[Thảo luận] Xin ý kiến các cụ về việc có "thực hiện nghĩa vụ công dân" của nhà cháu không ạ!

Theo bác thì em nên xử lý vụ này thế nào

• Tổng bình chọn
    283
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

ynhi2208

Xe điện
Nếu có thể, cụ cứ làm tới cùng, sau vụ của cụ Đông, thêm vụ của cụ, có thể không đạt được kết quả như mong đợi...nhưng chúng nó phải hiểu rằng không phải có quyền muốn làm gì thì làm trong thời buổi dân trí cao như hiện nay, kính cụ!
Vụ này nó khác vụ cụ Đông,e nghĩ chắc chắn có kết quả,quan trọng là kết quả nó đi đến đâu thôi

X_FIVE

Xe điện
Vụ này nó khác vụ cụ Đông,e nghĩ chắc chắn có kết quả,quan trọng là kết quả nó đi đến đâu thôi
Em cũng nghĩ giống cụ, vấn đề ở đây là chờ kết quả nó như thế nào.
Có thể sẽ như cụ Phan nói, hy vọng anh em OF không phải thêm một lần nữa mất niềm tin.

ynhi2208

Xe điện
Giờ vụ này không phải là bầu chọn xem xử TA thế nào nữa,mà là bầu chọn xem Thanh tra CA sẽ nói trước dân thế nào thôi,báo chí đưa tin rồi,chắc chắn các ban ngày sẽ vào cuộc,không có đơn thư thì cũng trảm nội bộ

xdthienha

Xe điện
Theo em thì PA1 hay PA2 cũng đc cụ ah.Anh em góp ý là đứng trên quan điểm của cá nhân mỗi người.Cụ tự cân nhắc điều kiện bản thân và tất cả mọi yếu tố xung quanh rồi đưa ra phương án cho riêng mình.Ở VN vẫn còn tình trạng thân quen và các mối quan hệ chồng chéo nhau,cụ ko sao nhưng người xung quanh cụ có sao ko mới là vấn đề.Chúc cụ đưa ra phương án hợp lý.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tên là THẮNG mà phải xoắn à. Pa1 là chắc THẮNG cụ ơi. :D

MINA

Xe buýt
Người đề xuất PA2 không phải là cụ Thắng,mà là tay kia,chấp nhận hay không,cụ Thắng có quyền quyết định.Báo chí đã vào cuộc,đằng sau cụ còn tất cả thành viên,còn diễn đàn bảo vệ cụ bằng cả vật chất lẫn tinh thần nếu cụ cần!!!!
Em không đồng ý một số cụ đưa "đối tác" lên bàn giảng hòa!!!

Tribute

Xe container
Em thì lại thấy việc cay cú và làm đến cùng với 1 cá nhân là CA mất phẩm chất không mang lại ý nghĩa lớn lắm, chỉ là loại trừ 1 con sâu trong vườn rau đầy sâu bọ. Từng ấy dư luận và báo chí cũng đủ làm chú U2 kia chột cả lớn rồi. Quan trọng là làm cách nào để các cấp Lãnh đạo ngành CA biết được, hiểu được tâm tư nguyện vọng của người dân, nắm được bản chất cán bộ chiến sỹ mình đằng sau những hiện tượng được phản ảnh để mà cải tạo, giáo dục tử tế hơn với các chiến sỹ và chấn chỉnh lại ngành mình thì dân mới được nhờ. Như thế ý nghĩa sâu rộng hơn.

hieuhic

Xe điện
Đánh kẻ chạy đi, không đánh kẻ chạy lại. Nhưng chẳng thấy nó chạy lại thì phải đánh thôi.
Nếu cụ chủ thớt tha cho con sâu đó thì liệu những con sâu khác có lấy đó làm gương không ? hay chúng sẽ nhờn thuốc mà càng sinh sôi nảy nở ?
Còn việc đánh đến cùng hay không đánh đến cùng thì bản thân cụ chủ thớt cũng không thể quyết định được, vì dù cụ có muốn mà bề trên không làm thì cũng chịu. Tuy nhiên búa rìu dư luận đã làm cho sự nghiệp của sâu TA đến đây là chấm hết, một con sâu giờ đã bị nhốt vào kén. Nếu còn chút sỹ diện thì chú sâu này nên tự xin ra khỏi ngành và lưu ý trong cuộc đời còn lại không nên bước chân vào vùng đất Nghệ An, Hà Tình.

Boing767

Xe điện
PA 1 để làm gương cho những chú xxx sau này khi tiếp xúc với dân mà ko theo điều lệnh !

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo em thì PA1 hay PA2 cũng đc cụ ah.Anh em góp ý là đứng trên quan điểm của cá nhân mỗi người.Cụ tự cân nhắc điều kiện bản thân và tất cả mọi yếu tố xung quanh rồi đưa ra phương án cho riêng mình.Ở VN vẫn còn tình trạng thân quen và các mối quan hệ chồng chéo nhau,cụ ko sao nhưng người xung quanh cụ có sao ko mới là vấn đề.Chúc cụ đưa ra phương án hợp lý.
Cơ quan CA là một tổ chức hành pháp chứ không phải là một "băng" nào đó trên giang hồ!

Chúng ta phải giúp CA làm trong sạch nội bộ của họ mới tốt cho xã hội và chính chúng ta và nhưng người xung quanh chúng ta!

Cách nghĩ của cụ tốt! Nhưng tốt cho bản thân cụ và chỉ ở thời điểm này! Tương lai sẽ cực kỳ tồi tệ!

redhair

Xe tải
Cơ quan CA là một tổ chức hành pháp chứ không phải là một "băng" nào đó trên giang hồ!

Chúng ta phải giúp CA làm trong sạch nội bộ của họ mới tốt cho xã hội và chính chúng ta và nhưng người xung quanh chúng ta!

Cách nghĩ của cụ tốt! Nhưng tốt cho bản thân cụ và chỉ ở thời điểm này! Tương lai sẽ cực kỳ tồi tệ!
Em ước gì mình cũng dũng cảm được như cụ:(

heatervn

Xe hơi
Theo cháu, cụ tha cho một ngừoi, bị đuổi khỏi ngành họ cũng chẳng làm ăn được gi. Nhưng chắc bên CA cũng xử lý vụ này. Cụ im lặng, tùy duyên đến đâu hay đến đó Cụ a. Tha được thì tha thôi ợ
Cụ này còm cũng có lý các cụ nhể

heatervn

Xe hơi
Em thấy kụ vừa đi với kụ TA về nên tranh thủ nhảy vào comment vài lời tốt đẹp cho kụ TA hả? Kụ abc dc nhiêu? Kụ TA nhân thân tốt chắc không phải vì chưa mở mồm đã vãi kứt ra thối hoắc, cháu mạo muội đoán mò tại sao lại phải chuyển từ Cục CS bảo vệ (Bộ CA) về phường Yên Sở. Chắc kụ TA là CÔCC nên mới không bị đuổi khỏi ngành. Giờ tình hình ko lường trước thế lày hy vọng TA biết ăn năn hối cải và xin lỗi công khai.
Nếu người dân chửi CA, nhục mạ CA, chống người thi hành công vụ (chỉ là không ký giấy tờ) thì bị sao hở các kụ?
Vụ này em voted PA 1 kụ chủ thớt ợ. Kụ nhịn giỏi quá, e phục kụ thật. Lúc đó là em chắc cho cục gạch vừa cái alo của xxx. Nhưng có những người như kụ biết nhẫn nhịn nên các kụ OF mới được chém ác liệt như lài.
Mong Kụ cân nhắc kỹ trước khi chọn PA 1 kụ ợ. Nếu kụ chọn PA2 mà ngành chỉ kiểm điểm thì coi như chúng ta đang phải sống chung với lũ các kụ nhể. Mong các kụ cho em 1 chai Voka, em thèm quá. keke
Em phản đối cái đo đỏ của cụ. Em yêu hòa bình ghét chiến tranh mà :D

Liver

Xe hơi
Theo em nếu bác có đủ lực thì bác cứ làm tới cùng cho bọn nó sợ. Còn bác sợ mất thời gian tiền bạc công sức thì bỏ qua.

hamvui

Xe tải
Nếu bác rảnh thì làm nhưng cũng chỉ như thầy Khoa là cùng thôi, chứ tình hình chung là vậy, bác có giải quyết đến cùng cũng chả thay đổi tầm vĩ mô được đâu. Tất nhiên, là phải có những người như bác thì bọn em mới được hưởng sái.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu bác rảnh thì làm nhưng cũng chỉ như thầy Khoa là cùng thôi, chứ tình hình chung là vậy, bác có giải quyết đến cùng cũng chả thay đổi tầm vĩ mô được đâu. Tất nhiên, là phải có những người như bác thì bọn em mới được hưởng sái.
Vô duyên quá!:P

Maserati

Xe hơi

Em không làm trong ngành nhưng em biết vài đ/c CA đc coi là chân chính:
Đi làm 5 năm rồi, lương vẫn 3 triêu/ tháng tính đủ cả tiền ăn trưa, phụ cấp nguy hiểm (đại ý là tính hết thu nhập rồi), có lần nói chuyện em hỏi đ/c đó là: "Lương chú thế thì chú sống thế nào" thì đ/c trả lời: "thì vẫn phải sống chứ biết sao anh" :| Em nói thật, em bị xxx bắt vài lần, lần nào cũng nộp tiền (lần bà nội em mất, đi đưa bà về nghĩa trang mà chúng nó còn bắt, nói thế nào nó cũng ko tha) em cũng ko thích bọn xxx lắm, nhưng nghĩ mãi thì thôi cố sao đi đúng luật chứ xxx ko cầm tiền thì sống sao đc :|
@Bác Thắng chủ thớt: Theo quan điểm của riêng em thì chỉ cần dạy cho xxx một bài học về văn hóa ứng xử của con người là đc (PA2), phải để cho xxx hiểu xxx đang làm 1 loại dịch vụ là: hướng dẫn luật giao thông cho người tham gia giao thông nên khi nhận tiền công cho công việc đó thì phải ăn nói cho lễ độ :)

tuuquy

Xe tải
Em thấy nhiều cụ toàn a dua, cổ xuý mồm: Phương án 1, PA1!!!, Phải làm cho tới cùng, phải làm cho ra nhẽ v.v và v.v... Trong khi lại bỏ qua cái điều mà cụ chủ cần nhất là sự tư vấn, cân nhắc thiệt hơn, phân tích lợi hại, đường đi nước bước... Các cụ phải tự đặt mình nếu vào tình huống này thì mình sẽ làm thế nào? Điều đó mới là quan trọng. Chứ nói mồm, comment vài câu khích tướng để xem trò vui, em thấy... Vịt! |-)

Trạng thái
Thớt đang đóng