tên số so với thực tế (Ví dụ BT37 giờ thực tế là BT38) nhưng số và diện tích từng ô thì chuẩn.
http://bac32lideco.com/so-do-phan-lo/

humer

Xe điện
Cụ dùng tạm link này xem sơ đồ phân lô, có thể zoom được đó. E thấy một số khu BT có sự thay đổi về tên số so với thực tế (Ví dụ BT37 giờ thực tế là BT38) nhưng số và diện tích từng ô thì chuẩn.
http://bac32lideco.com/so-do-phan-lo/
sổ đỏ nhà em bây giờ ghi là NV cụ ợ, số cũng đánh lại không giống như ghi trên biển số nhà

Mec02

Xe đạp

Chào cụ. Cụ đã mua được nhà chưa ạ. Nếu chưa cụ thử nghía nhà e xem ạ Nhà phân lô của TT HV Khoa học Quân sự, ngay sát Lideco luôn a, có 1ty750 tặng lại giường tủ,sofa chỉ xách vali đến ở. Còn tiền cụ có thể lên tầng thuê thiết kế lại đẹp lung linh, ko lo chỗ để 4b. Vì vc e dự định làm NCS lấy đc bằng xong ko về VN ạ. Nhà e 41m² 2 tầng 1 tum. Tầng 1: 1 phòng khách, 1 phòng ăn, 1 nhà vệ sinh. Tầng 2: 2 phòng ngủ, 1 nhà vệ sinh. Sổ đỏ chính chủ, hỗ trợ sang tên sổ đỏ ngay sau khi giao tiền, khu dân trí cao toàn hộ gia đình trẻ, tri thức thuộc CBCNV Học Viện Khoa học(do đất thuộc HV KH Quân Sự, có cổng to ra vào tự khóa, đảm bảo an ninh cho trẻ nhỏ, DT các hộ gđ chia lô bằng nhau là 41m), ô tô đỗ tận cửa nhà không lo mất gương, đường đi thông thoáng. Các cụ đầu cơ Bđs, ở hoặc cho sinh viên thuê quá hợp lý. Nhà e tự xây xdinh ở lâu dài thợ ở quê xây. Có thể lên tối đa 6 tầng. Khu e toàn 4-6 tầng mỗi nhà e nghèo chưa lên tầng đc. Cả khu có khoảng 200 hộ tổng thể thông đường ngõ có tường bao quanh, đèn điện sáng tưng bừng cả đêm. Đầu tư ở cho thuê đều ok. Sau này an toàn vốn cho thế hệ F1 hơn là chung cư ạ. Cc 5-10 năm đầu ok nhưng sau sẽ thấy nhiều bất cập về qly, an toàn PCCchay rồi chưa kể độn đủ các loại phí. Loại phí đó tkiem có khi đủ con xe vivu cuối tuần về quê ạ. Các cụ muốn xem nhà gọi em trai mình tên Dũng 0965977843. Thương lượng giá vui lòng gửi mail flora3587@gmail.comhoặc inbox vì hiện tại vợ chồng e không ở Việt Nam.

songphi

Đi bộ
các cụ cho e hỏi. Căn liền kề Lideco diện tích nhỏ nhất là bao nhiêu và tầm bao tiền để e cân đối tài chính e làm hàng xóm với ạ. e ít tiền tầm trên dưới 2toi liệu múc đc k ạ

songphi

Đi bộ
Tiện đây, cụ nào cần thông tin Nam 32 thì inbox em gửi cho nhé!

Cụ cho e tt chi tiết với ạ. Em kết khu dưới này rồi, thông thoáng, e đã đi thử tính time từ ngã 4 Trôi lên khu Cầu Giấy rất nhanh, cho con đi học ở Mỹ Đình chỉ 10-15p, sau này con lớn lên có thể tự bắt bus, hoặc tàu đi học. Khu Nam 32 cách khu Lideco bao xa vậy cụ. Còn cụ nào có tt liền kề Lideco cho e với nhé. E cảm ơn cccm

songphi

Đi bộ
Chào cụ. Cụ đã mua được nhà chưa ạ. Nếu chưa cụ thử nghía nhà e xem ạ Nhà phân lô của TT HV Khoa học Quân sự, ngay sát Lideco luôn a, có 1ty750 tặng lại giường tủ,sofa chỉ xách vali đến ở. Còn tiền cụ có thể lên tầng thuê thiết kế lại đẹp lung linh, ko lo chỗ để 4b. Vì vc e dự định làm NCS lấy đc bằng xong ko về VN ạ. Nhà e 41m² 2 tầng 1 tum. Tầng 1: 1 phòng khách, 1 phòng ăn, 1 nhà vệ sinh. Tầng 2: 2 phòng ngủ, 1 nhà vệ sinh. Sổ đỏ chính chủ, hỗ trợ sang tên sổ đỏ ngay sau khi giao tiền, khu dân trí cao toàn hộ gia đình trẻ, tri thức thuộc CBCNV Học Viện Khoa học(do đất thuộc HV KH Quân Sự, có cổng to ra vào tự khóa, đảm bảo an ninh cho trẻ nhỏ, DT các hộ gđ chia lô bằng nhau là 41m), ô tô đỗ tận cửa nhà không lo mất gương, đường đi thông thoáng. Các cụ đầu cơ Bđs, ở hoặc cho sinh viên thuê quá hợp lý. Nhà e tự xây xdinh ở lâu dài thợ ở quê xây. Có thể lên tối đa 6 tầng. Khu e toàn 4-6 tầng mỗi nhà e nghèo chưa lên tầng đc. Cả khu có khoảng 200 hộ tổng thể thông đường ngõ có tường bao quanh, đèn điện sáng tưng bừng cả đêm. Đầu tư ở cho thuê đều ok. Sau này an toàn vốn cho thế hệ F1 hơn là chung cư ạ. Cc 5-10 năm đầu ok nhưng sau sẽ thấy nhiều bất cập về qly, an toàn PCCchay rồi chưa kể độn đủ các loại phí. Loại phí đó tkiem có khi đủ con xe vivu cuối tuần về quê ạ. Các cụ muốn xem nhà gọi em trai mình tên Dũng 0965977843. Thương lượng giá vui lòng gửi mail flora3587@gmail.comhoặc inbox vì hiện tại vợ chồng e không ở Việt Nam.
Em sẽ ghé qua nhà cụ. Khu dưới này rất đẹp, thông thoáng. E thích liền kề hoặc phân lô như thế này vì dân trí cao. Chứ em không thích sống cùng dân bản địa hay dân làng

songphi

Đi bộ
Em ủn. Cccm cho e ít tt với ạ. E đã bán Cc muốn hạ đất vì Cc vc e ở đã 5 năm, thật sự ngán rồi ạ. Mà e dân văn phòng làm cả t7 k có nhiều thoi jan đi ngó nghiêng. Cảm ơn các cụ

farmer.nb

Xe tải
Thông tin mới nhất, http://bietthulideco.vn/duong-hoang-quoc-viet-keo-dai-bao-gio-hoan-thanh/
Nếu vậy tầm 2022, khi hoàn thiện đường sắt
trên cao thì đường HQV kéo dài cũng thừa sức đi vào hoạt động các cụ nhỉ, ít ra cũng là tin vui cho cư dân Lideco và lân cận.
Đúng là tương lai tươi sáng :)
Hạ tầng khu vực này đang là trọng tâm đầu tư
http://m.cafef.vn/ha-noi-hang-nghin-nguoi-dan-bac-tu-liem-se-vui-mung-khi-biet-tuyen-duong-nay-sap-khoi-cong-2017022208481052.chn
Ngay tiếp đây sẽ là đường hoàng quốc việt kéo dài nối tới Nguyễn Cơ Thạch kéo dài.
Hai khu Gold mark & thành phố giao lưu hoàn thiện đến thế rồi thì không thể ko có đường. Thành phố chỉ đạo rồi